ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031499 ครั้ง)

ออฟไลน์ puiman

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
ถ้าบาซูก้าของจูจังมันแรงขนาดนั้นผมคงขอหลบหล่ะครับเข้าไปรับมีหวัง....เกรียม

แบงค์ 1000 2 ใบ ทอนมาหนึ่งนี่รวมกับ หุ่นหรือ แยกแค่บาซูก้าครับ

แยกแค่ บาซูก้า ครับ แต่ผมว่าคนขายน่าจะเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าก็ไม่รู้ ถึงได้ตั้งราคานี้ ของจีนน่าจะไม่เกิน 5xx
ผมดูยังไงก็ของจีน แต่พี่เขาบอกว่าเป็นของแท้ เลยขายราคานี้

ไม่ผิดหรอก มันเป็นเรซินไม่ใช่พลาสติก มีชิ้นโลหะด้วย ราคาหน้ากล่องที่เป็นหยวน ก็แพงกว่าตัว Sinanju TT ซะอีก
ถ้าราคานี้ ซื้อของแท้ไปเลยดีกว่า  ถ้าหาได้นะ

ออฟไลน์ darkveder123

• *
  • Like: 0
อยากได้ตัว oo แต่เห็น รีวิวแล้วคิดหนักเลย ไม่รู้เหมือนกันทุกกล่องหรือเปล่า คราวก่อนได้ strike freedom 1/144มา ชิ้นส่วนขาดไปอันนึง ตัวที่เชื่อมปีก เซ็งมากเลยต้องติดกาวช้าง ขยับไม่ได้ไปข้างนึงเลย

ไม่เป็นทุกกล่องครับ ผมลองเปิดดูแล้วครับ ค่อยโล่งใจหน่อย

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
ถึงจะรักหุ่นสีแดงทรงเพียวๆ แต่ก็ขอผ่านอย่างไม่มีข้อแม้  :iconcry:

มันจะมี Version พลาสติคก๊อบของ TT มาอีกทีมั๊ยเนี่ย  :iconlol:

ถือ Rifle รอวันราคาตกต่อไป  :iconfreak:

พวกชุดเรซิ่น ไม่มีคำว่า ราคาตกหรอกครับ ถึงราคาจะตกก็แค่ 100-200 เอง แล้วตัวบาซูก้าตัวนี้ มันมีชิ้นส่วนโลหะต่างๆ และก็ชิ้นส่วนเพิ่มเติม เหมือนพวก Conversion kit  หรือชุดแต่งนั้นเอง

ตัวอย่างตามลิ้งนี้เลย แต่อันนี้เป็นคนล่ะยี่ห้อกันน่ะครับ ของ SMS  http://www. .com/forum/index.php?showtopic=3608

ทางที่ดีก็ซื้อบาซูก้าของแท้มายัดใส่ดีกว่าถูกกันกว่าเยอะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 08:59:35 AM โดย mrjenova »

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
คืออยากทราบว่าตอนนี้ที่สะพานเหล็ก

MGของGHDมีตัวไหนบ้างอ่ะครับ พอจะมีZETA GUNDAMไหม

ลองต่อWINGของGHDมา

โอ้วว ต่อสนุกสนานเลย :iconfreak:

ใครที่จะไป ฝากดูด้วยนะครับ แล้วรายงานให้ทีนะครับ

ขอบคุณครับ :iconlike:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ zillion

• **
ดังนั้นหลบบาซูก้าน้องจูอย่างรวดเร็ว......  :iconfreak:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
คืออยากทราบว่าตอนนี้ที่สะพานเหล็ก

MGของGHDมีตัวไหนบ้างอ่ะครับ พอจะมีZETA GUNDAMไหม

ลองต่อWINGของGHDมา

โอ้วว ต่อสนุกสนานเลย :iconfreak:

ใครที่จะไป ฝากดูด้วยนะครับ แล้วรายงานให้ทีนะครับ

ขอบคุณครับ :iconlike:

Zeta ของ GD ไม่เห็นในสะพานเหล็กมานานแล้ว ว่าจะลองเหมือนกัน สงสัยต้องสั่งทาง Net ละมั๊ง ส่วน MG ของ GD นอกจาก Wing Gundam ก็เห็น MK-II Titan นะ

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
^
^
ขอบพระคุณครับ

แต่ผมไม่เคยซื้อของทางเน็ตอ่ะครับ

อีกอย่างโอนเงินไม่เป็นด้วย

ป.ล.อยากลองของGHDอีกซักรอบ
 :iconlol: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 02:21:19 PM โดย EXGOD »
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

• **
ถ้ามีบัตร ATM ก็โอนที่ตู้เลยครับ ง่ายๆทำตามเครื่องบอก ผมทำครั้งแรกก็ผ่านฉลุย อย่าลืมเก็บใบเสร็จด้วยหล่ะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ pipo

• *
Cherudim มาแล้วฮะ ร้านเจ๊  :iconlol:

ของก็เดิมๆฮะ อิอิ

ออฟไลน์ kaxuma

• **
ท่านใดไปสะพานเหล็กฝากดู TT Unicon + ฐาน + ปืนกล ด้วยนะครับ
อยากทราบราคาตอนนี้

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
มีใครสอยงานของ TTพวกOOทรานซั่มมาบ้างแลวครับ อยากทราบว่าคุณ

ออฟไลน์ haron

• *
วันนี้ไปสอยมาอีก2 ตัว slaughter dagger กล่องเน่ามาก เลยได้ลดราคา อีกตัว sward impulse พอต่อสองตัวพร้อมกันรู้เลยว่าตัวที่กล่องเป็นหนังสือจีน งานดีกว่ามาก dagger ต่อเหนื่อยสุด ๆ เพราะยัดไม่เข้าเลย ต้องคว้านแทบทุกรุ :iconcry: :iconcry: จริง ๆวันนี้ตั้งใจจะไปเอา 00 นะเนี่ย อ้อ อีกเรื่อง ร้านขายของเล่นส่งอีกร้านมีตัว akatsuki ขาย2 ถ้วน ถูกกว่าเจ๊หน่อย แต่ตัว1/144อื่น แพงกว่า20

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
Cherudim มาแล้วฮะ ร้านเจ๊  :iconlol:

ของก็เดิมๆฮะ อิอิ
ว้าวได้ฤกษ์สอย cherudim แล้วเรา หรือจะรอ GNHW/R ดีหว่า

ออฟไลน์ Zazzer

• **
สอยแล้วเอามารีวิวเลยนะครับ :iconsmile:

อยากรู้ว่าหน้าลิงแค่ไหน

ถ้าหน้าออกมาตามรูปในเว๊ปจีน คงผ่าน :iconcry:

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
[โมจีน] TT ออก PG อีก 2 ตัว เอ๊ะ... รึว่าตัวเดียวแต่ 2 ปก??
« ตอบกลับ #3354 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 08:58:29 PM »
พี่ตี๋เปิดตัว PG ออกมาอีกแล้วครับท่าน

http://shop34459200.taobao.com/?search=y&scid=71086832&queryType=cat&categoryName=通天TT%201/60%20PG

(ไม่มีข้อมูลให้นะครับ เพราะเน็ตบ้านผมไม่ขึ้นรูปในหน้ารีวิว)

สังเกตให้ดี จะเห็นว่า TT ขึ้นราคา PG เรื่อย ๆ เลยฮะ    :iconcry:

หน้ากล่องบอกไว้ว่า PEARL MIRROR COATING VERSION ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 09:10:16 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ในรูปมันคือ PG wing อ่ะท่านข้าวปุ้น หรือจะเป็นแบบเพิร์ล!?!

ออฟไลน์ haron

• *

Artkung

• บุคคลทั่วไป
หน้ากล่อง W-Fighter Zero Custom ครับ

copy จาก PG W- Gundam Zero Custom [Pearl Mirror Coating] ครับ

ราคา 298 หยวน (ไม่แน่ใจว่า หน่วย "หยวน" มั้ย) ถ้าใช่ก็ราคาไม่แพงเลย (เทียบกับของแท้ 30000 เยน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 09:20:09 PM โดย Artkung »

• **
ใช้หน่วยหยวนครับ

ไม่โดน รอดไป  :iconvsign:

ออฟไลน์ offyonline

• *
สงสัยจะโดนPG Wingไข่มุกแฮะ ตัวเก่าขายไปเพราะต้องใช้เงิน ได้แก้ตัวกันกับตัวนี้ล่ะ  :iconnasty: