ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032006 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
รู้สึกร้านเจ้กับเฮีย ไม่ค่อยเอาพวก SD สามก๊ก ของ TT เข้ามาเลยอ่ะ

แวะไปดูทีไรเห็นแต่ยี่ห้อแปลกๆกับ GD

เข็ด 2 ยี่ห้อนี้ทำออกมาได้ ..........เฮ้อ..........

คอเดียวกันจริงๆ  :iconwish:  ใช่เลยอ่ะ อยากได้ของ TT แต่ร้านหน้าเบียร์ไม่ค่อยมี คราวก่อนเพ่งตั้งนานได้เตียวคับมาตัวเดียว :iconcry:
ปล. เล่น BB สามก๊กโมจีนมาสักแป๊บ ผมว่าของ TT ใช้ได้เลย ส่วน GZ ดีมากแต่หายากอ่ะ  (ส่วน GHD ปล่อยไปเถอะ) :iconcry:
...........

โชคดีจริงๆ ท่าน bird ผมเกือบเอาโจผีไม่มียี่ห้อมาแล้วน่ะ  :icondisapp:  ขอบคุณมากเลยคร้าบ
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 11:03:17 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
^
^
^

นั่นแนะ ซุ่ม Sd กานงี้ ถึงว่า จามไปหลายหน ฮุฮุ

SD ของ Ghd ที่แนะนำ ณ ตอนนี้ >>> 00 / 00 raiser ( มาอะยังหว่า ) / exia r2

** ที่เหลือของ ghd ช่างมันเหอะ  :iconnasty:

ส่วนที่บอกว่า ร้านเบียชอบเอา sd ตราแปลกๆๆ เข้ามานี่ เรื่องจิง ฮะ ที่เจอกับตัว คือ โจผี กับ กุยแก ( ลุงบันทำเบสใหม่ เลย วางที่เดิม ) ปรากฏว่า โจผี ชิ้นส่วนไม่เหมือน กับ ของ ลุงบัน ซะงั้น ที่จำได้ นะจะเป็น ดาบ หายไป 2 เล่ม  :iconfreak: 

ออฟไลน์ konohana

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
00 / 00 raiser ( มาอะยังหว่า ) / exia r2 ของ GD

เหมือนเห็นที่ร้านเจ้มาได้พักใหญ่ๆแล้วนิครับ

ส่วนตัวยังกล้าซื้อเพราะเข็ดยี่ห้อมันนี่ล่ะ

ท่านผู้ใดลองแล้วช่วยคอมเม้นคุณ

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
00 / 00 raiser ( มาอะยังหว่า ) / exia r2 ของ GD

เหมือนเห็นที่ร้านเจ้มาได้พักใหญ่ๆแล้วนิครับ

ส่วนตัวยังกล้าซื้อเพราะเข็ดยี่ห้อมันนี่ล่ะ

ท่านผู้ใดลองแล้วช่วยคอมเม้นคุณ���าพให้ทีนะครับ

oo sd รึเปล่าครับ  ผมซื้อมาแล้ว หล่อเกินนิดหน่อยช่วง แขนขา สีขาวทั้งดุ้น ต้องมาลง สีเอง เขาที่เป็น สี ทอง เป็นสติ๊กเกอร์ครับ  ดาบ หลวมนิดหน่อย  ใบมีดตรงไหล่ oo เป็นสีน้ำเงิน ไม่แยกสีครับ ข้อต่อค่อนข้างแน่นทุกส่วนหัวประกบ สนิท ชิ้นส่วนใสก็ok ครับ มีฐานเล็กให้ แต่  ไม่ชอบตรง สี น้ำเงินส่วนลำตัวกะไหล่มันอ่อนไปครับ เคยเห็นมีคนเอามารีวิว แล้ว ทำสีเพิ่มสวยกว่าเดิมๆเยอะครับ

ออฟไลน์ zillion

• **
  • Like: 0
MG ตัวต่อไปอยากให้เป็น EX-S  :iconwish:

ถ้าจริงผมก็เป็นครั้งแรกที่โดนติดกัน 2 ครั้ง  :iconlol:

แต่อยากได้ Zeta สุด  :iconlike:

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
MG ตัวต่อไปอยากให้เป็น EX-S  :iconwish:

ถ้าจริงผมก็เป็นครั้งแรกที่โดนติดกัน 2 ครั้ง  :iconlol:

แต่อยากได้ Zeta สุด  :iconlike:

ผมว่า TT ก็คงสนองความต้องการของเหล่าอาตี๋ที่เล่นโมน่ะ เฉพาะแค่ขายในจีนนี่ก็มหาศาลแล้วน๊ะ ที่ส่งมาขายบ้านเรา+เพื่อนบ้าน
รวมๆแล้วผมว่ายังไม่ถึง1ใน10ของยอดในจีนเลย ก็ต้องคอยเชียร์ให้อาตี๋ชาวโมมีความต้องการแบบใจเดียวกับเราหล่ะครับ TTจะได้ปั้มออกมาไวๆไง

ออฟไลน์ genocide_ps

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
พี่ TT เขาออดไลน์ใหม่แล้วครับ เป็น decal
http://yydllx.taobao.com/?search=y&scid=51545584&queryType=cat&categoryName=%B8%DF%B8%DF%20TT%20%C1%ED%CA%DB%CB%AE%CC%F9

ออฟไลน์ tumundermind

• *
มีใครไปสอย shin musha แบบมีฉากมาแล้วบ้างคับ

อยากทราบว่างานเป็นยังไงบ้าง

เห็นเจ้าของร้านบอกสวยกว่าแบบเก่าเยอะ

เลยอยากทราบข้อมูลจากคนที่มีไว้ในครอบครองว่าเป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• **
  • Use your illusion

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
มีใครไปสอย shin musha แบบมีฉากมาแล้วบ้างคับ

เห็นเจ้าของร้านบอกสวยกว่าแบบเก่าเยอะ

เลยอยากทราบข้อมูลจากคนที่มีไว้ในครอบครองว่าเป็นยังไงบ้าง

รอยตัดจะเห็นค่อนข้างชัดครับ ยิ่งส่วนที่เป็นสีทองนี่ชัดเจนที่สุดครับ

โดยรวมก็ถือว่าสวยครับ (สีสัน) แต่ตอนซื้อต้องดูแผงให้ดีดีฮะ เพราะที่ผมดูบางกล่องชุบสีมามีฟองอากาศเพียบเลย   :iconsweat:

พี่ TT เขาออดไลน์ใหม่แล้วครับ เป็น decal

ดูจากราคาแล้วถ้าเข้าไทยเกิน 120 บาท ผมว่าผมซื้อของลุงบันดีกว่าครับ  
แน่จริงพี่ตี๋ก๊อปดีคอลแซมมวลสิฮะ ถ้าราคานี้ดิ ผมจะซื้อทุกรุ่นเลย   :iconfreak:

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-461e001c0ed166dc25522fdb2a4d3843.jhtml?cm_cat=0

review MG Zeta Gundam HD-colour ของ GHD อ้ะคับ

เคยนึกเสียดายอยู่ว่าทำไมเจ๊กับเฮียไม่เอาเข้ามาหนอ   
พอดูรีวิวแล้ว รู้สึกว่าโชคดีมากที่หาซื้อไม่ได้    :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 10:32:00 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
sinanju กล่องใหญ่ไหมครับ พี่น้อง ถ้าเทียบกับ MG ทั่วๆไปเป็นอย่างไรครับ >, <, = ????
 :iconnosebleed:
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ alexia

• *
ดีใจจัง มีซากุมาแล้ว  :iconhappy: อยากได้สีเขียวพอดี มีตัวสีแดงแล้ว สอยมาจากฮ่องกงเมื่อปีก่อน
ถ้าออกพวกรุ่น จอนนี่ ไรเดนด้วยยิ่งดีเลยครับ

ออฟไลน์ spyda

• *
  • Like: -1
ไม่ทราบว่าโมจียเคยมียี่ห้อใดผลิต RX78-2 สเกล 1/144 บ้างมั้ยครับ คืออยากได้อ่า อิอิ :iconfreak:
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
sinanju กล่องใหญ่ไหมครับ พี่น้อง ถ้าเทียบกับ MG ทั่วๆไปเป็นอย่างไรครับ >, <, = ????

กล่องใหญ่กว่า MG ตัวธรรมดา(หมายถึง RX-78 v2) เทียบกับ Type-D ขนาดอาจจะเล็กกว่าหน่อย แต่หนากว่า

ออฟไลน์ zillion

• **
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-461e001c0ed166dc25522fdb2a4d3843.jhtml?cm_cat=0

review MG Zeta Gundam HD-colour ของ GHD อ้ะคับ

ขอบคุณครับ โชคดีหาซื้อไม่ได้จริงๆด้วย  :iconlol: รอต่อไป

ถ้าไม่ทันใจก็เดินไปหลังเดอะๆ แล้วพูอว่า ลุง.....ผมขอ Z 2.0 ตัว  :iconfreak:

กลองหนูจูประมาณกล่อง HG 1/100 วางเรียงหน้ากระดานกันครับ รองเอามาเทียบแล้ว = =b

ส่วน PG ผมว่าเป็นกล่องหนูจูวางเรียงหน้ากระดาน 2 กล่องแหมเลย  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2010, 08:23:57 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ moshizu

• **
ช่วงนี้ใครไปสะพานเหล็กมาบ้างครับ เห็น 00 1/100 กล่องรวมออกมารึยังครับ :iconlike: แล้วกูรูทั้งหลาย พอจะฟันธงได้มั้ยครับว่า จะมีแบบ GN Sword ออกมารึเปล่า  :iconfreak:(แบบของลุงบัน กล่องขาว)  กลัวหลังหักอา :icondisapp:

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2

งานดีครับ เป็นโมจีนที่ผมประทับใจที่สุดที่เคยต่อมา ให้เกรด A เลย
ข้อต่อแน่น เนื้อพลาสติกก็ดีขึ้น เหมือนของแท้มาก
คุ้มค่ากับค่าตัวครับ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
ช่วงนี้ใครไปสะพานเหล็กมาบ้างครับ เห็น 00 1/100 กล่องรวมออกมารึยังครับ :iconlike: แล้วกุรูทั้งหลาย พอจะฟันธงได้มั้ยครับว่า จะมีแบบ GN Sword ออกมารึเปล่า  :iconfreak:(แบบของลุงบัน กล่องขาว)  กลัวหลังหักอา :icondisapp:

หมอ bird คอนเฟิร์ม ว่า..  มีหักหลัง ชัว  :iconnasty:  แถม มันอาจจะใช้ พิมเดียวกันเลยก้ได้  :iconfreak:  :iconfreak:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
เห็นออนไลน์บางเจ้า TT pearl มาแล้ว รอรีวิวอย่างด่วน :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2010, 04:30:14 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ rjack

• *
ตอนนี้สะพานเหล็กยังมี MG Aile Strike อยู่มั้ยครับ
สัปดาห์ที่แล้วไปหาไม่ได้เลย ถามเจ้ เจ้บอกงาน GHD ขายไม่ออก ไม่เอามาแล้ว