ผู้เขียน หัวข้อ: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....  (อ่าน 309858 ครั้ง)

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 72
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #1060 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2024, 03:43:58 PM »
https://schizophonic9.com/re9/revival_gundam.html
เพิ่งเห็นว่ามีรีวิวละ ลุงฯ ย้อนได้ถูกใจวัยดึกดีครับ  :iconhihi:
เป็นทางแยกที่ลงตัวแหละครับ เลือกเก็บได้ทั้งสองแนวเลย การเก้บโมฯยุคเก่า/จัดโชว์ไว้ด้านนึงมุมนึง อีกฝั่งที่จะวางโมฯของปัจจุบัน (ถ้าบ้านหรืออาคารมีที่เพียงพอ)
แบบของท่านนึงที่ต่างจังหวัดที่สามารถทำเป็น Museum ขึ้นมาให้เข้าชมด้วย ส่วนตัวถ้าได้นี่จะเป็นอีกหนึ่งมุมโปรดของบ้าน/ร้านเลยครับ บ้านผมกลายเปนห้องเก้บกล่องและซากโม เข้าแทบไม่ถึงหน้าต่างไปละ แต่ถ้ามีเวลาก็อยากปัดฝุ่น/เก็บกวาดใหม่ ให้กลับมาเป็นห้องทำงาน/ทำมะทำโมจะเค้าบ้างละ พวกกล่องใส่นี่ คงต้องทำใจระเบิดให้เปนแผ่นๆ เก็บไว้ทำเปนภาพหรือเข้ากรอบไว้ ก่อนมันจะเปื่อยยุ่ยตามกาลเวลา รึจะตัดใจอีกแบบ มันจะขายได้บ้างไหมหนิ  :iconshy2:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #1061 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2024, 08:16:31 PM »
เหมือนดูแล้วว่ามีกลุ่มคนที่ชอบหาโมเก่ามาต่อเล่น ทำได้หลายแบบ ต่อเดิมๆทำสี หรือปรับรูปทรงนิดหน่อยให้สวยขึ้น หรือจะปรับจุดขยังให้ดีขึ้นไปเลยก็มี เลยคิดว่าออกมาดูกระแสว่าตอบรับดีไหม

เรื่องกล่องโมนี่ผมทำใจทิ้งเลยครับ เคยคิดกันอยู่ว่าจะเก็บใส่กรอบ ผมเห็นคนทำได้จริงๆแค่คนเดียว ที่เหลือก็เสียดายเก็บไว้รกเหมือนเดิม ท้ายสุดก็เปื่อย สีซีด แมงสาปแทะ ผมใช้ฝากล่องเป็นที่รองพ่นสีครับ พอเยินๆก็ทิ้งเลย เพราะมันเลอะไปแล้ว ไม่เสียดาย :iconlol: