ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031994 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ช่วยด้วยคร้าบ  MG strike freedom TT full burst mode อะมันกางปีกได้ไม่สุดอะ  :icondisapp:  (โดยเฉพาะคู่ล่าง)
ผมไปลองดูที่เคยมีคนรีวิวในเว็บนี้มาแล้วคับ  เค้ารีวิวรูปให้ดูด้วยว่าต้องทำไง (แต่อยากจะบอกว่าผมไม่เข้าใจจากรูปเลยครับ  :iconcry: )
ใครใจบุญช่วยคนโง่ๆ ทีคร้าบ  ผมทีีคร้าบ   :iconwish:

ปล. ผมถามถูกที่มั้ยเนี่ยครับ  คือคิดว่าคนที่เล่นโมจีนด้วยกันน่าจะซื้อเจ้าตัวนี้เหมือนผม (โมสามัญประจำบ้าน)  ก็เลยคิดว่าในกระทู้นี้น่าจะดีที่สุดครับ
     ถ้าผิดที่ก็ขออ��ัยแล้วก็ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ของท่านกางได้สุดเท่านี่ไหมครับ

ถ้าได้ผมว่าก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรน่ะครับ เพราะปีกมันซ้อนกัน 2 อัน อันหลังสุดอะที่เวลากางมันจะอยุ๋ด้านบน อันนี่นกางได้
ส่วนอันในสุด ของผมก็กางระหว่าง 2 อันได้น้อยเหมือนกันครับ เเทบไม่ได้เลย  :iconsmile:

ที่กางได้น้อยเพราะของ SF TT ระบบกลไกปีกหล่อมาไม่ดีอ่ะครับท่าน kai เลยต้องเหลาเดือยนิดหน่อยตอนประกอบ เพื่อให้สามารถหมุนไกได้สุด
ถึงอย่างนั้นเวลาหมุนปีกคู่หลังก็ยังต้องดันปีกคู่หน้าด้วยอ่ะครับมันถึงจะแยกได้เต็มที่ (แต่ถ้ากดหนักไปไกหมุนก็จะหัก หลายคนคงเจอกันมาถ้วนหน้า  :iconsweat:)

ปัญหานี้จะไม่เกิดกับโมแท้ครับ ลองด้วยตัวเองมาแล้วอ่ะ :iconcry:

ปล. Zaku2 ver.2 เข้าไทยเมื่อไรผมว่าราคาจะอยู่ที่ 6xx เชื่อผมป่ะ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 10:48:16 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ความจริงผมว่า SF กางได้เท่านี่ก็หรูเเล้ว 
อีกอย่างท่าน Pas รู้ไหมตัวที่ท่านเห็นคือตัวที่ผมซื้อเเล้วมีปัญหาการส่งการหน้านี่นั้นล่ะครับ
พอมาถึง Effect Part ที่เป็นเส้นใสๆ ก็ไม่มีให้ ดาบเลเซอร์ก็ไม่มี ตรงเเดงๆ ปิดหน้าผากก็ไม่มีอีก เฮ้อ... :iconcry:
ทีหลังจะซื้อของ คงต้องขอดู

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

ปล. Zaku2 ver.2 เข้าไทยเมื่อไรผมว่าราคาจะอยู่ที่ 6xx เชื่อผมป่ะ :iconnasty:
[/quote]

แหม พูดเหมือนตาเห็น แต่ MG ของ TT ถ้าไม่ใช่กล่องใหญ่พิเศษ อย่าง Sinanju หรือ Hi-V มันก็ราคาราวๆ 6XX อยู่แล้วนี่ อิ อิ  :iconwink:

ออฟไลน์ bewlite

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากสอบถามเรื่องเกี่ยวกับ  PG Mk-II อะครับ

ใครมีปัญหาตรงขาซ้าย ฉีดมาไม่เต็มบ้างอะครับ แก้ไขยังไงอ่า ถึงจะทำให้แน่นได้ :icondizzy:

ตอนจับยืนแล้วกลัวขาฉีด ล้มเอา

ออฟไลน์ siasen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
อยากสอบถามเรื่องเกี่ยวกับ  PG Mk-II อะครับ

ใครมีปัญหาตรงขาซ้าย ฉีดมาไม่เต็มบ้างอะครับ แก้ไขยังไงอ่า ถึงจะทำให้แน่นได้ :icondizzy:

ตอนจับยืนแล้วกลัวขาฉีด ล้มเอา

Yes,I'm. ของผมก็เป็นครับ ก็เลยเอา PC ที่เหลือตัดเป็นแผ่น พันรอบแกนเล็กที่ขันน๊อตอ่ะครับ แล้วก็เอาพลาสติกตัดเป็นแผ่นแหวนรองขันน๊อตปิดตอนยัดใส่ในตัวPCอีกตัวอ่ะครับ ก็ได้ความแน่นเพิ่มขึ้นมาแต่ก็ยังไม่สู้อีกข้างครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
zaku น่าสนมากคับยอมแมวซะหลายสีซื้อ TT ดีกว่าประหยัดดี
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

• กัน-โอตะ
  • *
ความจริงผมว่า SF กางได้เท่านี่ก็หรูเเล้ว 
อีกอย่างท่าน Pas รู้ไหมตัวที่ท่านเห็นคือตัวที่ผมซื้อเเล้วมีปัญหาการส่งการหน้านี่นั้นล่ะครับ
พอมาถึง Effect Part ที่เป็นเส้นใสๆ ก็ไม่มีให้ ดาบเลเซอร์ก็ไม่มี ตรงเเดงๆ ปิดหน้าผากก็ไม่มีอีก เฮ้อ... :iconcry:
ทีหลังจะซื้อของ คงต้องขอดู���าพสินค้าจริงทุกครั้ง ไม่งั้นไม่ไหวๆ  :icondizzy:

ผมว่าแล้วเชียวท่าน kai ว่าต้องเป็นตัวนั้น ผมเองก็โดนบ่อยเรยอ่ะ จนระยะหลังเริ่มไม่กล้ารับโมต่อแล้วถ้าหากไม่มีรายละเอียดหรือรับจากคนที่รู้จักกันจริงๆ เพราะบางทีดูจากรูปที่โพสก็ไม่รู้อ่ะครับว่ารอยตัดเป็นไง ตัดเส้นหยาบ/เนี้ยบไหม ข้อต่อหลวมแค่ไหน บลาๆๆ โอ้ย ปัญหาเยอะแยะ   :icondizzy:

คือไงดีอ่ะ บางทีปัญหาซื้อโมต่อแล้วราคาถูก แต่พอของมาถึงปรากฏว่าส���าพไม่ดีนั้นจะไปโทษคนขายฝ่ายเดียวก็ไม่ได้ ผมว่าหลายครั้งผู้ขายไม่ได้ตั้งใจหลอกนะ แต่มันเป็นทำนองว่าเขาตั้งราคาไว้ต่ำเพราะรู้ส���าพโมตัวเอง แต่คนซื้ออาจจะคาดหวังสูงเกินไปน่ะ  (ทางแก้ก็อย่างที่รู้กันคือไม่นัดดูของ ก็ต้องถามกันละเอียด แต่ก็นั่นล่ะถามมากเกินเด๋วก็รู้สึกไม่ดีอีก  :iconnosebleed:)

พูดง่ายๆ หนีโมจีนมาเล่นโมมือสองก็ใช่ว่าจะทางสะดวกเสมอไปอ่ะครับ  :iconsweat: (วกกลับมาเรื่องโมจีนได้ในท้ายสุด 555)

ปล.ท่าน kai กลับจากซิดนีย์แล้วเหรอคร้าบบ อิอิ :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 12:42:29 AM โดย pas20 »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ทีหลังจะซื้อของ คงต้องขอดู���าพสินค้าจริงทุกครั้ง ไม่งั้นไม่ไหวๆ  :icondizzy:

ผมว่าแล้วเชียวท่าน kai ว่าต้องเป็นตัวนั้น ผมเองก็โดนบ่อยเรยอ่ะ จนระยะหลังเริ่มไม่กล้ารับโมต่อแล้วถ้าหากไม่มีรายละเอียดหรือรับจากคนที่รู้จักกันจริงๆ เพราะบางทีดูจากรูปที่โพสก็ไม่รู้อ่ะครับว่ารอยตัดเป็นไง ตัดเส้นหยาบ/เนี้ยบไหม ข้อต่อหลวมแค่ไหน บลาๆๆ โอ้ย ปัญหาเยอะแยะ   :icondizzy:

คือไงดีอ่ะ บางทีปัญหาซื้อโมต่อแล้วราคาถูก แต่พอของมาถึงปรากฏว่าส���าพไม่ดีนั้นจะไปโทษคนขายฝ่ายเดียวก็ไม่ได้ ผมว่าหลายครั้งผู้ขายไม่ได้ตั้งใจหลอกนะ แต่มันเป็นทำนองว่าเขาตั้งราคาไว้ต่ำเพราะรู้ส���าพโมตัวเอง แต่คนซื้ออาจจะคาดหวังสูงเกินไปน่ะ  (ทางแก้ก็อย่างที่รู้กันคือไม่นัดดูของ ก็ต้องถามกันละเอียด แต่ก็นั่นล่ะถามมากเกินเด๋วก็รู้สึกไม่ดีอีก  :iconnosebleed:)

พูดง่ายๆ หนีโมจีนมาเล่นโมมือสองก็ใช่ว่าจะทางสะดวกเสมอไปอ่ะครับ  :iconsweat: (วกกลับมาเรื่องโมจีนได้ในท้ายสุด 555)

ปล.ท่าน kai กลับจากซิดนีย์แล้วเหรอคร้าบบ อิอิ :iconnasty:

กลับมาสักพักเเล้วครับ  :iconnasty:
ผมน่ะหนีโมจีนไปเล่นโมจีนมือสองไงครับ เรื่องเลยแป็นแบบนี่  :iconlol:
ตอนนี่กำลังเริ่มระบายของที่ไม่ได้ชอบมากออกเเล้ว หวังว่าจะเป็นทุนไปสอยเจ้า MK2 ใหม่  :iconlove:
เเต่พอ rep บนๆ มีเเต่คนบ่นขาซ้ายไม่เเน่น ยืนไม่ค่อยได้อีก เฮ้อ ....  :iconnosebleed:
สงสัยต้องรอของ ล็อตใหม่ไปเลยเเฮะ   :iconwink:

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
Zaku II *0* . . . . โดนเต็มๆ

แต่ถ้ามันออก Charcustom มี . . . เจ็บ  :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 09:24:21 AM โดย zillion »

ออฟไลน์ wolfer

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 05:04:07 PM โดย wolfer »

• กัน-โอตะ
  • *
เยี่ยมเลย ในที่สุดโจผี TT ก็มาซะที  แต่ไหนๆ แล้ว ก็น่าจะพ่วงซิหลงมาด้วยอีกสักตัวอ่ะ  :iconsweat:
ปล. กลับมาเล่น BB สามก๊กดีกว่าแฮะเรา  :iconnasty:
............

ไม่มีเวลาต่อโมตัวใหญ่น่ะครับคุณคิด เลยต้องมาหาของเล็กๆ แทน  :iconcry:  (ไปมาชักติดใจแฮะ)
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 05:45:24 PM โดย pas20 »

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
เยี่ยมเลย ในที่สุดโจผี TT ก็มาซะที  แต่ไหนๆ แล้ว ก็น่าจะพ่วงซิหลงมาด้วยอีกสักตัวอ่ะ  :iconsweat:
ปล. กลับมาเล่น BB สามก๊กดีกว่าแฮะเรา  :iconnasty:

จะกลับไปนอกลาย อีกแล้วหรอครับ k.pas หุหุ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
Zaku2 ออกมาแล้วเนี่ย :iconwish: อยากได้สุดๆๆเลย ชอบมากมายกับการออกแบบ ms รุ่นนี้ หวังว่าพี๋จะก็อบมาเนียนนะ :iconsweat:

• **

Zeta 2.0 GHD ออกมานานยังครับ :icondisapp: แล้วส

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
ออกนานแล้วครับ แต่เจ๊กับเฮีย งดนำเข้ายี่ห้อ GD/GHD แล้วครับ

แต่ถ้าสร้างกระแสเป็นตัว ๆ ไปก็อาจจะพอมีหวังฮะ    :iconfreak:

--------------------------

รู้สึกจะงดนำเข้ามานานแล้วครับ ร้านเจ๊ที่ขาย ๆ อยู่ก็ตัวเก่าค้างสต๊อกทั้งนั้นฮะ   :iconfreak:   
ส่วนร้านหน้าเบียร์ที่มีอยู่เค้าบอกว่าทางโน้นส่งของมาผิด    :iconsweat:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 10:14:05 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ jediknight

• *
^
^
^
อ้าว งดนำเข้าเลยเหรอครับ แหมพึ่งไปสอย RX-178 MODEL GD MK-II (Titan) V2.0 มาเมื่อวันสิ้นปีนี้เองนะนี่

ZETA 2.0 ก็น่าสอยอยู่นะครับ  อย่างงี้ไม่รู้จะมีหวังได้เล่นรึปล่าวก็ไม่รู้

:iconsweat:

• **
หาไม่กลัวไม่เท่า หาได้แล้วส

ออฟไลน์ jediknight

• *
^
^
^
แต่ถ้า PG MK-II ราคาลงต่ำกว่า 2xxx เมื่อไหร่ ก็น่าเล่นอยู่นะ  น่าจะคุ้มกว่าเล่นของลุงนะครับ (ถึงแม้จะมีจุดให้ติอยู่บ้างก็ตาม) ผมว่านะ     :iconlike:

แต่ ZAKU เนี่ย ถ้ามาเมื่อไหร่ โดนแน่ๆ จะเอามายืนคู่กับเจ้าขาว 2.0 ซะเลย     :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 10:20:38 PM โดย jediknight »

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
MG ตัวต่อไปอยากให้เป็น EX-S  :iconwish:

ออฟไลน์ konohana

• *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
รู้สึกร้านเจ้กับเฮีย ไม่ค่อยเอาพวก SD สามก๊ก ของ TT เข้ามาเลยอ่ะ

แวะไปดูทีไรเห็นแต่ยี่ห้อแปลกๆกับ GD

เข็ด 2 ยี่ห้อนี้ทำออกมาได้ ..........เฮ้อ..........