ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032274 ครั้ง)

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
MK II มันเล่น 2 สี

งี้รอ Zaku II แดงดีกว่า  :iconfreak: มีแววออก . . . น่ากลัว

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
โมจีน 1/144
200 บาท นี่ถือว่าเหมาะสมมั้ยครับ

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
โมจีน 1/144
200 บาท นี่ถือว่าเหมาะสมมั้ยครับ

ผมว่าก็โอเคนะครับ สำหรับ 1/144 ในราคานี้
ต่ถ้าเกินกว่านี้ก็เพิ่มอีกหน่อยเล่นของแท้ไปเลยดีกว่า

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
มันมาแล้วครับ ไม่รู้ว่าสะพานเหล็กมากันรึยัง

Rocket Bazooka ของ Shinanju ราคา 4 ปลายๆ

ปืนกลเจ้ายูจังก็มาแล้ว ราคา 2 ปลายๆ เช่นกัน

เครดิตรูปจากเว็บ  http://www.crazyhandmade.com/ (ไม่ได้มาโฆษณาให้เค้านะครับอย่าเข้าใจผิดกันนะ    :iconsweat:   )

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun

Rocket Bazooka ของ Shinanju  หน้าตา+กล่อง เหมือนของก๊อปฮ่องกงเป๊ะเลยแฮะ   :iconpanic:   

แต่ปืนกลเจ้ายู ราคา 2 ปลายๆ นี่มันแพงเกินหยวนไปมากมายนะ    :iconangry:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เก่งจิงๆพี่จีน ก๊อปเเยกขายด้วย... ถ้าคุณ

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
ทำไมผมรู้สึกว่ามันแพงไปหว่า หรือว่าคิดไปเอง :iconsoul:

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
มันจะออก Hrududu กับ primrose ของ dokenki hobby มั้ยหนอ  :iconnasty:
จะรอน้า  :iconlol:

ออฟไลน์ bewlite

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-26ad673bdbe7a358b998c9e708258202.htm    :iconpanic:

Mk II Titans ก็ออกตามมาติดๆละครับ จากรูป มีดีคอล ขูดด้วยอ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 09:23:16 AM โดย bewlite »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
แพงนะผมว่า บาซูก้าอ่ะ ตอนของแท้+หนังสือออก รวมราคาแล้วพอกันแหง

ออฟไลน์ jediknight

• *
ผมว่า Bazooka กับ ปืนกล เนี่ย ราคาแรงเกินทั้งคู่เลยแหล่ะครับ

ราคาพอๆกับซื้อโมจีน 1/100 เลย แต่ได้แค่ปืน      :iconsweat:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ผมคงขอบายเหมือนกัน กับปืนเสริมของน้องจู :iconsoul:

ส่วนตัวรู้สึกว่ามันแพงไป :icondisapp:

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
PG ออกติดๆ กันงี้ แล้วเมื่อไหร่ red frame จะออกล่ะครับเนี่ย

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
เอาโมจีนฟรีด้อมมาให้ดูครับ  ตัวนี้ดีมากครับแต่หน้าลิงไปหน่อย

ได้มา8XXแพงไหมครับผมไปชื้อร้านเจ้อะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 10:36:05 PM โดย luckytoffee »

ออฟไลน์ zillion

• **
TT น่ากลัวจะตามลอยลุงบัน แล้วลดพลาสติกด้วยนี่สิ ก็มันเหมือนไม่มีคู่แข่งอ่ะเนอะ  :iconcry:

ออฟไลน์ ramuzath

• *
Rocket Bazooka ของ Shinanju ราคา 4 ปลายๆ

ปืนกลเจ้ายูจังก็มาแล้ว ราคา 2 ปลายๆ

แรงๆทั้งนั้นเลย  :iconwinks:

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
เอ่อ..........  พี่ๆน้องๆๆ ฮะ  เวลาโพสราคานี่ เซ็นเซอ หน่อยก้ดีนะฮะ มิงั้น ตัวท่านอาจโดนอุ้มเงียบได้   :iconpale:

** เซ็นเซอราคา ปะมาณนี้  >>  สมมติ 1500 ก้ เป็น 1xxx กลางๆๆ  ไรปะมาณนี้ฮะ   :iconvsign:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
เอ่อ..........  พี่ๆน้องๆๆ ฮะ  เวลาโพสราคานี่ เซ็นเซอ หน่อยก้ดีนะฮะ มิงั้น ตัวท่านอาจโดนอุ้มเงียบได้   :iconpale:

** เซ็นเซอราคา ปะมาณนี้  >>  สมมติ 1500 ก้ เป็น 1xxx กลางๆๆ  ไรปะมาณนี้ฮะ   :iconvsign:

อยากทราบว่าทำไมบอกราคาแล้ว มันผิดยังไงหรอคับ :icondizzy: เพราะบางทีผมก็อยากรู้ราคาว่าอันไหนถูกกว่ากันในเว็บขายเขาก็ตั้งราคาไว้ จะได้เลือกซื้อที่ถูกเงินอ่ะคับ
อันนี้ไม่รู้จริงๆนะครับ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

อยากทราบว่าทำไมบอกราคาแล้ว มันผิดยังไงหรอคับ :icondizzy: เพราะบางทีผมก็อยากรู้ราคาว่าอันไหนถูกกว่ากันในเว็บขายเขาก็ตั้งราคาไว้ จะได้เลือกซื้อที่ถูกเงินอ่ะคับ

:iconsoul: มันเกี่ยวกับทัศนคติที่ีแต่ละคนมีต่อร้านนะ  เนื่องจากโมจีน บางครั้งราคาขึ้นลงตามอารมณ์คนขาย และลูกค้าที่มาซื้อ ขาประจำก็ได้ถูกหน่อย ( :icontounge: โดนมากับตัว 2วันราคาไม่เ่ท่ากัน) ถ้าเทียบราคาร้านต่อร้าน ร้านไหนถูกกว่าร้านไหนแพงกว่า มันก็จะชี้นำคนที่ไม่เคยไปซื้อมาก่อน ให้เกิดอคติขึ้น ราคาแบบ 6XX เป็นราคาโดยประมาณ ซึ่งบางทีก็เกิดจากการที่ ราคาขายแปรตามอารมณ์เจ้าของร้านด้วยนั้นแหละ  แต่ตอนนี้ราคาโมจีนในสะพานเหล็กเองก็พอๆ กันทั้ง 2 ร้านแล้ว(มั๊ง) เอาเป็นว่า อ่านราคาประมาณในนี้ แล้วก็ไปดูหน้างานอีกที (เพราะราคาแปรตามอารมณ์)

ส่วนพวกโมแท้ โมจีน ที่เขาขายประกาศทางหน้า internet ว่าคิดราคาแบบไหนยังไง อันนั้นก็เปรียบเทียบได้ ไม่เหมือนโมจีนในสะพานเหล็ก มีระดับคราวๆ แต่ยังเปลี่ยนแปลงไำด้อีก(อยู่ที่ฝีปากแล้ว)

วันนี้เห็น Ahead ขง Mr.บุงโดชิแล้ว น่าจะมาพร้อม Ahead ตัวธรรมดา แต่เจ้หมกไว้อีกแล้ว(เอาพวก Seed ทับไว้) แล้วก็มี Machine Nest ด้วยแต่มีแค่เบอร์ 2-5  :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 09:28:27 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun

เป็นไปตามข้อตกลงในการใช้กระทู้โมจีน(นี้)ครับ ซึ่งสมาชิกยอมรับตามความเห็นของบอส K แล้วฮะ อยู่ใน Rep.1 แรกของกระทู้นี้ ดังนี้....

ข้อตกลงในการใช้กระทู้ "โมจีน" (8/10/2009):
- งดทำธุรกรรมต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นการซื้อ-ขาย รับซื้อ-ฝากขาย รับหุ้นกันซื้อ-รับหิ้ว ฯลฯ หรือทุกอย่างที่เกี่ยงข้องกับธุรกรรมทางการเงิน
- ไม่ควรพาดพิง หรือใส่ร้ายโจมตีถึงร้านค้าต่างๆ ทั้งทางตรงและทางอ้อม
- ไม่ควรลงราคาสินค้าของร้านค้าใดๆ ที่ชัดเจน เพื่อเป็นการป้องกันไม่ให้ร้านค้าต่างๆ เสียหาย (ตัวอย่าง 200 บาท --> 2XX บาท)
- ทีมงานขออนุญาตลบหรือแก้ไข reply ของสมาชิก ที่ขัดแย้งกับข้อตกลงดังกล่าว โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

ขอขอบคุณในความร่วมมือครับ

ปกตินักข่าว (ประจำ) ของเราจะแจ้งไว้ค่อนข้างชัดครับ (แค่ติดเซ็นเซอร์นิดนึง) อาจจะต้องตีความนิดหน่อย แต่ก็ +/- ไม่เกิน 2x บาทฮะ   :iconhihi: