ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032761 ครั้ง)

ออฟไลน์ pook123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มาไปแล้วเปิดดูๆลิงค์ เห็นเจ้านี่ครับน่าสนใจดี
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-d3c4e9bef81174baded974271e78ded3.jhtml
มีใครรุ้บ้างครับ มันเป้นติ๊กเกอร์อะไำร แสงจ้าาา ซะ :iconwish: :iconwish:

สวยจิงๆครับ มารอคำตอบด้วยคน

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ขอเตือนเรื่องการโพสต์ข้อความเชิงการซื้อ-ขายในกระทู้นี้นะครับ รบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยเตือนกันด้วยนะครับ  :iconshy2:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ nobikun

• Verified User
  • *
  • Like: -2
คิดกันยังไงกับ ยูนิคอร์น ไทเทเนียม จีนเขาพรีวิวละ

ดูต่อเต็มๆ ตามลิงค์
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-75b82ffd7e2da002b8884d5a971f6884.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 07:41:35 PM โดย nobikun »

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
มาไปแล้วเปิดดูๆลิงค์ เห็นเจ้านี่ครับน่าสนใจดี
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-d3c4e9bef81174baded974271e78ded3.jhtml
มีใครรุ้บ้างครับ มันเป้นติ๊กเกอร์อะไำร แสงจ้าาา ซะ :iconwish: :iconwish:

เอ้อ สวยจริงๆครับ 5 หยวนเองด้วย น่าสนมากๆ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
น่าสน เพราะของแท้ราคาแรงสู้ไม่ไหว
นั่งรอน้องจูไทเทเนียม

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
จีนพรีวิว Zaku II ver. 2.0 J. Ridden's ละ

ดูเต็มๆ ตามลิงค์ครับ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-f84a51852e2b9725bd4fd93a1d37bd0a.jhtml

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Use your illusion
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-d5d50c4acfb227a430ebf1525514b155.jhtml   

ส่วนนี่เจ้าขาว ของ shin ครับ

ออฟไลน์ Mozilla

• *
คิดกันยังไงกับ ยูนิคอร์น ไทเทเนียม จีนเขาพรีวิวละ

ดูต่อเต็มๆ ตามลิงค์
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-75b82ffd7e2da002b8884d5a971f6884.htm

รูปอื่นโอเคนะ แต่พอดูรูปซูมใกล้ๆแล้ว รู็สึกว่างานอาจไม่เนียร โดยเฉพาะตามขอบๆ
สงสัยงานนี้ต้องรอผู้กล้าไปหาของจริงมาพิสูจน์
แล้วไม่รู้ว่าสีฉีดผิวๆรึเปล่า หรือผสมในเนื้อพลาสติกเลย เพราะถ้าฉีดผิวมา แล้วเกิดขอบไม่เรียบแบบในรูป ก็ขัดแต่งไม่ได้สีหลุดอีก
ดังนั้นถ้าตัวนี้ฉีดสีที่ผิวให้เงาๆเฉยๆ จะทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 12:40:02 AM โดย Mozilla »

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
จากรูปแล้ว...ผมว่า
ทำสีสถานเดียวอ่ะครับ :iconsoul:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ zillion

• **
เจ้าแสด ไรเดน ไม่แหล่มเท่าที่คิดไว้  :iconfreak:

คงต้อรอดู Preview แล้วหล่ะ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
เจ้าแสด ไรเดน ไม่แหล่มเท่าที่คิดไว้  :iconfreak:

คงต้อรอดู Preview แล้วหล่ะ

ผิวของ TT สีมันก็หม่นๆ หมองๆ แบบนี้แหละ  :iconmeow: ไม่รู้จะเข้าเมืองไทยพร้อมกันทั้ง 3 สีเลยหรือเปล่า

อ้อ มีใครหา Sword/Launcher Strike อยู่หรือเปล่า (เห็นว่าขาดตลาดอยู่) มีมาเข้าร้านเจ้แล้ว(่ไม่รู้มีมากแค่ไหน แต่ผมฉกมากล่องนึงแล้ว)

ออฟไลน์ spyda

• *
  • Like: -1
ไม่ทราบว่า
HGUC Rx-93 Nu Gundam ที่คลองถม ยังพอมีขายอยู่มั้ยครับ
คือดูรีวิวแล้วอยากได้อ่ะครับ ใครเห็นบอกทีนพครับจะไปสอยพรุ่งนี้ :iconpunch:
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
อะนิเมยังไม่ฉาย อย่าเพิ่งนับศพกันพลา  :iconfreak:

น้องยูจังนี่ผมไม่เเตะเลย รอไปก่อนยาวๆ ไว้ให้ อะนิเม ฉายก่อนเเล้วดูกระเเสบันได จะทำอะไรออกมาหักหลังอีก  :iconwinks:

อย่างน้อยที่จะซื้อคงต้องเป็น Unicorn Gundam OVA HWS Titanium Ver. ละมั้ง  :iconnasty:

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
คือว่าสะพานเหล็กมาอะครับ ไปซื้อ 1/144 มา 2 ตัวอะครับ ที่ร้านเจ๊(รึเปล่า)
คือจะถามว่าร้านเจ๊นี่ใช่ร้านตรงที่ ข้างหน้าขายปืนรึเปล่าครับ แล้วก็มีเจ๊กับผู้ชาย 1 คนอะครับผู้ชายนี่ไม่แก่เท่าเจ๊อะนะครับ
คือว่าถ้าใช่เจ๊แกก็ใจดีอะนะครับ 1/144 ซีด นี้เจ๊เค้าบอกว่าราคานี้ได้วันนี้วันเดียววันอื่นไม่ได้แล้วนะ แล้วถ้าซื้อเจ๊เค้าก็จะ เช็คแผงให้เลยอะครับ
แต่คือว่าไปเคยไปครั้งแรก ผมก็ลองถามดู ผมถามไป 2 ตัว hi nu เค้าบอก 8xx กลาง zaku เขียวนี่เค้าบอก 5xx กลาง แต่ผู้ชายก็พูดกับเจ๊ว่า 6 นะ (ไอ๊ย๊ะ ซวยละตู) :iconpale:
คือจะถามว่าราคาประมาณนี้นี่ดีรึเปล่าครับ หรือว่าโดนเฉาะหัวแล้ว  :iconpanic:
.
.
.
.
.
ขอถามอีกทีครับ ว่า 1/144 OO นี่ไม่แถมฐานเหรอครับ 
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ผมว่าก็ราคากลางๆ น่ะครับ ไม่ถูกไม่เเพง  :iconshy2:
เเต่ถ้าซาคู 5xx นี่ถือว่าถูกครับ  :iconmeow:

• *
ไม่ทราบว่า
HGUC Rx-93 Nu Gundam ที่คลองถม ยังพอมีขายอยู่มั้ยครับ
คือดูรีวิวแล้วอยากได้อ่ะครับ ใครเห็นบอกทีนพครับจะไปสอยพรุ่งนี้ :iconpunch:

เห็นอยู่เป็นประจำ

ขอถามอีกทีครับ ว่า 1/144 OO นี่ไม่แถมฐานเหรอครับ 

แถมเป็นบางตัวนะ อย่าง O Raiser หรือ Gadessa มีฐานให้

ยังไงเวลาไปร้านเจ้ไปซื้อตอน เจ้แกอยู่คนเดียวจะดีกว่า (ตอนลูกแกไม่อยู่)  :iconangry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 10:15:29 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ kaxuma

• **
ขอบคุณคุณ xenophage มากครับ อาทิตย์ที่แล้วคิดว่าจะไปเอา S/L แต่ไปก็ไม่มีเลยได้ Dynames 1/100 มาแทน กะว่าจะไม่เอา S/L แล้วนะครับเนี่ย หายากจริงๆ แต่พอมันมาแล้วคงต้องคิดอีกรอบ   :iconjoy:

ปล. แล้วได้มาราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 11:21:15 AM โดย kaxuma »

ออฟไลน์ haron

• *
อ่านคห.ด้านบนแล้วแสดงว่าซื้อกับเจ๊ได้ลดเยอะกว่าลูกแกใช่ไหมนี่ จะได้เข้าให้ถูกจังหวะ แล้วโมตัวghd ร้านหน้าเบียร์ยังมีหรือเปล่า ราคาจะถูกกว่าเจ๊ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 11:36:44 AM โดย haron »

• *
อ่านคห.ด้านบนแล้วแสดงว่าซื้อกับเจ๊ได้ลดเยอะกว่าลูกแกใช่ไหมนี่ จะได้เข้าให้ถูกจังหวะ แล้วโมตัวghd ร้านหน้าเบียร์ยังมีหรือเปล่า ราคาจะถูกกว่าเจ๊ไหม

ร้านหน้าเบียร์ รู้สึกของ GD มีไม่เยอะ ถ้าไม่ใช่ Wing Gundam ก็เป็นพวก PG ส่วนร้านเจ้ที่มีก็เป็นพวก Seed ตัวเก่าๆ (ค้างสต็อค)

ขอบคุณคุณ xenophage มากครับ อาทิตย์ที่แล้วคิดว่าจะไปเอา S/L แต่ไปก็ไม่มีเลยได้ Dynames 1/100 มาแทน กะว่าจะไม่เอา S/L แล้วนะครับเนี่ย หายากจริงๆ แต่พอมันมาแล้วคงต้องคิดอีกรอบ   :iconjoy:

ปล. แล้วได้มาราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

S/L Strike ราคา 6XX โดยประมาณครับ (พวก MG ของ TT ส่วนใหญ่ถ้าไม่ใช่กล่องใหญ่พิเศษแบบ Sinanju ราคาก็ราๆ นี้อยู่แล้ว)

ออฟไลน์ spyda

• *
  • Like: -1
ขอบคุณ คุณxenophage นะครับที่มาบอกให้เรื่อง nu gundam

แต่ไม่ว่างไปละ แฟนให้พาไปดูหนังแล้วอดเลย แต่เพื่อนไปเลยฝากเพื่อนซื้อ

เยนนี้ดูหนังส่งแฟนกลับบ้านเสร็จด้เจอกานแน่ nu gundam อิอิ :iconmouth:
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