ผู้เขียน หัวข้อ: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....  (อ่าน 293764 ครั้ง)

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #960 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2024, 02:39:37 AM »
https://schizophonic9.com/re9/mg_f90n.html เครดิตเจ้าดั้งเดิมตาม Link ครับ
pack-N ที่พลาด ของหมดอย่างไวในไม่กี่เวลาลงเปิด pre
เหมือน 1/72  Sirbine ที่มาอีกรอบ แต่ไม่กี่ชม.หมด/หายไปเลย  :icondisapp:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #961 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2024, 05:49:20 AM »
ดูไปดูมาก็สวยดีนะครับ ช่วงขาด้านหลังดูมีอะไรดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2024, 07:57:27 AM โดย BOY »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #962 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2024, 09:31:36 PM »
ผลประกอบการปี 2023 ของลุงบัน

https://www.youtube.com/watch?v=BCUAxonJNW8

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #963 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2024, 07:03:15 AM »
เออ แฮะ ผมไม่เคยดูคลิปแนวนี้เลย มีการวิเคราะห์แบบนี้ด้วย ทำให้เห็นอีกมุมนึงเหมือนกันนะ

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #964 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2024, 04:51:02 PM »
เจาะลึกกันขนาดนี้เลยรึครับ แอบเพิ่มราคาสินค้าขึ้น เล็กๆน้อย และเรื่อยๆมา ก็น่าคิดวิเคราะห์อยู่เหมือนกัน  :iconnasty:
แต่จริงๆก็นะ...มาเปิดฐานผลิตในไทย แทนโรงงานผู้ผลิตรถที่ไล่ปิดตัวไปบ้างคงดี ที่ทางบ้านเรายังมีเยอะเลย แต่อย่าไปแอบ copy เค้าดื้อๆแบบพี่ตี๋หละ

ต่อไปนี้คงไม่มีละหละ กะ MG ราคาสี่ห้าร้อย  :iconcryjoy:
ใครจำได้บ้างตัวไหน/กล่องไหนถูกสุด ปัจจุบันไม่รู้หาได้อยู่ไหมเลย
 พวก Formula /ตัวเล็กกว่า Gundam มาตรฐาน ส่วนใหญ่สวยหมดแหละครับ ชอบตั้งแต่ออกกล่อง7ร้อยสมัยก่อนละ หน้ากล่องอย่างเท่ห์ แต่ข้างในกะหน้าลิงสุดๆเลยหาได้แค่ F90 A.D.S. ที่เหลือเป็นฝ่ายตรงข้ามจาก F91 พยาม Cheer ให้ออก RE/100 แต่ได้มาแค่ Vigna Ghina กะ MSV สองสามตัว ที่ก็หาเก็บไม่ทัน ได้มาแต่ตัว XM-07B Vigna Ghina II Jupiter Battle จาก Steel Seven

ดูไปดูมาก็สวยดีนะครับ ช่วงขาด้านหลังดูมีอะไรดี

ต้องยกให้มาตรฐานการผลิตยุคนี้หละ เหมาะสมแล้วรับรองได้ว่าลุงบันฯไล่เข็นพวก Formula ทยอยออกมาให้ซื้อหาแน่ๆ  :iconnosebleed:
Pack-N นี่ก็อีกหนึ่งที่หมดไวกว่าที่คาด เลยลงจองไม่ทัน ไว้รอซื้อตรงกะแอปส้มแหละครับ ไม่อยากซื้อผ่านฯละ
 เห็นข่าวจาก FB ว่าจะมี STORMBRINGER มาลง สรุป เพิ่งเข้าดู/หมดไปอีกหนึ่งอย่างไวไปละ.....
https://shopee.co.th/BANDAI-MG-1-100-Gundam-Stormbringer-P.F.-PREMIUM-BANDAI-Model-Kit-Sep-2024-Delivery--i.575939699.27854834158?sp_atk=bdc6315a-5027-48d6-bf5c-22fcf93af230
จะไวอะไรกันขนาดเนอะ ในแง่คนเก็บฯ ก็คงเซ็งแหละ ID ละ หกกล่อง :iconsleep: แต่อีกด้าน ก็เป็นการลงทุนอย่างนึง.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2024, 07:23:25 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #965 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2024, 02:43:47 PM »
จำได้ว่าเคยได้ Gouf Custom MG 500 บาท จากฮ่องกง แล้วไม่เคยเจอต่ำกว่านี้อีกเลย MG Storm สวยดี

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #966 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2024, 07:01:39 PM »
พอดีช่วงนี้พูดถึง formula เป็นพวกกระทัดรัด/ตัวย่อมๆกว่ารุ่นปกติ อาจย้อนยุคเก่าลงไปหน่อย แต่ถ้าได้ลองต่อและติดตามไล่ดูฯจะชอบแหละครับ
MG RX-78-2 ตัวแรกสมัยมาไทยตอนแรกๆ ยังเจ็ดร้อยกว่าบาทเลย :iconsmile: Zaku Char. ก็ด้วย แต่ตอนนี้สงสัยไม่ได้ราคาเดิมๆละมั๊ง
http://dalong.net/reviews/mg/m76/m76_i.htm
MG ตัวนี้แหละครับที่ว่าน่าจะถูกสุด ดีว่าไม่ได้ถูกขายแบบ P-Bandai เลยราคาย่อมเยาว์หน่อย  :iconvsign:
กะ Core booster Ver. Ka. ของ Victory Gundam ที่แพงขึ้นกว่านิดหน่อย แต่ขายปกติเหมือนกัน  :iconwish:
ส่วนเจ้าตัว Victory Gundam เอง ด้วยความที่เป็นตัวแยกร่างที่ได้ออกเป็น MG รุ่นแรกๆ ชอบทั้งสอง Mode เลยโดนไปสองกล่อง ตอนต่อเสร็จก็ไม่เคยไปแตะอีกเลย เพราะมันมีร่วงกราวอยู่เหมือนกัน จะมีก็หยิบแผงของ Core Top ที่ไม่ได้ต่อครบไว้ มาต่อแล้วใส่ชิ้นใสที่มี แก้เหงามือพลางๆแหละครับ   :iconhappy:
 พอดีเป็นตัว กระทัดรัด อีกหนึ่งที่ได้มีบทอยู่ใน Steel Seven / Crossbone คาบเกี่ยวกันกะ F90-91 อยู่ เผลอๆพวก Formula/ Silhouette Formula จะได้มีโอกาสไล่ออกเป็น MG ก่อน GP-01 ช่วงถัดจากไปนี้ก็อาจเป็นได้แหละ :iconhihi:
เคยอยากลอง V2 ของจีนอยู่เหมือนกันครับ เอาปีกแสงมาใส่กะของจริง ส่วนตัวมัน รอเอาไปทำสีเข้มตามใน comic ภาค Steel Seven / Crossbone. แต่ก็ข้อมูลยังไม่ชัดเจนเลยว่า ตกลงมันสีดำรึประมาณ Titan blue2 พอดีไปเห็นสีหัวกระโหลก มีสีนี้ตรงๆ ดูแล้วสวยดี ส่วนตัวยังไม่ได้ลองสั่งมาพ่นดูเลย มีแค่สีเทารองพื้น
ปล. เวปที่เพิ่งส่งรีวิว F90N เค้าเพิ่งมาลงรีวิว HG Gogg แต่ต่อดิบ ตามหลังคุณ BOY เลย ทำเอาสนใจ MG ขึ้นมาอีกครั้งละ :iconnosebleed:
แล้วช่วงนี้ก็เห็นมีข่าวฯตัว Robot Spirits (SIDE MS) ยุค UC0079 ไล่ทำขายหลายตัวเลย มันครบรอบอะไรไหมหนิครับช่วงนี้

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
« ตอบกลับ #967 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2024, 08:32:11 PM »
พอดีช่วงนี้พูดถึง formula เป็นพวกกระทัดรัด/ตัวย่อมๆกว่ารุ่นปกติ อาจย้อนยุคเก่าลงไปหน่อย แต่ถ้าได้ลองต่อและติดตามไล่ดูฯจะชอบแหละครับ
MG RX-78-2 ตัวแรกสมัยมาไทยตอนแรกๆ ยังเจ็ดร้อยกว่าบาทเลย :iconsmile: Zaku Char. ก็ด้วย แต่ตอนนี้สงสัยไม่ได้ราคาเดิมๆละมั๊ง
http://dalong.net/reviews/mg/m76/m76_i.htm
MG ตัวนี้แหละครับที่ว่าน่าจะถูกสุด ดีว่าไม่ได้ถูกขายแบบ P-Bandai เลยราคาย่อมเยาว์หน่อย  :iconvsign:
กะ Core booster Ver. Ka. ของ Victory Gundam ที่แพงขึ้นกว่านิดหน่อย แต่ขายปกติเหมือนกัน  :iconwish:
ส่วนเจ้าตัว Victory Gundam เอง ด้วยความที่เป็นตัวแยกร่างที่ได้ออกเป็น MG รุ่นแรกๆ ชอบทั้งสอง Mode เลยโดนไปสองกล่อง ตอนต่อเสร็จก็ไม่เคยไปแตะอีกเลย เพราะมันมีร่วงกราวอยู่เหมือนกัน จะมีก็หยิบแผงของ Core Top ที่ไม่ได้ต่อครบไว้ มาต่อแล้วใส่ชิ้นใสที่มี แก้เหงามือพลางๆแหละครับ   :iconhappy:
 พอดีเป็นตัว กระทัดรัด อีกหนึ่งที่ได้มีบทอยู่ใน Steel Seven / Crossbone คาบเกี่ยวกันกะ F90-91 อยู่ เผลอๆพวก Formula/ Silhouette Formula จะได้มีโอกาสไล่ออกเป็น MG ก่อน GP-01 ช่วงถัดจากไปนี้ก็อาจเป็นได้แหละ :iconhihi:
เคยอยากลอง V2 ของจีนอยู่เหมือนกันครับ เอาปีกแสงมาใส่กะของจริง ส่วนตัวมัน รอเอาไปทำสีเข้มตามใน comic ภาค Steel Seven / Crossbone. แต่ก็ข้อมูลยังไม่ชัดเจนเลยว่า ตกลงมันสีดำรึประมาณ Titan blue2 พอดีไปเห็นสีหัวกระโหลก มีสีนี้ตรงๆ ดูแล้วสวยดี ส่วนตัวยังไม่ได้ลองสั่งมาพ่นดูเลย มีแค่สีเทารองพื้น
ปล. เวปที่เพิ่งส่งรีวิว F90N เค้าเพิ่งมาลงรีวิว HG Gogg แต่ต่อดิบ ตามหลังคุณ BOY เลย ทำเอาสนใจ MG ขึ้นมาอีกครั้งละ :iconnosebleed:
แล้วช่วงนี้ก็เห็นมีข่าวฯตัว Robot Spirits (SIDE MS) ยุค UC0079 ไล่ทำขายหลายตัวเลย มันครบรอบอะไรไหมหนิครับช่วงนี้

V2 ในภาค CB Ghost ผมเจอสีมันจะออกแนวน้ำเงินๆเข้มๆ  เคยคิดอยากได้ MG Victory แต่ยอมแพ้ระบบ เปลี่ยนร่างมัน

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #968 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2024, 09:30:39 AM »
พอดีช่วงนี้พูดถึง formula เป็นพวกกระทัดรัด..แต่ถ้าได้ลองต่อ..จะชอบแหละครับ

MG RX-78-2 ตัวแรก.. ยังเจ็ดร้อยกว่าบาทเลย  Zaku Char. ก็ด้วย แต่ตอนนี้สงสัยไม่ได้

MG Ball ..น่าจะถูกสุด ดีว่าไม่ได้ P-Bandai ..

กะ Core booster Ver. Ka. ของ Victory Gundam ที่แพงขึ้นกว่านิดหน่อย

.. Victory Gundam..เป็นตัวแยกร่างที่ เป็น MG รุ่นแรกๆ ..ต่อเสร็จก็ไม่เคยไปแตะอีกเลย เพราะมันมีร่วงกราวอยู่เหมือนกัน จะมีก็หยิบแผงของ Core Top ที่ไม่ได้ต่อครบไว้ มาต่อแล้วใส่ชิ้นใสที่มี..

..อยากลอง V2 ของจีน เอาปีกแสงมาใส่กะของจริง ส่วนตัวมัน รอเอาไปทำสีเข้มตามใน comic ภาค Steel Seven / Crossbone. แต่ก็ข้อมูลยังไม่ชัดเจนเลยว่า ตกลงมันสีดำรึประมาณ Titan blue2 พอดีไปเห็นสีหัวกระโหลก มีสีนี้ตรงๆ ดูแล้วสวยดี ส่วนตัวยังไม่ได้ลองสั่งมาพ่นดูเลย มีแค่สีเทารองพื้น

จริงครับ พอMSตัวเล็ก ผมก็ไม่ได้ตามเก็บเลย เพราะขนาด MG 1/100มันจับประกอบไม่ถนัด แม้จะชอบ Design ก็ตาม ตีว V Gundam ก็แอบชอบอยู่ แต่กลัวจะร่วงแยกเป็นชิ้นเหมือนที่บอกน่ะละครับ ถ้าไม่งั้นคงต้องติดกาว ไม่ก็ทำสีแล้วอาจจะแน่นขึ้น

ตัว Ball นี่จริงๆน่าจะถูกกว่านี้นะเพราะแทบไม่มีอะไรเลย แต่ให้เค้าเถอะทค่าพัฒนาออกแบบแกะBlock ไปตามดูพวก MG 1.0ราคาดีดหมดเลยทถ้าไม่ใช่ซาก คิดว่าคงกลายเป็นของสะสมไปแล้วอย่าให้ฉีดใหม่นะ ร้องไห้กันเป็นแถว

พูดถึง MG F90ตัวที่เปิด Preไปล่าสุดเหมือนผมก็สั่งไปเหมือนกัน ดูน่าจะสวยดี เลยขอลองบ้าง

เห็นพูดถึง MG Gp-01 ผมนี่อยากให้ออกจริงๆเป็น1.5ก็ได้ คงได้เสียตังค์แบบไม่ต้้องคิดเลย เพราะภาคนี้หุ่นสวยเกือบทุกตัว

คงจะหาเรื่องครบรอบไปเรื่อยละครับ 30ปี 40ปี เพื่อกระตุ้นการขาย แอบอยากได้อยู่นะ ไปลองเล่นขยับดู เห็นจุดขยับแล้วอยากไปทำในโมเก่าๆบ้างเลยครับ

V2 ในภาค CB Ghost ผมเจอสีมันจะออกแนวน้ำเงินๆเข้มๆ  เคยคิดอยากได้ MG Victory แต่ยอมแพ้ระบบ เปลี่ยนร่างมัน

ไม่เคยเห็นสีนี้เลยครับ สวยดีอยากลองทำบ้าง ผมนี่เห็นพวกสีแปลกไม่ได้ชอบทุกที ว่าแต่ CB Ghost คืออะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2024, 09:33:06 AM โดย BOY »

• *
« ตอบกลับ #969 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2024, 09:56:28 AM »
CB ghost ย่อมาจาก  มังงะ  crossbone gundam ภาค Ghost ครับ เป็นภาคต่อ เนื้อเรื่องมันจะอยู่ช่วงเดียวกับภาค Victory เนื้อเรื่องมันจะขนาน ไปด้วยกัน  เลยได้เห็นแก๊ง  Victory โผล่มาแจมด้วย

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #970 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2024, 11:24:46 AM »
อ่อ แสดงว่าส่วนใหญ่สีเดียวกันกับ MG F91 Custom ตัวเก่าตัวนึงที่เคยสั่งจาก mandarake มา ก็เป็นหนึ่งตัวจากตัวละครใน Crossbone นี่แหละครับ แต่พอ MG F91 มันออก Ver.2.0 ฉีดแผงใหม่ สัดส่วนดีขึ้น มีปรับคู่สีตกแต่งนิดหน่อย/ดันสวยกว่าเดิมซะงั้น แต่ก็ไม่ได้ตามสั่ง ได้มาเฉพาะตัวเอกสีขาว
 เห็นมี Gundam ตัวจากเกมอะไรซักอย่าง ที่เหมือนเอา design จาก GP-01 มา เค้าออกมาเป็น Kit ที่ให้ Backpack คล้าย G-Defender ด้วยหนะครับ สวยแปลกดีแต่มันเป็น HG เลยไม่ได้สนเท่าไหร่
 ว่าแต่ เจ้า Gundam ตัวลูกผสม/ narrative ก็เห็นว่ากำลังจะออก MG B-Pack ที่มีอุปกรณ์คล้ายๆ Fin Funnel ด้วย แต่ยังไม่มีรายละเอียดอะไร นี่ถ้าเป็น Gundam A-packs แบบ 1/144 (หมายถึงที่เคยออกไปก่อนหน้าตามที่คุณ WarTaker ทัก) ออก MG ตามหลังมาอีก ไม่รู้จะใหญ่โตขนาดไหน น่าจะพอๆกะ Deep Striker แน่ๆ ส่วนตัวชอบพวกยานสนับสนุนแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2024, 04:48:08 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #971 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2024, 02:35:29 PM »
HG A-Pack เคยออกมาแล้วนี่ครับ
http://www.dalong.net/reviews/hg/h218/h218_p.htm

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #972 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2024, 11:13:25 PM »
CB ghost ย่อมาจาก  มังงะ  crossbone gundam ภาค Ghost ครับ เป็นภาคต่อ เนื้อเรื่องมันจะอยู่ช่วงเดียวกับภาค Victory เนื้อเรื่องมันจะขนาน ไปด้วยกัน  เลยได้เห็นแก๊ง  Victory โผล่มาแจมด้วย

อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับ ว่าแต่มันสนุกไหม แล้วหาอ่านได้จากช่องทางไหนบ้างครับ จะบอกว่าผมนี่รีบไปหาข้อมูล MG Victory เลย อยากลองต่อในบัดดล

อ่อ แสดงว่าส่วนใหญ่สีเดียวกันกับ MG F91 Custom ตัวเก่าตัวนึงที่เคยสั่งจาก mandarake มา ก็เป็นหนึ่งตัวจากตัวละครใน Crossbone นี่แหละครับ แต่พอ MG F91 มันออก Ver.2.0 ฉีดแผงใหม่ สัดส่วนดีขึ้น มีปรับคู่สีตกแต่งนิดหน่อย/ดันสวยกว่าเดิมซะงั้น แต่ก็ไม่ได้ตามสั่ง ได้มาเฉพาะตัวเอกสีขาว
 เห็นมี Gundam ตัวจากเกมอะไรซักอย่าง ที่เหมือนเอา design จาก GP-01 มา เค้าออกมาเป็น Kit ที่ให้ Backpack คล้าย G-Defender ด้วยหนะครับ สวยแปลกดีแต่มันเป็น HG เลยไม่ได้สนเท่าไหร่
 ว่าแต่ เจ้า Gundam ตัวลูกผสม/ narrative ก็เห็นว่ากำลังจะออก MG B-Pack ที่มีอุปกรณ์คล้ายๆ Fin Funnel ด้วย แต่ยังไม่มีรายละเอียดอะไร นี่ถ้าเป็น Gundam A-packs แบบ 1/144 (หมายถึงที่เคยออกไปก่อนหน้าตามที่คุณ WarTaker ทัก) ออก MG ตามหลังมาอีก ไม่รู้จะใหญ่โตขนาดไหน น่าจะพอๆกะ Deep Striker แน่ๆ ส่วนตัวชอบพวกยานสนับสนุนแหละครับ

