ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031993 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zazzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
^ผมว่าไม่น่าเป็นทุกตัว เพราะผมซื้อ GN Archer มาด้วยตรงส่วนสีขาวยังไม่เห็นรอยดำซักจุดนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 06:35:29 PM โดย Zazzer »

ออฟไลน์ haron

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ถามคนเคยต่อunicon ตัวนี้มีปัญหามากไหม อยากได้มาก ได้อ่านที่เคยรีวิวแล้ว อยากรู้ว่ามี comment อื่นอีกหรือเปล่า

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
แผ่นเรืองแสงมีขายในไทยนานแล้วครับ เซิร์จในกุเกิ้ลคำว่า "สติ๊กเกอร์เรืองแสง" มีเพียบเลย ราคาแตกต่างกันไปตามขนาด

มันอยู่นานไหมคับ แบบว่าตอนปิดไฟมันจะสว่างตลอดเลยป่าวคับ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ ramuzath

• *
ถามคนเคยต่อunicon ตัวนี้มีปัญหามากไหม อยากได้มาก ได้อ่านที่เคยรีวิวแล้ว อยากรู้ว่ามี comment อื่นอีกหรือเปล่า
ไม่มีปัญหานะครับข้อต่อแน่นแต่ถ้าเปลี่ยนโหมดบ่อยก้มีหลวม แต่ผมต่อแบบไม่มีปืนกล+ฐานนะครับ โอเคเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 09:29:43 PM โดย ramuzath »

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
แผ่นเรืองแสงมีขายในไทยนานแล้วครับ เซิร์จในกุเกิ้ลคำว่า "สติ๊กเกอร์เรืองแสง" มีเพียบเลย ราคาแตกต่างกันไปตามขนาด

มันอยู่นานไหมคับ แบบว่าตอนปิดไฟมันจะสว่างตลอดเลยป่าวคับ

อันนี้ไม่รู้ครับ ต้องลองเล่นดู  :iconlol: ผมยังไม่เคยใช้ แค่ลองเซิร์จหาดูก็เจอเข้า

ออฟไลน์ wolfer

• *
คำเตือน - Seravee 1/144 T T ลองขอเจ๊แกะดู ปรากฎว่า พลาสติกส่วนสีขาว มีคราบรอยดำๆเป็นจุดๆ เห็นได้ชัดพอสมควร เป็นอยู่หลายชิ้น โดยเฉพาะส่วนขาที่เป็นชิ้นใหญ่ ถ้าเอามาทำสีก็โอเค แต่เอามาต่อดิบคงไม่เหมาะ

มันเป็นปกติสำหรับ TT อยู่แล้วแแหละครับ เป็นทุกตัวครับ ไม่ใช่เฉพาะ seravee เพียงแต่สีขาวมันเห็นชัดเท่านั้นเอง

V
V
V

เป็นนะครับ ทั้ง OO gundam/O raiser/Gadessa(เขียวๆ ยังงั้น)/Cherudim ที่ต่อมามีผิวสกปรกทั้งนั้นครับ เพียงแต่มันจะมากน้อยแค่ไหน

ยืนยันอีกคนครับ เจ้าvirtue 1/100ล๊อตล่าสุด ตรงขาเต็มๆเลยครับ จุดๆ ด่างๆ เยอะแยะ  เห้ออออ  :icondizzy: :icondizzy:
แต่แปลกที่ผมซื้อของล๊อตเก่าอย่างเช่นUnicorn+ปืน ไม่ยักกะมีครับ ผิวเรียบกว่าด้วย ถึงแม้จะเป็นผิวแบบมันๆไปหน่อย

ออฟไลน์ Zazzer

• **
วันนี้ลองต่อ GN Archer เสร็จแล้ว อยากบอกว่า มัน"เมพ"มาก ลายชัด ต่อง่าย พลาสติกไม่มีรอยสกปรกหรือบุ๋มเลย ที่สำคัญหน้าไม่ลิง :iconnasty:

ว่าแต่ท่านใดมี Strike E+IWSP ของ TT บ้างครับ อยากเห็นหน้าตาจังครับ จะได้ตัดสินใจได้ซักทีว่าซื้อดีไหม กลัวหน้าลิง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2010, 02:29:14 AM โดย Zazzer »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
วันนี้ลองต่อ GN Archer เสร็จแล้ว อยากบอกว่า มัน"เมพ"มาก ลายชัด ต่อง่าย พลาสติกไม่มีรอยสกปรกหรือบุ๋มเลย ที่สำคัญหน้าไม่ลิง :iconnasty:

ว่าแต่ท่านใดมี Strike E+IWSP ของ TT บ้างครับ อยากเห็นหน้าตาจังครับ จะได้ตัดสินใจได้ซักทีว่าซื้อดีไหม กลัวหน้าลิง

ลิงครับแต่ผมพอรับได้

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
วันนี้ไปโมจืนร้านตรงหน้าลีโอทอย มาไปถามชินนันจูแบบมีบาซูก้า เค้าว่าหมดไปแล้ว แล้วไม่เอามาแล้วเพราะมันแพง ผมว่าผมก็อ่านในนี้บ่อยนะครับ ไม่ยักเห็นมีใครบอกว่าเข้ามาแล้วเลยอะ  แล้วตกลงมันเข้ามาแล้วจิงปะเนี้ยใครไปซื่อมาแล้วบอกหน่อยครับ แล้วยูนิคอนแบบมีปื่นกล 10xx แพงไปปะครับไม่รู้ร้านเจ้เท่าไรไม่ได้ไปถามเลยอะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ :iconcry:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
เท่าที่ผมดู กล่องรวมชินันจู+บาซูก้า ยังไม่มีฮะ ที่เข้ามาเป็นชุดแต่งเรซิ่น+บาซูก้า ราคาแพงกว่าตัวชินันจู (TT) ซะอีก   :iconfreak:

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
อ้าวเหลอครับ งั้งผมก็โดนขี้จุ้ เบ้ เบ สิครับ เค้าบอกว่ามาแล้วราคา15xx ก็เลยคิดว่าจิงๆนะนี้ย อ้ายังไม่มาก็สบายใจครับ  ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ artimis

• *
อยากเห็นรูปของ Strike E+IWSP ของ TT บ้างอ่ะครับ

ที่หาดูlinkตายไปหมดแล้ว กำลังตัดสินใจจะซื้อ

อยากลองเล่นโมจีนดูบ้าง

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
วันนี้ไปโมจืนร้านตรงหน้าลีโอทอย มาไปถามชินนันจูแบบมีบาซูก้า เค้าว่าหมดไปแล้ว แล้วไม่เอามาแล้วเพราะมันแพง ผมว่าผมก็อ่านในนี้บ่อยนะครับ ไม่ยักเห็นมีใครบอกว่าเข้ามาแล้วเลยอะ  แล้วตกลงมันเข้ามาแล้วจิงปะเนี้ยใครไปซื่อมาแล้วบอกหน่อยครับ แล้วยูนิคอนแบบมีปื่นกล 10xx แพงไปปะครับไม่รู้ร้านเจ้เท่าไรไม่ได้ไปถามเลยอะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ :iconcry:

ยูนิ + ปืนกล 10xx ผมว่าก็โอน่ะครับ กลางๆ ไม่เเพงเกินไป  :iconsmile:

ออฟไลน์ takuya00

• **
  • Like: 8
ยูนิคอนTTแบบธรรมดาตอนนี้เท่าไหร่เพื่อเสาร์นี้จะไปสอย :iconwish:

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• *
  • Like: 1
ยูนิคอนTTแบบธรรมดาตอนนี้เท่าไหร่เพื่อเสาร์นี้จะไปสอย :iconwish:

ที่ผมเคยถามเจ๊ไว้ประมาณ 1 อาทิตย์ก่อน 7XX ครับ

ออฟไลน์ zaftomni

• *
ไม่มีปัญหานะครับข้อต่อแน่นแต่ถ้าเปลี่ยนโหมดบ่อยก้มีหลวม แต่ผมต่อแบบไม่มีปืนกล+ฐานนะครับ โอเคเลยนะครับ

ตัวกล่องธรรมดาผมเคยต่อแล้วครับ
ผมว่าลำตัวทำออกมาดีมากเลย  จะมีปัญหาก้อตรง...
        เกราะขาว บางส่วนหลุดง่าย
        ตัวที่ยึดโล่กัแขนก้อหลุดง่าย
       หน้าตา หล่อคับ

แต่ถ้าไม่คิดมากอาไรก้อพอไหว โมจีนนิ คุ้มครับ :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2010, 05:54:43 PM โดย zaftomni »

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos

ที่ผมเคยถามเจ๊ไว้ประมาณ 1 อาทิตย์ก่อน 7XX ครับ

ราคามันชักแปลกๆ แล้วแฮะ ยูนิค่อนธรรม เมื่อก่อนอยู่ที่ 6** ที่ร้านหน้าเบียขาย แต่ตอนนี้ที่ไปถามมามัน 8** สรุปตอนนี้ เจ๊แกขายถูกกว่าแล้วสินะ 55+ :iconlol:
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• *
วันอาทิตย์ไปถามยูนิร้านเบียร์มาก็7xx นิครับ ถามกับเฮีย

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ผมว่าหลัง ๆ ถ้าโทรศัพท์ไปถามราคามันชักเเพงกว่าถามหน้าร้านหรือเปล่า
ไม่ก็มาจากหน้าคุ้นราคาเลยเบากว่า
เพราะผมว่าคนขายบางคนคงคิดว่า " เฮ้ย !! ไอ้นี่หน้าไม่คุ้นเลย ทำไมมีเบอร์โทรมาถามราคาร้านเราได้ " รู้งี่บอกราคาสูงๆ ไว้ก่อนดีกว่า  :iconnasty:

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เดือนสุดท้าย กับ เดือนต้นปี นี่เงินมันช็อตจริงเเฮะ มีเเต่รูไหลออกอย่างเดียวเลย
เเล้วแบบนี่ เมื่อไหร่จะได้น้อง MK2 มานอนกอดที่บ้านละนี่  :iconcry:

• *
ขอราคาตัว hi nu 1/100 กับตัว avalanche exia 1/100 ด้วยครับ ใครทราบไหม