ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032272 ครั้ง)

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
มีแววเสียงตังกับหนูยู ขอดูงานก่อนนะ TT ราคาแร๊ง เลยนะนั่น  :iconfreak:

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ผมว่าไม่แน่ TT เขาก็อปไปนานๆเข้าจนเรียนรู้เทคโนโลยีต่างๆ ไปมากๆเข้า
เขาอาจทำ OO Raiser สีตอน Trans-Am Burst ออกมาก็ได้นะครับ
ลุงบัน แกก็ยังไม่ได้ทำสีนี้ออกมาเลยนิ TT อาจชิงลงมือก่อนก็ได้

ออฟไลน์ Marsun

• *
วันนี้ว่าจะไปสะพานเหล็กซะหน่อยนะครับ มีใครเคยเห็นหรือเคยซื้อ Compound ขัดเงาที่สะพานเหล็กบ้างครับ ถ้ามี รบกวนขอพิกัดด้วยนะครับ เเล้วก็โมจีนมีตัวไหนเยี่ยมๆเเนะนำด้วยนะครับ
มือเก่าแต่กลับมาอีกครั้ง!

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
 :iconmouth: ยูไท แถม แผ่นรองตัด ด้วยนะเออ...  :iconpanic:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
โห้ แผ่นรองตัด TT!!  :iconpanic:

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
ว่าจะไปซื่อย+ปืนกลแล้วนะเนี้ยเอ้ารอต่อไปของใหม่กำลังมาแต่มันมัปื่นกลปะเนี้ย :iconmouth:

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
 :iconhihi:  เจริญรอยตามลุงบัน แน่ๆเลย ขนาดมีแผ่นรองตัดยังก๊อปมาขนาดนี้ สงสัยติดนิสัยหักหลังจากลุงบันด้วยแน่ๆ  :iconwinks:

• **
ว่าจะไปซื่อย+ปืนกลแล้วนะเนี้ยเอ้ารอต่อไปของใหม่กำลังมาแต่มันมัปื่นกลปะเนี้ย :iconmouth:

คงไม่หล่ะครับ 120 คงไม่รวมปืนหล่ะ  :iconfreak: ยิ่งมีแผ่นรองตัดด้วย.... ไม่ต้องเดาแล้ว หนูยูเพียวๆ

เคยเห้น

ออฟไลน์ enne

• *
ไปสะพานเหล็กมาzakuมาแล้วอะครับร้านหน้าเบียร์แต่ผมไม่ได้ถามราคา :iconhihi:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!

คงไม่หล่ะครับ 120 คงไม่รวมปืนหล่ะ  :iconfreak: ยิ่งมีแผ่นรองตัดด้วย.... ไม่ต้องเดาแล้ว หนูยูเพียวๆ

เคยเห้น���าพหนูยูใน่อุปกรณ์ยังกะ จะไปล้ม GP03 ไม่แน่ใจ่ว่า Fan art เปล่า แต่ถ้าออกมมันอาจจะมีหักหลังอีกเป็นละลอกๆ  :iconfreak:
ตัวนี้รึเปล่า

ถ้าใช่ตัวนี้ ของ official นะ รอโดนหักหลังกันได้เลย ยิ่งตัว OVA +ฐานที่สามารถเก็บอาวุธได้เพียบมารอแล้ว มาแน่ๆ
แถมแบนชียังไม่มาเลย

• **
โอ๊กก...... :icondisapp:

เตรียมหลังหัก......... :iconfreak:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ตอนนี้ลุ้นให้พี่จีนทำพวก Seed vs Astray ให้หมดเลยนิ จะได้ประหยัดตังค์ซื้อของแท้หน่อยอ่ะ  :iconhihi:
ปล. รอชินันจูเมทัลลิก TT อีกตัว อลังการแน่ๆ :iconpunch:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Marsun

• *
วันนี้ไปพานเหล็กมา อยากได้ชินันจูอ่ะ แต่ของเก่ายังดองอยู่เลย เลยตัดใจไม่ซื้อ ว่าเเต่ราคามันจะมีลงอีกป่าวครับ เพราะไปสืบมาได้ 9xx บาท เเพงป่าวอะครับ
มือเก่าแต่กลับมาอีกครั้ง!

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• *
  • Like: 1
วันนี้ไปพานเหล็กมา อยากได้ชินันจูอ่ะ แต่ของเก่ายังดองอยู่เลย เลยตัดใจไม่ซื้อ ว่าเเต่ราคามันจะมีลงอีกป่าวครับ เพราะไปสืบมาได้ 9xx บาท เเพงป่าวอะครับ

ผมก็ซื้อมา 9xx เท่ากันแหละครับ ไม่แพงหรอกครับ งานสวยมากๆด้วยครับ ไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ wolfer

• *
 :iconpale: :iconpale: :iconpale:ยูไท อยากจะบ้าตาย อุตส่าห์ว่าซื้อแถมฐาน แถมปืนแล้ว ว่าจะไม่โดนแล้วนะ
ดูเหมือนว่านอกจากแผ่นรองตัดแล้ว จะแถมปืนกลกระบอกนึงด้วยนะครับ

อ้างอิงจาก : http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-313e6c897f9b49be1a2a60fa672cad6b.htm

:iconcry: :iconcry:

งั้นน้องจูก็รอยาวเลยแล้วกันนะ ซื้อทีก็metallic ไม่ก็OVAเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 10:33:04 PM โดย wolfer »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
:iconpale: :iconpale: :iconpale:ยูไท อยากจะบ้าตาย อุตส่าห์ว่าซื้อแถมฐาน แถมปืนแล้ว ว่าจะไม่โดนแล้วนะ
ดูเหมือนว่านอกจากแผ่นรองตัดแล้ว จะแถมปืนกลกระบอกนึงด้วยนะครับ

อ้างอิงจาก : http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-313e6c897f9b49be1a2a60fa672cad6b.htm

:iconcry: :iconcry:

งั้นน้องจูก็รอยาวเลยแล้วกันนะ ซื้อทีก็metallic ไม่ก็OVAเลย
น้องจู metallic ไม่ก็ OVA โมจีนสงสัยต้องรอจนลืม  :iconlol: แต่ถ้าเกิดถูกหวยอาจจะซื้อยูไทก็ได้ :iconmeow:

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
ไปสะพานเหล็กมาzakuมาแล้วอะครับร้านหน้าเบียร์แต่ผมไม่ได้ถามราคา :iconhihi:

อะซาคุมาแล้วยังงี้มันต้องโดนแต่ร้านไหนเอามาครับ :iconnasty:

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
มีใครเคยต่อ redframe ของ GHD  บ้างครับ เนื้องานเป็นอย่างไรบ้าง กะลังจะตัดสินใจซื้อ

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
^

^

^

ผมคับ เคยต่อมาแล้ว ผมว่า เนื้องานก็ดีนะคับ แต่ข้อต่อหลวม (มาก) ถ้าซื้อมา ต้องทำสี + อุดขัด อีกเพียบเลยคับ  :iconpale:

อีกอย่าง หัวประกบกันไม่สนิทด้วย ผมซื้อมายืนได้ท่าเดียวไม่กล้าไปขยับมันมาก  :iconcry: 

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

ร้านหน้าเบียร์ เปิดราคาที่ 6XX ส่งแบงค์ไป 2 ใบ ไม่มีเงินทอน เนื้องานดูผ่านๆ ดูดี พอๆ กับ RX-78 V.2

Decal 2 ใบเล็กๆ เป็นแบบขูด(ขวา) กับ สติกเกอร์(ซ้าย)

ร้านเจ้ยังไม่เข้า ไม่มีอะไรใหม่ด้วย ดูเหมือนถ้าเป็น พวกกล่องใหญ่ ร้านหน้าเบียร์จะเข้าเร็วกว่าร้านเจ้แฮะ  :iconmouth:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 07:43:09 PM โดย xenophage »