ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032023 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
ช่วงนี้ใครไปสะพานเหล็กมาบ้างครับ เห็น 00 1/100 กล่องรวมออกมารึยังครับ :iconlike: แล้วกุรูทั้งหลาย พอจะฟันธงได้มั้ยครับว่า จะมีแบบ GN Sword ออกมารึเปล่า  :iconfreak:(แบบของลุงบัน กล่องขาว)  กลัวหลังหักอา :icondisapp:

เมื่อวันเสาร์ไปถามเจ๊ บอกว่า ประมาณ 2 อาทิตย์ มั้ง ครับ

ออฟไลน์ vesso

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
มีใครเห็น HG 1/100 TIEREN GROUND TYPE (TT) บ้างคร้าบ  :iconwish:

ที่ร้านเจ๊ หรือ ร้านหน้าเบียร์ ก็ได้ ขอบคุณคร้าบบบบบบ
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ Lynx

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
มีใครเห็น HG 1/100 TIEREN GROUND TYPE (TT) บ้างคร้าบ  :iconwish:

ที่ร้านเจ๊ หรือ ร้านหน้าเบียร์ ก็ได้ ขอบคุณคร้าบบบบบบ

ผมเห็นที่ร้านเจ๊นะครับ เมื่อวานนี้

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• **
  • Use your illusion
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-7981e8b8027dbf3da3fcbaeb50b5fbdd.htm

ไปเจอมานะคับ Review TT Shin musha Senguku no jin

ไว้ประกอบการตัดสินใจคับ ^^

ออฟไลน์ zillion

• **
อยากได้ยี่ห้อนี้จังเลย  :iconlol: มีเน็ตร้านไหนนมาขายไม่เกินตัวละ 35 มั๊ยครับ  :iconlol:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=11020.0

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
แถวบ้านเคยเห็นขายหลอกเด็ก

แถวๆหน้าโรงเรียนอนุบาลนะคับ

แต่เป็นFG

ออฟไลน์ wolfer

• *
มาแล้วครับ Review TT MG ZAKU 2.0
อาจจะมีคนผิดหวังกันเล็กน้อยสำหรับชาวMonoeye

กลายเป็นสาคูหน้ามืดตามัวซะงั้น(ตาหมอง กระจกมัว)

อาวุธมีรอยพลาสติกกลมๆอยู่เพียบ(คล้ายๆปีกของTT Dynumes 1/100) :iconfreak:

เทียบกับCHAR's Customของลุงบัน

น่าผิดหวังไปซักหน่อย งานTTช่วงหลังนี่Dropลงมากนะครับ
แต่ว่า นอกจากเนื้อพลาสติกแล้ว อย่างอื่นน่าจะดีกว่าในReviewครับ เพราะว่าเท่าที่ผมดู เวปนี้คนต่อค่อนข้างจะ ตัดมั่ว ต่อเน่า พอสมควร :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 12:41:15 AM โดย wolfer »

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
ผมว่าก็ ok อยู่นะ zaku แต่อยากให้ TT ออก Sazabi จังเลยอ่ะ ถ้าออกมาดีเท่าน้องจู ต้องสอยแน่ๆ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ arms

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -7
MG Zaku 2.0 มันมีค่าตัวประมาณเท่าไรครับ

arms

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
เหอ TT กล้าทำแซคแล้ว ว๊ากๆ แซ็คแดงๆ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ถ้ามีเจ้าขาวเเล้ว ไม่มีเจ้านี่ไปยืนด้วย
ก็อาจจะดูแปลกๆ ได้ อิอิ
เเต่ถ้าคิดอีกมุมคือ ปีนี่ TT จะออกเจ้าขาวแบบ PG ดังนั้นเเนวโน้มออกซาคูแบบ PG ก็คงสูงตาม  :iconnasty:
งาน PG ของ TT ตอนนี่ผมว่า ก๊อปสวยสุดเเล้ว ก็รอกันไปยาวๆ อิอิ  :iconlol:

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
MG Zaku 2.0 มันมีค่าตัวประมาณเท่าไรครับ

arms
ราคาไม่น่าเกิน 600 บาทครับ

• **
 :iconwink: เสียตังอีกแล้ว รอดูก่อนดีกว่าว่าจะมีเจ้าแดงตามมามั๊ย  :iconfreak:

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
รบกวนถามครับ Destiny ปีกแสง กับ Hi Nu ของ TT นี่หน้าลิงไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
รบกวนถามครับ Destiny ปีกแสง กับ Hi Nu ของ TT นี่หน้าลิงไหมครับ

ขอบคุณครับ

Hi Nu Gundam นี่เห็นว่าดีเลยนา เคยมีลง review ในห้องแกะกล่อง

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=4568.0

แถมใน buyer guide ก็ได้คะแนนสูงด้วย

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 08:23:25 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ผมคิดไปเองหรือเปล่าว่าของ TT พลาสติกมันบางลง  :icondizzy:

ออฟไลน์ kidnaper

• *
ผมคิดไปเองหรือเปล่าว่าของ TT พลาสติกมันบางลง  :icondizzy:

ผมก็คิดงั้นเช่นกันเลยครับ :iconcry:

ทั้งบางลง+มีอะไรดำๆ ติดมาอีกด้วย :iconfreak:
รับซื้อตัวนี้ครับใครขาย PM มาเลยครับ

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye

มีให้อุดให้ขัดกันมันเลย และต้องทำสีลูกเดียวสิน่ะเนี่ย เพราะเนื้อพลาสติกมันชั่ง.....  รับไม่ได้อย่างแรงตรงกลางอกที่มีรูนี่แหละ  แต่ถ้าอุดขัดทำสีแล้ว แยกไม่ออกแน่ว่าเป็นของแท้หรือของจีนแดง   :iconlike:

ออฟไลน์ takuya00

• **
  • Like: 8
มาแล้วครับ Review TT MG ZAKU 2.0
อาจจะมีคนผิดหวังกันเล็กน้อยสำหรับชาวMonoeye

กลายเป็นสาคูหน้ามืดตามัวซะงั้น(ตาหมอง กระจกมัว)
อาวุธมีรอยพลาสติกกลมๆอยู่เพียบ(คล้ายๆปีกของTT Dynumes 1/100) :iconfreak:

น่าผิดหวังไปซักหน่อย งานTTช่วงหลังนี่Dropลงมากนะครับ
แต่ว่า นอกจากเนื้อพลาสติกแล้ว อย่างอื่นน่าจะดีกว่าในReviewครับ เพราะว่าเท่าที่ผมดู เวปนี้คนต่อค่อนข้างจะ ตัดมั่ว ต่อเน่า พอสมควร :iconsweat:
มีลิงค์เพิ่มเติม
http://www.dachong.gz.cn/read.php?tid=7178
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2010, 06:52:58 PM โดย takuya00 »

• **
^
ดูไม่ได้หล่ะครับติดสมัครสมาชิคแล้วไม่รู้ช่องกันบอทตอบไร  :iconcry: