ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033318 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobikun

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
Bazooka ของ Sinanju ราคา 50 หยวน เข้าไทยขายเท่าไหร่หนอ

น่าสงสัย ขายคู่รึเปล่า ถ้าขายคู่ราคานี้ก็เยี่ยมเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 07:17:11 PM โดย nobikun »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
จากรูป หนึ่งกล่องมีสองกระบอกแน่นอนครับ  :iconpunch: เอ้า งานนี้สาวกโมจีนเตรียมเฮ  :iconnasty:
ตอนนี้เริ่มมีให้สั่งจองกันบ้างแล้วครับ กล่องนึงราคาสี่ร้อยกว่าๆ

ปล. เพิ่งสังเกต ในรูปตรงส่วนปลายกระบอกปืนเหมือนมีลายน้ำหรือรอยนิ้วมืออ่ะ เอาอีกแล้วสิพี่จีนเรา :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 07:23:54 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
4xx ผมว่าแรงอยู่นะถือไรเฟิลไปพอแล้วหล่ะ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 07:48:07 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ toffee

• *
ถ้า 1 กล่องได้สองก็น่าลุ้นครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
อีวานเกเลี่ยนโมจีนมาแล้วจ้า เห็นมีคนลงเน็ตขายอยู่ ไม่รู้สพานเหล็กเข้ายัง ยี่ห้อ bendi ราคา2กว่า น่าสอยมาก แต่ไม่รู้สเกลเท่าไร ใครไปสพานเหล็ก ส่งข่าวหน่อยเน้อ

มีมานานแล้วครับ สมัยนั้นผมซื้อมา 210 บาท เป็นเอวา หมายเลข 0 สีเหลืองของเรย์จัง พลาสติกถือว่าห่วยมาก ประกอบไม่สนิท สติกเกอร์ ไม่สามารถใช้ได้ ทำหลอกว่าเป็นดีคอล แต่ที่ไหนได้ แค่สกินลายอักษรเอวาสีเขียว บนกระดาษแข็ง แช่น้ำเท่าไหร่ ก็ไม่หลุดซักที  :iconangry:ส่วนสูงเมื่อต่อเสร็จจะเท่าๆ กับ 1/100 ของกันดั้มครับ

ปล. ที่กล้าบอกราคาเพราะซื้อมานานมาก สมัยที่ Truevisions ยังเป็น UTV น่าจะปี 5/1/2001 นี่แหละจำได้แม่น เพราะเซ็นต์ชื่อกับลงวันที่ไว้ที่กล่อง

ออฟไลน์ yaadakuna

• *
โมจีน1/144และ1/100นี่ราคาประมาณเท่าไรหรอคับ :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ pipo

• *
โมจีน1/144และ1/100นี่ราคาประมาณเท่าไรหรอคับ :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ราคาตามสะพานเหล็กนะครับ
โมจีน 1XX กลางๆถึงสูงๆ แต่ไม่ถึง 200
ส่วน 1/100 ราคาประมาณ 3XX กลางๆขึ้นไป แล้วแต่ตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ blabla

• *
บาซูก้า ราคาน่าคบกว่างานเรซิ่น และก็งานฮ่องกงล็อตก่อนเยอะเลย

1 กล่อง 2 อัน :iconsmile:

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
1 กล่อง 2 กระบอกน่าสนมาก  :iconwink:

• **
1/144 GP03D งานเป็นไงมั่งครับเห้นร้าน คุณF บนเน็ตขายราคาน่ารัก  :iconnasty:

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
ว่าแต่ อาริออส 1/144 เมื่อไหร่จะมาครับ เพื่อนๆ เค้าออกมากันหมดแล้ว  :iconcry:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ผมอยากให้ออกพวก GNZ ที่เหลือ กับ Arche มากกว่า

ปล.พวกน้องด๋อยน่าสนใจแฮะ ราคาของจีนสูงไหมเนี้ย

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ผมอยากให้ออกพวก GNZ ที่เหลือ กับ Arche มากกว่า

ปล.พวกน้องด๋อยน่าสนใจแฮะ ราคาของจีนสูงไหมเนี้ย
ตอนี้ยังไม่สูงแต่อนาคตไม่แน่ถ้ามีคนเล่นมากขึ้นราคาก็มีโอกาศถีบตัวสูงขึ้น :icondizzy:ตอนนี้ผมเลยรีบสอยเก็บไว้เยอะๆก่อนที่ราคามันจะสูงซะก่อน :iconsoul:

ได้เข้าไปที่เว็บ ละกดไปดูรูปของ ซุนกวนแล้ว....

รู้สึกปะแล่มๆ ชิ้นส่วน บอดี้ อย่างกะซุนเกี๋ยนที่จีนทำเองก่อนหน้านี้ เลยก็มิปาน แถมหน้ากากเสือนั้นก็ดูแปลกๆนิดหน่อย

เลยนึกในใจเพ่งจิต อธิษฐาน ว่า..... "อดทนไว้ รอ TT ดีกว่าลูกกกกก"    :iconcryjoy:

ผมเข้าไปดูอีกรอแล้วถ้าซื้อมาคงได้แต่เกราะเสือคงต้องรอTTอย่างเดียวแล้ว-*-เก็บเน็นด๋อยรอไปก่อนดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 11:26:19 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ตอนี้ยังไม่สูงแต่อนาคตไม่แน่ถ้ามีคนเล่นมากขึ้นราคาก็มีโอกาศถีบตัวสูงขึ้น :icondizzy:ตอนนี้ผมเลยรีบสอยเก็บไว้เยอะๆก่อนที่ราคามันจะสูงซะก่อน :iconsoul:

มีเวปที่โชว์น้องด๋อยของจีนบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ yaadakuna

• *

ราคาตามสะพานเหล็กนะครับ
โมจีน 1XX กลางๆถึงสูงๆ แต่ไม่ถึง 200
ส่วน 1/100 ราคาประมาณ 3XX กลางๆขึ้นไป แล้วแต่ตัวด้วยครับ
ขอบคุณคร้าบแล้วที่เดอะมองามมีมั่งไหมคับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ขอบคุณคร้าบแล้วที่เดอะมองามมีมั่งไหมคับ

เคยมีขายครับ แต่ราคาจะสูงกว่าที่บอกไว้อีกพอสมควร

แต่ตอนนี้ร้านนั้นรู้สึกจะปิดไปแล้วนะเออ   :iconfreak:

• **
GP03D ของ GHD งานเป็นไงมั่งครับ เห็นราคามันน่ารักดี 1xx ที่เว็บคุณบอย

แล้ว GP03D 1/144 นี่ตัวใหญ่ขนาดไหนครับ ?

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
GP03D ของ GHD งานเป็นไงมั่งครับ เห็นราคามันน่ารักดี 1xx ที่เว็บคุณบอย

แล้ว GP03D 1/144 นี่ตัวใหญ่ขนาดไหนครับ ?

กล่องนี้นะเหรอ มันไม่ใช่ 1/144 หรอกนะ เป็น 1/550 กล่องที่เป็น HGUC 1/144 ใหญ่กว่าพวก PG ซะอีก ราคาเหยียบหมื่นเลยละ

Review ของแท้ไปดูที่ dalong ได้

http://www.dalong.net/review/etc/hgm1/hgm1_p.htm

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
พี่จีนน่าทำ 1/144 dendrobium มั่งนะ  เอจะดีมั้ยเนี่ย :iconfreak:

ออฟไลน์ moshizu

• **
ใครไปสะพานเหล็กมา แล้วเจอพวก เดสปีกแสง อิมพลัส ยูจัง บ้างครับ ร้านเจ๊หรือเบียร์ ก็ได้