ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032285 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
ไปสะพานเหล็กมาzakuมาแล้วอะครับร้านหน้าเบียร์แต่ผมไม่ได้ถามราคา :iconhihi:

ร้านหน้าเบียร์ เปิดราคาที่ 6XX ส่งแบงค์ไป 2 ใบ ไม่มีเงินทอน เนื้องานดูผ่านๆ ดูดี พอๆ กับ RX-78 V.2

Decal 2 ใบเล็กๆ เป็นแบบขูด(ขวา) กับ สติกเกอร์(ซ้าย)

ร้านเจ้ยังไม่เข้า ไม่มีอะไรใหม่ด้วย ดูเหมือนถ้าเป็น พวกกล่องใหญ่ ร้านหน้าเบียร์จะเข้าเร็วกว่าร้านเจ้แฮะ  :iconmouth:

ถามหน่อยครับ ตรงหน้าอกสีดำ ของ Zaku II มันฉีดพลาสติกมามีรูบุ๋มลงไปมั้ยครับ กะว่าอาทิตย์นี้จะไปสอยซะหน่อย  จะทำกองทัพซาคุ custom พอดีเลย   :iconhihi:
V
V
V
V
V
V
V
V  ขอบคุณมากๆเน้อ อาทิตย์จะไปสอยสัก 2-3 กล่อง ไม่รู้ว่าจะมีของอยู่ถึงวันอาทิตย์นี้ไหม   :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 09:04:03 PM โดย mrjenova »

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconmeow: ไม่มีอะไร เนียน

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
ว้าว ว้าว ZAKU  เนียน เนียน

จองกับเจ้าประจำไว้แล้ว อยากให้ถึงวันเสาร์เร็วๆจังจะได้ไปรับมาเชยชม   

:iconlike:      :iconlike:        :iconlike:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
zuku 6xx นี่แพงไปไหมกับของแท้ 3500 เยน  :iconangry:

ออฟไลน์ jediknight

• *
สงสัยมันขายแพงเพราะว่าขนาดกล่องเท่ากับ เจ้าขาว 2.0 หล่ะมั๊งเนี่ย         :iconfreak:

ออฟไลน์ aire

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
zuku 6xx นี่แพงไปไหมกับของแท้ 3500 เยน  :iconangry:

ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันแต่พึ่งมารู้ว่าของbandai 3500Y

งี้ราคาก็ปาไปครึ่งเลยซิเนี่ย ไม่คุ้มเลย

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1

ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันแต่พึ่งมารู้ว่าของbandai 3500Y

งี้ราคาก็ปาไปครึ่งเลยซิเนี่ย ไม่คุ้มเลย

แต่ถ้าคิดในทางกลับกัน ถ้า Saku II 2.0 ของ TT งานสวยไร้ที่ติ เราก็ได้ ของ TT 2 ตัวเลยนะ :iconwish:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
6xx ซื้อแบบต่อแล้วมาดีกว่าได้แท้ด้วย อีกอย่างขี้เกียดต่อตรงข้อๆมันอันเล้กๆเหนื่อยจิต
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
6xx ซื้อแบบต่อแล้วมาดีกว่าได้แท้ด้วย อีกอย่างขี้เกียดต่อตรงข้อๆมันอันเล้กๆเหนื่อยจิต

ผมไม่เคยเห็นราคา Zaku2 ver.2 ของแท้ต่อดิบในบอร์ด TG รวมถึงที่อื่นๆ ต่ำกว่า 800 เลยนะ :iconpale:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
โมจีน TT นี่ 1/144 กับ 1/100
อันไหนงานดีกว่ากันครับ  
คือว่าผมต่อ 1/144 หัวมันประกบไม่ได้ ต้องใช้กาวอะครับ แล้ว 1/100 นี่เป็นไงครับ

แล้ว 1/100 นี่เป็น MG ทุกตัวหรือเปล่าครับ ผมยังงงๆๆ อยู่ครับ

ขอถามนอกไลน์หน่อยครับ คือว่าตัวนี้ ยังพอจะมีขายอยู่มั้ยครับ
http://www.hlj.com/product/BAN917986
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 07:50:31 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ puiman

• *
  • Like: -5

จริงๆ นี่ถ้าลดแบงค์แดงลงซักใบ จะไม่ค่อยคิดเลย เพราะเจ้ารุ่นนี้สีแดงผมสอยของแท้ของลุงบันที่ฮ่องกง มา 800 กว่าๆเอง
ปล.หลังๆนี่ TT ราคาแรงขึ้นเรื่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 06:27:04 AM โดย puiman »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

จริงๆ นี่ถ้าลดแบงค์แดงลงซักใบ จะไม่ค่อยคิดเลย เพราะเจ้ารุ่นนี้สีแดงผมสอยของแท้ของลุงบันที่ฮ่องกง มา 800 กว่าๆเอง
ปล.หลังๆนี่ TT ราคาแรงขึ้นเรื่อยๆ

สอยที่ฮ่องกงนี่นะคับ :icondisapp: โอกาสเปิดกว้างสำหรับเพื่อนๆ ชาวโมจีนในกระทู้มั่กๆ เรยค้าบ   :iconcry:
ปล. ว่าแต่เราต้องรวมค่าเครื่องเป็นส่วนหนึ่งของค่าโม หรือต้องคิดว่าค่าโมเป็นส่วนเพิ่มของการเดินทางดีอ่ะคับ อิอิ  :iconhihi:
................