Narrative ชุด B น่าสนกว่า แต่เบื่อ P-Bandai A-Pack ออกเป็น hg มานี่ใหญ่จริง

HG A-Pack เคยออกมาแล้วนี่ครับ
http://www.dalong.net/reviews/hg/h218/h218_p.htm

1/144ครับ

• *
« ตอบกลับ #973 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2024, 12:27:34 AM »
ภาค Ghost มีหนังสือการ์ตูน แปลไทย อยู่ครับ แต่แปลได้ 3 เล่ม แล้ว ลอยแพเลย เสียใจมากครับ  :iconangry: นอกนั้น ต้องไปหา มังงะ ภาษาญี่ปุ่นมาอ่านแทน  แต่ crossbone ภาคแรก มี 6 เล่มจบแปลครบอยู่ครับ  แต่ V2 เท่จริงครับ ชอบร่าง AB มาก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #974 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2024, 09:10:58 AM »
ภาค Ghost มีหนังสือการ์ตูน แปลไทย อยู่ครับ แต่แปลได้ 3 เล่ม แล้ว ลอยแพเลย เสียใจมากครับ  :iconangry: นอกนั้น ต้องไปหา มังงะ ภาษาญี่ปุ่นมาอ่านแทน  แต่ crossbone ภาคแรก มี 6 เล่มจบแปลครบอยู่ครับ  แต่ V2 เท่จริงครับ ชอบร่าง AB มาก

ชอบ V2 Assault Blaster เหมือนกันครับ ดูมันไม่สมดุล ดี มีปืนใหญ่อยู่ข้าง คุ้นๆเหมือนตาจะมีศูนย์เล็งด้วยใช่ไหม เคยจับเล่นตัวนี้โมเกรดเก่า 1/144 ของเพื่อน รู้สึกสัดส่วนดี แต่ใจจริงถ้าตัวใหญ่ขนาด 1:100 ทั่วไป คงต้องเล่น 1:60ใช่ไหมครับ

ในส่วน V1 ผมชอบตรงแขนที่มีแดงๆดูมันลงตัวดี ร่างแยกชิ้นก่อนเอายานมาใส่ก็สวยแปลกดี สรุปรวมๆเริ่มสนใจVictory 555

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #975 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2024, 11:11:54 AM »
https://chapmanganelo.com/manga-gf97051/chapter-0 manga Crossbone ครับ
https://mangadex.org/chapter/04445acc-e8df-4eea-8215-2b85e54175be/1 manga steel seven Crossbone
ประมาณนี้แหละครับ แต่ไม่ชอยลายเส้นเค้าเท่าไหร่ ออกแนว Candy/Anthony ไปหน่อย (ถ้าเกิดไล่ๆกันจะรู้จัก เป็นตาโตยุคบุกเบิกหนะครับ) แต่ดูเอาเนื้อหากจะได้ทำโมฯสนุกขึ้นหนะครับ
 เหมือนสมัยตอนหาข้อมูล CCA. ได้เห็น NU กะ Sazabi แบบเป็นเนื้อเรื่องและขยับได้ จำได้ตอนนั้นไปหาซื้อ Video Tape เถื่อนจากร้านที่ซอกนึงในมาบุญครองสมัยยังมีห้างญี่ปุ่นข้างๆกัน ได้มาพร้อมกะ Megazone23 สองเรื่องนี้ดูไปหลายรอบเลยตั้งใจไว้ว่าอยากต่อโมฯของสองเรื่องนี้ให้ได้หนะครับ  :iconwink:
พูดแล้วพานึกถึงอารมณ์สมัยทำงานแถวสีลม มีร้านเช่า Video รายวันรายสัปดาห์ มาเปิดที่ปากซอยที่ๆทำงาน และมีขายเพลงยุคที่ยังเป็น Cassette tape และ CD มีหูฟังให้ยืนเลือกฟังเพลงของวงโน้นนี้ก่อนจะหยิบ album นั้นๆไปจ่ายตังเอากลับมาฟังกับ Walkman ที่ต้องหาหูฟังดีๆซักคู่ ก็จะได้เสียงใกล้เคียงพวกครอบทั้งหูที่ยังแพงในยุคนั้น
กะมุมร้านหนังสือญี่ปุ่นให้ไปยืนอ่าน Comic กะนิตยสารโมฯ สุดท้ายได้มาแค่สองเล่ม เป็น Hobby japan special issue ของภาค F91 กะ Victory นี่หละครับ ได้เห็นเห็น Jegan ของภาค F91 ที่แตกต่างไปจากภาค CCA ด้วย
เป็นความทรงจำดีๆอีกอย่างที่ผ่านไประยะนึงละ  :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2024, 04:30:49 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #976 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2024, 12:04:16 AM »
ขอบคุณสำหรับ manga 2เรื่องครับ ลายเส้นไม่โดนเลย

สมัยก่อนมีความทรงจำดีๆทั้งนั้น Hobby Japan ซื้อแทบทุกเล่นสมัยปี 1998 จนมาเลิกซื้อเพราะมีฉบับไทย

ร้านโม KGB ที่โด่งดัง MBK

เช่าVDO Z Gundam นั่งรถเมช์ไปเช่าเพื่อมาดูม้วนละ 3ตอน ได้ดูแค่นั้นเห็นภาพเคลื่อนไหวก็จินตนาได้ไกลกว่าการ์ตูน Z ใน Animate Outละ

ร้านCD สีลม น่าจะชื่อ Tower Records เดิ้ลมาก ผมไม่ได้ฟังเท่าไหร่ ชอบฟังmp3 เพลง Gundam กับหุ่น SuperRobot ที่น้องๆในเพจเขียนให้

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #977 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2024, 01:57:15 PM »

มีใครสนใจไหม สีแสบตาดีจริงๆ

คุณ marasai ตัดสินใจได้หรือยังครับ มาละนะ

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #978 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2024, 06:54:08 PM »
Zaku คู่สีสุดจัดจ้านมาก :iconlol: จริงๆน่าจะออกมาเป็น Hi-mobility ซักหน่อย ถึงจะน่าสน เพราะจะมีชิ้นส่วนเหลือให้สลับสับเปลี่ยนได้หนะครับ
เสียดาย ยังไม่มี Geara doga สีน้ำเงิน แต่มีเป้าหมายว่า Geara doga เก่าเอามาพ่นสีเองก็ได้  :iconlol: แต่ไม่รู้มี Decal ของ rezin schnyder มันแตกต่าง/แยกขายบ้างไหมหนิครับ
ส่วนเจ้าตัวปลอกแขน เอามาใช้วางกะภาค Unicorn ได้ด้วย/น่าจะมีชิ้นส่วนไว้สลับกลับมาเป็นภาค CCA. ได้ด้วย ถ้าจำไม่ผิดนะ แล้วก็เอาแขนไปใส่กะ RE/100 Jagd. ได้อีกด้วย
 Dom Dwadge /ปืนห่อผ้านี่ โดนไปตั้งแต่มันออกครั้งแรกแล้วครับ ค่าตัวก็แพง ร้านที่JP. บวกอีกและเหมือนคุ้นๆว่าค่าส่งจากโน่นมาคิดราคาเพิ่มแล้วมาโดนภาษีอีก ช้ำเลย

ปล.1ไว้ถ้าปล่อย Gear คู่กายที่คุยกันนอกรอบได้นี่ ผมสอยสามสี่กล่องได้เลยแหละ (แต่ถ้าขนาดนั้นแม่บ้านคงเคืองผมแน่ๆ)เผื่อคุณ BOY รู้จักใครที่สนใจหนะครับ  :icongift:

ถ้าตามหัวข้อกระทู้นี่...
- SMP ตัวเอกและหุ่นงูหางยาว จาก galient
- Re-Gz
- Geara ปลอกแขน
สี่กล่องนี้อิ่มยาวเลยถ้าโดน
ปล.2 ล่าสุด หมดละนะครับ ทุกอย่างที่บ่ายโมงดูเอาไว้ (ยังคงเหลือแต่รายการ 1กะ2 รายการ3 ผม ก็ไปซะละ) สายน้ำและกาลเวลาไม่เคยรอใคร ยกเว้นทำเขื่อนกักกั๊กไว้  :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2024, 06:58:58 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #979 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2024, 09:09:34 AM »
Zaku คู่สีสุดจัดจ้านมาก :iconlol: จริงๆน่าจะออกมาเป็น Hi-mobility ซักหน่อย ถึงจะน่าสน เพราะจะมีชิ้นส่วนเหลือให้สลับสับเปลี่ยนได้หนะครับ
เสียดาย ยังไม่มี Geara doga สีน้ำเงิน แต่มีเป้าหมายว่า Geara doga เก่าเอามาพ่นสีเองก็ได้  :iconlol: แต่ไม่รู้มี Decal ของ rezin schnyder มันแตกต่าง/แยกขายบ้างไหมหนิครับ
ส่วนเจ้าตัวปลอกแขน เอามาใช้วางกะภาค Unicorn ได้ด้วย/น่าจะมีชิ้นส่วนไว้สลับกลับมาเป็นภาค CCA. ได้ด้วย ถ้าจำไม่ผิดนะ แล้วก็เอาแขนไปใส่กะ RE/100 Jagd. ได้อีกด้วย
 Dom Dwadge /ปืนห่อผ้านี่ โดนไปตั้งแต่มันออกครั้งแรกแล้วครับ ค่าตัวก็แพง ร้านที่JP. บวกอีกและเหมือนคุ้นๆว่าค่าส่งจากโน่นมาคิดราคาเพิ่มแล้วมาโดนภาษีอีก ช้ำเลย

ปล.1ไว้ถ้าปล่อย Gear คู่กายที่คุยกันนอกรอบได้นี่ ผมสอยสามสี่กล่องได้เลยแหละ (แต่ถ้าขนาดนั้นแม่บ้านคงเคืองผมแน่ๆ)เผื่อคุณ BOY รู้จักใครที่สนใจหนะครับ  :icongift:

ถ้าตามหัวข้อกระทู้นี่...
- SMP ตัวเอกและหุ่นงูหางยาว จาก galient
- Re-Gz
- Geara ปลอกแขน
สี่กล่องนี้อิ่มยาวเลยถ้าโดน
ปล.2 ล่าสุด หมดละนะครับ ทุกอย่างที่บ่ายโมงดูเอาไว้ (ยังคงเหลือแต่รายการ 1กะ2 รายการ3 ผม ก็ไปซะละ) สายน้ำและกาลเวลาไม่เคยรอใคร ยกเว้นทำเขื่อนกักกั๊กไว้  :iconsweat:

สีสวยดี ถ้าประกอบแล้ววางในตู้คงจะเด่นน่่าดู

Geradoga ตัวร้ายสีน้ำเงินอย่างที่บอกถ้าทำสีเองได้คงไม่ต้องเลือกแย่งกับเขา แต่ Decal อาจจะหายาก(ไหม)

ผมโทรไปหาเมื่อวานตามเบอร์ที่ให้ไว้ใน Message เมื่อวานบ่ายครับ

ท้ายสุดถ้ากดไม่ทันแล้วต้องรอซื้อของแพง ผมว่าต่อตัวที่มีก่อนก็ได้ครับ สบายๆ ผ่านโลกมาก็นานแล้ว ได้เห็นอะไรในสังคมมาเยอะ ไม่ต้องไปตามกระแสก็มีความสุขดีครับ