ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031837 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
[โมจีน] เท้าเบานิวส์ 30 Dec 09
« ตอบกลับ #3460 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:19:20 PM »
พี่ตี๋ออกกล่องรวมแล้วครับ  (แต่ยังใช้หน้ากล่องของลุงบันอยู่)

国产 TT 高高 1/100 (00 TV 13) 00高达 Double O Raiser 送电汿
一口价 85.00 元

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-2b112bbb744f9ed2d72a681a8bcff04a.htm

คงจะมีฐานมาเหมือนกับของลุงบันแหละครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะสวยเท่ารึเปล่า    :iconfreak:

แต่ราคา 85 หยวนนี่ก็ว่าค่อนข้างสูงเลยครับ คิดเป็นเงินไทย (แบบโหด ๆ) ก็ราว ๆ ครึ่งนึงของโมแท้ (.35) เลยล่ะครับ  ไม่แน่อาจจะได้ไฟมากกว่าลุงบัน 1 ดวง    :iconsweat:

-----------------------------------

ก็คงต้องรอดูกันต่อไปฮะ ว่าจะสมหวังกันรึเปล่า    :iconlol:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 09:27:19 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ผมว่าจะให้ดีต้อง Designer's Color + LED x 3 + Decal + GN-Sword III + Celestial Being Action Base Sparking Clear Green
จะแหล่มมาก :iconwink: :iconnasty:

ออฟไลน์ haron

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ช่วงนี่้องเก็บเงินหนักๆ เลย ช่วงเดือนสุดท้ายกับเดือนเเรกนี่
เรื่องโมช่วงนี่คงหยุดก่อน ไว้สักเดือน 2 ค่อยมาเริ่มตามใหม่

ท่าน pas ทำให้ได้แบบผมสิ  :iconfreak:

ปลายปีผมโดนไปเยอะแระท่าน kai ไล่ตั้งแต่ PG ยัน BB เลย นี่เพิ่งโดน GFF อีก ตอนนี้ต้องเ้ข้าโหมดจำศีลแล้วอ่ะ  :iconnasty:
ปล. ท่าน bird รบกวนขอ comment เปรียบเทียบ BB โมจีน ระหว่าง Bendi, TT, GZ กับยี่ห้อใหม่ (ที่กล่องแปลกกว่าชาวบ้าน) หน่อยสิครับ ผมต่อ Bendi กับ TT แล้ว ผมว่ายี่ห้อหลังทำดีกว่าเยอะเลยน่ะ Bendi มันหล่อไม่เรียบไงไม่รู้ ประกอบแล้วเจ็บนิ้ว :iconsweat: (ยกเว้นติ๊กเกอร์อ่ะนะ)
.................

โอเช ได้เลยท่านข้าว ปลายปีหน้าเราเกาะขาคุณเอกไปด้วยกันเลยแมะ  :iconfreak:
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 10:39:37 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
จำศีลตุนไว้เยอะ ๆ นะฮะท่าน  ผมว่าปีหน้าจะไม่ซื้อโมสัก 11 เดือน แล้วค่อยให้ลุงเอกพาไปถลุงปลายปีฮะ    :iconnasty:

งานนี้ฝากชีวิตไว้กะลุงเอกล่ะคร้าบ    :iconlol:

--------------------------

พื้นเหลืองเป็นสติกเกอร์ใสครับ   ส่วนพื้นฟ้า น่าจะดีคอลน้ำ
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 11:00:39 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ jangirman

• *
  • Like: 1
สอบถามหน่อยครับ

ดีคอล IJ ของโมจีนนี้ให้มาชนิดไหนหรอครับ :iconsmile:

มันให้มา 2แผ่นนะครับ สีฟ้ากับสีเหลือง

ออฟไลน์ genocide_ps

• *
ทำอย่างไรถึงจะได้เจ้านี่มาทำโมมั่งครับ
สว่างถึงขนาดนี้เลยหรือครับ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-3a99dc4652c3ade2c988c687ea75cc38.htm

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ทำอย่างไรถึงจะได้เจ้านี่มาทำโมมั่งครับ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-3a99dc4652c3ade2c988c687ea75cc38.htm
โอ้วว :iconwish: ช่างสว่างซะจริงๆ
ผมว่าเดี๋ยวก็คงมีแบบสีแดงออกมาด้วยมั๊งครับ :iconfreak:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
โอ้วว :iconwish: ช่างสว่างซะจริงๆ
ผมว่าเดี๋ยวก็คงมีแบบสีแดงออกมาด้วยมั๊งครับ :iconfreak:
รู้สึกมีแล้วนะครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=10853.0

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
ไทยมีขายตามเน็ตออนไลน์ครับ ผมคิดจะหามาใช้อยู่เหมือนกัน แต่รู้สึกว่าของเท้าเบาจะถูกกว่าครับน่าซื้อจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2009, 09:18:38 AM โดย leileknoi »

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• *
  • Like: 1
ถามคนที่ต่อ PG MKII เสร็จแล้วหน่อยครับ ถ่านที่ใช้ใช่ถ่านกระดุม LR44รึป่าวครับ ในใบต่อมันไม่ได้เขียนไว้  :iconwish:

ใช้ LR43 ครับ ในใบต่อเขาก็บอกไว้
แต่บอกไว้ในหน้ารายการชิ้นส่วนที่ใมห้มาอยู่ในข้อความยาวๆ เลยดูยากหน่อย

ออฟไลน์ offyonline

• *
ถามคนที่ต่อ PG MKII เสร็จแล้วหน่อยครับ ถ่านที่ใช้ใช่ถ่านกระดุม LR44รึป่าวครับ ในใบต่อมันไม่ได้เขียนไว้  :iconwish:

ใช้ LR43 ครับ ในใบต่อเขาก็บอกไว้
แต่บอกไว้ในหน้ารายการชิ้นส่วนที่ใมห้มาอยู่ในข้อความยาวๆ เลยดูยากหน่อย

ขอบคุณครับ ตาไม่ดีเองแฮะ  :icondizzy:

ออฟไลน์ wolfer

• *
เฮ้ยยยย นี่มัน....

สิ้นหวังแล้วววววววววววววววว :icondisapp:
รอเก็บdesigner colorดีกว่าา

(จากเวปdachongนะครับ จากที่ใช้bingแปลแล้ว มันก็คือฐานCelestial Being Base ในกกล่องรวมOO-raiser)

เค้าทำเป็นตัวTเลย :iconsweat: ช่างแตกต่างกับของจริงยิ่งนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2009, 01:41:47 PM โดย wolfer »

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• **
  • Use your illusion
โห ก๊อบหมด ยกเว้นฐาน

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
เห็นฐานแล้วฮาได้อีก :iconlol: พี่จีนเค้ากลัวไม่รู้ว่าเป็นฐานของTT  :iconlol:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • ลองทำเล่นๆ ;9
เสียบฐานทีรู้เลยของยี่ห้ออะไร :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ asakura

• *
ช่างคิดนะครับเนี้ย ก๊อบแบบมีสมองจริงๆ  :iconlol: (ชมนะ คือไม่ได้ลอกเค้ามาหมดไง "คิดเองก็เป็นเฟ้ย" อะไรแบบเนี้ย)
แต่ก็ซื้อฐานเอาดีกว่ามั๊งครับแบบนี้..ไม่ไหวๆ :iconfreak:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เเหมท่านจะชาตินิยม กับเรื่องฐานนี่น่ะ  :icondizzy:
หน้าก็ไม่ค่อยจะเหมือนอยู่เเล้วกับ 00 ยังจะเป็นฐานแบบนี่อีก
รอเก็บ PG ไปเลยดีกว่า ไม่ได้เก็บ 1/100 สบายตัวเห็นๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2009, 07:00:23 PM โดย darkmanlevel »

ออฟไลน์ kimahri01

• *
  • Like: -4
ที่ฐานไม่ก๊อบเพราะมันจะชี้เฉพาะไปมากกว่า ทำให้โดนเรื่องของลิขสิทธิ์ได้อะ