ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031494 ครั้ง)

ออฟไลน์ kungfusoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -37
โอ้ เข้าห้องนี้ครับแรกครับ พอดีเห็นมีกระทู้โมจีน (ซึ่งผมพึ่งผันตัวเองมาเล่นหนะครับ เหอะๆ) :iconwish:ว่าแต่ผมอยากดูงานตัว MG Strike ของ TT อ่าครับจะหาดูreview ของคนไทยได้ที่ไหนหรือครับ เพราะเท่าที่หามายังไม่เจอตัวนี้เลยอ่า  :iconcry:

ออฟไลน์ haron

• *
  • Like: 0
ตัว hi. v นี่มี 1/144ไหมครับ ถ้ามีขอรูปหน่อย :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Strike (เฉยๆ) TT ยังไม่ทำเป็น MG ฮะ เพราะฉะนั้นหายังไงก็หาไม่เจอแน่ๆ ฮะ

ที่ใกล้เคียงก็คงจะมีแต่ Sword & Lancher Strike แต่ยังไม่มีสมาชิกทำรีวิวฮะ  (ใครที่ประกอบแล้ว ถ้าเข้าอ่านตรงนี้แล้วก็มาทำรีวิวซะดีดี)    :iconlol:

ตัว hi. v นี่มี 1/144ไหมครับ ถ้ามีขอรูปหน่อย :iconwish: :iconwish:

ไม่มีครับ มีแต่ของลุงบันเป็น HGUC

PG MKII เปิดกันแรงขนาดนี้ผมไม่ไปแย่งด้วยล่ะครับ  แพงเกินเหตุ      :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 09:57:25 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ Zazzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ถูกกว่าแท้ไม่ถึง3เท่า เราไม่ซื้อ  :iconlol:

รับได้ อย่างมาก ก็ 2.5  :iconcry:

ของแท้มัน5000 ต้นๆ ป่าวหว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 03:41:21 AM โดย Zazzer »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ถูกกว่าแท้ไม่ถึง3เท่า เราไม่ซื้อ  :iconlol:

เป็นหลักการที่ยอดเยี่ยมมากครับ เอาด้วยคน  :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ zillion

• **
หวังว่าจะมี MG MK II 2.0  :iconcry:   แต่ดูท่าคงแห้ว

ออฟไลน์ alexia

• *
PG MK II ราคาแรงมากเลยอะครับ  :icondisapp: สงสัยต้องรอไปก่อน

สงสัยมานานแล้วครับ โมจีนเนี่ย ส่วนอื่นก็ทำได้ดีนะครับ แต่ทำไม หน้าเนี่ยถึงเหมือนลิงซะส่วนใหญ่อะครับ  :icondizzy:
หรือเป็นเพราะว่า ชิ้นส่วนเล็ก รายละเอียดทำยากหรือเปล่า

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
PG MK II ราคาแรงมาก :iconcry: แต่ก็คงอีกนานกว่าจะถึงคิวPG MK II   :iconsweat: mg มีเก็บไม่หมดเลย :iconcry:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T

เรื่องหน้าลิงเพราะว่าพลาสติกที่หล่อมันยังหล่อเกินกันอยู่น่ะครับไม่ต้องส่วนเล็กๆหรอกครับส่วนใหญ่ๆก็หล่อเกินก็มีเพียงแต่ว่าชิ้นใหญ่ๆเนี่ยมันยังไม่เตะตาเท่าชิ้นเล็กๆอย่างส่วนหัวครับ อาจจะหล่อเกินมั่ง บุบลงไปมั่ง ดีเทลอาจหายมั่ง ก็ยังงี้แหละครับ โมจีน ^^ ต้องมานั่งเหลาเอาเอง สนุกดีเนอะ ^^  

รอ mk2ลดราคาลงต่อปายยย

ออฟไลน์ puiman

• *
  • Like: -5
ถ้า PG MK II จีน ราคานี้ ผมสอย MG 2.0 แท้เลยดีกว่า เพิ่มอีกนิดได้ทั้ง 2 สีเลย ลายละเอียดใกล้เคียง PG มากด้วยตัวนี้

ออฟไลน์ vamp

• *
วันเสาร์จะเข้าสะพานเหล็กน่ะครับ อยากรู้ว่าMGตัวไหนของTT ที่คุณ���าพดีต่อไม่ยากมากน่าซื้อมีตัวไหนมั่งครับ 

เล็งๆ justice กับ จูแดง ไว้  นอกจาก2ตัวนี้มีตัวไหนจะแนะนําไหมครับ(เอาแบบต่อง่ายๆแบบ Hi-VของTTก้อได้ครับ)

rx78-2 มันเรียบๆไปไม่ค่อยโดนเท่าไรอ่ะครับแหะๆ   
                                                               V
                                                               V
                                                               V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 03:36:29 PM โดย vamp »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
เอามาเดินลายใหม่ก็มันส์ดีนะครับ :iconnasty: :iconnasty:

ต่อง่ายผมว่า rx78-2นะครับ แถมถูกกว่าสองตัวนี้ด้วย แต่รู้สึกจะถูกกว่า justece นิดหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 03:53:35 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ edgeins

• *
แวะเข้ามาบอก PG MK II หลายร้านแล้วนะคับ แวะมาบอกคนเล่นโมจีน ตจว (เวปหาเอาเองนะคับ ในบอร์ดมีอยู่ กลัว!!)

ส่วนตัว ชอบ PG wing มากกว่า ใครพอเห็น หรือ ทราบราคาแถวสะพานเหล็กบางอะคับ รบกวนหน่อยคับ

เผื่อปีไหม่ลงไปเที่ยวหาเพือนจะแวะซื้อมา ต่อ (เห็นคนอื่นซื้อเยอะเอามัง )

ปล. MK ราคาประมาณ   2xxx  

แก้ไขแล้วนะคับ ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 12:20:40 AM โดย edgeins »
Ed_ Gein

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เรปบนรบกวนระวังเรื่องโฆษณาแฝงกับการบอกราคาด้วยครับ เข้าใจว่าประทับใจบริการแต่ไม่ต้องแสดงออกมากก็ได้   :iconfreak:
ปล. ผมว่าถ้าเป็นการบอกความเคลื่อนไหวของโมจีนในสะพานเหล็ก อันนี้เข้าใจได้ เพราะไม่ใช่ทุกคนที่สะดวกจะไปที่นั่น  แต่ถ้าเป็นร้านโมจีนที่ขายอยู่บนเว็บ (ซึ่งปัจจุบันมี 5-6 เจ้า ราคาก็ไม่ต่างกันมาก) ก็ไม่จำเป็นต้องกล่าวถึงเขาก็ได้ครับ คลิกไปดูกันเองน่าจะได้อยู่  :iconsmile:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ gorn_gang

• *
  • Like: -28
ไม่ทราบเห็นกันยัง
Turn X
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-32aebe006829e0c9a6a69056a4374b33.htm
ออกก่อนลุงบันด้วยอ่ะ  :iconlol:

เพิ่มอีกๆ

ม้า Knight gundam แต่กล่องสามก็ก ฮ่าๆ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-0e8d6fb575814fc41dda435d030dff49.jhtml

สามก็กตัวอะไรไม่รู้
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-cb7cefbb27e45510e65d89fa9776c91f.jhtml

รู้แล้วหรือซ้ำขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 09:31:39 PM โดย gorn_gang »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
 :icondisapp:  ออกมาก่อนลุงบันอย่างนี้ โดนลุงบันหักหลังคืนแน่ๆ ฮะ

หน้า 222 เลขสวย ยังไงต้องมามีส่วนร่วมซะหน่อย   :iconlol:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
^ ^ ^ ^ เลขสวย ขอมีส่วนร่วมด้วยครับ คุณข้าว  :iconlol:

ได้เข้าไปดูรายละเอียด PG-MKII ที่ เท้าเบา แล้วต้องบอกว่า ทำออกมาได้ดีทีเดียวเลย หน้าตาทำออกมาซะเหมือนของลุงเลย
(ของแรงแบบนี้ เดี๋ยวคงต้องมีคนเอามารีวิวแน่ จะรอชมครับ) อยากได้อยู่เหมือนกัน แต่เห็นราคาที่หลายท่านแง้ม ๆ ออกมา
ราคาขนาดนั้น สอย MG-MKII ได้ทั้งสองสีเลยนะนั่น ส่วนจะรอให้ราคาลง คิดว่าคงยากอยู่ ลดลงเต็มที่แล้วก็น่าจะยังแพงอยู่
อย่าง PG-Wing ราคาก็ไม่ได้ลงจากตอนที่เข้ามาใหม่ ๆ สักเท่าไหร่ คิดได้แบบนี้ ถอยดีกว่า ขอเป็น MG-MKII สองตัวละกัน

:iconnasty:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
สามก็กตัวอะไรไม่รู้
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-cb7cefbb27e45510e65d89fa9776c91f.jhtml
เตียวเป้า ครับ ตัวสุดท้ายในรุ่นขาสั้นย้อมแมว

ปล. ขอแจมหน้า 222 เช่นกัน  :iconnasty:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
เตียวเป้า เป็นตัวสุดท้ายเเล้วหรอนี่ :iconcry:  ไม่รู้ว่าจะมีโผ่ลมาอีกไหมอะ :iconfreak:

เเอบมาเป็นจิ้งหรีด ขาเเจม บ้างอะคับ :iconnasty:

ออฟไลน์ pipo

• *
เซ็งเลยไม่ทันมีส่วนร่วม  :iconlol:

series 00 ss2 ตอนนี้มีตัวไหนแล้วบ้างครับที่มีขายตอนนี้ report ด้วยเน้อ ปีใหม่ไปสอยครบ 4 หน่อเลย  :iconnasty: