ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031550 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zazzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
^
เห็นรีวิว OO ของคุณ xenophage แล้วอาจจะเปลี่ยนใจ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 12:06:30 PM โดย Zazzer »

ออฟไลน์ leileknoi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
พี่ตี๋รีบทำ Blue Frame ด่วนเลย  :iconlol:

ออฟไลน์ xerxes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ไม่ทราบว่าตอนนี้ออกมาใหม่กี่ตัวบ้างครับ :iconwish:  ช่วยแนะนำด้วย  :iconnasty: นอกจากน้องจูกับ00แล้วยังมีตัวอื่นอีกมั้ยน่ะครับเผื่อไว้ว่าน่าจะไปซื้อช่วงสิ้นปีนี้ครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Zazzer

• **
ถ้า TT ย้อนไปทำ MG หรือ HG1/100 ตัวเก่าๆบ้างก็คงจะดี พวก Savior / Legend / Providence อะ :iconsmile:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
เซ็งเลยไม่ทันมีส่วนร่วม  :iconlol:

series 00 ss2 ตอนนี้มีตัวไหนแล้วบ้างครับที่มีขายตอนนี้ report ด้วยเน้อ ปีใหม่ไปสอยครบ 4 หน่อเลย  :iconnasty:

ที่เข้ามาแล้ว มี GN-X สารพัดสี/Gadessa/OO gundam/O Raiser/Sergai Teiren Taozi

ส่วนที่ออกแล้ว(ที่จีน) รู้สึกว่ายังไม่เข้า่มา(ยังไม่เห็น) Cherudim/Seraphim/Seravee/GN archer แต่ Arios ยังไม่เห็น

นอกนั้นเห็นมีตัว Trans-Am ของพวก ss1

ออฟไลน์ wolfer

• *
มาแล้วครับ OO-raiser แผงเดียวกับOOธรรมดานั่นแหละครับ :iconsweat:

ขนาดรอยมือกับฟองอากาศในชิ้นใสยังเหมือนกับที่คุณ  xenophage รีวิวใว้เลย
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=10612.0

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
S2 `นี่ไม่ผ่านเลยนะเนี่ย :iconfreak: ไม่ไหวๆๆ ซื้อไปตั้งโชว์ นี่ขอผ่านงะ แต่ซื้อไปทดลอง หั่น เฉือน ปาด ผ่า โป๊ะ แป่ะ ขัด พ่น ก็น่าสนครับ :iconwink:

• *
Bazooka สำหับ Sinanju เข้าร้านหน้าเบียร์แล้ว เขาบอกว่าเป็นเรซิน มีชิ้นโลหะด้วย ในสนนราคา(ราคาเปิด) ที่ ต้องส่งแบงค์ 1000 ไำป 2 ใบแล้ว คนขายจะทอนกลับมาด้วยแบงค์เีพียงใบเดียว (ไปคิดต่อเองนะ)

ส่วนร้านเจ้ ก็ของเข้ากันพร้อมหน้า แต่หน้าใหม่จริงๆ มีแค่ Gadessa/OO/แล้วก็พวก season1 แบบ Trans-Am พวก Seravee/GN Archer/Cherudim ยังไม่มา(หมายถึงยังไม่เข้าสะพานเหล็ก) ส่วน Sinanju Bazooka คิดว่าเจ้คงไม่รับมาขาย(น่าจะมีคนอยากได้มาก แต่คนที่กล้าจ่ายน่าจะมีน้อย)

ไมได้่เล่น SD เลยไม่รู้ว่า มีอะไรใหม่ (ไม่รู้ด้วยซ้ำว่า กล่องไำหนชื่่ออะไรด้วยซ้ำ)
V
V
V
V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 05:20:01 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ konohana

• *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
แล้วพวก SD มีอะไรเข้าใหม่บ้างครับ

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
มันมาแล้วหรือ..00
แต่เห็นกระทู้รีวิวแล้วคิดก่อนดีมั้ย
แต่ผมว่าชื้อไปลองวิชาทำสีดีกว่ามั้ง.. :iconnasty:
เดี่ยวรอทางพี่จีนเค้าออก SWORT III มาแล้วค่อยมาซื้อแบบจริงจัง
ผมว่าซื้อโมจีนของ

ออฟไลน์ enne

• *

วันนี้ไปสอยมาร้านเจ๊ กล่องล่ะ 1xx ครับ ส่วนตัวผมว่าก็โอนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182

วันนี้ไปสอยมาร้านเจ๊ กล่องล่ะ 1xx ครับ ส่วนตัวผมว่าก็โอนะครับ :iconvsign:

1xx เองหรอครับ บ้านนอกเศร้า T^T 2xx

ออฟไลน์ haron

• *
พรุ่งนี้เข้าสพานเหล็ก เอาตัวไหนดีน้า... เรา
ถามอีกข้อ ผมเห็นตัว 1/144 มันมีแบบกล่องบางด้วย ของtt ร้านหน้าเบียร์ ถูกกว่าแบบกล่องหนา20 มันคืออะไร รุ่นเก่าหรือ กล่องมันจะเตี้นกว่าน่ะ
แล้วนี่ห้อ gd ghd น่าเล่นไหมครับ เห็นมันมีแบบมากกว่าของ tt มีหลายตัวที่อยากได้ แต่ tt ไม่มี คุณ฿าพงานนี่สู้ tt ได้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 09:01:47 PM โดย haron »

ออฟไลน์ zillion

• **
ถ้าบาซูก้าของจูจังมันแรงขนาดนั้นผมคงขอหลบหล่ะครับเข้าไปรับมีหวัง....เกรียม

แบงค์ 1000 2 ใบ ทอนมาหนึ่งนี่รวมกับ หุ่นหรือ แยกแค่บาซูก้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 09:07:26 PM โดย zillion »

• *

ออฟไลน์ haron

• *
อยากได้ตัว oo แต่เห็น รีวิวแล้วคิดหนักเลย ไม่รู้เหมือนกันทุกกล่องหรือเปล่า คราวก่อนได้ strike freedom 1/144มา ชิ้นส่วนขาดไปอันนึง ตัวที่เชื่อมปีก เซ็งมากเลยต้องติดกาวช้าง ขยับไม่ได้ไปข้างนึงเลย

ออฟไลน์ puiman

• *
  • Like: -5
ถ้าบาซูก้าของจูจังมันแรงขนาดนั้นผมคงขอหลบหล่ะครับเข้าไปรับมีหวัง....เกรียม

แบงค์ 1000 2 ใบ ทอนมาหนึ่งนี่รวมกับ หุ่นหรือ แยกแค่บาซูก้าครับ

แยกแค่ บาซูก้า ครับ แต่ผมว่าคนขายน่าจะเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าก็ไม่รู้ ถึงได้ตั้งราคานี้ ของจีนน่าจะไม่เกิน 5xx
ผมดูยังไงก็ของจีน แต่พี่เขาบอกว่าเป็นของแท้ เลยขายราคานี้

• *

แยกแค่ บาซูก้า ครับ แต่ผมว่าคนขายน่าจะเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าก็ไม่รู้ ถึงได้ตั้งราคานี้ ของจีนน่าจะไม่เกิน 5xx
ผมดูยังไงก็ของจีน แต่พี่เขาบอกว่าเป็นของแท้ เลยขายราคานี้

ไม่ผิดหรอก มันเป็นเรซินไม่ใช่พลาสติก มีชิ้นโลหะด้วย ราคาหน้ากล่องที่เป็นหยวน ก็แพงกว่าตัว Sinanju TT ซะอีก

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *

เข้าใจไม่ผิดหรอก มันเป็นชุดแต่งเรซิ่น ไม่ใช่มีแค่บาซาก้านะครับ

ออฟไลน์ zillion

• **
ถึงจะรักหุ่นสีแดงทรงเพียวๆ แต่ก็ขอผ่านอย่างไม่มีข้อแม้  :iconcry:

มันจะมี Version พลาสติคก๊อบของ TT มาอีกทีมั๊ยเนี่ย  :iconlol:

ถือ Rifle รอวันราคาตกต่อไป  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 12:12:54 AM โดย zillion »