ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032450 ครั้ง)

ออฟไลน์ ramuzath

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
พอดีเพิ่งสังเกตุ
ชินมูฉะ ของ TT ดูรูปในเวป taobao ตัวไม่มีฉาก ส่วนที่เป็นทองเป็นทองตุ่นๆ แต่ตัวมีฉาก ทองจะเงาๆ
เลยอยากทราบว่าของจริง ส่วนที่เป็นสีทองมันต่างกันมัยคับ

ไม่มีฉากหลัง
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-41b1e2f214b216b367822e2a84225de7.htm
มีฉากหลัง
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-0419f56b4c7d17a8e2e8f1883cf8ca99.htm
ก็ตามที่ท่านเห้น
ไม่มีฉาก
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2067.0
มีฉาก
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=11350.0

ออฟไลน์ Mozilla

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
อ่อ
ขอบคุณครับ ที่แรกนึกว่าแพงขึ้นเพราะฉากอย่างเดียวซะอีก

ออฟไลน์ vesso

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
:iconwish:
ทำไมช่วงนี่กระเเส MG เเรงจริงๆ  :iconcryjoy:

คุณเราดันมาฮิต BB สวนกระเเสคนอื่นเขาซะงั้น  :iconpale:

หวัดดีพี่ๆ เวปนี่สิลูกพ่อ  :iconnasty:

คอนเฟิร์ม เเจ่มจริง ยี่ห้อนี่ Rhua Run  :iconwink:

หาซื้อได้ที่ไหนครับ...................อยากได้มาประดับซักตัว  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2010, 08:56:00 AM โดย vesso »
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
ยี่ห้อนี่ Rhua Run มีคนไปหามาได้ด้วยเหรอครับ เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ kaxuma

• **
ช่วงนี้บอร์ดเงียบเหงาจังนะครับ เพราะตัวใหม่ๆยังมาไม่ถึงเลย เห็นเจ๊บอกว่าสิ้นเดือนมีตัวใหม่เข้าอีกแล้ว สงสสัยน่าจะเป็น zaku กับ 00 riser แน่ๆเลย เพราะตอนไปดูไม่เห็นจะมี แต่ตอนนี้ผมขอรอ MG Exia เพราะดูตามคิวแล้วมันน่าจะเหลืออีกแค่ตัวเดียวก็คือ sword impulse ก็จะถึง exia แล้วหล่ะครับ ถ้าพี่จีนไม่เอา gouf มาออกนะ

• *
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #3765 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 09:23:18 PM »
ช่วงนี้บอร์ดเงียบเหงาจังนะครับ เพราะตัวใหม่ๆยังมาไม่ถึงเลย เห็นเจ๊บอกว่าสิ้นเดือนมีตัวใหม่เข้าอีกแล้ว สงสสัยน่าจะเป็น zaku กับ 00 riser แน่ๆเลย เพราะตอนไปดูไม่เห็นจะมี แต่ตอนนี้ผมขอรอ MG Exia เพราะดูตามคิวแล้วมันน่าจะเหลืออีกแค่ตัวเดียวก็คือ sword impulse ก็จะถึง exia แล้วหล่ะครับ ถ้าพี่จีนไม่เอา gouf มาออกนะ
exia ผมว่าอีกนาน พี่จีนทำโมโนอายมาแล้ว บักจอนนี่มาแล้ว บักชินคงตามมา ไหนจะเจ้าเขียวมาแล้ว เจ้าดาวหางมสีเแดงอีก :icondizzy: แต่ผมก้รอ exia เหมือนกัน จะเอาแผง Ignition Mode
ต่อ :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2010, 01:31:03 PM โดย ramuzath »

ออฟไลน์ wolfer

• *
พูดถึงไก่ ไก่ก็มา ออกวันนี้เรยจ๊าาาา

อ้างอิงจาก:http://www.dachong.gz.cn/read.php?tid=7577

ผมว่าจะรอเก็บHG 1/100Designer colorมากกว่า ถ้ามีเงินก็ซื้อขอลุงไปเลย แต่ถ้าไม่มีก็รอของพี่จีนต่อไป
(TTผีเข้าผีออกนะช่วงนี้ บางงานก็เนี๊ยนเนียน บางอันก็แย่ไปเลย)

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ในบรรดา โมโนอายซาคู นี่ ตัวไหนคุ้มสุดอ่ะครับ  :icondizzy:

แบบว่า ดูมันก็คล้ายๆ กันต่างกันเเค่ พวกสี กับ ดีคอล เเค่นั้นเอง

ใครเคยต่อของลุงบันบ้าง ลองเเนะนำทีครับ  :iconmeow:

• *
ช่วงนี้ออก ver 2 จังนะ งั้นก้ออก z mk II ver 2เลยนะ รออยู่ :iconwink:

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
ออก ver 2 เยอะเลย

แล้วมีแววจะออก ZETA GUNDAM ver 2 ไหมครับ

ขอบคุณครับ :iconmeow: :iconjoy:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
พวก Zaku II มันจะออกทุกตัวเลยหรือเปล่า รุ่นหลังยังมีพวก Mine layer ด้วย ถ้าออก Zaku Cannon ด้วยก็ดี เอาออกมาให้ครบเลย

ดูท่าเดือน กพ. นี่จะกินแกลบซะละมั๊ง ดีนะโมแท้ ตัวที่อยากได้ไม่มีออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2010, 11:35:44 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Mozilla

• *
พวก Zaku II มันจะออกทุกตัวเลยหรือเปล่า รุ่นหลังยังมีพวก Mine layer ด้วย ถ้าออก Zaku Cannon ด้วยก็ดี เอาออกมาให้ครบเลย

ดูท่าเดือน กพ. นี่จะกินแกลบซะละมั๊ง ดีนะโมแท้ ตัวที่อยากได้ไม่มีออก
อ่อ ที่แท้หมายเลข 17 ก็เป็นตัวนี้นี่เอง
ง่ะแล้วไมพวกเล่นออก ZAKU ที4ตัวติดเลยล่ะเนี่ย TT ทำไมทำเช่นนี้ T^T
อย่างงี้แล้วร้านที่สพานเหล็กจะเอาเข้ามาขายกี่ตัวล่ะนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 07:47:49 AM โดย K »

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconmeow: ก็ Zaku II 2.0 พื้นฐานมันก็เหมือนกันหมดแหละ ไหนๆ ก็ทำิออกมาแ้ล้วก็พิมพ์มันออกทีเดียวให้ครบทุกแบบเลยก็ประหยัดดี (เหมือนที่ทำ Blue Destiny 1-3 นั้นแหละ)

Zaku II 2.0 ยังเหลือ Zaku II F กับ Char's Zaku อีกนะเนี่ย ถ้าิออก 2 ตัวที่เหลือมาจริงๆ ตูจะซื้อดีไหมเนี่ย ตัว J F และ Char's Zaku ต่างกันไม่มากด้วย แล้วยังมี Zaku Mine Layer อีก แหม พิมพ์เดียวกินได้หลายต่อ  :iconsoul:

ออฟไลน์ wolfer

• *
รีวิวเจ้าสาคูขาวออกแล้ว หล่อโพดดดดดดด แต่กระจกมันไม่ใสทุกตัวเลยอ่ะ

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ตอนนี้เหลือของ Char ตัวเดียวใช่ไหมครับ เผอิญซีรี่ส์นี้ไม่ได้ดู(แต่ชอบ) :iconnasty:

ถ้าใช่ก็เอาหมดล่ะ 5 ตัว :iconlol:

ทำไม TT ไม่ออก Providance กับ Legend ออกมาบ้างน้าาาา :iconpanic:

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• **
  • Use your illusion
Zaku shin สวยจังคับ  :iconwish:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
 ออกกันดั้มมานานเเระ งวดนี้ ถึงคราวตาเดียวบ้างละกันอะ   มาเป็นชุดเเบบนี้ ถูกใจจิงๆ...เหอๆ... :iconlol:

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
เคยคิดว่า zaku ยังไงก็ไม่โดน พอเห็น สีขาว แล้ว น่าสอยจัง

ออฟไลน์ alexia

• *
Saku สีขาวหล่อจริงๆครับ
ตอนนี้ที่สะพานเหล็ก saku ออกมากี่สีแล้วครับ

ออฟไลน์ louiscyber

• **
เอ๊...Zaku
Gin
Gouf
มันแตกต่างกันไงหรอครับ