ผู้เขียน หัวข้อ: SDDS Gundam MK-II Drangleic Knight อัศวินกันดั้มจากโลก Dark So  (อ่าน 212 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 65
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SDDS Gundam MK-II Drangleic Knight อัศวินกันดั้มจากโลก Dark Souls II

เมื่อยุคแห่งไฟค่อยๆมอดดับ หากยังคงเหลือซึ่งความหวัง ก็จะไม่ตกสู่ความมืดมิด....
สวัสดีครับทุกๆท่าน ขอนำเจ้า SD MK-II Drangleic Knight อัศวินกันดั้มจากโลก Dark Souls 2
มาลงให้ได้ชมกันครับ เติมสมาชิคเอสดีอัศวินภายในบ้านซักหน่อย

work in progress ระหว่างทำสี

ด้วยความที่มีโครงของเจ้าอัศวินอยู่แล้ว ตบแต่งปั้นส่วนหน้าใหม่นิดหน่อย
เลือกทีมสีโดยอิงความเป็น Gundam MK-II กับกันดั้มอัศวิน ขอสดใส สดใส ขึ้นมาหน่อยละกัน

สีขาว วาดตา ทาสีดาบ โล่ เรียบร้อย

มุมต่างๆ ของเจ้าอัศวิน

เปลี่ยนอาวุธ ขวานทองคำ

ดาบคู่กุ้พิภพ

เพื่อนร่วมรบ หรือจะเรียกว่ารุ่นพี่ก็ได้อยู่
Hollow Mk-II แม้จะโดนคำสาปกลื่นกินไปบางส่วน แต่ยังคงมีสติ

!!!!! อัศวิน แฟนท่อมสี่เทา เขาจะเป็นมิตรหรือศัตรู

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
เดี๋ยวจังหวะได้จะทำพวกเอสดีเพิ่มครับ เติมกองกำลังอัศวิน >w<

Offart กับ สารพัด สารพัน

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
https://www.youtube.com/shorts/gyc_mpjL8iA

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2024, 07:07:27 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: SDDS Gundam MK-II Drangleic Knight อัศวินกันดั้มจากโลก Dar
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2024, 11:51:29 PM »
อันนี้ได้รับอิทธิพลจากการเล่นเกมส์นี้ใช่ไหมครับ

ชอบตัว Sd ที่มีลูกตาดูน่ารักดี อีกทั้งการทำสีโล่ห์นี่เขียนเองได้เยี่ยมเลย

SDBB RX-178 นี่ก็สวยดีนะครับ อยากทำสีสักตัวเหมือนกัน งานนี้SDCS คงได้ต่อยอดมาีกหลายตัว

Re: SDDS Gundam MK-II Drangleic Knight อัศวินกันดั้มจากโลก Dar
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2024, 10:19:37 AM »
อันนี้ได้รับอิทธิพลจากการเล่นเกมส์นี้ใช่ไหมครับ

ชอบตัว Sd ที่มีลูกตาดูน่ารักดี อีกทั้งการทำสีโล่ห์นี่เขียนเองได้เยี่ยมเลย

SDBB RX-178 นี่ก็สวยดีนะครับ อยากทำสีสักตัวเหมือนกัน งานนี้SDCS คงได้ต่อยอดมาีกหลายตัว

ขอบคุณครับผม เล่นเกมนี้แล้วอินมากๆเลยครับ
ด้วยความเป็นอัศวิน ดาบโล่ โดนใจมาก ตัวเกมเองก็เป็นเกมของ bandai namco ด้วยครับ
พอดีจริงๆ ทั้งกันดั้ม และเกม ของลุงบันทั้งคู่เลย  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2024, 01:27:50 PM »
แนะนำให้เล่นภาคไหนดีครับ ใน Console หรือ PC ดี เคยได้ยินชื่อแนวนี้มาว่าโหดมาก ไม่รู้จะไหวไหม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2024, 08:14:06 PM »
แนะนำให้เล่นภาคไหนดีครับ ใน Console หรือ PC ดี เคยได้ยินชื่อแนวนี้มาว่าโหดมาก ไม่รู้จะไหวไหม

ถ้าดาร์คโซลผมว่าภาคสามครับ ภาคสองก็พอได้อยู่ แต่ภาคหนึ่งคือยากมากๆครับ ตัวเกมจะเหมาะกับการเล่นบนคอนโซลกว่าพีซี แต่ผมเล่นด้วยพีซีครับ
พวกโซลซีรย์เกมมันค่อนข้างยากอยู่เหมือนกันครับ บอสโหด มอนโหด ทุกอย่างพร้อมขัดขวางผู้ตลอดทาง แต่ว่ามันสนุกดีครับ ผม ตายเกิด ตายเกิด วนเวียนวิ่งจนจบเกมเลยครับผม > <

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2024, 10:31:03 PM »
เดี๋ยวไปลองทำการบ้านดูครับ เล่นใน PC แต่ต่อจอยมาใช่ไหมครับ คิดว่าเล่นทาง Keyboard น่าจะยาก