ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031578 ครั้ง)

ออฟไลน์ asakura

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
โอ้ว วิงมุกออกมาแล้ว  :iconlol:
พิมพ์เดิมรึป่าวนะ ถ้าพิมพ์เดิมเปลี่ยนแค่สีละก็ งานนี้ต้องมีวิงสองตัวแล้วสิ  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
เป็นครั้งแรกที่รู้สึกเจ็บหลัง T=T   PG WING ทำกันได้ อุสาห์มั่นใจแล้วนะเนี่ยว่าจะไม่เจ็บหลัง - - โดนจนได้แฮะเรา สงสัยคนที่เล่นกันพลาทุกคนจะเจ็บหลังกันทุกคนนะครับเนี่ย 55555+

โอ้ขอบคุณมากครับเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2009, 12:23:42 AM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ oakki

• *
  • Like: -3
เพื่อความแน่ใจ เอากุเกิ้ลแปลจาก

国产 TT 高高 1/60 (PG) 珍��电镀限定版 天使 W-GUNDAM ZERO

ออกมาได้ว่า

Domestic TT tall 1 / 60 (PG) Pearl Plating Limited Edition Angel W-GUNDAM ZERO

แอ๊คคคคคคคคคคคคคคคคคคคค

เพิ่งสอย PG wing ตัวที่ 2 มาแหมบๆ เจ็บจริงๆ

ว่าแต่ตัวนี้ เป็นเงินไทยจะซักเท่าไหร่หนอ ต้องจัดแล้ว ตังไม่พอซื้อของลุง

โอย วิงบินว่อนทั่วบ้าน -*-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2009, 12:21:27 AM โดย oakki »

ออฟไลน์ edgeins

• *
!! รอดไปเกือบซื้อมาแล้ว PG WING (มีเหตุของไม่ได้เลยรอด)

เห็นดีเทลตรงปีก มี รอย ยับๆ ด้วย หรือ ผมตาไม่ดีเอง  :iconfreak: :iconfreak:

298 หยวน ตีเป็นเงินไทย คง 2.6 - 2.7 ซินะ แพงเอาเรื่อง แต่แทบราคาของลุงบันไงก็คุ้ม (กล่องสวย)

ปล.ถ้างานออกมาดีเหมือนตัว wing ธรรมดา นะ

ปล. ทำไมมี กล่อง  2 แบบ อะ  :iconsweat: :iconsweat:
Ed_ Gein

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
นอกไลน์ (ไม่ทราบกระทู้นี้รวมโมจีนนอกไลน์ด้วยเปล่า)

ไปเจอเน็นด๋อย  Sabre lilly จีนวางขายอยู่บนเว็บแห่งหนึ่ง

ตอนแรกนึกว่าพี่จีนเลิกทำเนนด๋อยซะแล้วเห็นหายไปนาน. . . .  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2009, 01:02:23 AM โดย zillion »

ออฟไลน์ raf

• *
ใครซื้อชุดแต่ง น้องจู มาแล้วช่วยรีวิวให้ดูด้วย น่ะครับ อยากดูเนื้องานหน่อยเผื่อสอย  เอามาใช้กับโมแท้  :iconwish:

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
ใครซื้อชุดแต่ง น้องจู มาแล้วช่วยรีวิวให้ดูด้วย น่ะครับ อยากดูเนื้องานหน่อยเผื่อสอย  เอามาใช้กับโมแท้  :iconwish:

ลองดูชิ้นงานคราวๆ ในเวปนี้กันไปก่อนน่ะครับ แต่มันทำสีแดงมาให้แล้ว ก็ดีไปหน่อย เหลือแค่ติดกาว แต่ดูจากบาซูก้าแล้วไม่น่าจะเอามาใส่กับปืนไรเฟิล เหมือนบาซูก้าของแท้ได้เลย เพราะบาซูก้าของแท้มันเอาปืนไรเฟิลมาใส่ประกอบเข้ากันได้

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-835db8e35862065c1bbde6e5ad824ae1.jhtml
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2009, 09:14:10 AM โดย mrjenova »

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
cherudim เข้าอะยังฮะ เห็น 00 แล้วสิ้นหวังกะ ss 2 จิงๆๆ  :iconsweat:

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
cherudim ผมโมซะเกรียนหมดแล้วกะ จะสอยใหม่ คิดว่า จะเอา GNHW/R หรือตัวธรรมดาดี

:iconcry:

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
bazuka shinanju  ---.- front leo 

pim thai mai dai ah
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2009, 06:32:28 PM โดย K »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
^
^
^
บาซูก้า ชุดแต่งเรซิ่นป่าวครับ รอ บาซูก้าแบบธรรมดาออกหรือกล่องรวมอยู :icondizzy:

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
พี้น้องเชมาแล้วหรอ.....

น่าสนๆ

แต่หลายๆคนคงเริ่มต้นปีใหม่โดยการโดนบาซูก้าน้องจูอัดกันหลายราย

แต่พี่วิงนี้ใครต่อแล้วขอดูรีวิวหน่อยนะคับ

ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
ไม่นึกว่าTTจะทำออกมา ทำไมไม่ทำ Strike บ้าง T^T

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-96f2e30802c8ac4316a8823a3cc049ce.htm

ออฟไลน์ haron

• *
ได้โปรดเถอะเฮียตี๋ ทำ1/144 unicon ออกมาเถิ้ดดดดดด......

ออฟไลน์ jUSTICEz

• *
มีโอกาสที่ ปืนบาซูก้าชินนันจู  จะปั้มออกมาขายรึปล่าวครับ

พอดีอยู่ระหว่างตัดสินใจซื้อบาซูก้าของแท้อยู่ แต่มันแพงน่าดูเชียว :icondisapp:

ออฟไลน์ zillion

• **
มีโอกาสที่ ปืนบาซูก้าชินนันจู  จะปั้มออกมาขายรึปล่าวครับ

พอดีอยู่ระหว่างตัดสินใจซื้อบาซูก้าของแท้อยู่ แต่มันแพงน่าดูเชียว :icondisapp:

ของก๊อบมาแล้วนิ๊ครับแต่แรงกว่าของแท้เพราะเป็นหล็กผสมเรซิ่น  :iconlol:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
^
^
แบบพลาสติกคิทก็ยังมีโอกาสที่ TT จะปั๊มออกมาขายครับ แต่โอกาสที่ร้านเจ๊ , ร้านเฮีย จะเอาเข้ามาค่อนข้างจะริบหรี่ฮะ  รอเจ๊ขายปืนกลของน้องยูยังไม่รู้ชะตากรรมเลยครับ    :iconsweat:

ออฟไลน์ not_tell

• *
 เมื่อวานไปสอยเชรูดิมมาครับ ตัวนี้ไม่ดีมากครับ จุดขยับดีเหมือนทั่วไปครับ แต่ประกบไม่ค่อยสนิดหลายจุดเลย
หน้าตาผมว่าโอเคนะ ที่ในเวปจีนมันน่าเกลียดก็เพราะว่าสติ๊กเกอร์ตรงตาของมัน TTทำมาไม่ค่อยสวย เลยทำให้เห็นพื้นที่สีดำเยอะ
ตาสีเขียวเหลือนิดเดียวติดออกมาหน้าดูง่วงๆ :iconlol: :iconlol:  สติ๊กเกอร์สีแดงสำหรับชิ้นใสตรงหน้าผากนั้นพอติดแล้วกลายเป็นชมพูอ่อนไปเลย
กระผมก็เลยไม่ติดมันซะเลย  แล้วชิลบิทก็ ติดแน่นมั่งหลวมมั่งเป็นบางอันครับ
ก็ถือว่าปานกลางครับถ้าเทียบกับตัวก่อนๆ ผมประทับใจgadessaมากกว่าน่ะ  รอ เซราวี่เป็นตัวต่อไปครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
เมื่อวานไปสอยเชรูดิมมาครับ ตัวนี้ไม่ดีมากครับ จุดขยับดีเหมือนทั่วไปครับ แต่ประกบไม่ค่อยสนิดหลายจุดเลย
หน้าตาผมว่าโอเคนะ ที่ในเวปจีนมันน่าเกลียดก็เพราะว่าสติ๊กเกอร์ตรงตาของมัน TTทำมาไม่ค่อยสวย เลยทำให้เห็นพื้นที่สีดำเยอะ
ตาสีเขียวเหลือนิดเดียวติดออกมาหน้าดูง่วงๆ :iconlol: :iconlol:  สติ๊กเกอร์สีแดงสำหรับชิ้นใสตรงหน้าผากนั้นพอติดแล้วกลายเป็นชมพูอ่อนไปเลย
กระผมก็เลยไม่ติดมันซะเลย  แล้วชิลบิทก็ ติดแน่นมั่งหลวมมั่งเป็นบางอันครับ
ก็ถือว่าปานกลางครับถ้าเทียบกับตัวก่อนๆ ผมประทับใจgadessaมากกว่าน่ะ  รอ เซราวี่เป็นตัวต่อไปครับ
ผมก็รอน้องวี่กะน้องพิมอยู่เนี่ยไม่ม่ซะทีสงสัยหลังปีใหม่มั้ง

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
[โมจีน] สะพานเหล็ก report : 22 Dec 2009
« ตอบกลับ #3379 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 01:17:31 PM »
ชินมุฉะ+ฉาก เข้าร้านหน้าเบียร์วันนี้แล้วฮะ  :iconfreak:

ราคาราว ๆ 2 เท่าของมุฉะธรรมดาเด้อ    :iconsweat:

ส่วนร้านเจ๊ไม่มีไรเปลี่ยนแปลง (PG MKII ไม่เห็นมีอ่ะ)  :icondizzy: