ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031859 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobikun

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
วันนี้ไปสอย PG Mk II+ Musha (มีฉาก)
หน้าร้านเบียร์ได้ราคา 33XX (22XX+12XX) ได้ส่วนลดมานิดนึง

ออฟไลน์ skadetto

• *
  • Like: 0
  • "TT"Skadetto"TT"
พรุ่งนี้จะไปสะพานเหล็กครับ

ใครจะฝากดูอะไรบอกได้ครับ  แล้วจะรายงานสดจากสะพานเหล็กครับ

ถ้าใครไปพรุ่งนี้ก็บอกกันบ้างเน้อ...

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
55 ผมบอกแล้ว พี่จีนออก1/100ช้าเพราะปั้มไฟจริงๆด้วย

ส่วนตัวแล้วผมว่าหน้าตาไม่แย่เท่าไหร่นะ ถึงแม่จะแย่กว่าของจริงพอสมควร

หรือใครเจ็บใจ ก็ซื้อเอาไฟมันไปใส่ของลุงก็ได้นะครับ  :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ uzelda

• *
ไม่ได้เข้ามานานตัวใหม่ๆมาเพียบเลย  :iconsweat:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
งั้นรายงานวันนี้ก่อน เพิ่งไปสะพานเหล็กมา ไม่มีอะไรพิเศษ ไม่มีอะไรใหม่ มีแค่ PG Wing ที่ร้านหน้าเบียร์เท่านั้นเอง (แต่ตัวเก่า ไม่ใช่เป็นแบบใหม่) Sinanju Bazooka ก็ยงมีขายอยู่ แต่หน้าใหม่ที่มากลับกลายเป็น Geara Zulu ซะนี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2009, 05:54:53 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
Sinanju Bazooka ก็ยงมีขายอยู่
Sinanju Bazooka นี่คือ ชุดแต่งเรซิ่นใช่มั้ยครับ รอ  Sinanju+Bazooka อยู่อ่ะ

ออฟไลน์ haron

• *
วันนี้ไปสอย oowashi akatsuki 1/144 มา ต่อลำบากมาก เดี๋ยวแน่น เดี๋ยวหลวม ต่อมา3ชม. ยังไม่เสร็จเลย  ตัวนี้ร้านเบียร์ถูกกว่าเจ็20

ออฟไลน์ bewlite

• *
วันนี้ไปสอย PG Mk II+ Musha (มีฉาก)
หน้าร้านเบียร์ได้ราคา 33XX (22XX+12XX) ได้ส่วนลดมานิดนึง

วันนี้ผมก็ไปสอย PG Mk II มาเช่นกันครับได้ 21xx อะ กำลังต่อดีๆเมียเค้ามา เลยต่อได้มาแค่นี้เอง :iconfreak:

ออฟไลน์ zeroray

• *
  • Like: -1
เมื่อวานไปร้านเบียร์มา ได้กบมา 3 ตัว แอบเซ็งนิดนึงตรงที่ไม่ได้เช็กดูก่อน 2 ตัวใบต่อมีรอยฉีกซะงั้น  :icondisapp:หายไปเกือบครึ่งแผ่นเลย
กบนี่ถ้าไม่ถามหรือค้นเอาเองไม่ได้นะเนี่ยเค้าไม่ค่อยโชว์เลย :iconsweat:

ออฟไลน์ nobikun

• *
ชินันจู เรซิ่นสีจางมากครับ
ไม่เข้ากับน้องจู (แท้) ของผมเลย
ไม่แน่ใจว่าสีจะเข้ากับน้องจู TT  ไหม
ส่วนราคาก็ 15XX ครับ แพงเอาเรื่อง
ส่วนบาซูก้าอย่างเดียว (TT) ได้ยินแว่วๆ มาว่า ราคาประมาณ 500 ครับ (ก็ยังแพงอยู่ดี)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ชินันจู เรซิ่นสีจางมากครับ
ไม่เข้ากับน้องจู (แท้) ของผมเลย
ไม่แน่ใจว่าสีจะเข้ากับน้องจู TT  ไหม
ส่วนราคาก็ 15XX ครับ แพงเอาเรื่อง
ส่วนบาซูก้าอย่างเดียว (TT) ได้ยินแว่วๆ มาว่า ราคาประมาณ 500 ครับ (ก็ยังแพงอยู่ดี)

สรุปแล้ว รวมๆ ก็2000 งั้นตัดใจเรื่องปืนดีกว่า

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
มีใครเคยสั่งของทางเท้าเบาไหมครับว่าทำกันยังไง

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • จิงดิ
กะแล้ว ว่า00 ต้องออก 1/100 ดีนะที่ยังไม่ซื้อ 144

ออฟไลน์ louiscyber

• **

สรุปแล้ว รวมๆ ก็2000 งั้นตัดใจเรื่องปืนดีกว่า

จริง แพงเกินไป

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ช่วงนี่้องเก็บเงินหนักๆ เลย ช่วงเดือนสุดท้ายกับเดือนเเรกนี่
เรื่องโมช่วงนี่คงหยุดก่อน ไว้สักเดือน 2 ค่อยมาเริ่มตามใหม่

ท่าน pas ทำให้ได้แบบผมสิ  :iconfreak:

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
รายงาน รายการโม ที่พบในวันนี้ ฮะ

ร้าน หน้าสิงโตของเล่น >> รู้นะ ว่าร้านไหน  :iconnasty:  :iconnasty:

- mg. ก้ยังเดิมๆๆ ฮะ des ธรรมดา / des ปีกแสง / ชินันจู / สไตรฟรีด้อม / ชินมูฉะ / ชินมูฉะ + ฉาก
- 1/144 >> เดิมๆๆ ฮะ เห็นมี 00 / เชรูดิม / กาเดสซ่า / gn - x ของลุงหมี / พวก trans- am ทั้งหลาย / nu gundam
- sd >> ใหม่สุดทีเห้น คงเป้น ไทสูจู โดม ฮะ

ส่วน ร้านเจ๊ มะได้แว่บฮะ พอดีรีบ เหอะๆๆ

จบการรายงานข่าวฮะ  Cnn. Bird รายงาน    :iconlol:  :iconvsign:

ออฟไลน์ Cheludim

• **
  • Like: 2
1/100 OO สงสัยต้องแต่งหน้าเองแล้วมั้งเนี่ย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ของพี่จีนนี่มีทำพวก Mechanical chain base ด้วยมั้ยครับ เห็นมีแต่พวกAction base  ตอนนี้อยากทำฉาก โรงซ่อมซะหน่อย :iconnasty:

ออฟไลน์ takuya00

• **
  • Like: 8
ร้านเจ๊ผมเห็นมีหลายกล่อง

ออฟไลน์ offyonline

• *
ถามคนที่ต่อ PG MKII เสร็จแล้วหน่อยครับ ถ่านที่ใช้ใช่ถ่านกระดุม LR44รึป่าวครับ ในใบต่อมันไม่ได้เขียนไว้  :iconwish: