ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031461 ครั้ง)

ออฟไลน์ asakura

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตามมาติดๆ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-bd88fdc42f339ce3de11bf70ee709278.htm

รูปยังเป็น bandi อยู่ครับ

ออฟไลน์ moshizu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ครับ ในส่วนของสติกเกอร์ของชินนันจูที่ไม่ใช่ดีคอล ความเหนียวค่อนค้างน้อยครับ ติดไว้แป๊บเดียวลอกแล้ว  :iconcry: ก็อย่างที่ทุกท่านทราบ แต่ไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่า ผมว่า นันจู มันตัวใหญ่หว่า MG ตัวอื่นๆเลย แล้วก็เรื่องสีของพลาสติก มันแดงแปลกๆนะ  :iconfreak: แต่เอาเหอะ พอต่อเสร็จแล้ว ต้องบอกว่า สุโค่ยยยยยยยยยยย  :iconlol:

แล้วก็นิดนึง
ตามมาติดๆ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-bd88fdc42f339ce3de11bf70ee709278.htm

รูปยังเป็น bandi อยู่ครับ

ไม่มีGN Sword ให้หรอเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 10:24:51 PM โดย moshizu »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ผมว่าเนื้อพลาสติกสีแดงของ GN-XIII ตัว A Laws ของ TT ยังสวยกว่าของจู้เลยอ่ะ  :icondizzy:
............

คิดอยู่เหมือนกันครับท่าน เด๋วว่าปีใหม่นี้จะลงมือลุยจู้นี่แหละ กะทำสีแดงเมทะลิก โครงสีทอง (ออกมาคงเหมือนต้อนรับตรุษจีนทีเดียว)
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 10:33:53 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ทำสีสิครับ

ว่าแต่ oo raiser นี่ designer ver. รึเปล่าอ่ะ พอดีที่บ้านรูปไม่ขึ้น

ขอบคุณครับ  ตัวนี้ผมก็ขอรอผู้กล้ามารีวิวก่อนละกัน  :iconlol:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 10:38:07 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
^
^
ทำสีสิครับ

ว่าแต่ oo raiser นี่ designer ver. รึเปล่าอ่ะ พอดีที่บ้านรูปไม่ขึ้น

จากที่ดูในรูป(ยังเป็นของ Bandai อยู่เลย) เป็นตัว Designer 's color นั้นแหละครับ ก็กล่อง(ของแท้)ที่ขายพ่วงกับ O Raiser มี 3 กล่อง คือ กลองนี้  กล่องแบบ TRans-Am แล้วก็กล่องใหม่ที่มี GN Sword -III นี่ (สงสัยว่าจะมีหักหลังหรือเปล่านา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 10:35:40 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ wolfer

• *
ไม่น่าลุ้นเท่าไหร่นะครับ เพราะว่าพี่จีนน่าจะใช้พิมพ์เดิม(ซึ่งหน้าตายังห่างกับของแท้นัก แม้สัดส่วนและลวดลายจะดีมากก็ตาม)

ดูอย่างShin mushaสิครับ ผมอุตส่าดีใจนึกว่าจะปรับหน้าให้ซะหน่อย แต่reviewมา หน้าปูดเหมือนเดิมเลย :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ soljrgati

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • เดิมๆดิบๆมันก็สวยดีนะ
ขอถามเรื่องที่จอดรถที่สะพานเหล็กทีครับ มีที่จอดไหนใกล้สุดอ่าครับ

ปกติผมจอดแต่ที่คลองถมเซ็นเตอร์ เดินไป-กลับก็เกือบครึ่งชม.ละ

เลือกโมได้แปบๆกลับมาค่าจอด100กว่าทุกที :iconsweat:

เลยอยากจะหาจอดที่อื่นละครับ

ออฟไลน์ Zazzer

• **
^
ผมก็จอดที่เดียวกันครับ น่าจะสะดวกสุด(รึป่าว) ไปมาวันนี้ ขนาดวันธรรมดายังหาที่จอดแทบไม่ได้เลย ต้องขึ้นไปบนสุด

แบบว่าต้องรีบเดินๆอะ ค่าจอดแพง

วันนี้ที่ไปมาดูในใบเสร็จตรงที่เก็บตังค์

เข้า 14.57.13
ออก 15.57.13

ทำไปได้แหะเรา :icondisapp:

เห็นร้านเจ๊มีใหม่ๆก็  ไม่รู้ว่าทราบกันหรือยังนะ

Gadessa ไม่เห็นทั้งเจ๊+เฮีย

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
ที่จอดรถลองดูแถวๆ ดิโอลด์สยามดูสิครับ จำไม่ได้แล้วว่าค่าจอดเท่าไรไม่ได้เช็คนานมาก

ชินันจูได้ต่อแล้วสีแดงออกคล้ำนิดๆ แต่ไม่ถือสากันครับ ติดดีคอลสีขาวแล้วตัดกันสวยดี
สติ๊กเกอร์ผมชอบนะมันทองอร่ามกว่าบันไดอีกง่ะแค่หลุดง่ายไปหน่อยเองต้องใช้พวกกาวมาช่วยอีกแรงนึง
ชินันจูเข้าบ้านทีพวก 1/100 ที่ผ่านมากลายเป็นไอ้เตี้ยกันหมดเลยครับ นึกว่าเป็น 1/144 ไปเลยทีเดียว  :iconfreak:

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
เค้าบอกว่าคลองถมเซ็นเตอร์ยังไกลถ้ายังงั้นดิโอลด์สยามไกลกว่าอีกนะครับ
ตอนผมไปจอดในซอยข้างๆสะพานเหล็กนั่นแหล่ะแต่น้อยนักที่จะว่าง
 หรือไม่ก็จอดในอาคารตรงหัวมุมสะพานเหล็กเลยที่ตรงข้ามเมอรี่คิงน่ะครับพอดีเพื่อนผมทำงานอยู่ชั้น 11 ในนั้นเลยอ้างมาติดต่องานซะ
แต่บ้างครั้งก็ไปจอดในวัดครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconlike: ขอสอบถามข้อมูลนิดหนึ่งคับ......ว่า SD พระเจ้าเล่าปี่ มาขายที่สะพานเหล็กไหมครับตอนนี้  ขอบคุณครับ :iconhappy: :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 04:51:11 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
 ^
 ^
ปกติผมจะจอดที่เมอรี่คิงใกล้ดี ชม.ละ30บาท แต่ทางขึ้น-ลงชันหน่อย เร้าใจดี เวลาจะขึ้นทีเร่งเครื่องล้อหมุนดังเอี๊ยดเลย :iconlol:

อีกวิธีนึงคือจอดรถไว้สถานนีรถไฟใต้ดินแล้วขึ้นรถไฟใต้ดินมาหัวลำโพงแล้วมานั่งรถเมล์ต่อ หลังๆผมใช้วิธีนี้ไม่ไหวเบื่อรถติดอะ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ผมเดินทางมีคนขับรถให้ตลอดเลยไม่มีปัญหาด้านที่จอดครับ  :iconwink:

เพราะเขาส่งผมเสร็จ เขาก็ต้องขับไปส่งป้ายอื่นต่อ  :iconnasty:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
^ ^ ^
ลองไปจอดรถที่วัดบวรฯ (แถวสะพานวันชาติ) ดูสิครับ อาจไกลจากสะพานเหล็กไปนิด แต่ค่าจอดรถแค่ 20 บาท
เองครับ จอดนานแค่ไหนก็ 20 บาท หลังจากจอดรถเสร็จ เดินย้อนออกไปทางสี่แยก ข้ามไฟแดง รอสาย
56 ต่อเดียวก็ สะพานเหล็กแล้วครับ หรือจะตุ๊ก ๆ ก็ได้ ลองต่อราคาดูครับ

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
โมจีน สยาม-MBK มีร้านขายไหมอ่ะคับ ไม่ค่อยสะดวกไปสะพานเหล็กรถติดมาก
อยากได้ชินันจู ราคา 9xx
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
พี่ครับ
ไอ้ของจากเว็บจีนเนี้ยกว่ามันจะมาถึงเมืองไทยนานมั้ยอะ

ไปหา00 1/144 สะพานเหล็กร้านเจ๊มา เจ๊แกบอกว่า มันเรดเยอะกว่าจะมา :iconsweat:
(น่าจะชาติกว่าๆ)รอนานละ :icondisapp:

มันมีแต่0 riser อะ

ใครเจอที่สะพานเหล็กโพสตอบด้วยนะครับ(ไปบ่อยๆไม่ได้บ้านไม่ได้อยู่กรุงเทพ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จะนั่งJETไปสอยเลย :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ไม่มีกำหนดเวลาแน่นอนครับ ขึ้นกับว่ารอบของการส่งของจะพอดีกันหรือเปล่า แต่ทั่วๆ ไปที่เคยสังเกตก็ตั้งแต่ครึ่งเดือนไปจนถึงเกือบสองเดือนแหละครับ  :iconsmile:

ปล. กำลังรอลุ้น PG MKII ว่าจะเข้าไทยทันปลายเดือนหรือเปล่าเหมือนกันอ่ะ :iconcry:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ผมเดินทางมีคนขับรถให้ตลอดเลยไม่มีปัญหาด้านที่จอดครับ  :iconwink:

เพราะเขาส่งผมเสร็จ เขาก็ต้องขับไปส่งป้ายอื่นต่อ  :iconnasty:

ใช่ๆ ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน 8 บาทขาดตัว ไปกลับก็แค่ 16 บาท ลดต้นทุนโมไปได้เยอะ ถ้าขี้ร้อนติดแอร์ ก็ไปกลับรวมกัน 40 บาท เอง ไม่ต้องห่วงรถว่าจะโดนก่อวินาศกรรม เมื่อก่อนเคยโดนเจ้าที่เจ้าทางกรีด ไม่ใช่แถวสะพานเหล็กนะครับ เจอแถวสนามหลวง จอดแค่ 10 นาที กลับมาเป็นแนวเลย :icondisapp:

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
ขอบคุณพี่ Pas20 คับ :iconwish:

พอรู้แบบคร่าวๆแล้วคับ
 :iconsmile:

ผมเพิ่งไปฟัน Reborns มา ร้าน JU 7XX Bandai :icondisapp:

ทำต้องเอาปิ่นโตข้าวเที่ยงไปกินที่โรงเรียน

หลายวันอยู่ :iconcry:

ไม่อยากอดขนมอีกและเล่นจีนดีกว่า :iconwink:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
วันนี้เดินผ่านร้านเจ้ (เป็นทางผ่านประจำอยู่แล้ว) อยู่ดีๆ เจ้ก็ทักมาว่า "พรุ่งนี้มาหรือเปล่า จะมีของใหม่เข้า" แต่พอถามไปว่าอะไรจะมา เจ้บอกว่า "ไม่รู้"  อะไรของเจ้เนี่ย ร้อยวันพันปีไม่เคยทัก วันนี้เป็นอะไรถึงมาทักอย่างงี้ก็ไม่รู้(สงสัยยอดขายปลายปีตกละมั๊ง เลยต้องเร่งทำยอด)

สงสัยคงจะเป็น Gadessa กับ OO ละมั๊ง หรืออาจจะเป็น PG MK-II หรือ Sinanju Bazooka เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูแล้วจะมาบอกอีกที