ถูกของคุณ pui ล่ะครับว่าเป็นเรื่องความรู้สึกส่วนตัว  แต่แค่อยากกระตุกให้คิดนิดเดียวว่า เวลาประเมินสินค้าที่มีอยู่ ณ ที่หนึ่งว่าราคาแพงเกินไป โดยยกตัวอย่างสินค้าตัวเดียวกันแต่ขายราคาต่ำกว่าในที่อื่น ซึ่งการได้มาหรือเข้าถึงนั้นมีเงื่อนไขในเรื่องสถานที่และค่าใช้จ่ายประกอบทีแตกต่างกัน การประเมินมันจะมีแนวโน้มจะไม่สมเหตุผลน่ะครับ คือปัญหาไม่ใช่ว่าเพื่อนๆ ท่านอื่นจะซื้อของราคาเดียวกับคุณ pui ไม่ได้นะครับ แต่อยู่ที่คำพูดของผู้กล่าวนั้นจะขัดแย้งและไม่สะท้อนข้อเท็จจริงในกรณีนั้นๆ อ่ะคับ   :iconsmile:

แค่แซวเล่น ไม่ซีเรียสนะคร้าบ :iconjoy: ผมเองก็เห็นด้วยแหละคับว่าราคา 6xx นั้นสูงเกินไปถ้าดูจากราคาเยนของ Zaku แท้เทียบกับราคาเยนของโมตัวอื่นที่ TT ปั๊มออกมาอ่ะ :iconsoul:
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 07:55:39 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ puiman

• *
  • Like: -5

สอยที่ฮ่องกงนี่นะคับ :icondisapp: โอกาสเปิดกว้างสำหรับเพื่อนๆ ชาวโมจีนในกระทู้มั่กๆ เรยค้าบ   :iconcry:
ปล. ว่าแต่เราต้องรวมค่าเครื่องเป็นส่วนหนึ่งของค่าโม หรือต้องคิดว่าค่าโมเป็นส่วนเพิ่มของการเดินทางดีอ่ะคับ อิอิ  :iconhihi:

อย่าคิดมากครับ ผมแค่บอกว่าผมซื้อของแท้มา 800 กว่าๆและจะให้มาซื้อของก็อป 6XX นี่ทำใจยาก แค่นั้นเองครับ
ไม่ได้ให้ไปซื้อที่ฮ่องกงครับ

ออฟไลน์ zillion

• **
  • Like: 0
ถ้าเทียบแท้ Rate 0.4+ค่าขน

อยู่บ้านนอกช้อยไม่เยอะเหมือนคนอยู่กรุงเทพ ก็ยัง ถือว่าราวๆ 2.3 เท่า ยังน่าสนอยู่ครับ

จะให้ซื้อของแท้ต่อแล้วก็ไม่ค่อยอยากได้ด้วย ถึงจะต่ิอมาเยินๆแต่มันก็คืองานที่ผมต่อเองอ่ะนะ  :iconlol:

แต่ที่แน่ๆ รอ Review  :iconhihi:

ส่วนเรื่อง TT ราคาขึ้นก็เพราะกลไกลตลาดนั่นหล่ะครับ ก็เล่นเป็นโมจีนที่คุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 09:42:14 AM โดย zillion »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
  • Like: 0
ทุกคนย่อมอยากได้ของถูกและดี เอาเป็นว่าใครคิดว่าแพงก็ไม่ต้องซื้อ รอราคาถูกลงกว่านี้แล้วค่อยซื้อ ส่วนใครคิดว่าราคาพอรับได้แล้วจะซื้อก็ ซื้อ ของแต่ละที่ราคาย่อมไม่เท่ากัน ฐานะการเงินไม่เหมือนกัน มันอยู่ที่ความพอใจของแต่ละบุคคล  :icontounge:

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE

ออฟไลน์ chaiyapeug

• *
แถวสะพานเหล็กท่านใดพบเห็น Astaear Type F บ้างครับ ดูตามเว็ปไม่มีเลยครับ. :iconwish:

ออฟไลน์ guideploy

• *
เจ้าไทป์F มีทั้งร้านเจ๊และร้านเบียร์ครับ

ออฟไลน์ chaiyapeug

• *
^
^
^
ขอบคุณมากๆครับ. :iconwish:

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
โมจีน TT นี่ 1/144 กับ 1/100
อันไหนงานดีกว่ากันครับ  
คือว่าผมต่อ 1/144 หัวมันประกบไม่ได้ ต้องใช้กาวอะครับ แล้ว 1/100 นี่เป็นไงครับ

แล้ว 1/100 นี่เป็น MG ทุกตัวหรือเปล่าครับ ผมยังงงๆๆ อยู่ครับ

ขอถามนอกไลน์หน่อยครับ คือว่าตัวนี้ ยังพอจะมีขายอยู่มั้ยครับ
http://www.hlj.com/product/BAN917986

แนะนำว่า 1/100 งานดีกว่า 1/144 ครับ
1/100 มีทั้ง MG และ HG ครับ