ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032735 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-4a49f85684baf538237094b3cc720dcd.htm

จัสติก TT งามขนาดนี้เลยหรอคับ หรืออันที่รีวิวของแท้อ่ะคับใครสอยมาแล้วบ้างคับ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-4a49f85684baf538237094b3cc720dcd.htm

จัสติก TT งามขนาดนี้เลยหรอคับ หรืออันที่รีวิวของแท้อ่ะคับใครสอยมาแล้วบ้างคับ

ซื้อมาเหมือนกันแต่ยังไม่ได้ต่ออ่ะ แต่เท่าที่ดูจากหลายรีวิว เหมือนว่าจะมีจุดประกบไม่สนิทอยู่บ้างครับ เช่นที่ Fatom และก็ดีเทลค่อนข้างตื้นนิ รอยบุ๋มที่เนื้อพลาสติกมีประปราย ส่วนบีมชีลด์ก็หยาบและสีซีด (ของแท้จะเป็นฟ้าเข้ม มีประกายรุ้งอ่ะ) แต่โดยรวมถือว่าคุ้มมากครับกับราคาไม่ถึงเจ็ดร้อย :iconwink:

ปล. ในลิงค์ สองรูปสุดท้ายน่าหวาดเสียวมาก
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0

Justice TT สวยมากครับ หน้าไม่ลิงเลย ของผมก็จะมีส่วนหน้าอกตรง cockpit ที่ประกบกันไม่สนิท ส่วนโล่ถึงประกอบดีแต่ก็จะ ก๊องแก๊งไปหน่อย

ส่วนอื่นๆก็แน่นพอดูครับ เป็นอีกตัวที่คุ้มมากๆ แต่ต้องระวังชิ้นส่วนสามเหลี่ยมทีเหลืองที่โล่หายนะครับ น้องผมตัดแ้ล้วโยนเข้ากล่องรอพ่นสีดันหายซะงั้น  :iconcry:

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
แล้วสรุปว่าร้านที่ผมไปนี่ใช่ร้านเจ๊แล้วใช่มั้ยครับ
ที่ข้างๆร้านมีกล่อง Meteor ใช่รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3

งามมากครับ 
กะจะสอยโมแท้ครับตัวนี้ เจอแบบนี้เข้า โมจีนดีกว่าไหมหนอ :iconnasty:

ออฟไลน์ jangirman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1

งามมากครับ 
กะจะสอยโมแท้ครับตัวนี้ เจอแบบนี้เข้า โมจีนดีกว่าไหมหนอ :iconnasty:

มาคอนเฟิร์มว่างาน IJ TT ตัวนี้งานเนียบมาก :iconcryjoy:

บางจุดฟิตมาก , ก๊องแก๊งนิดหน่อย จับมาโมนิดหน่อยก็โอเคแล้วครับ

แถมราคายังแค่ 6xx เอง ประหยัดไปเยอะ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ zillion

• **
^
ของผม IJ ตำหนิ่มากกว่าใน Review ครับไม่รู้ว่าเป็น ล๊อทๆหรือเปล่า

ผมว่ามันงามจนอยากได้ของแท้่เพิ่มน่ะครับ  :iconlol: ไม่รู้จะเปลืองเปล่าๆหรือเปล่า

ใครมี 2 ตัวบอกความเนี๋ยมที่ต่างกันหน่อยสิครับ  :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 08:38:03 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ซื้อโมจีนต้องทำใจครับ มันต้องมีตรงไหนซักแห่งแหละที่ไม่สวย เสียเงินแค่ 1ใน3 ก็สวยแค่ 1ใน3ครับ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• กัน-โอตะ
  • *
^
ของผม IJ ตำหนิ่มากกว่าใน Review ครับไม่รู้ว่าเป็น ล๊อทๆหรือเปล่า

ผมว่ามันงามจนอยากได้ของแท้่เพิ่มน่ะครับ  :iconlol: ไม่รู้จะเปลืองเปล่าๆหรือเปล่า

ใครมี 2 ตัวบอกความเนี๋ยมที่ต่างกันหน่อยสิครับ  :iconlol:

เท่าที่เห็นก็อย่างที่โพสไปข้างบนอ่ะครับ แต่เพิ่มให้อีกละกัน ([action] จับ IJ ของแท้มาวางข้างหน้า)

- ดีเทล = TT ยังทำมาในมาตรฐานของตัวเองครับ คือดีกว่า GHD แต่ก็เทียบไม่ได้ถ้าเอามาวางข้างๆ ของแท้อ่ะ IJ แท้จะมีดีเทลลายเส้นเล็กๆ กระจายอยู่ทั่วตัว ซึ่งของ TT ตรงส่วนนี้จะค่อนข้างตื้นและใหญ่
- การประกอบ = มีบางส่วนที่ต้องออกแรง ขณะที่บางส่วนต่อเสร็จแล้วก็หลวม โดยเฉพาะโล่ห์ค่อนข้างก๊องแก๊ง ซึ่งตรงนี้ของแท้ก็เป็นแต่ไม่มาก
- รอยประกบ = จากรีวิวของหลายคน IJ TT ยังมีจุดที่ประกบไม่สนิทให้เห็นอยู่หลายแห่ง ก็ต้องใช้ความสามารถกันไป
- การฉีดสี = สีเบสหลักบานเย็นถือว่า TT ฉีดมาใกล้เคียง แม้ว่าจะออกแดงจืดไปนิด แต่ในชิ้นส่วนสีเหลือง ต้องบอกว่าไม่ดีเลยคือเป็นเหลืองซีดอ่ะ ขณะที่ของแท้ออกเหลืองสด  ส่วนสีของบีมชีลด์ต้องเรียกว่าทำออกมาแล้วคุณ��าพห่างจากของแท้มากมาย
- รอยบุ๋ม = มีให้เห็นเป็นแห่งๆ ทั่วตัว
- หน้าตา = ถือว่าใช้ได้ แต่ก็ไม่ใช่เพราะ TT ปรับปรุงตัวเอง แต่มาจากการที่ IJ มันไม่มีรอยบากที่ปากต่างหาก และถ้าให้วัดกันจริงๆ ความเนี้ยบของโครงหน้าก็ยังไม่เท่าของแท้อยู่ดี (ใครมีทั้งของลุงและ TT ก็ลองเอาเทียบดูได้)
- ข้อต่อ จ๊อยท์ = ไม่รู้เป็นไร ทำไม IJ TT ถึงข้อต่อหลวมง่าย ทั้งที่ก็ไม่ได้ขยับอะไรมาก

สรุป TT ทำ IJ มาได้ดีในราคาที่คนเล่นโมจีนรับได้ แต่คุณ��าพงานก็ไม่ได้ดีกว่าที่เคยทำมาใน SF หรือ Destiny แน่ครับ :iconpunch: (ผมว่าบางเรื่องจะแย่กว่าด้วย เช่น ปัญหารอยบุ๋ม การฉีดสี)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:26:56 AM โดย pas20 »

ออฟไลน์ kaxuma

• **
คุณ xenophage ครับ จะรอ review S/L Strike นะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ gorn_gang

• *
  • Like: -28
อยากถามเรื่องราคาของ BB3ก๊ก ของ TT หน่อยอ่ะครับ
พอดีซื้อแต่ตัวพระเอกมาก่อนแล้วทีนี้มันเป็นกล่องเล็กอ่ะครับ
เลยไม่รู้ว่าถ้าเป็นพวกกล่องใหญ่ พวก ลิโป้ , จูล่ง , พระเจ้าลเปี่ อะไรพวกนี้อ่ะครับ
ราคากล่องใหญ่พวกนี้จะอยู่ประมาณเท่าไรอ่ะครับ

แล้วนอกเรื่องนิดครับ
คิดว่า TT จะออก MG Exia Ignition Mode มั้ยครับ
เพราะผมอยากได้ของลุงบันซักตัวมากๆ

• *
คุณ pas20 คับมี Hi Nu ไหมคับอยากให้แจงรายละเอียดให้ฟังแบบ IJ หน่อยอ่ะคับผมเล็งอยู่เหมือนกันแต่ดูรีวิว บางจ้าวสวยเนียนแต่บางอันประกบไม่สนิทเลยตันสินใจไม่ถูกเลย

วันนี้สอย Zaku เขียวมาละ ถ้าต่อแล้วดีจะสอยอีก 3สีที่เหลือ ^^
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ zillion

• **
Exia ระวังนะครับ เดี๋ยวเจอแบบ จู ยู ไทเท

-------------------------------------------------------
ชาบูคุณ Pas 1 ment  :icongift: ขอบคุณมากครับ ได้ฟังงี้กิเลศครอบงำ 555+

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
คุณ xenophage ครับ จะรอ review S/L Strike นะครับ :iconwish:

ไปหาต่อเองเถอะครับ อีกนานเลยกว่าจะต่อ มี 2-3ปีแหง่ๆ

• *
แย่แล้วหาข้อมูล IJ ไปเรื่อยๆพึ่งรู้ว่า TT มันให้ดีคอลน้ำหรอเนี่ย T-T ติดไม่เป็นเซงเลย แล้ว HI Nu จะเป็นน้ำด้วยป่าวง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:50:57 AM โดย PAT-STRIKE »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
แย่แล้วหาข้อมูล IJ ไปเรื่อยๆพึ่งรู้ว่า TT มันให้ดีคอลน้ำหรอเนี่ย T-T ติดไม่เป็นเซงเลย แล้ว HI Nu จะเป็นน้ำด้วยป่าวง่ะ
ลองดูก่อนครับดีคอลน้ำติดง่ายมากๆเลยนะ ต่อไปคงมีดีคอลน้ำให้เหมือนของแท้แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:57:31 AM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

ยินดีด้วยเป็น Decal น้ำเหมือนกัน แต่มีแบบสติกเกอร์ให้ด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:01:22 AM โดย xenophage »

• กัน-โอตะ
  • *
คุณ pas20 คับมี Hi Nu ไหมคับอยากให้แจงรายละเอียดให้ฟังแบบ IJ หน่อยอ่ะคับผมเล็งอยู่เหมือนกันแต่ดูรีวิว บางจ้าวสวยเนียนแต่บางอันประกบไม่สนิทเลยตันสินใจไม่ถูกเลย

วันนี้สอย Zaku เขียวมาละ ถ้าต่อแล้วดีจะสอยอีก 3สีที่เหลือ ^^

Hi Nu TT ดองไว้ยังไม่ได้ต่อเลยครับ แต่เท่าที่เคยเห็นตัวจริง ทั้งของลุงและ TT ก็ืถือว่าพี่จีนทำมาได้ดีอ่ะครับ ส่วนข้อด้อยนอกจากปัญหาหล่อขาดซึ่งทำให้ประกบไม่สนิทแล้ว ก็คือปากบานไปนิดและแก้มด้านในค่อนข้างใหญ่ อ้อ อีกอย่างคือสติ๊กเกอร์ที่ตาแย่มาก จะให้ดีน่าจะต้องทาสีเองครับ ดูที่ k.kaopun รีวิวไว้อ่ะครับ หน้าตาตัวจริงไม่ดีกว่านั้นแน่นอน

สำหรับดีคอลน้ำ ลองเถอะครับแล้วจะติดใจ  :iconnasty:

ปล. ตัวเองเล็ง Zaku ไว้เหมือนกัน ขึ้น กทม งวดหน้าไ่ม่พลาดแน่ๆ  :iconfreak:

Exia ระวังนะครับ เดี๋ยวเจอแบบ จู ยู ไทเท
-------------------------------------------------------
ชาบูคุณ Pas 1 ment  :icongift: ขอบคุณมากครับ ได้ฟังงี้กิเลศครอบงำ 555+

อย่าลังเลครับ ซื้อช่วงนี้ได้ชิ้นใสอีกต่างหาก ต่อเสร็จแล้วเอามาวางคู่กันคงดูดีไปอีกแบบอ่ะ :iconhihi:
ส่วน Exia เชื่อได้เลยว่า TT ทำมาทั้ง ver. ธรรมดา และ Ignition แน่ๆ ราคาน่าจะต่างกันเยอะอยู่ :iconsoul:

• *
ดีคอลน้ำ ผมมีของน้องจู ไว้มาลองติดเล่นดูก่อนไม่เคยใช้เลย
ถาม..
ถ้าผมติดโดยไม่ใช้กาวช่วยได้ไหมคับ แบบแปะที่ตัวโมแล้วซับน้ำออก
แล้วกาวมันเป็นแบบไหนราคาเท่าไรอ่ะคับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ดีคอลน้ำ ผมมีของน้องจู ไว้มาลองติดเล่นดูก่อนไม่เคยใช้เลย
ถาม..
ถ้าผมติดโดยไม่ใช้กาวช่วยได้ไหมคับ แบบแปะที่ตัวโมแล้วซับน้ำออก
แล้วกาวมันเป็นแบบไหนราคาเท่าไรอ่ะคับ
ใช้ได้ครับ ไม่ต้องใช้น้ำยาก้ได้ (มันคือน้ำยานะครับไม่ใช่กาว ตัวดีคอลสามารถติดกับตัวโมเองได้อยู่แล้ว โดยใช้แค่น้ำ)
ถ้าจะซื้อน้ำยาเพิ่มก็ขวดละ 100-120 Mr.Mark softer
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:11:50 AM โดย ReJInA »