ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031368 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongnoojoe

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
ผมเดินทางมีคนขับรถให้ตลอดเลยไม่มีปัญหาด้านที่จอดครับ  :iconwink:

เพราะเขาส่งผมเสร็จ เขาก็ต้องขับไปส่งป้ายอื่นต่อ  :iconnasty:

ใช่ๆ ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน 8 บาทขาดตัว ไปกลับก็แค่ 16 บาท ลดต้นทุนโมไปได้เยอะ ถ้าขี้ร้อนติดแอร์ ก็ไปกลับรวมกัน 40 บาท เอง ไม่ต้องห่วงรถว่าจะโดนก่อวินาศกรรม เมื่อก่อนเคยโดนเจ้าที่เจ้าทางกรีด ไม่ใช่แถวสะพานเหล็กนะครับ เจอแถวสนามหลวง จอดแค่ 10 นาที กลับมาเป็นแนวเลย :icondisapp:

ของผม5.50ขาไป และ5.50ขากลับ แต่ต้องรอสักหน่อยครับ สาย1โลด (5.50ค่ารถสองแถว) :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 09:48:17 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
เหอะๆ หนีไปเล่น nds กะ การ์ด จนมะได้เข้ามาดุ ว่าแต่ sd มาอารายใหม่บ้างเนี่ย  :iconcry:

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
มันมาแล้วว หุหุ มีแต่reviewแผงนะครับ ยังไม่มีต่อดิบให้ดู คาดว่าเย็นนี้น่าจะได้ชมกัน  :iconfreak: :iconfreak:

TT 高高 00-38 hg1/144 00高达+ 00 Raiser (HG1/144 OOgundam + O-raiser)
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-de79515f8b0cbb460e62504a98a9d4a5.htm

TT 高高 00-26 HG1/144 炽天使高达 Seravee Gundam (hg 1/144 Seravee Gundam + Seraphim Gundam)
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-8daae8201efd84a0fa7588cf32152184.htm

ส่วนSD ของTT มีเจ้า2ตัวนี่

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-7182d88d2eef2bc2d9c78b1d30a85833.htm
หาreviewแผงไม่เจออ่ะ ขอโทษทีนะครับ :iconsweat:
ผมเริ่มเห็นแววหักหลังของพี่จีนแล้วสิ พี่แกไปปั้มหน้าของลุงมาหล่อเป็นเรซิ่นแล้วขายแยก ราคาพอๆกับSDจีน  :icondisapp: เห็นLinkนี้แล้วรู้สึกว่าจะต้องเสียเงินอีกแล้ว

http://shop33428970.taobao.com/?search=y&scid=159753891&queryType=cat&categoryName=Gundam%20Fit%20BANDAI%B8%B4%D6%C6%C1%B3

มีคำถามครับ คุณเจ้าOOraiserเนี่ย มีeffectชิ้นใสสีชมพูมั้ยครับ ไม่เห็นตรงreviewแผง?

หมายถึงอันนี้อ่ะครับ หรือมันไม่แถมอยู่แล้ว?
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 01:57:43 PM โดย wolfer »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
^
^
บีมเซเบอร์ของ OO Raiser Des.Ver 1/144 ไม่มี(สีชมพู)ให้ครับ  ดูของลุงบันก็ไม่มีให้เช่นกันฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 02:06:22 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ not_tell

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
   OO raiser อดใจรอ GN sword III อย่างเดียว ส่วนเซราวี่นี่ไม่น่าพลาด เหลือแต่ arios ตัวเดียวแล้วสินะ
ผมคงเว้นช่วงไปนานๆ ดูเชิงไปก่อนเผื่อมีแพคGNHWตามมาเร็วๆนี้

ว่าแต่วันนี้มีใครไปร้านเจ๊มาแล้วบ้างครับ ของไหม่ที่แกว่าคืออะไรหนอ สงสัย? :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ Zazzer

• **
ถ้าเจ๊เอาหน้ามาขายก็คงจะดี ราคาไม่แพง :iconvsign:

ออฟไลน์ choytawee

• *
วันนี้ผ่านไปร้านเฮียมาครับ  เห็น pg  MK II  มาแล้วอะครับ

แต่กล่องบุบ ๆ บี้ ๆ  หน่อยครับ  แต่ไม่ได้ถามราคาครับ     :icondisapp:

ไปมาเมื่อเที่ยง  ถามราคา  ซ้อบอกว่า  25XX  อดเลยเราเอาไปแค่ 2,000  เห็นบอกเหลือกล่องสุดท้าย(กล่องที่บี้ๆๆ)
มีคนเหมาไปขายตามเวปหลายกล่อง  ถามว่าของมาเมื่อไรอีก  เห็นบอกว่า 23-23 ให้เข้ามาดู  ถ้าไม่มาก็ หลังปีใหม่ 

ออฟไลน์ nubirdza

• *
เง้อ !! sd เป็นซิล่ง ซะงั้น ปล่อยผ่านจร้า ลายเยอะจัด   :iconcry:

สงสัยหยุด sd ดีก่า ไปเล่น 1/144 มะก็ mg. ดีก่า

ปล. เอ้า ท่าน pas20  มารับน้องใหม่เร็ว ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ 

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เง้อ !! sd เป็นซิล่ง ซะงั้น ปล่อยผ่านจร้า ลายเยอะจัด   :iconcry:

สงสัยหยุด sd ดีก่า ไปเล่น 1/144 มะก็ mg. ดีก่า

ปล. เอ้า ท่าน pas20  มารับน้องใหม่เร็ว ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ 

ขอต้อนรับเข้าชมรมเลยครับท่าน bird .. นับแต่นี้ท่านจะเสียตังค์ชนิดติดคอมโบทีเดียว หุหุ  :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
อุ๊แม่เจ้า ราคาmk2ช่างทำให้เจ็บปวดใจยิ่งนัก T-T  รออีกนิดดีกว่าแฮะ อาจจะมีออก titan ver.   ^^ ชอบมากกว่า

ออฟไลน์ wolfer

• *
ดูดีกว่าOOครับ เหอะๆ
สังเกตว่าพี่จีนเค้าทำตัวอ้วนหน้าตาดีกว่าตัวผอมนะ :iconwink:

ออฟไลน์ Zazzer

• **
^หน้าตาไม่ต่างกับเพื่อนๆเลย  :icondisapp:

ออฟไลน์ asakura

• *
เซเลวีหน้าเหมือนสุเทพศรีใสตอนเก็บปากเลยก๊าบบบบ :iconcry:

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
เออ..วันี้ได้ข้อมูลดีๆอีกละ.. :iconlike:

อีกไม่กี่วันแล้วสินะ 00 มาละจะฟันไม่เลี้ยงเลย :iconfreak:

แต่ออกมาเป็นสีดีไซน์แบบนี้ออกมากันน้องแสงระวีอีก....เร็วจริงๆ :iconsmile:

ผมว่าอดใจรอสัก เดือน 2เดือน SwordIII อาจจะมาก็ได้ :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:

แต่ยังไงๆผมก็จะซื้อหมดนั้นหละออกมาอีกซื้ออีกเพราะราคาไม่ค่อยแสบๆคันเหมือนกับลุงบัน...อิๆ

(ถึงจะเจ็บหลังบ้างนิดๆหน่อยๆ)

00 หลักๆ ออกมากันจะครบละ "ไฉนเล่าพี่จีนไม่เท่าHGUCมาเลย" :iconcry:(กะรอUnicorn)

จงสู้ต่อไปเหล่า MEISTER โมจีนทั้งหลาย  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ดูเหมือนมีแต่คนรอ OO + Sword III ทั้งนั้นเลย สงสัยอาจเกิดศึกแย่งชิงเหมือน นู๋จู แน่เลย  :icondisapp:

ออฟไลน์ DEEN91

• *
  • SKY LINER 91
วันนี้ไปร้านเจ้มา มี PG MK II  อยู่ครับ ราคาแรง ๆ 2XXX  คับ  :iconsweat:

ออฟไลน์ haron

• *
มีคำถามหลายข้อเลยครับ เป็นมือใหม่ เพิ่งเล่นโมจีนได้3ตัวแระ 1/144
1.  unicon นี่มันสเกลเท่าไรครับ 1/100ใช่ไหม ราคาร้านเจ็เท่าไรครับ ใครต่อแล้วรบกวนขอดูหน่อย
2.  ตัดเส้นนี่เขาทำกันยังไงครับ ขอวิธีทำหน่อย
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
 :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
มีคำถามหลายข้อเลยครับ เป็นมือใหม่ เพิ่งเล่นโมจีนได้3ตัวแระ 1/144
1.  unicon นี่มันสเกลเท่าไรครับ 1/100ใช่ไหม ราคาร้านเจ็เท่าไรครับ ใครต่อแล้วรบกวนขอดูหน่อย
2.  ตัดเส้นนี่เขาทำกันยังไงครับ ขอวิธีทำหน่อย
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
 :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

Unicorn TT เป็น MG 1/100 ส่วนราคาไปดูหน้างานละกัน เตรียมไปพันนึง มีเงินทอนให้  จำราคาที่ซื้อมาไม่ไ้ด้แล้ว(แต่ถูกกว่าราคาตอนนี้) น่าจะราวๆ 6-7XX ได้ (ราคาตามอารมณ์คนขาย)

ส่วนตัดเ้ส้นไปดูในห้องเทคนิคละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 09:15:46 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
ร้านเจ้มา มี PG MK II  อยู่ครับ ราคาแรง ๆ 2XXX  คับ 

ขอเป็นxสองตัวได้รึเปล่าครับ :iconwish:
 อย่าง33xx อะไรอย่างนี้อ่ะ :iconlol:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ร้านเจ้มา มี PG MK II  อยู่ครับ ราคาแรง ๆ 2XXX  คับ 

ขอเป็นxสองตัวได้รึเปล่าครับ :iconwish:
 อย่าง33xx อะไรอย่างนี้อ่ะ :iconlol:

บอกแบบนั้นไม่ได้หรอก เพราะเลข 2 ตัวหลังเป็น 00 นะสิ เอาเป็นว่า ต้องใช้แบงค์ 3 ใบ(ราคาเปิด) โดยใช้แบงค์ 1000 จำนวน 2 ใบ ส่วนอีกใบเป็นอะไรไม่รู้ แต่ไม่มีเงินทอนนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 09:20:40 PM โดย xenophage »