ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032064 ครั้ง)

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ขอราคาตัว hi nu 1/100 กับตัว avalanche exia 1/100 ด้วยครับ ใครทราบไหม

ที่จำได้ Hi-nu 8XX ครับ AV Exia 4XX ครับ

ออฟไลน์ haron

• *
  • Like: 0
ดูราคาในเท้าเบา 1หยวนเท่ากับ5บาทแล้วรู้สึกได้เลยนะว่าถึงเราจะซื้อได้ถูกแล้ว แต่มันก้น่าจะยังถูกกว่านี้ได้อีก :iconcry: :iconcry: :iconcry:

• *
ดูราคาในเท้าเบา 1หยวนเท่ากับ5บาทแล้วรู้สึกได้เลยนะว่าถึงเราจะซื้อได้ถูกแล้ว แต่มันก้น่าจะยังถูกกว่านี้ได้อีก :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ถ้าคำนวนตามเงินหยวนตรงๆ อ่ะใช้ครับ หยวนละ 5 บาท
แต่ว่า...
เราไม่สามารถสั่งเองที่ taobao ได้ครับ

ผมเคยลองสมัครแล้ว ตอนสั่งของขั้นตอนแรกทำได้ครับ
แต่พอจะสั่งจริงระบบจะให้เราป้อนที่อยู่ซึ่งต้องเป้นที่อยู่ในจีนเท่านั้น
ตรงนี้แหละครับที่มีปัญหา

แต่ก็มีเว็บไทยบางเว็บที่เราสามารถฝากสั่งซื้อสินค้าใน taobao ได้
แต่เขาจะคิดที่หยวนละ 5-6 บาท
เรื่องราคาที่หยวนละ 6 บาท ไม่ใช่ปัญหาครับ ปัญหาอยู่ที่ค่าขนส่ง
เขาบอกมาว่า 5 กิโลกรัมแรก 1600 บาท กิโลต่อไป 350 บาท
สรุปง่ายๆก็ กิโลกรัมละ 350 บาท
แล้วยังมีค่า

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
ขอเสรืมครับ ถึงคุณจะมีโอกาสได้ไปที่จีนและคิดว่าจะหิ้วกลับมา คุณเจอร้านขาย เขาก็ฟันคุณเกือบ5เท่าอยู่ดีครับ ^^จากท่านผู้หนึ่งที่มีโอกาสได้สัมผัสมาแล้วครับ^^"

ออฟไลน์ mike_design27

• *
  • Like: -6
ขอโทษนะครับ ขอถามหน่อยครับ ผมไปสะพานเหล็ก ก็บ่อยแต่หาร้านโมจีนไม่เจอซักที ดูแผนที่ก็ไม่เข้าใจนะครับ อยากได้แบบละเอียดหน่อยนะครับ สมมุติว่าผมอยู่ตรงทางขึ้น

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ขอโทษนะครับ ขอถามหน่อยครับ ผมไปสะพานเหล็ก ก็บ่อยแต่หาร้านโมจีนไม่เจอซักที ดูแผนที่ก็ไม่เข้าใจนะครับ อยากได้แบบละเอียดหน่อยนะครับ สมมุติว่าผมอยู่ตรงทางขึ้น��ิรมย์พลาซ่านะครับ ขอบคุณมากๆครับผม

:icondisapp: พูดเป็นเล่นนา ถ้าเดินทะลุออกจาก��ิรมย์พลาซ่ามาสะพานเหล็ก ก็เลี้ยวซ้ายเดินตรงมา(เดินมาทางด้านถนนเจริญกรุง) จนถึงปากทางเข้าตึกที่มีร้าน Leo Toy อยู่ ร้านหน้าเบียร์ตั้งอยู่ปากทางเข้าตรงนั้นแหละ แล้วเดินข้ามคลองมาอีกฝั่ง แล้วเดินย้อนกลับ มองดูตรอกเล็กๆ ที่อยู่ทางด้านซ้าย(ทะลุึไปเวิ้งนครเกษมได้) ร้านเจ้จะตั้งอยู่ในตรอก มองไำม่เห็นนี่แปลกมาก เพราะทั้ง 2 ร้านนี่ตั้งกล่องโมจีนได้เกะกะ ขวางหูขวางตามาก ไม่อยากเห็นก็ต้องเห็นละ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2010, 11:45:17 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
^^

ผมไปครั้งแรก หลงอยู่ชั่วโมงนีงอ่ะครับ
มัวแต่นั่งกินกาแฟอยู่ (ข้างร้านสิงโตอ่ะครับ)

ยังไงก้อสังเกตุดูตามที่คุณ xenophage บอกน่ะครับ

หาไม่ยากหรอก :iconvsign:

ออฟไลน์ mike_design27

• *
  • Like: -6
แล้วเดินข้ามคลองมาอีกฝั่ง แล้วเดินย้อนกลับ มองดูตรอกเล็กๆ ที่อยู่ทางด้านซ้าย(ทะลุึไปเวิ้งนครเกษมได้) ร้านเจ้จะตั้งอยู่ในตรอก มองไำม่เห็นนี่
ตรงนี่อะงงนิดหน่อยนะครับ
ส่วนใหญ่ผมจะไปทางด้านทางเข้าอีกฝั่งหนึ่งนะครับ ที่ข้างหน้าปากทางเข้าขาย พวกหนังเยอะๆอะครับ
ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง แฮะๆ

ออฟไลน์ vesso

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ขอเสรืมครับ ถึงคุณจะมีโอกาสได้ไปที่จีนและคิดว่าจะหิ้วกลับมา คุณเจอร้านขาย เขาก็ฟันคุณเกือบ5เท่าอยู่ดีครับ ^^จากท่านผู้หนึ่งที่มีโอกาสได้สัมผัสมาแล้วครับ^^"

ช่ายครับ.......ต้องต่อแบบหักคอกานไปเรย 480 หยวน ต่อเหลือ 100 หยวน   :iconnasty:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ nubirdza

• *
ไหนๆๆ แสงระวี  ออกแว้ว งั้น ปูเสื่อรอ arche กับ 0 ละกาน  :iconnasty:

ออฟไลน์ mg-dang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
โมจีนถ้ารู้สึกว่าราคาแพง ลองดูโมประกอบแล้วบ้างก็ดีครับ เพิ่มอีกนิดหน่อยได้ของดี แต่ต้องใจเย็นๆ นะครับ เล่นนานๆ จะรู้ว่าเราไม่จำเป็นต้องรีบซื้อโมเลย
สำหรับผมคิดว่า ราคาโมจีนต้อง 1/3 หรือไม่เกิน 1/2 ยังพอรับได้(บางตัว) 

ออฟไลน์ neo747

• *
  • Like: -7
ช่วยด้วยคร้าบ  MG strike freedom TT full burst mode อะมันกางปีกได้ไม่สุดอะ  :icondisapp:  (โดยเฉพาะคู่ล่าง)
ผมไปลองดูที่เคยมีคนรีวิวในเว็บนี้มาแล้วคับ  เค้ารีวิวรูปให้ดูด้วยว่าต้องทำไง (แต่อยากจะบอกว่าผมไม่เข้าใจจากรูปเลยครับ  :iconcry: )
ใครใจบุญช่วยคนโง่ๆ ทีคร้าบ  ผมทีีคร้าบ   :iconwish:

ปล. ผมถามถูกที่มั้ยเนี่ยครับ  คือคิดว่าคนที่เล่นโมจีนด้วยกันน่าจะซื้อเจ้าตัวนี้เหมือนผม (โมสามัญประจำบ้าน)  ก็เลยคิดว่าในกระทู้นี้น่าจะดีที่สุดครับ
     ถ้าผิดที่ก็ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 05:46:38 PM โดย neo747 »

ออฟไลน์ Tozinki

• *
  • แบกกล้อง...ไปต่อโม...
เจอ���าพนี้มาครับของ Pearl Mirror Coating Version ชิ้นส่วนที่หลายท่านอาจเป็นกังวลอยู่ มันไม่เขียวแล้ว  :iconwish:
ข้อมูลยังไม่แน่ใจนะครับ แต่คิดว่าใช่นะครับ พี่จีนเค้ามีอะไรพัฒนาขึ้นอีกแล้ว  :iconnasty: 
ว่าแต่ราคาจะเป็นอย่างไรน้อ... :iconsweat:

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-f9c974a358c05d23ef1b6cb8fafbca81.htm

โอ้ว.. ราคาคงจะ 7XX (เกือบกลาง) ไม่น่าเกินนี้
v
v
v

ขอบคุณ คุณStaRoPlaTiNuM ด้วยครับ ไม่เคยลองล้างซักที แต่ตอนนี้ตัวเก่าก็ มรดกให้หลานไปแล้ว เพราะมันเขียวขัดตา :iconcry:
งานนี้คงต้องทวงคืนซะแล้ว
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 07:05:18 PM โดย Tozinki »
   ดองไว้เหอะ ตอนอยากจะเล่นแล้วจะหาไม่ได้  

ออฟไลน์ ramuzath

• *

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
ในที่สุดพี่จีนแดง ก็ปั้ม MG Zaku ออกมาจนได้น่ะ ดีเลยคราวนี้ได้เห็นกองทัพ Zaku ซะแล้ว  :iconlol:  :iconlol:  :iconlol:

• *
ขนปีก TT PG Wing ผมลองใช้มือถูๆ+ล้างด้วยน้ำยาล้างจาน
คราบเขียวๆมันก็ออกนะครับ มันก็ดูขาวดี

คราบเขียวๆที่ขนปีก ผมเข้าใจว่า คงเป็นคราบน้ำมันที่ใช้เคลือบแบบหล่อมากกว่าครับ
ผมเลยใช้มือถูออกได้

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ออก Zaku II ตาม Gundam มาติดๆ นึกแล้ว TT กล้าเอา Rx-78 V.2 ออกมา อีกหน่อยคงมี Zaku II ตามมาชัวร์ (ทีแรกนึกว่าตัวแรกจะเป็น Char's Zaku ซะอีก) แต่อยากได้ตัว Black Tri-Star หรือไม่ก็ ตัวขาวของ ชิน มันจะออกมาเป็นซีีรียส์ไหมนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 07:04:59 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
ออก Zaku II ตาม Gundam มาติดๆ นึกแล้ว TT กล้าเอา Rx-78 V.2 ออกมา อีกหน่อยคงมี Zaku II ตามมาชัวร์ (ทีแรกนึกว่าตัวแรกจะเป็น Char's Zaku ซะอีก)

เพราะว่า TT จะหักหลังเจริญรอยตามลุงบันยังไงล่ะครับ ทำแบบโมลทั้งที ออกหลายๆตัวไปเลย สุดคุ้ม  :iconlol:  :iconlol:  :iconlol:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ช่วยด้วยคร้าบ  MG strike freedom TT full burst mode อะมันกางปีกได้ไม่สุดอะ  :icondisapp:  (โดยเฉพาะคู่ล่าง)
ผมไปลองดูที่เคยมีคนรีวิวในเว็บนี้มาแล้วคับ  เค้ารีวิวรูปให้ดูด้วยว่าต้องทำไง (แต่อยากจะบอกว่าผมไม่เข้าใจจากรูปเลยครับ  :iconcry: )
ใครใจบุญช่วยคนโง่ๆ ทีคร้าบ  ผมทีีคร้าบ   :iconwish:

ปล. ผมถามถูกที่มั้ยเนี่ยครับ  คือคิดว่าคนที่เล่นโมจีนด้วยกันน่าจะซื้อเจ้าตัวนี้เหมือนผม (โมสามัญประจำบ้าน)  ก็เลยคิดว่าในกระทู้นี้น่าจะดีที่สุดครับ
     ถ้าผิดที่ก็ขออ��ัยแล้วก็ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ของท่านกางได้สุดเท่านี่ไหมครับ

ถ้าได้ผมว่าก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรน่ะครับ เพราะปีกมันซ้อนกัน 2 อัน อันหลังสุดอะที่เวลากางมันจะอยุ๋ด้านบน อันนี่นกางได้
ส่วนอันในสุด ของผมก็กางระหว่าง 2 อันได้น้อยเหมือนกันครับ เเทบไม่ได้เลย  :iconsmile:

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
มีซาคุออกแล้วดีใจจังว่ากำลังจำไปขนที่ฮ่องกงอยู่เลย ออกจิงปะเนี้ย :iconwish: