ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031891 ครั้ง)

ออฟไลน์ KidzA101

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ช่วงปีใหม่นี่ ร้านขายโมจีนที่สพานเหล็กเขาปิดกันรึเปล่าคับ

ถ้าปิด เขาปิดช่วงไหนมั่งหรอคับ ใครรู้บอกผมที คับ  :iconsweat:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ช่วงปีใหม่นี่ ร้านขายโมจีนที่สพานเหล็กเขาปิดกันรึเปล่าคับ

ถ้าปิด เขาปิดช่วงไหนมั่งหรอคับ ใครรู้บอกผมที คับ  :iconsweat:

ไม่เคยเห็นสะพานเหล็กปิดเงียบ เว้นแต่ตอนตำรวจเข้า(จับลิขสิทธิ์) นอกนั้นก็คงเป็นช่วงสงกรานต์ละมั๊ง ส่วนปีใหม่น่าจะเหมือนเดิม

ออฟไลน์ haron

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถามมาแล้วเจ๊บอกปีใหม่เปิดเหมือนเดิม

ออฟไลน์ aire

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
จากงาน1/144 หลังๆของ TT นี่ผมว่า พวกหุ่นที่ไม่ใช่กันดั้ม พอซื้อได้นะ แต่พวกหน้ากันดั้มอย่างพวกตัวเอก ไม่ไหวจริงๆ น่าลิง เห็นหน้าแล้วเสียดายตังค์ :iconsweat:

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
ahead นี้หน้าสวยใชได้เลยครับ
สงสัยต้องจัด ahead taeyeon custom ซะหน่อยแล้ว
 :iconwink:

ออฟไลน์ i.am.yutz

• *
อยากถามหน่อยคับว่า TT ที่สะพานเหล็ก มีเจ้าพวกนี้รึยัง

- GNX- Susanowo 1/144

- Gundam Unicorn 1/144

- Exia GnSwordIII 1/144

อยากได๊ อยากได้ :iconwish:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
อยากถามหน่อยคับว่า TT ที่สะพานเหล็ก มีเจ้าพวกนี้รึยัง

- GNX- Susanowo 1/144

- Gundam Unicorn 1/144

- Exia GnSwordIII 1/144

อยากได๊ อยากได้ :iconwish:

ขจองใหม่แบบนี้ TT ยังไม่มีหรอก แถมตัว HGUC อย่าง Unicorn 1/144 นี่อาจจะไม่มีโอกาสจะมีด้วย (line นี้ TT ไม่นิยมทำ) Exia GN Sword III (มันมีด้วยเหรอ กล่องเนี่ย) คงไม่มีหรอก ถ้าเป็น OO GN Sword III อาจจะมีลุ้นบ้าง

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์

ไม่เคยเห็นสะพานเหล็กปิดเงียบ เว้นแต่ตอนตำรวจเข้า(จับลิขสิทธิ์) นอกนั้นก็คงเป็นช่วงสงกรานต์ละมั๊ง ส่วนปีใหม่น่าจะเหมือนเดิม
ถามมาแล้วเจ๊บอกปีใหม่เปิดเหมือนเดิม

ขอบคุณมากคับ แล้วพวกที่ขายโมแท้(Bandai)ก็คงไม่ปิดสินะคับ  :iconlike:

ปล.พอดีจะไปสอย ชินันจู แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอา โมจีน รึ โมแท้ ดี  :iconsweat:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
จัดน้องจูจีนไป ตัวเลยครับ  :iconvsign:
เท่าที่ต่อมาไม่มีปัญหาในการต่อครับ ยกเว้นสติ๊กเกอร์จะลอกง่ายไปหน่อย เอากาวยางแปะเพิ่มได้

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
วันนี้สอยน้องจูมาลองต่อแล้ว ข้อต่อแน่นดีครับ แต่พึ่งต่อแค่โครงในนะคับ มั่นคงใช้ได้
ส่วนตัวคิดว่าสีแดงสวยนะครับ มันด้านๆ แบบว่าไม่ต้องพ่นด้านเลยอ่ะคับ โดนใจเลยตัวนี้ TT ตัวแรก สงสัยต้องโดนต่อซะแล้วยี้ห้อนี้
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เขาว่าน้ำเชี่ยวอย่าเอาเรือขวาง (กระเเสน้องจู)  :iconnasty:

เเต่ไหนๆ เเล้วเพิ่งไปเห็นมากับ PG Wing แบบ Pearl Ver.  :iconsmile:

ไม่รู้เห็นกันเหรอยัง เเต่ที่เวปจีนก็ยังไม่เห็นใครรีวิว เจ้าตัวนี่เเฮะ  เลยไม่รู้จะสวยขนาดไหน

เเต่ที่เเน่ๆ ราคามัน ...  :icondizzy:

310 หยวน (ราวๆ ก็ 2800 - 3100 บาทไทยถ้วน)  :icondisapp:

เเพงกว่าแบบปกติตั้งเยอะ แบบนี่ต้องรอดูว่าจะมีอะไรพิเศษไหม  :iconwink:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
 :icondisapp:  อะไรจะมาเร็วขนาดนั้น 

ส่วนตัวขอผ่านฮะ เห็นเค้าว่าเปลี่ยนแค่สีเท่านั้นฮะ    :iconsweat:

ออฟไลน์ takdoll

• *
k.kai122 ไปเห็นมาจากไหนอ่ะครับ อยากได้อ่า ~  :iconwish:

But It Loves Me.

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
รูปแผงมาละครับ

รูปมาจากเว็บพี่จีนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2009, 12:07:37 PM โดย leileknoi »

ออฟไลน์ asakura

• *
วิงมุกกล่องสวยเลยครับ
ว่าแต่

• *
 :iconfreak:  อ่ะนะ  เราก็นึกว่าเข้าสะพานเหล็กมาแล้วซะอีก     :iconlol:

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
วันนี้ไปร้านเจ้ เเละ เบียน์ มาครับ ขออะพเดตข่าว
ร้านเจ้
mg ขาดมูชะเเบบฐานเเละstike s/L ครับ ผมกับเพื่อนไปสอย rx-78 กะมุชะมาคนละตัว :iconnasty: ลุกเจ้บอกว่าของล๊อตไห่มไม่รู้จะมาเมื่อไร่ :iconfreak:
1/100 มีเหมือนเดิม
1/144 ตัวไห่มๆมี00 /0raiser /cherudium กาเดสช่า ตอนเเรกเขาไม่เอาออกมาต้องถามถึงจะเอาออกมา :icondisapp:นอกนั้นเหมือนเดิม ตัวเก่ามีครบ
sd ช่วงนี้มีพวก

ออฟไลน์ misuzu1000

• *
 :iconwish: ผมเห็นในเวปว่า ฉากฐานทัพเข้าแล้วเหรอครับ ที่เป็นฉากหลังMechanical Chain Base ขงอ Koto อะครับ ไม่ทราบว่าที่สะพานเหล็กเข้ากันยังอะครับ
ถ้าเข้าผมจะได้ไปซื้อเลย เออ ไม่ทราบว่าราคา นี้จะเท่าไหร่เหรอครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ 2XX หรือ 1XX ครับ เพราะผมกะเหมาซัก 6-8 อันอะครับ (ปาไปหลายพันเลยอะครับ ก็เลยอยากหาร้านที่จะได้ส่วนลดด้วย ขอบคุณครับ) :iconwish:

• *
^
^
เห็นมีที่ร้านเจ๊ฮะ แต่รู้สึกจะไม่ครบทุกเบอร์นะ  ราคาก็ราว ๆ 2xx ครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะ)
คิดว่ามีไม่ถึง 6 อันนะครับ หรืออาจจะมีแต่โชว์ไว้แค่นั้นก็ได้    :iconfreak:

ออฟไลน์ PurpleHaze

• *
GN Archer มายังอะครับ
กันพลาก็เหมือนเส้นผม ตัดผิด เฉือนพลาด บาดนิ้ว ก็เขวี้ยงมันทิ้ง
(ทำได้ซะที่ใหนเล่า!!!)