ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032461 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ลองสอบถามคุณ freedom02 ดูนะครับ

ผมถอยเจ้า 00-raiser ชุดมีฐานนะฮะ ได้ทอนมาสองใบกับเศษๆอีกนิดหน่อยฮะ

ขอชมรีวิวฐานเป็นอันดับแรกเลยได้ไหมฮะ   :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2010, 10:03:28 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ konohana

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
1/100 00 reiser มาแล้วรึ  :icondisapp:

ว่าแต่มี GN Sword III มาให้ไหมครับ ?

แบบนี้ต้องขอกระทู้รีวิวอย่างด่วน  :iconpunch:

ออฟไลน์ moshizu

• **
  • Like: 0
ขอชมรีวิว ด้วยคนครับผม :iconlike: :iconhappy:

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
ฐานมันเหมือนที่เคยลงในเวปเลยครับ
ปล.ตัวนี้ไม่ใช้ดีไซน์เนอร์คัลเลอร์เวอร์จ้า ไม่มีGN SWORD 3นะ

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
แล้วโมจีน นี่มันจะออก ตัวที่มี GN Sword III ไหมอ่าคับ (ขนาด 1/100 นะคับ)  :iconsweat:

คือไม่อยากซื้อโมแท้อ่า มันแพง  :iconcry:

อิ อิ แหม่ โดนคุณ��าษแซวเลยเรา....ว้าแย๋จัง  :iconwinks:

V

V

V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 01:43:55 AM โดย KidzA101 »

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
1/100 OO Raiser อีกไม่นาน TT คงออกเวอร์ชันแถม GN Sword III แน่ๆ ครับ แต่มันเป็น designer col. ver. น่ะสิ :iconshy:
ปล รู้นะตะเองคิดไรอยู่ อิอิ :iconhihi:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ vindy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ความเห็นส่วนตัว designer color ver. มันสวยด้วยดีคอลนะครับ
แล้วพี่ตี๋จะทำออกมาได้ดีรึเปล่า

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ในที่สุดก็ได้มันมาอยู่ในมือสักที หลังจากเพื่อนๆ ในกลุ่มรวมความเห็นกันว่าจะซื้อโมจีนยี่ห้อนี่มา
(เพราะเห็นมีคนมารีวิว 25 บาทนั้นล่ะ เนื้องานก็ดี) เเต่เอาจริงๆ มันล่อไปตกกล่องละเกือบร้อยเเล้ว  :iconmouth:

เทียบไซส์ กับโมสามัญประจำบ้านของ TT

ความรู้สึกส่วนตัวหลังจากได้ต่อเจ้าตัวนี่ (จากคนไม่เคยเล่นโมแบบตัวเล็กๆ แบบนี่เลย)

- น่าร้ากกกกมั่กๆ ตัวเล็กๆ ป้อมๆ น่ากอดที่ซู้ดดด  :iconmeow:
- เนื้องานไม่ได้ห่วยมากขนาดที่คิด กดเเรงๆ (ย้ำน่ะ ต้องเเรงมากๆ) ถึงจะขึ้นฝ้าขาว  :iconpunch:
- อุปกรณ์เยอะมาก ปีกเเสง เเละอาวุธครบครันเหมือน MG เลย   :iconhihi:

ปล.ถ้าเพื่อนบางคนมันสั่งไว้ เเล้วไม่มาเอาน่ะ จะฆ่ามันทิ้งซ่ะ ...   :iconangry:

ท่าน pas เชื่อผมงานดีมากๆ เชียร์ให้ไปหามาครอบครองซ่ะ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 01:40:41 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
มะวานไปสอยooมาเจ๊เขาเปิดก่องพอดีผมเลยได้ปะเดิมตัวแรกเลยแต่ผมซื้อแบบธรรมดาอ่ะ
ธรมมดา4XX+โอไรเซอร์2xx :iconsoul:นึกได้ก็พอๆกะกล่องรวม7xxล่ะฟระ :icondisapp:
อุส่าจะมารีวิวซะหน่อยต่อเสร็จตั้งแต่มะคืนแล้วลืมการด์รีดเดอร์ซะงั้น :iconcryout:
ลืมบอกไปooหน้าไม่ลิงนะครับแถมเนื้อพลาสติดก็หนาพอดูพูดง่ายๆงานดีไม่มีตำหนิ

รู้สึกว่าดีกว่านะครับว่าแต่-*-ยังไม่ได้ลองไฟเลยอ่ะ :iconpanic:
V
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 11:05:24 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #3729 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 10:58:53 AM »
เนื้องาน ถ้าเทียบกะ avalanche ล่ะครับ พอๆกันไหม ครับ อยากได้ แต่ดูท่าแล้วช่วงหลังๆ พี่แกมีรายการหักหลัง บ่อย

sd destiny ข้างบน หาซื้อได้ที่ใดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 11:02:18 AM โดย ToonBC5 »

ออฟไลน์ toffee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
รบกวนรีวิวด้วยนะครับ :iconwish: oo riser

