ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032754 ครั้ง)

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ู^
passport ยังไม่มีเลย จะไปนุ่นไปนี่อีก  :iconfreak:

แวะเจินเจินต้องขอ V ซ่า ด้วยนะครับท่าน  :iconwinks:

ปล. ผมไม่ได้อายุเยอะนะ แค่แก่แล้วเท่านั้นเอง เรียกให้ถูก ๆ หน่อย
ปล.2 เมื่อไหร่ ทีที เอ็มจี สามดาวดำ จะเข้าครับเนี่ย ของจริงชิ้นส่วนหาย เซ็งเลยครับ  :iconcry:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ู^
passport ยังไม่มีเลย จะไปนุ่นไปนี่อีก  :iconfreak:

นั่น เป็นไงล่ะ รีบ ๆ ไปทำเลยทั่น โดนจนได้  :iconlol:

อ้างถึง

แวะเจินเจินต้องขอ V ซ่า ด้วยนะครับท่าน  :iconwinks:

ปล. ผมไม่ได้อายุเยอะนะ แค่แก่แล้วเท่านั้นเอง เรียกให้ถูก ๆ หน่อย
ปล.2 เมื่อไหร่ ทีที เอ็มจี สามดาวดำ จะเข้าครับเนี่ย ของจริงชิ้นส่วนหาย เซ็งเลยครับ  :iconcry:

v ซ่านี่ขอยากไหมฮะลุงเอก ว่าแต่จะแวะให้จริงป่ะจะได้ไปทำ

ถ้าไม่แวะให้ก็คงมี ข้าวกับ���าษ ซ่า ล่ะครับ งานนี้   :iconpunch:

ปล.1 "ผ่าน"
ปล.2 แวะไปเอาอะไหล่ที่เสิ่นเจิ้นเลย คุ้มกว่าน๊า...  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:08:10 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ takin

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • ว้าว!
ขอถามสาวกโมจีนหน่อยครับ
ระหว่างPG W-Zero Custom Pearl Mirror Coating Version (TT)กับPG W-Gundam Zero Custom (TT)เนื้องานแตกต่างกันไหมครับ จะนำมาต่อดิบ
ถ้าตัวงานเหมือนกันเลือกตัวไหนดีครับ
ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ kirakira

• *
  • Like: -14
  • ฝ่ายบุคคลผู้ต่ำต้อย
^
^
ทุกอย่างเหมือนเดิมเปลี่ยนแค่สี  :iconmeow:

ถ้าต่อดิบ PG W-Zero Custom Pearl Mirror Coating Version จะสวยกว่าครับ
ในที่สุดก็มี NET ใช้แล้ว วะฮะฮ่า

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
^
^
ทุกอย่างเหมือนเดิมเปลี่ยนแค่สี  :iconmeow:

ถ้าต่อดิบ PG W-Zero Custom Pearl Mirror Coating Version จะสวยกว่าครับ

เห็นด้วยจ้าา..แต่ถ้าอยากเอาไปทำสีซื้อตัวธรรมดาโลดด
ตัวPearl Mirror Coating Version เนื้อพลาสติกจะโปร่งแสงทำให้เห็นลายด้านในจางๆ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
^
^

เห็นด้วยจ้าา..แต่ถ้าอยากเอาไปทำสีซื้อตัวธรรมดาโลดด
ตัวPearl Mirror Coating Version เนื้อพลาสติกจะโปร่งแสงทำให้เห็นลายด้านในจางๆ

ให้คิดว่าคล้ายๆ เรามองสาวใส่ชุด C2 น่ะครับ  :iconnosebleed: :iconfreak:

ออฟไลน์ siamteamg

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
:iconcryjoy:  ถูกกว่าซื้อกล่องล่างกล่องเดียวในสะพานเหล็กซะอีก

เก่งจริง ๆ เลยฮะที่หาที่ซื้อได้  :icongift: (ว่าแต่มีลายแทงให้ผมมั่งไม๊ครับท่าน)
ก้เอาลายแทงจากที่นี่แหละครับ ตึกคอมมิคซิตี้ด้านในสุด มีอยู่ร้านเดียว ตอนแบกมาก้ซื้อกระเป๋าเดินทางใหม่ใบใหญ่สุดๆ มา 800 เหอๆๆ ใส่ของฝากที่ซื้อมาด้วยทั้งหมด พอดีเลย
เสื้อผ้า กระเป๋า น้ำหอม มาเจอ ตม. ถามนิดหน่อย แต่เค้าไม่เรียกเก็บอะครับ ใจดีมากอะ แต่มากกว่านี้เค้าว่าต้องเก็บล่ะนะ ใครจาไป ฝากหิ้วเพิ่มมั่งได้มะอะ 

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
เซิ่นเจิ้นที่comic city ผมเคยไปแบกมาเหมือนกัน PG wing TT+ freedom FBM+ อะไรอีกสองสามตัวจำไม่ได้ แต่น่าจะเป็น HG ของ TT นี่แหล่ะครับ
ราคาจะถุกกว่าบ้านเราที่วางขายในบ้านเรากันอยู่ เกือบๆ ครึ่งๆ แต่ก็ไม่ได้ราคาตามท้าวเบาเด๊ะๆนะครับ จะแพงกว่านิดหน่อย เขาว่า taobao จะต้องจ่ายค่าส่งเพิ่มเอง
อีกอย่างเข้าจีนนี่ก็ต้องทำ visa ไปก่อน เสียค่า visa ประมาณ 1000 บาทมั้ง พอดีตอนนั้นไปทำงานน่ะครับ
แล้วถ้าออกจากฮ่องกงไปก็อาจจะต้องเสียค่าโดยสารต่างๆอีก สรุปแล้ว คุ้มไหมหว่า....
ส่วนเรื่อง ตม.นี่ ผมไม่เจอปัญหานะ ทั้ง ตม จีน ฮ่องกง แล้วก็ไทย ก็ใส่ถุงใหญ่ๆแบกมาโต้งๆ เขาก็มีเลงๆนิดหน่อย แต่ไม่เห็นว่าไง
จะมามีปัญหาตอนจะเอาขึ้นเครื่อง เพราะจะโหลดก็กลัวว่ากล่องจะบี้ จะเอาขึ้นเครื่องเจ้ากล่อง PG wing กะ freedom FBM ก็ขนาดเกินครับ
เจรจาอยู่นานสุดท้ายน้องคาเธ่ ก็ยอมติด label พิเศษให้ถือขึ้นเครื่องได้ ส่วนการบินไทยจากกรุงเทพมาเชียงใหม่นี่ ไม่เห็นมีปัญหา ถือขึ้นเครื่องโลดๆ
อีกอย่าง ข้ามไปเซิ่นเจิ้น ระวังพวกล้วงกระเป๋ากันนะครับ ฝั่งนู่น จอมยุทธ์ขั้นเทพจริงๆครับ
ผมเคยดดนล้วงมือถือไปน่ะครับ เร็วๆมากๆครับ ใครจะไปก็ระวังๆกันด้วยนะครับ
 :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:
อีกอย่าง ถ้าวื้อกล้องใหญ่ ขอถุงเขาซ้อนหลายๆใบนะครับ
ถุงหิ้วบ้านเขาบางมากๆ ยังไม่ถึงชายแดนฮ่องกงก็เริ่มขาดแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:14:55 PM โดย wwangkanon »
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ zillion

• **
 :iconfreak: มันกำไลดีงี้นี่เองคนขายเลยขึ้นเป็นดอกเห็ด

แต่ก็ว่าหล่ะ ไหนจะค่าขนส่ง ค่าโน่นค่านี่ ซื้อไม่บ่อย ไม่มีโอกาสไปก็ซื้อไทยดีละ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ทำไมยูนิ ไทเท ผมดูเเล้วมันเหมือน Ver. กระดาษฟอย ห่อเลย เเฮะ  :iconmouth:
ของเเท้ ใครมี มันเงาๆ แบบนี่ไหมครับ  :iconpale:

ของ TT

ของ ลุงบัน  :icondisapp:  ทำไม มันเงาได้เนียนๆ มุกๆ ดูผู้ดีมากๆ เลย  :iconpanic:

สรุปเราควรรอไป ยาว ให้เป็น Unicorn Ver.OVA  + HWS ใช่ไหมพี่น้อง เเล้วค่อยซื้อ  :iconfreak:

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เอารูปซาคู มาเอาใจสาวกเเถวนี่หน่อย ผมว่าพลาสติกมันก็เนียนดีน่ะครับ เเต่ไม่รู้ทำไม พอเห็นแบบนี่เเล้ว อยากสอยสีขาวเเฮะ  :iconfreak:

ดีคอล TT แบบใหม่ ไฉไลกว่าเก่าน่ะ !! 55+  :iconpunch:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:18:18 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
:iconfreak: มันกำไลดีงี้นี่เองคนขายเลยขึ้นเป็นดอกเห็ด

แต่ก็ว่าหล่ะ ไหนจะค่าขนส่ง ค่าโน่นค่านี่ ซื้อไม่บ่อย ไม่มีโอกาสไปก็ซื้อไทยดีละ

โมจีนตอนนี้การแข่งขันสูงจริงๆ ครับ เคยนับดูเฉพาะที่ขายกันในเน็ต ทั้งเจ้าที่มีพื้นที่ของตัวเองและที่อาศัยพื้นทีคนอื่นก็ไม่ต่ำกว่า 6-7 เจ้าแล้ว
ส่วนเจ้าเดิมๆ เองก็เริ่มดั๊มพ์ราคาลงมาสู้กับเจ้าใหม่บ้างแระ จนโมบางตัวราคาเกือบเท่าสะพานเหล็กแล้วอ่ะ แถมโมใหม่ๆ ยังเข้าเร็วกว่าสะพานเหล็กด้วยซ้ำ  :iconshy:

ชอบสถานการณ์แบบนี้ครับ มีทางเลือกให้กับผู้บริโ���คเยอะดี :iconhihi: อย่างน้อยก็ไม่เหมือนช่วงสองปีก่อน ตอนนั้นถนนทุกสายมุ่งสู่ร้านเจ๊ท่าเดียวเลย :iconpale:

ทำไมยูนิ ไทเท ผมดูเเล้วมันเหมือน Ver. กระดาษฟอย ห่อเลย เเฮะ  :iconmouth:
ของเเท้ ใครมี มันเงาๆ แบบนี่ไหมครับ  :iconpale:

สรุปเราควรรอไป ยาว ให้เป็น Unicorn Ver.OVA  + HWS ใช่ไหมพี่น้อง เเล้วค่อยซื้อ  :iconfreak:

แหมท่าน kai เทคนิคการเคลือบมันต่างกันอ่ะ TT ได้แค่นี้ก็ดีแล้ว :iconjoy:  (ผมดูแล้วมันเคลือบออกไปทางเมทัลลิกมากกว่าไทเทอ่ะ :iconshy:)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:38:38 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ ramuzath

• *

• **
^
DX Hobby นี่ยี่ห้อเดียวกับ บาซูก้าน่ะครับ คงจะเป็น บาซูก้าของ นู๋จู ซะละหล่ะ

ส่วยตัวบาซูก้าแรงเกิน รับไม่ได้ ปล่อยมันไปเถอะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ darkveder123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *

โมจีนตอนนี้การแข่งขันสูงจริงๆ ครับ เคยนับดูเฉพาะที่ขายกันในเน็ต ทั้งเจ้าที่มีพื้นที่ของตัวเองและที่อาศัยพื้นทีคนอื่นก็ไม่ต่ำกว่า 6-7 เจ้าแล้ว
ส่วนเจ้าเดิมๆ เองก็เริ่มดั๊มพ์ราคาลงมาสู้กับเจ้าใหม่บ้างแระ จนโมบางตัวราคาเกือบเท่าสะพานเหล็กแล้วอ่ะ แถมโมใหม่ๆ ยังเข้าเร็วกว่าสะพานเหล็กด้วยซ้ำ  :iconshy:

ชอบสถานการณ์แบบนี้ครับ มีทางเลือกให้กับผู้บริโ���คเยอะดี :iconhihi: อย่างน้อยก็ไม่เหมือนช่วงสองปีก่อน ตอนนั้นถนนทุกสายมุ่งสู่ร้านเจ๊ท่าเดียวเลย :iconpale:

แหมท่าน kai เทคนิคการเคลือบมันต่างกันอ่ะ TT ได้แค่นี้ก็ดีแล้ว :iconjoy:  (ผมดูแล้วมันเคลือบออกไปทางเมทัลลิกมากกว่าไทเทอ่ะ :iconshy:)

พูดถึงกำไร บางทีบอกไปคงไม่เชื่อ  ไม่แน่เหมือนกันนะครับ ร้านเล็ก ๆ อาจจะปิดตัวลงก็ได้ ถ้าใครได้โดดลงมาทำแล้วจะรู้ครับ เจ้าใหญ่ ๆ ก็บีบราคา อาศัยลูกค้าเยอะ เจ้าเล็กคงอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีงานอื่นทำ คงจะอาศัยใจรักทำเอาอะครับ  ถ้าเจ้าเล็กปิดกันหมด เจ้าใหญ่ก็กำหนดราคาได้อีก แล้วทุกอย่างก็จะวนไปเหมือนเดิม คิดถึงตามหลักความเป็นจริง เจ้าใหญ่จะสต๊อกกันเยอะ ทำให้ได้ราคาถูกกว่านิดหน่อย เจ้าเล็กทุนสูงกว่าแต่ขายเท่ากันหรือน้อยก็แทบแย่แล้วละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:52:06 PM โดย darkveder123 »

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
เมื่อไรจะถึงคิวของ MG Exia น้อ   :iconjoy:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

พูดถึงกำไร บางทีบอกไปคงไม่เชื่อ  ไม่แน่เหมือนกันนะครับ ร้านเล็ก ๆ อาจจะปิดตัวลงก็ได้ ถ้าใครได้โดดลงมาทำแล้วจะรู้ครับ เจ้าใหญ่ ๆ ก็บีบราคา อาศัยลูกค้าเยอะ เจ้าเล็กคงอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีงานอื่นทำ คงจะอาศัยใจรักทำเอาอะครับ  ถ้าเจ้าเล็กปิดกันหมด เจ้าใหญ่ก็กำหนดราคาได้อีก แล้วทุกอย่างก็จะวนไปเหมือนเดิม คิดถึงตามหลักความเป็นจริง เจ้าใหญ่จะสต๊อกกันเยอะ ทำให้ได้ราคาถูกกว่านิดหน่อย เจ้าเล็กทุนสูงกว่าแต่ขายเท่ากันหรือน้อยก็แทบแย่แล้วละครับ

เห็น��าพเลยครับ  :iconpale: เรื่องกำไรไม่เข้าใครออกใครจริงๆ
คิดคล้ายกันครับว่าอาจเป็นไปได้อย่างที่คุณ darkveder ว่าถ้ากดราคาลงมาเรื่อยๆ พวกเจ้าเล็กจะอยู่ไม่ได้ แต่พยายามมองโลกแง่ดี ในอีกทางหนึ่ง พวกเจ้าเล็กที่ขายอยู่ตามเว็บเขามีกลุ่มลูกค้าเฉพาะอยู่เหมือนกัน เช่น พวกคนเล่นโมใน ตจว หรือพวกเด็กๆที่ไม่มีประสบการณ์กับสะพานเหล็ก คนเหล่านี้ยังไงซะก็ยังต้องพึ่งบรรดาเจ้าเล็กตามเว็บไซต์ เพราะราคาโมจีนที่ขายอยู่ตาม ตจว นี่รับไม่ได้จริงๆ  เชื่อว่าในช่วงยาวๆ บรรดาพ่อค้ารายเล็กก็คงขายโมจีนเป็นอาชีพเสริมไปได้อยู่อ่ะ  :iconmeow:
(นึก��าพเด็กเนิดวันๆ เอาแต่เรียนหนังสือ หาช่องโดดไปสะพานเหล็กไม่ได้ก็คงต้องสั่งผ่านเว็บนั่นแหละ โอนเสร็จ 2 วันโมก็ถึงหน้าบ้านเรย :iconhihi:)

ปล โดยส่วนตัว ถ้าให้เดา ผมว่าราคาโมจีนในระยะสักครึ่งปีคงจะลงมาอีกนิดหน่อยและก็คงเริ่มอยู่ตัวน่ะครับ ถ้าไม่ใช่ตัวที่เพิ่งออกใหม่อ่ะนะ
................

ใช่เลยอ่ะ TT ไม่มีคู่แข่งที่ใกล้เคียงกันเลย ทุกวันนี้คุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:34:43 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• **
แต่ที่สำคัญผมหล่ะอย๊ากอยากให้ TT มีคู่แข่งจริงๆ GHD ก็โคละเกรด ลุงบันก็อย่างว่าของ Premium

อยากให้ TT มีคู่แข่งจังเล๊ยยยยย !!!!  :iconlol:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
แต่ที่สำคัญผมหล่ะอย๊ากอยากให้ TT มีคู่แข่งจริงๆ GHD ก็โคละเกรด ลุงบันก็อย่างว่าของ Premium

อยากให้ TT มีคู่แข่งจังเล๊ยยยยย !!!!  :iconlol:

ผมก็คิดอย่างนี้เหมือนกัน เพราะยิ่งมีคู่แ่ข่งทางการค้า มันก็จะเกิดการพัฒนาให้ดียิ่งขึ้น

อย่างว่าล่ะครับ ซื้อของแท้ทุกตัวก็ไม่ไหว ตัวหนึ่งไม่ใช่ถูกๆ ซื้อแท้ตัวนึงต้องเก็บเงินไว้นานเลย

อีกอย่างรายได้คนไทยก็ไม่ใช่เยอะมากมาย ขนาดผมหารายได้จากส่วนอื่นมาซื้อยังซื้อไม่ไหว

เมื่อวานคนแถวบ้านเห็นเราซื้อโมมาต่อ มันถามผมว่าโตปานนี้แล้วยังเล่นของเล่นอยู่หรอ

ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า มันหนักหัว.....มากเลยหรอ :iconangry:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ใช่ว่าการมีคู่แข่งทางการค้า จะทำให้เกิดการพัฒนานะครับ

ตัวอย่างเห็น ๆ เลยก็คือ GD/GHD นี่แหละ  พอมีคู่แข่งทางการค้าเข้ามากลับไม่มีการพัฒนาขึ้นสักนิดเดียว ยังคงรักษามาตรฐานไว้ได้อย่างยอดเยี่ยมเช่นเดิม  :iconlol:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ใช่ว่าการมีคู่แข่งทางการค้า จะทำให้เกิดการพัฒนานะครับ

ตัวอย่างเห็น ๆ เลยก็คือ GD/GHD นี่แหละ  พอมีคู่แข่งทางการค้าเข้ามากลับไม่มีการพัฒนาขึ้นสักนิดเดียว ยังคงรักษามาตรฐานไว้ได้อย่างยอดเยี่ยมเช่นเดิม  :iconlol:

ยี่ห้อนี้ ปล่อยเค้าไปเหอะครับ :iconlol: