ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 285048 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 70
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #820 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2024, 09:22:47 PM »
ช่วงนี้ไปดู Alienมา ไล่ตามดูภาคเก่าๆสนุกมาก

พึ่งดู เอเลี่ยน romulus มาครับ สนุกมากอยาก หา โพรธีมีอุส กับ เอเลี่ยน คอนเวอแน๊น มาดูต่อเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #821 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2024, 09:37:37 PM »
จริงครับ ผมนี่นั่งไล่ดูจากภาคแรก ตอนนี้ เป็นภาค 2 Aliens ละ ส่วน Prometheus กับ Covenant นี่ David แสบมาก Prometheus ก็เปิดเรื่องได้ดี ผมกลับชอบแฮะ แต่เสียดายจบห้วน สั้น งง ไปหน่อย ให้ไปต่อยอดจินตนาการเอาเอง

ส่วน AVP นี่ผมว่าก็ดูเอาสนุกครับ ไม่ต้อง ซีเรียส ชมเพื่อความบันเทิงล้วนๆ จนตอนนี้อยากหาFigure Aliensมาบ้างละ มีใครแนะนำได้บ้าง