ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032795 ครั้ง)

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ถ้า Rhur Rhan  ปั้ม MG มาขายตัวละ 200 นี่ แล้วได้งานแบบ Des ปีกแสง ผมว่า TT ขนรุกแน่  :iconwink:

แต่ก็อย่าง่สหล่ะเจ้าที่ทำ SD ก็จะลงแต่ SD  :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:40:51 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ช่วงนี้เห็น TT ลุกแต่ตลาด MG UC แล้ว MG CE เค้าล่ะไปไหนแล้ว รอ Sword Impluse อยู่นะ :iconpunch:

ออฟไลน์ darkveder123

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
ใครไปสะพานเหล็ก เห็น ซากุ 3 สี มาแล้วหรือยังครับผม   :iconsmile:

ออฟไลน์ lovekint

• *
เห็นซาคุสามสีแล้วน่าสอยมาก
งานดีขึ้นเยอะมากเลย ทั้งดีคอลทั้งลายละเอียด
ปล.อยากรู้เหมือนกันว่าที่สะพานเหล็กร้านเบียร์กับเจ้เอสีไหนมาบ้างแล้ว

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ใครไปสะพานเหล็ก เห็น ซากุ 3 สี มาแล้วหรือยังครับผม   :iconsmile:

วันนี้เข้าไำปไม่ทันร้านเฮีย(ไม่รู้จะีรีบปิดไปไหน 5โมงก็ปิดซะแหละ  :iconshy:) แวะไปดูร้านเจ้ เห็นมีแต่ตัวเขียวเท่านั้นเอง เดี๋ยวพรุ่งนี้จะแวะไปดูอีก(ความจริงต้องเดินผ่านสะพานเหล็กเกือบทุกวันอยู่แล้ว)

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
แต่ตอนนี้ผมชักอยากได้เน็นด๋อยของจีนแล้วแฮะ 55 เห็นหลายตัวแล้วน่าเก็บ

• **
แต่ตอนนี้ผมชักอยากได้เน็นด๋อยของจีนแล้วแฮะ 55 เห็นหลายตัวแล้วน่าเก็บ

ผมก็ 2 ไลน์ครับ ด๋อยกับ MG  :iconlol:

แต่ระวังข้อต่อขานะครับ ไม่ค่อยทนหักง่าย แต่ก็คุ้มราคาน่ะนะราคาเบากว่ากันราว 4-5 เท่า  :iconlol:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

ผมก็ 2 ไลน์ครับ ด๋อยกับ MG  :iconlol:

แต่ระวังข้อต่อขานะครับ ไม่ค่อยทนหักง่าย แต่ก็คุ้มราคาน่ะนะราคาเบากว่ากันราว 4-5 เท่า  :iconlol:
ตอนนี้ผมก็เล็งๆไลนืนี้อยู่อยากทราบว่ามันมีขายที่ไหนบ้างอ่ะ แล้วราคาประมาท่าไหร่ครับถึง 500 มั๊ย บอกมาแค่ว่าต่ำกว่า500หรื่อสูงกว่านะ
เพราะช่วงนี้ไม่มีตัวโดนๆเลยร้านเจ๊เขาบอกของเขาอีกทีหลังตรุทจีน :iconpale:

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2

ตอนนี้ผมก็เล็งๆไลนืนี้อยู่อยากทราบว่ามันมีขายที่ไหนบ้างอ่ะ แล้วราคาประมาท่าไหร่ครับถึง 500 มั๊ย บอกมาแค่ว่าต่ำกว่า500หรื่อสูงกว่านะ
เพราะช่วงนี้ไม่มีตัวโดนๆเลยร้านเจ๊เขาบอกของเขาอีกทีหลังตรุทจีน :iconpale:
เท่าที่เห็นก็ราคา 3XX ครับ

ออฟไลน์ atom99

• *

ต่ำกว่า 500 ครับ ราคานี่ต่ำกว่าของแท้เยอะ ส่วนซื้อได้ที่ไหนอันนี้ผมไม่รู้ เพราะผมซื้อจากเว็บ
บางตัวที่ซื้อมามีตำหนิค่อยข้างเยอะ ไปเดินเลือกเองดีกว่า
แนะ L กับ ไลท์ ครับงานดีจริงๆ

^
^
^
ราคาตามนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:35:20 PM โดย atom99 »

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • จิงดิ
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #3890 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:54:24 PM »
ผมเก็บแต่โมจีน แต่ทุกทีที่ไปซื้อ แฟนผมก็จะสอยเน็นด๋อย จีนไปทุกครั้งครับซื้อจน คนขายจำหน้าได้ วันไหนออกใหม่ก็จะโทรมาเรียกเลย ล่าสุด มีตัวใหม่ออกมาแล้วครับ ที่เสื้อแดงๆ กระโปรงน้ำเงินยาวๆ ผมสั้น

ราคาไม่เดิน 3 ครับ ยกเว้น มิกุ ฮัทซึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:55:26 PM โดย ToonBC5 »

ออฟไลน์ muurata

• *
เน็นด๋อยของจีนหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ อยากได้เหมือนกัน :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow:

เล่นแต่โมจีนอะครับไปเดินดูไม่เคยเห็นเน็นด๋อยซักที ช่วยตอบที่นะครับ :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconsmile:

• *
 :iconsoul: เกี่ยวกับ Zaku 3 สี วันนี้แวะไปร้านเฮีย(ขน GN ARMS Type E กลับมาด้วย) แกบอกว่า ของล็อตใหม่จะมาเยอะ(แค่ไหนไม่รู้) แต่ถ้ามาไม่ทันอาทิตย์นี้(ก่อนตรุษจีน) ก็รอไปหลังเทศกาลตรุษจีนเลยกว่าจะมา(ทางโน้นเขาหยุดกันยาว)  :iconshy:

• **
เน็นด๋อยของจีนหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ อยากได้เหมือนกัน :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow:

เล่นแต่โมจีนอะครับไปเดินดูไม่เคยเห็นเน็นด๋อยซักที ช่วยตอบที่นะครับ :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconsmile:

ผมรูกจัก 2 เว็บครับเดี๋ยวหลังไมค์ไปให้

ถ้าใครรู้มากกว่า 2 เว็บขอหลังไมค์หน่อย -w-

แต่ทำใจเรื่องตำหนิ่นิดนึง แต่ถ้ามีอุปกรณ์โมอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหา  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:05:21 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
โอ้ว ผมขอแหล่งด้วยคนครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ takdoll

• *
ขอหลังไมค์ด้วยคนครับ ~  :iconmeow:

But It Loves Me.

ออฟไลน์ kaxuma

• **
เน็นด๋อย คืออะไรหรือครับ  :icondizzy:

• *
เน็นด๋อย คืออะไรหรือครับ  :icondizzy:

:iconmeow: มันก็คือ Nendroid  ลองหาความหมายจาก google เอาละกัน

จะเอาแต่โมเอ้มากๆ มันไม่ดีหรอกนะ  :iconshy:

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
meteor ของ GD นี่ยังมีขายอยู่รึเปล่าครับ ในสะพานเหล็ก

ขอถามอะไรหน่อยครับ
คือว่าผมลองต่อ 1/144 แล้ว ผมว่า ฿าค OO จะดีกว่า Seed นะครับ
พลาสติกก็สีสดใสกว่า อยากจะถามว่า ทุกคนคิดเหมือนผมมั้ย

ป.ล.ผมตั้งใจจะเก็บ 1/144 ให้ครบทุกตัวเลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ    :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 06:52:05 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ ToonBC5

• จิงดิ
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #3899 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 09:45:46 AM »
เน็นด๋อยจีนอยู่ต้นสะพานเหล็กครับ เยื้องร้านขายเกม ที่อาตี๋พุดไม่ชัดขายเป็นร้านขายส่งของเล่นครับ  มีหน้าเว็บ ชื่อ ของเล่น มาวิน (ภาษาอังกฤษ) เดินเข้าไปที่ร้าน หันหน้าไปทางซ้ายเงยหน้าขึ้น ประมาณ 30 องศา ครับตอนนี้ ของไม่ครบ ที่ขาดเห็นจะเป็น มิสะ แล้วก็ (กางเกงฟักทอง แบล๊คบัสเตอร์ แล้วก็ตัวหัวม่วงๆ มิกุ ตัวที่2 )ในวงเล็บไม่แน่ใจ แต่อาจจะมี
ปล ต่อได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 09:47:25 AM โดย ToonBC5 »