• *
เนื้องาน ถ้าเทียบกะ avalanche ล่ะครับ พอๆกันไหม ครับ อยากได้ แต่ดูท่าแล้วช่วงหลังๆ พี่แกมีรายการหักหลัง บ่อย

sd destiny ข้างบน หาซื้อได้ที่ใดครับ

รู้สึกจะมีขายตามต่างจังหวัดน่ะครับ ในกรุงเทพเเทบไม่มีเลย  :iconsmile:
ส่วนคนที่ผมฝากซื้อ เขาก็บอกว่าเหมามาให้หมดตลาดนัดเเล้ว อิอิ  :iconmeow:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
SD destiny ที่ท่าน kai เอามาให้ดูนี่ ผมยอมรับเลยครับงานดีเท่า GHD ที่ผมซื้อมาเลยครับ ไม่แน่อาจจะดีกว่าด้วยซำ แถมราคาก็ถูกกว่าด้วย - -    

ปล.แถมอีกนิดครับ ที่ผมซื้อเป็น sf คู่กันด้วย ไม่แถมฐานในกล่องเลย  :iconcry: แต่ของคุณ kai กลับมีอ๊ะ  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 01:54:37 PM โดย nongnoojoe »

• *
SD destiny ที่ท่าน kai เอามาให้ดูนี่ ผมยอมรับเลยครับงานดีเท่า GHD ที่ผมซื้อมาเลยครับ ไม่แน่อาจจะดีกว่าด้วยซำ แถมราคาก็ถูกกว่าด้วย - -    

ปล.แถมอีกนิดครับ ที่ผมซื้อเป็น sf คู่กันด้วย ไม่แถมฐานในกล่องเลย  :iconcry: แต่ของคุณ kai กลับมีอ๊ะ  :iconcry:

ของยี่ห้ออะไรเหรอครับ ท่านโจ
GHD หรือว่าอันเดียวกับผมเลย  :iconpale:

ออฟไลน์ vesso

• **
ในที่สุดก็ได้มันมาอยู่ในมือสักที หลังจากเพื่อนๆ ในกลุ่มรวมความเห็นกันว่าจะซื้อโมจีนยี่ห้อนี่มา
(เพราะเห็นมีคนมารีวิว 25 บาทนั้นล่ะ เนื้องานก็ดี) เเต่เอาจริงๆ มันล่อไปตกกล่องละเกือบร้อยเเล้ว  :iconmouth:

เทียบไซส์ กับโมสามัญประจำบ้านของ TT

ความรู้สึกส่วนตัวหลังจากได้ต่อเจ้าตัวนี่ (จากคนไม่เคยเล่นโมแบบตัวเล็กๆ แบบนี่เลย)

- น่าร้ากกกกมั่กๆ ตัวเล็กๆ ป้อมๆ น่ากอดที่ซู้ดดด  :iconmeow:
- เนื้องานไม่ได้ห่วยมากขนาดที่คิด กดเเรงๆ (ย้ำน่ะ ต้องเเรงมากๆ) ถึงจะขึ้นฝ้าขาว  :iconpunch:
- อุปกรณ์เยอะมาก ปีกเเสง เเละอาวุธครบครันเหมือน MG เลย   :iconhihi:

ปล.ถ้าเพื่อนบางคนมันสั่งไว้ เเล้วไม่มาเอาน่ะ จะฆ่ามันทิ้งซ่ะ ...   :iconangry:

ท่าน pas เชื่อผมงานดีมากๆ เชียร์ให้ไปหามาครอบครองซ่ะ  :iconcryjoy:

ไปหามาจากไหนหรอคร้าบ............อยากได้มาบูชาสักตัวนึง

ขอบคุณคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 05:31:16 PM โดย K »
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
โอ้รีวิว 1/100  OO มาแล้ว งามมากคร้าบ ต่อ o raizer ต่อปาย

ของยี่ห้ออะไรเหรอครับ ท่านโจ
GHD หรือว่าอันเดียวกับผมเลย  :iconpale:

GHD ครับ แพ๊คคู่กับ sfเทพคิระ ครับ  ไม่แถมฐาน T-T

ออฟไลน์ kaxuma

• **
มีท่านใดเห็น mg strike l/s บ้างไหมครับ ที่ทั้งร้านเจ๊และร้านลุง เพราะคราวที่แล้วน้องไปดูมันหมดทั้งสองร้านเลยครับ

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
1/100 OO รอล๊อตที่มี GN Sword III ละกัน คิดว่ามาแน่ :iconlike:

ราคาก็น่าจะพอๆกันกับตอนนี้ :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 11:59:39 PM โดย aire »

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
1/100 OO รอล๊อตที่มี GN Sword III ละกัน คิดว่ามาแน่ :iconlike:

ราคาก็น่าจะพอๆกันกับตอนนี้ :iconmeow:

รอด้วยคนเด้อ คร้าบ  :iconwinks:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง