ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032269 ครั้ง)

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
มีใครเห็น HG 1/100 TIEREN GROUND TYPE (TT) บ้างคร้าบ  :iconwish:

ที่ร้านเจ๊ หรือ ร้านหน้าเบียร์ ก็ได้ ขอบคุณคร้าบบบบบบ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมเพิ่งสอยจากร้านหน้าเบียร์มา 1 ตัวครับ ที่เห็นตั้งโชว์อยู่เหลืออีก 1 ตัว

แต่อยากให้มีใครเอา Saku 2.0 TT ตัวนี้เข้ามาขายเร็วๆ จริงๆ
จะได้เอามายืนคู่กับ RX-78-2 ที่กะลังทำอยู่  :iconlol:
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=10803.0  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 10:52:52 PM โดย StaRoPlaTiNuM »

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-3f6ff747f4415f3a6c0f53c3d2f8a448.htm

เห็นรีวิวแผงโครงในแล้วมันซีดดดดด มากๆๆครับ ดีเทลชัดแจ๋ว :iconwish:

ออฟไลน์ toffee

• *
  • Like: 0
สวยครับ ซาคุ ต้องสอย

ออฟไลน์ beam

• *
เตือนนะครับ ใครซื้อโมจีนมาดองตอนนี้ต้องระวังครับ :iconshy2:
ผมคนหนึ่งละ MG ซื้อมันทุกตัว ยังไม่ได้ต่อเลย
วันพฤหัสที่แล้วซื้อ rx 78-2 มา ปกติเช็คแค่แผงว่าครบหรือเปล่าแล้วเก็บ
วันนั้นนึงไงไม่รู้เอามานั่งดู ปรากฎว่า แผงขาดครับ ไม่ใช่แผงไม่ครบนะครับ
มันหล่อขาดครับ ตรงขา ขาดครึ่งเลย แพ็คหลังโหว่มาครึ่งแพ็ค ปืนติดจรวดกลมๆ เหลือครึ่งวง จรวดขาด
วันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยน นี่ยังเครียดอยู่เลยว่าไอ้ที่อยู่ในห้องเก็บของสิบกว่ากล่องมันมีอันไหนเป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่า

ส่วนไอ้ 1/100 hg รุ่นหลั่ง ๆ ก็ไม่เนี่ยนเท่ารุ่นแรก ๆ ผมเพิ่งถอย เอ็กเซีย มา บางจุดก็บางเกือบขาด คงต้องอุดแล้วทำสีต่อดิบตัดเส้นไม่โอ :iconpanic:

ออฟไลน์ alexia

• *
เตือนนะครับ ใครซื้อโมจีนมาดองตอนนี้ต้องระวังครับ :iconshy2:
ผมคนหนึ่งละ MG ซื้อมันทุกตัว ยังไม่ได้ต่อเลย
วันพฤหัสที่แล้วซื้อ rx 78-2 มา ปกติเช็คแค่แผงว่าครบหรือเปล่าแล้วเก็บ
วันนั้นนึงไงไม่รู้เอามานั่งดู ปรากฎว่า แผงขาดครับ ไม่ใช่แผงไม่ครบนะครับ
มันหล่อขาดครับ ตรงขา ขาดครึ่งเลย แพ็คหลังโหว่มาครึ่งแพ็ค ปืนติดจรวดกลมๆ เหลือครึ่งวง จรวดขาด
วันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยน นี่ยังเครียดอยู่เลยว่าคุณที่อยู่ในห้องเก็บของสิบกว่ากล่องมันมีอันไหนเป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่า

ส่วนคุณ 1/100 hg รุ่นหลั่ง ๆ ก็ไม่เนี่ยนเท่ารุ่นแรก ๆ ผมเพิ่งถอย เอ็กเซีย มา บางจุดก็บางเกือบขาด คงต้องอุดแล้วทำสีต่อดิบตัดเส้นไม่โอ :iconpanic:

ตายหล่ะ ของผมยังดองเป็น 10 ตัวเลยครับ ว่างๆต้องไปเช็คมั่งแล้ว

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
เห้นมีเว็บเอาปืนจีน หนูยู และ หนูจู เข้าแล้ว(พลาสติก) ใครมี review มั่งครับ

แต่ราคาปืนหนูจูนี่ เกือบได้ Rx78 เลยนะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
วันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยน นี่ยังเครียดอยู่เลยว่าคุณที่อยู่ในห้องเก็บของสิบกว่ากล่องมันมีอันไหนเป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่า

ส่วนคุณ 1/100 hg รุ่นหลั่ง ๆ ก็ไม่เนี่ยนเท่ารุ่นแรก ๆ ผมเพิ่งถอย เอ็กเซีย มา บางจุดก็บางเกือบขาด คงต้องอุดแล้วทำสีต่อดิบตัดเส้นไม่โอ :iconpanic:

โอ้..แม่จ้าวววววววววววววว

ซื้อ RX-78 มาเหมือนกัน ตั้งแต่มันเข้ามาช่วงแรกๆเลยอ่ะ เช็คแค่จำนวนแผง ไม่ได้แกะเช็คช้ินส่วนด้วย จะเจอแจ๊กพ๊อตมั๊ยเนี่ย
ของอยู่อีกบ้านนึงด้วย วันเสาร์นี้ต้องรีบกลับไปเช็คซะแล้ว      :icondizzy:

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
ไม่ทราบว่าโมของยี่ห้อไรครับ

ของผมขนาดเช็คแล้วยังเจอดีเลย

pg strike ของ ghd แผงชิ้นส่วนใสทั้งแผงหายไปเลยอ่ะครับ

ยังดีที่เป็นแผงไม่สำคัญ  จะเอาไปเปลี่ยนก้ไม่ได้เพราะก่อนจ่ายตัง เชคของด้วยตัวเอง(ดันเบลอซะนี่ แผงเยอะจัด)

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconsoul: ยุุ่่งละสิ ดองไว้เพียบเลย ตอนเช็คของก็นับแต่แผงซะด้วยสิ

วันนี้แวะไปร้านเจ้ เห็น HG Ahead มาแล้ว แต่ตัวของ Mr. บุงโดชิ ยังไม่มามั๊ง(ไม่เห็นอ้ะ)

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
เห็นออนไลน์บางเจ้า TT pearl มาแล้ว รอรีวิวอย่างด่วน :iconwish:

งานโมน้องชายผมครับ ให้ดูเพลินๆ

บนโต๊ะทำงานกับเพื่อนๆ

งานหน้าขอนำเสนอ ชิน มุฉะ + มีฉาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 08:32:40 PM โดย nobikun »

ออฟไลน์ march09

• *
  • Like: -13
สวยงามครับ   :iconlove:  ราคาแค่ 1ใน4 คุ้มจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2010, 08:07:10 PM โดย march09 »

ออฟไลน์ More

• *
รบกวนถามหน่อยครับ ว่า  เคยมีใครลงรีวิว MG Destiny ใว้มั่งครับ   ผมหาไม่เจออ่ะ

• *
รบกวนถามหน่อยครับ ว่า  เคยมีใครลงรีวิว MG Destiny ใว้มั่งครับ   ผมหาไม่เจออ่ะ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=310.0
ตามไปดูได้ครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
อ้าก สวยอ่ะ แรงงง ว่าจะสั่งฟิกม่าเคออน
เจอแบบนี้คิดหนัก ขอบคุณมากสำหรับรูปครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ haha222

• *
  • Like: -1
มุชะ + ฉาก งามมั๊กมาก  :iconwish:
รอดู Review เต็มๆ นะครับ
รอเก็บตังให้ได้ก่อนนะ เด๋วเจอกันแน่ๆ  :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2010, 08:41:22 PM โดย haha222 »

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
เอ้อ สวยจริงๆแฮะ  :iconjoy: เพราะแบบ pearl รึเปล่าที่ทำให้ไม่ลิงเท่าไหร่ :iconmeow:

ออฟไลน์ takuya00

• **
  • Like: 8
มีใครรอเจ้านี้อยู่รึปล่าว
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-26ad673bdbe7a358b998c9e708258202.htm

• *
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-26ad673bdbe7a358b998c9e708258202.htm

จากสีขาวไปเป็นสีน้ำเงินเข้ม ค่าตัวเพิ่มขึ้น 10 หยวน...ซะงั้น

ออฟไลน์ march09

• *
  • Like: -13

จากสีขาวไปเป็นสีน้ำเงินเข้ม ค่าตัวเพิ่มขึ้น 10 หยวน...ซะงั้น

สงสัยจะเป็นค่าดีคอล ตัวAEUG มีแค่แบบน้ำ1แผ่น  TITAN มีแบบขูดมาด้วยราคาเลยขึ้นเฮอๆ :iconcry:

ออฟไลน์ toffee

• *
พึ่งต่อ Sinanju TT เสร็จ สวยงามมากครับ คุ้มค่าแน่นอนครับ ใครที่ลังเลอยู่ มาคอนเฟิร์ม ว่าดีจริง ๆ  :iconwish: