ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031876 ครั้ง)

ออฟไลน์ yamori

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
seravee (TT) ร้านเจ๊เข้าแล้วนะครับ แต่ราคาแพงขึ้นนิดหน่อย มารายงานให้ทราบครับ

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
seravee (TT) ร้านเจ๊เข้าแล้วนะครับ แต่ราคาแพงขึ้นนิดหน่อย มารายงานให้ทราบครับ

มี OO Raiser ด้วย(1/144 นะ) ที่ว่าแพงขึ้นนิดหน่อยนั้น อาจจะแพงเฉพาะกล่องของคุณคนเดียวก็ได้้นะ   :iconlol:

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ไทยมีขายตามเน็ตออนไลน์ครับ ผมคิดจะหามาใช้อยู่เหมือนกัน แต่รู้สึกว่าของเท้าเบาจะถูกกว่าครับน่าซื้อจริงๆ

ถ้ามีคนเอาเข้า เรท x10 ก็ยังถูกกว่าพวกที่ขายตามเน็ตเป้นเท่าเลย.... :iconlol:(แอบอยากได้เหมือนกันะเนี่ย)

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
มากไปแล้วฐานน่ะ มันก็ไม่น่าจะก๊อปยากอะไรนะ :icondisapp:

ออฟไลน์ wolfer

• *
มากไปแล้วฐานน่ะ มันก็ไม่น่าจะก๊อปยากอะไรนะ :icondisapp:

ผมว่า คงกลัวเรื่องลิขสิทธิ์มั้งครับ :iconsweat: ไม่ใช่เพราะก๊อปไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :icondisapp:เห็นฐานแล้วรับไม่ได้-*-

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-a588b5973e595e9ff5f54bdb366a86f9.htm
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-baf506af7069ce11a33bdb5d159b46dd.jhtml

เดี๋ยวนี้มีโมเรซิ่นด้วยเหรอเนี่ย แจ่มไปเลย :iconwish:

อยากได้มากจาหาชือได้ที่ไหนครับ  ขอเข้าก้วนด้วยคนครับ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
^
^
^
^
คงต้องติดต่อร้าน เจ๊ กับร้าน เฮีย ดูมั้งครับ ว่าจะสั่งมาขายบ้างรึเปล่า :iconsweat:

ออฟไลน์ jangirman

• *
  • Like: 1
ขอถามหน่อยครับ

ผมไปซื้อ Destiny EBM จาก เจ๊โมจีนสะพานเหล็ก

ตอนซื้อแกก็เช็คแผงครบแล้ว พอตอนประกอบ งานเข้าเลย แผง K หายทั้งแผง  :iconcry:

แบบนี้เจ๊แกจะรับเปลี่ยนหรือคืนรึเปล่าครับ  :iconcry:

นี้คือรูปแผงที่หาย

• *

ผมไปซื้อ Destiny EBM จาก เจ๊โมจีนสะพานเหล็ก

ตอนซื้อแกก็เช็คแผงครบแล้ว พอตอนประกอบ งานเข้าเลย แผง K หายทั้งแผง  :iconcry:

แบบนี้เจ๊แกจะรับเปลี่ยนหรือคืนรึเปล่าครับ  :iconcry:

งานเข้าละสิ  :iconfreak: คิดว่าเจ้คงไม่ให้เปลี่ยน ผมเองเคยจะเปลี่ยนกล่องเหมือนกัน ตอนนั้นซื้อ Destiny พอจะออกจากร้าน แต่หันกลับมา คิดจะขอเปลี่ยนเป็น Sword Impulse เจ้ยังไม่ยอมเลย แต่นั้นมัน มันคนละกรณีกันซะด้วย ยังไงลองกลับไปร้านก่อน แต่โดยส่วนตัวคิดว่า "เจ้ไม่ยอม" เพราะตอนออกจากร้านเช็คแผงให้แล้วว่าครบ... :iconlol:

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่ขอให้เจ๊แกใจอ่อนเปลี่ยนให้  :iconwish:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
แผ่นเรืองแสงแบบนี้จะมีคนรับมาไหมอ่ะคับ แล้วมันตกแผ่นเท่าไรไม่รู้ค่าเงินโมจีนอ่ะคับ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-3a99dc4652c3ade2c988c687ea75cc38.htm
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
แผ่นเรืองแสงมีขายในไทยนานแล้วครับ เซิร์จในกูเกิ้ลคำว่า "สติ๊กเกอร์เรืองแสง" มีเพียบเลย ราคาแตกต่างกันไปตามขนาด

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-2b112bbb744f9ed2d72a681a8bcff04a.htm

ในที่สุดกล่องรวมก็ออกซะที :iconwish:

ออฟไลน์ zeroray

• *
  • Like: -1

งานเข้าละสิ  :iconfreak: คิดว่าเจ้คงไม่ให้เปลี่ยน ผมเองเคยจะเปลี่ยนกล่องเหมือนกัน ตอนนั้นซื้อ Destiny พอจะออกจากร้าน แต่หันกลับมา คิดจะขอเปลี่ยนเป็น Sword Impulse เจ้ยังไม่ยอมเลย แต่นั้นมัน มันคนละกรณีกันซะด้วย ยังไงลองกลับไปร้านก่อน แต่โดยส่วนตัวคิดว่า "เจ้ไม่ยอม" เพราะตอนออกจากร้านเช็คแผงให้แล้วว่าครบ... :iconlol:

ปกติแล้วไม่ยอมครับเพราะเจ้แกจะันับๆแผงให้ดูก่อนออกจากร้าน  ถ้าไม่ครบแล้วกลับไปบอกเจ๊กแกจะบอกว่าไม่ได้ซื้อที่ร้านหรือไม่ก็บอกว่าทำหายเอง

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
เป็นมาตรฐานของทุกร้านครับ ก่อนออกจากร้านทางร้านแจ้งแล้วว่าให้เช็คแผงว่าครบถ้วนถูกต้องหรือไม่
ถือว่าคนซื้อยอมรับข้อตกลงนี้เองแล้วด้วย

• *
แจ้งข่าว HG 1/144 หลังจาก Seravee กับ OO Raiser เข้าร้านเจ้ในวันสิ้นปีแล้ว วันนี้ Seraphim กับ GN Archer ก็ตามมาเข้าร้านเจ้แล้วด้วย สรุปว่าใน SS2 เนี่ย ในบรรดากันดั้ม 4 ตัว มี Cherudim ตัวเดียวใช่ไหม ที่ซื้อกล่องเดียวจบ ไม่มีอะไรมาต่อพ่วง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 04:52:52 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ jangirman

• *
  • Like: 1
วันนี้ไปหาเจ๊แกแล้วครับ

เจ๊แกใจดี(มาก) มีอะไหล่ให้ :iconlove:

เลยตอบแทนเจ๊แกด้วยการจัด mg อีก 2กล่อง :iconlike:

และก็ขอขอบคุณทุกความเห็นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Zazzer

• **
คำเตือน - Seravee 1/144 T T ลองขอเจ๊แกะดู ปรากฎว่า พลาสติกส่วนสีขาว มีคราบรอยดำๆเป็นจุดๆ เห็นได้ชัดพอสมควร เป็นอยู่หลายชิ้น โดยเฉพาะส่วนขาที่เป็นชิ้นใหญ่ ถ้าเอามาทำสีก็โอเค แต่เอามาต่อดิบคงไม่เหมาะ

• *
คำเตือน - Seravee 1/144 T T ลองขอเจ๊แกะดู ปรากฎว่า พลาสติกส่วนสีขาว มีคราบรอยดำๆเป็นจุดๆ เห็นได้ชัดพอสมควร เป็นอยู่หลายชิ้น โดยเฉพาะส่วนขาที่เป็นชิ้นใหญ่ ถ้าเอามาทำสีก็โอเค แต่เอามาต่อดิบคงไม่เหมาะ

มันเป็นปกติสำหรับ TT อยู่แล้วแแหละครับ เป็นทุกตัวครับ ไม่ใช่เฉพาะ seravee เพียงแต่สีขาวมันเห็นชัดเท่านั้นเอง

V
V
V

เป็นนะครับ ทั้ง OO gundam/O raiser/Gadessa(เขียวๆ ยังงั้น)/Cherudim ที่ต่อมามีผิวสกปรกทั้งนั้นครับ เพียงแต่มันจะมากน้อยแค่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 06:40:54 PM โดย xenophage »