ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4027793 ครั้ง)

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
เฮ้อ !! เพิ่งสอบเสร็จ ข่าวคราว sd มีขยับเขยื้อนมั้ยนะ ??

มะคืนดูรายการของ อาต๋อย แล้ว เกิดแรงบรรดาลใจทำให้มะอยากแตกไลน์ เหอะๆๆ >> " คนเราจะทำอะไร/ชอบอะไร ทำให้เต็มที่ อย่ามัวแต่ทำเล่นๆๆ และ ทำแล้วต้องไม่บิดเบียนสิ่งอื่นทีทำ "   :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 02:08:48 PM โดย nubirdza »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
 :icondisapp: ง่ะ.. นึกว่าโดนอุ้มพ่วงไปด้วยซะแล้ว   :icondizzy:

-------------------------

ไม่รู้เหมือนกันว่าใหม่รึเปล่า

ขงเบ้งติดปีก ของ bandi http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-8a3a8d488e07b2a02d2535d3f7926a00.htm

กับตัวอะไรไม่รู้ BB 107 ที่ใช้ตัวของ f91 ยี่ห้อ GZ http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-c023e3e134bf3f56099a23de5029a46b.htm

ยังไม่เข้าไทยละมั้ง  :iconvsign:

แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ร้านหน้าเบียร์แตกไลน์เพียบ เอาสเกลโมเดลมาขายแล้วฮะ ทั้งรถถัง ทั้งเรือ(รบ)  แล้วก็มีพวก fig (ละมั้ง) สไตล์โมเอะเข้ามาหลายตัวเลยฮะ  :iconnosebleed:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 01:51:51 PM โดย kaopun »

• *
^
^

อ๊าก !! ขงเบ้ง จะเอาๆๆ สงสัยขอยึดไลน์นี้ถาวรเลยละกาน ว่าจะแตกไลน์ไปเล่นของลุงบัน บางตัว บ้างดีก่า อย่าง sd 0 gundam เห็น พี่ข้าวแกะกล่องแล้วอยากทำสี เหอะๆๆ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 02:05:12 PM โดย nubirdza »

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
over flag 1/100 ของ TT ออกมาแบบ เดียว เหรอครับ ต้นเดือนหน้าจะเข้าไทยรึยังอ่ะ

• *
Overflag 1/100 เจ๊แกขายแล้วนะฮะ ขาดแค่ Tieren Ground (เขียนถูกไหมหว่า)  :iconvsign:

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
สวัสดีครับ เพิ่งสมัครครับเมื่อ2-3 วันไปสอย  Over Flag กับ Unicorn มา 2 ตัวนี้โดนอย่างแรงเหมือนมาก
แต่ Over Flag ผมปีเล็กๆ ที่มันพับได้หายไปชิ้นนึงแอบเสียใจ  :iconcry:
ข้อต่อแข็งกว่าโมแท้อีกอ่ะ นับว่าเป็นข้อดีของการหล่อมาเกิน หรือเปล่า?  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2009, 11:24:06 AM โดย leileknoi »

ออฟไลน์ nnasnd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
over flag ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับ

• *
เท่า เจ้าขาว,เจ้าแดงเลยครับ  (ดูหน้า 156)

ปากกากากเพชรผมซื้อที่คลองถม แพคนึงมีหลายสี ลองหาดูร้านที่ขายทุกอย่าง 20 บาทฮะ
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2009, 11:27:06 AM โดย kaopun »

ออฟไลน์ vesso

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
วันนี้เจ้าขาว , เจ้าแดง เข้าร้านเจ๊มาแล้วนะครับ

ผมไปว่าจะสอยเจ้าแดงซะหน่อย แต่ดันหมดก่อนซะงั้น เจ๊บอกพรุ่งนี้เอามาเพิ่มฮะ ก็เลยจำใจสอยเจ้าขาวมาก่อน  :iconfreak:
ส่วนราคาก็ถูกกว่าอีกร้านนิดหน่อยฮะ (บอกแค่นี้ละกันเดี๋ยวจะผิดกฎเหล็กซะ  :iconlol:)

ก่อนหน้านี้เห็นหลาย ๆ ท่านกลัวว่าเจ้าขาวจะหน้าคล้ายลิง ก็เลยลัดคิว ตัดหัวประจาน เอ๊ย ตัดแผงประกอบหัว(อย่างเดียว) เอามาให้ดูกันแบบจะ ๆ ไปเลยฮะ
โหมด SuperMacro ใหญ่เกินจริงเยอะฮะ (ท่านใดจะลองเซฟรูปแล้วย่อดูก็ดีฮะ) จะเห็นว่าไม่ลิงอย่างที่คิด(มั้ง)

ต่อดิบ ตัดเส้น ใช้ปากกากากเพชรทำตากับหน้าผาก แทนสติกเกอร์แสนห่วยของ TT ตามแบบของผมล่ะฮะ
ออกจะดูเลอะสักหน่อย แต่ดูจากของจริงมันไม่ถึงขนาดนั้น (ไม่เชื่อก็ย่อรูปให้เท่าของจริงดูสิฮะ  :iconvsign:)

หัวเสร็จแล้วก็ดองล่ะฮะ ขอต่อตัวอื่นก่อน ยังมีตัวอื่นที่ยังอยากประกอบมากกว่าอยู่หลายตัวอ่ะ  :iconnasty:

ปากกากากเพชร หาซื้อได้ที่ไหนครับ  จะลองเอามาใช้บ้าง  :iconnasty:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

• *
พี่ข้าว มะลอง ยาทาเล็บ ดูบ้างหรอฮะ bird คิดว่า มันใช้ได้ดีในระดับนึงเลยหละ แถม พ่นเคลียมะละลายด้วย  :iconvsign:

• *
ยาทาเล็บลองแล้วไม่วิ้ง :iconwish:ครับ ลองทั้ง ๆ ที่เสียว ๆ ว่าโมจะกรอบนั่นแหละ

จริง ๆ แล้วที่ใช้เพราะว่ามันเป็นปากกา หัวมันเล็กพอที่จะเขียนง่ายกว่าป้ายเอาน่ะ  :iconhappy:

------------------------------------

คำตอบฮะ

Exia 1/60 ผมไปดูมาเมื่อวันจัน GHD อ่ะ เจ๊แกบอกว่าหมด..... ผมเอง ว่าจะไปสอยforce impulse 1/100 exra ซะหน่อยใครไปก็ฝากดูๆให้ด้วยนะครับ
ราคาก็น่าจะอยู่ที่ 65x ครับ

v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2009, 10:44:13 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
ร้านไหนมี Exia 1/60 GHD บ้างครับ ตอนนี้ ราคาประมาณเท่าไรครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ Tozinki

• *
  • แบกกล้อง...ไปต่อโม...
ร้านไหนมี Exia 1/60 GHD บ้างครับ ตอนนี้ ราคาประมาณเท่าไรครับ  :iconcry:
อาทิตย์แล้วผมไปเห็นที่ร้านหลัง ลีโอทอย
แต่ตั้งใจไปหา Hi-nu ไปได้ที่ร้านเจ้ 8XX เจ้แกขู่ว่าตัวสุดท้าย ก็อุ้มกลับตามระเบียบ
   ดองไว้เหอะ ตอนอยากจะเล่นแล้วจะหาไม่ได้  

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
over flag ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับ

อยู่ที่ 3xx ครับ

ออฟไลน์ princekun

• *
  • Like: 8
    • Facebook
อาทิตย์แล้วผมไปเห็นที่ร้านหลัง ลีโอทอย
แต่ตั้งใจไปหา Hi-nu ไปได้ที่ร้านเจ้ 8XX เจ้แกขู่ว่าตัวสุดท้าย ก็อุ้มกลับตามระเบียบ

คำว่าตัวสุดท้ายของร้านเจ๊ ... เชื่อได้บ้างมิได้บา่งครับ เพราะหลายครั้งอยู่ที่เจ๊แกบอกสุกท้ายๆ แต่พอขายไปแกงัดออกมาใหม่ได้ ในไม่ถึง 15 นาที  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 11:02:27 AM โดย princekun »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ตะกี้เปิดกระทู้โมจีนมาเจอเหตุการณ์ประหลาดๆนิดนึง ^^" แต่ตอนนี้เป็นปรกติแล้ว อิๆ

ใครเคยต่อหรือเคยเห็นรีวิวของเจ้าสองตัวนี้มั่งไหมครับ เป็นของ GHD น่ะครับ HG Mechanics 1/550 NEUE ZIELและ DENDOBRIUM  1/144 เห็นแล้วอยากเก็บของใหญ่บ้างครับ เอิ้กๆ   ทำบ้านใหม่แล้วพื้นที่มันเหลือเยอะเกินไป 555

หาแหล่งได้แล้วครับ ท่านข้าวปั้น ถ้าได้มาจะรีวิวมาให้ดูครับ อิๆ ^^ แต่อยากรู้ว่ามันจะ....ขนาดไหน(หมายถึงความหฤโหดในการต่อน่ะครับ) 555      สรุปอดครับไปจองไม่ทัน T-T
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 01:23:31 PM โดย nongnoojoe »

• *
^
^
อย่าไปสนใจเลยครับ (แต่ผมก็เกือบของขึ้นเหมือนกัน) ไม่พูดต่อดีกว่า เดี๋ยวบอสจะทรงกริ้ว  :iconnasty:

--------------------------

ของเก่าขนาดนั้นคงหายากนะครับ   :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 01:09:14 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182

:iconcry: 8xx แล้วหรอครับ แพงขึ้นเยอะเลย :iconsweat:

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
โอ้ตระกูล GN-X ออกมาแล้ววว  คราวนี้มีได้เก็บตัวร้ายมั่งแล้วเนี่ย เอื้กๆ ^^       

ขอบคุณๆ ramuzath ที่คาบข่าวมาให้คร้าบบบ^^