ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032454 ครั้ง)

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
เอ๊...Zaku
Gin
Gouf
มันแตกต่างกันไงหรอครับ

Zaku กับ Gin ก็เป็นโมบิลสูทของพวกลูกน้องทั้งหลายแหละครับ แต่ Zaku จะมีหลายรุ่นหน่อย
อย่างรุ่นผลิตจำนวนมากใช้บนโลก หรือใช้ในอวกาศ ส่วนตัวที่มีเขาก็จะเป็นตัวของหัวหน้าหน่วย
แล้ว Zaku ของ ชาร์ 3ดาวดำ ชิน หรือ จอนนี่ จะเป็นรุ่นพิเศษที่ผลิตขึ้นมาสำหรับนักบินที่ทำผลงานดีเด่น
แต่ Zaku ของ ชาร์ กับ จอนนี่ ที่ดูว่าเป็นสีแดงเหมือนกัน แต่จริงๆ มันแดงไปคนละแบบนะครับ
ความแรงของสีแดงไม่เท่ากัน ซุ่งจะมีจุดแตกต่างที่เห้นได้ชัดด็คือที่ขา
Zaku ของ ชาร์จะไม่มีบูสเตอร์ขนาดใหญ่ แต่ของจอนนี่ จะเป็นบูสเตอร์ใหญ่ๆ
ถ้าจะให้เปรียนเทียบกับ โมบิลสูทใน

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ส่วน 3 ดาวดำกับ J.Raiden

นอกจากสี แล้วมีอะไรแตกต่างกันมั๊ยครับ

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
ส่วน 3 ดาวดำกับ J.Raiden

นอกจากสี แล้วมีอะไรแตกต่างกันมั๊ยครับ

มีครับ ของ J.Raiden จะเพิ่มเกราะส่วนขามาให้ใส่  มีอาวุธเป็น ไจแอ้นบาซูก้า ใหญ่กว่าของ สามดาวดำอีก   สวยไปคนล่ะแบบ แต่แอบเชียร์ ตัวสีขาว ชื่อ shin matsunaga ครับ เพราะเคยเล่นของบันไดแล้ว ชอบตัวนี้ที่สุด

สามารถเทียบรุ่นได้ที่  www.dalong.net น่ะครับ ในหมวด MG

ออฟไลน์ toffee

• *
ขาวเนียนอวบอั๋น  :iconnasty: น่าสอยมาก ๆ

ออฟไลน์ zillion

• **
^
โดน เจ้าสีแสด(แดง-ส้ม)มากสุด  :iconlol: ชอบน่องป่องๆ  :iconlol:

เห็นแล้วนึกถึงขบวนการ 5 สี  :iconnasty:

ออฟไลน์ bubboy1428

• *
มันน่าสอยมาให้ครบทุกตัวเลย เอาให้ครบ 5 สีเลย :iconlol:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :icontounge: รายการโมจีนวันนี้

ร้านเจ้ มี Zaku II สีเขียวมาลงแล้ว

ร้านหน้าเบียร์ มี OO Raiser 1/100 ทั้งแบบกล่องแยก กล่องรวม/Sinanju Bazooka (เรซิน)/Unicorn Gatering gun (น่าจะใช่ เป็นกล่องเล็กๆ แบนๆ) ไม่มี Zaku II สีเขียว

Zaku II สีอื่นยังไม่มา (ถ้ามาก็เสร็จผมก่อนอยู่แล้ว  :iconpale:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 07:32:56 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เชียร์ให้ TT ทำ Zaku 2 ver.2 ของ Proshop ออกมาด้วยอ่ะ อยากได้ MS06-R1 มั่กเลย ลองดูสิ :iconlove:
http://www.dalong.net/review/mg/mpr1/mpr1_i.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 07:36:29 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ pook123

• *
สีขาวหล่อมากๆครับ ดูเท่ดี สงสัยต้องสอยเข้ามาเก็บไว้ในลังอีก 1ตัว รองจากน้องจู

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
 :iconlol:ห้าห้า...ในที่สุดขบวนการสาคู 5 สีก็อกมาตามคาด เดี๋ยวตัวเอกหัวโจก(ซาร์)ก็ต้องมาแน่
จะได้ไม่ต้องตามเก็บของลุงบัน ฮ่าฮ่า... 

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
:icontounge: รายการโมจีนวันนี้

ร้านเจ้ มี Zaku II สีเขียวมาลงแล้ว

ร้านหน้าเบียร์ มี OO Raiser 1/100 ทั้งแบบกล่องแยก กล่องรวม/Sinanju Bazooka (เรซิน)/Unicorn Gatering gun (น่าจะใช่ เป็นกล่องเล็กๆ แบนๆ) ไม่มี Zaku II สีเขียว

Zaku II สีอื่นยังไม่มา (ถ้ามาก็เสร็จผมก่อนอยู่แล้ว  :iconpale:)

Sinanju Bazooka (เรซิน)อากรู้ราคาอะครับใครไปถามให้หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
จะซื้อ  Hi Nu TT ใครต่อแล้วมั่งครับ อยากทราบว่าดีไหมหน้าลิงไหม คุณ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ ramuzath

• *
จะซื้อ  Hi Nu TT ใครต่อแล้วมั่งครับ อยากทราบว่าดีไหมหน้าลิงไหม คุณ��าพพอๆกับ น้องจูป่าวคับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=4568.0

ออฟไลน์ louiscyber

• **
เอ๊...Zaku
Gin
Gouf
มันแตกต่างกันไงหรอครับ

Zaku กับ Gin ก็เป็นโมบิลสูทของพวกลูกน้องทั้งหลายแหละครับ แต่ Zaku จะมีหลายรุ่นหน่อย
อย่างรุ่นผลิตจำนวนมากใช้บนโลก หรือใช้ในอวกาศ ส่วนตัวที่มีเขาก็จะเป็นตัวของหัวหน้าหน่วย
แล้ว Zaku ของ ชาร์ 3ดาวดำ ชิน หรือ จอนนี่ จะเป็นรุ่นพิเศษที่ผลิตขึ้นมาสำหรับนักบินที่ทำผลงานดีเด่น
แต่ Zaku ของ ชาร์ กับ จอนนี่ ที่ดูว่าเป็นสีแดงเหมือนกัน แต่จริงๆ มันแดงไปคนละแบบนะครับ
ความแรงของสีแดงไม่เท่ากัน ซุ่งจะมีจุดแตกต่างที่เห้นได้ชัดด็คือที่ขา
Zaku ของ ชาร์จะไม่มีบูสเตอร์ขนาดใหญ่ แต่ของจอนนี่ จะเป็นบูสเตอร์ใหญ่ๆ
ถ้าจะให้เปรียนเทียบกับ โมบิลสูทใน��าค OO ก็คงเปรียบได้กับ Flag ที่มี Flag Custom
หรือ Over Flag ของแกรแฮมนั่นแหละครับ หรือจะเป็น Enact ของ อารี อัล ซาซี

อีกเหตผลที่ต้องอัพเกรด Zaku ขึ้นมาเพื่อให้นักบินฝีมือดีทั้งหลายใช้
ก็เพราะว่าตามในเรื่องช่วงนั้นยังเป็นช่วงที่เพิ่งจะมีโมบิลสูทใช้กัน
และทางฝ่าย Zion ยังมีเพียว Zaku เท่านั้นที่สามารถใช้งานจริงได้
รุ่นอื่นๆต่อๆมา เช่น Dom หรือ Gelgoog ก็ยังอยู่ในระหว่างการคิดค้น และพัฒนา
ทาง Zion ก็เลยใช้การปรับปรุง Zaku รุ่นผลิตจำนวนมากให้มีความสามารถสูงขึ้น
เพื่อตอบสนองต่อการใช้งานในการรบของนักบินฝีมือดี

ส่วน Gin ก็คงคล้ายๆกันกับ Zaku หรือ Flag ผมก็ไม่ได้ดู��าค Seed แบบเต็มๆซะด้วย

ส่วน Gouf เป็นโมบิลสูทที่ผลิตมาสำหรับหัวหน้าหน่วยโดยเฉพาะ ไม่ใช่เอา Zaku มาติดบูสเตอร์เพิ่มเติม
หรือเพิ่มกำลังแบบของ ชาร์ หรือ 3ดาวดำ แต่เป็นการเอา Zaku มาพัฒนาต่อเลย ตามใน��าพ
ส่วน Gouf ที่รู้จักกันดีก็คือ Gouf ของ รัม บา ราน
รัม บา ราล เป็นคนที่ชอบสีน้ำเงิน-ฟ้า ก็เลยทำให้ Gouf เครื่องแรกที่ผลิตออกมาใช้งานจริง
เป็นสีฟ้าตามแบบของ รัม บา ราน

ถ้ามีข้อมูลส่วนใดผิดก็ขออ��ัยไว้ด้วย :iconsmile:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ งงมานานล่ะ

จะซื้อ  Hi Nu TT ใครต่อแล้วมั่งครับ อยากทราบว่าดีไหมหน้าลิงไหม คุณ��าพพอๆกับ น้องจูป่าวคับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=4568.0

ผมว่าหน้าตา โอเคอยู่น่ะ ยิ่งตัดเส้นบางๆ สวยไปอีกแบบ

ซื้อเล่นเหอะ คุ้ม

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

edit by luckytoffee

ขอลบข้อความบางส่วนออกไปนะครับ คราวหน้ารบกวนระวังนิดนึงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 07:24:12 AM โดย luckytoffee »

ออฟไลน์ hinugundam

• *
ถามท่านผู้รู้นิดนึง อ่ะครับ

PG MKII ... TT

ล้อตแรก กับ ล้อตหลัง มันต่างกันตรงไหนเหรอครับ (กำลังจะสอย)

ถ้ามี รูปปลากรอบด้วยจะดีมากๆครับ เผื่อเจอจะได้ไม่เลือกผิด

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
ถามท่านผู้รู้นิดนึง อ่ะครับ

PG MKII ... TT

ล้อตแรก กับ ล้อตหลัง มันต่างกันตรงไหนเหรอครับ (กำลังจะสอย)

ถ้ามี รูปปลากรอบด้วยจะดีมากๆครับ เผื่อเจอจะได้ไม่เลือกผิด

ล๊อตแรกเป็นMK ll ตัวสีขาวครับ ล๊อตหลังเป็น VER.TITANตัวสีกรมท่า(นำเงินดำ)ครับลองดูในลิ้งค์นี้ก่อนซื้อก็ได้ครับท่าน http://dalong.net/

ออฟไลน์ Zazzer

• **
[/quote]

ผมว่าหน้าตา โอเคอยู่น่ะ ยิ่งตัดเส้นบางๆ สวยไปอีกแบบ

ซื้อเล่นเหอะ คุ้ม

ผมมีว่าจะขายอยู่เนี้ย ต่อดิบ ไม่ตัดเส้น อุปกรณ์ครบ แต่ฝาเปิดปีกหลังที่ไว้ใส่ดาบหักข้างหนึ่งเลยใช้กาวหยอดไว้
[/quote]

พอจะมีรูปหน้าแบบชัดๆไหมครับ กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันครับ :icongift:

V
V
v
ตรงไหนละครับเนี่ย งง ผมไม่ได้บอกว่าจะซื้อของใครทั้งนั้นนะครับ แค่หมายถึงว่าอยากเห็นหน้าชัดๆของคนที่ต่อแล้วประกอบการตัดสิดใจว่าหน้าลิงหรือป่าว ถ้าไม่ลิงจะได้ไปซื้อ(มือ1) ครับ อ่านดีๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 12:49:26 PM โดย Zazzer »

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
^
^

เอ่อ... ถ้าพิมพ์ออกแนวสื่อขายของ ระวังโดนอุ้มเงียบ นะฮะ  ถ้าสนใจยังไง ก้ pm คุยกันหลังไมคื ดีก่า ฮะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6

ขอบคุณคับดูแล้วครับพอดีอยากเห็นหน้าชัดๆอ่าคับใรมีรีวิวอีกบ้างรบกวนทีบ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
มาไปแล้วเปิดดูๆลิงค์ เห็นเจ้านี่ครับน่าสนใจดี
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-d3c4e9bef81174baded974271e78ded3.jhtml
มีใครรุ้บ้างครับ มันเป้นติ๊กเกอร์อะไำร แสงจ้าาา ซะ :iconwish: :iconwish:
Thailand only !!