ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031379 ครั้ง)

ออฟไลน์ ballgt

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ก็สวยดีนะคับผมซื้อมายังไม่ได้ต่อเลยเยอะมาก :iconwish:

ออฟไลน์ takuya00

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
sinanjuสวยดี :iconwish:ตอนนี้ยังไม่กล้าซื้อกลัวหัวแบะ  :iconcry: สงสัยต้องรอ PG MK II ออกซะก่อนคนจะได้

ออฟไลน์ Mixes

• *
ติด ดีคอลไปครึ่งนึง.... ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2009, 02:51:49 AM โดย Mixes »

ออฟไลน์ mozz

• *
พอติดดีคอลดูดดีขึ้นจมเลย  :iconwish:

ออฟไลน์ bubboy1428

• *
  • Like: 1
ดีคอล แบบใหม่ของ TT มันตัดยังไงคับ บอกที :iconcry:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ถ้าหมายถึงติดยังไงล่ะก็ตามลิ้งค์เลยฮะ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=74.0   :iconsweat:

ออฟไลน์ bubboy1428

• *
  • Like: 1
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับ  :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
ขอถามหน่อยครับ Strike Gundam + I.W.S.P.  ของTT

มีฐานแถมมาให้ด้วยใช่หรือเปล่าครับ

ส่วนคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 12:00:14 PM โดย EXGOD »
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ Zazzer

• **
อยากเห็น Review Gadessa จัง

ว่าแต่ เห็นหน้า OO + Cherudim แล้วคงต้องผ่าน :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 01:50:38 PM โดย Zazzer »

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
ชินันจู TT ราคาเท่าไรอ่ะคับตอนนี้เห็นงานแล้ว น่าสอยมากคับ ของแท้แรงไป 2600 แนะ T-T อยากสอยหลายรอบแล้ว แต่เห็นราคาแล้ว สอย mg 2 ตัวมาต่อเล่นดีกว่า
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ Cheludim

• **
  • Like: 2
TT แน่จริงออก 1/144 OO Trans-am Raiser กับ 1/144 OO Raiser + GN-Sword III มาสิ
จะซื้อให้ดู :iconnasty: ออกพวกทรานซั่มมาให้หมดเลยจะซื้อให้หมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 04:46:14 PM โดย Cheludim »

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ชินันจู TT ราคาเท่าไรอ่ะคับตอนนี้เห็นงานแล้ว น่าสอยมากคับ ของแท้แรงไป 2600 แนะ T-T อยากสอยหลายรอบแล้ว แต่เห็นราคาแล้ว สอย mg 2 ตัวมาต่อเล่นดีกว่า

Sinanju TT แบงค์พันใบเดียวเอาอยู่ครับ

ขอถามหน่อยครับ Strike Gundam + I.W.S.P.  ของTT

มีฐานแถมมาให้ด้วยใช่หรือเปล่าครับ

ส่วนคุณ��าพโดยรวมokใช่ไหมครับ

ตอนนี้สะพานเหล็กมีอยู่ใช่ไหมครับ

ว่าจะสอยปลายปี

Strike E IWSP (No.009) มีฐานให้ (แต่เป็นฐานแบบพื้นๆ) คาดว่า อีกตัว (Lucas Strike E ก็น่าจะมีฐานให้เหมือนกัน) ตอนนี้ยังหาได้อยู่

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว

Strike E IWSP (No.009) มีฐานให้ (แต่เป็นฐานแบบพื้นๆ) คาดว่า อีกตัว (Lucas Strike E ก็น่าจะมีฐานให้เหมือนกัน) ตอนนี้ยังหาได้อยู่

มาเสริมครับ

Lucas's Strike E มีฐานแบบ IWSP ให้เหมือนกันครับ  ถ้าไม่ชัวร์ลองขอเปิดเช็คของดูก็ได้ครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เอ่อ เจ้าลายบนตัวชินันจูที่เป็นสีทองนี่ มันเป็นสติกเกอร์หรือดีคอลครับ แล้วคุณ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
มีทั้งสติกเกอร์ และ ดีคอลครับ   ส่วนคุณ���าพกาวไม่รู้ เพราะผมไม่ติด  :iconnasty:

(รูปของคุณ xenophage หน้า 197)

สติกเกอร์พื้นทอง สีดูดีครับ แต่กาว(ดูจากเท้าเบาแล้วน่าจะไม่เหนียวนัก มีหลุดให้เห็น)
แผ่นที่พื้นฟ้าคือ ดีคอลน้ำฮะ
อีกแผ่นก็ ดีคอลขูด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 01:20:32 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
มีทั้งสติกเกอร์ และ ดีคอลครับ   ส่วนคุณ���าพกาวไม่รู้ เพราะผมไม่ติด  :iconnasty:

(รูปของคุณ xenophage หน้า 197)

สติกเกอร์พื้นทอง สีดูดีครับ แต่กาว(ดูจากเท้าเบาแล้วน่าจะไม่เหนียวนัก มีหลุดให้เห็น)
แผ่นที่พื้นฟ้าคือ ดีคอลน้ำฮะ
อีกแผ่นก็ ดีคอลขูด

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้ TT ให้ดีคอลน้ำด้วยหรือครับ สุดยอด :iconwish: แค่แบบขูดก็ว่าแจ๋วแล้วนะ :iconlove:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
ชินันจู ใครต่อแล้ว ถ้าเทียบกับของจริงเนี๊ยบเหมือน ยูนิคอนไหมคับ แล้วข้อต่อเป็นยังไงบ้างคับ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ not_tell

• *
ชินันจู ใครต่อแล้ว ถ้าเทียบกับของจริงเนี๊ยบเหมือน ยูนิคอนไหมคับ แล้วข้อต่อเป็นยังไงบ้างคับ

ตัวของผมว่าเหมือนมั๊ยผมไปดูเทียบที่งานกันพลาที่เซ็นทรัลเวิลมาผมว่าเหมือนนะครับ แต่ที่ไม่เหมือนก็คือ
สีของพลาสติก ความเรียบของพลาสติก ความคมชัดของเส้นก็ด้อยกว่านิดหน่อยครับ ตัวนี้ผมว่าโอเคเลยครับ
ติดที่ว่าราคาสูงไปหน่อย ถ้าเทียบกับราคาMG ตัวอื่นๆ

วันนี้ไปได้Gadessaมาครับ ประกอบแล้วจ๊าบมาก ขอบอก(ชอบเป็นการส่วนตัว)  :iconhappy: :iconhappy:

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
ขอถามราคาโม ในก.ท.ม. แถวๆ สะพานเหล็กหน่อยครับหน่อยครับ ว่าจะพอๆ กับที่อื่นๆ หรือป่าว

1/144 HG ทั่วๆ ไปโดยประมาณเท่าไรครับ ผมซื้อ 25X

1/144 HGUC โดยประมาณเท่าไรครับ 3xx

HG 1/100 Astray Goldframe Amatsu Gundam ราคาเท่าไรครับ 45x

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 06:53:06 PM โดย nutevilza »

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ขอถามราคาโม ในก.ท.ม. แถวๆ สะพานเหล็กหน่อยครับหน่อยครับ ว่าจะพอๆ กับที่อื่นๆ หรือป่าว

1/144 HG ทั่วๆ ไปโดยประมาณเท่าไรครับ ผมซื้อ 2XX

1/144 HGUC โดยประมาณเท่าไรครับ 3xx

HG 1/100 Astray Goldframe Amatsu Gundam ราคาเท่าไรครับ 4xx

ขอบคุณครับ

ราคาสะพานเหล็ก ดูแล้วจะอยู่ในช่วงราคาโดยประมาณ(ย้ำว่าโดยประมาณ) จากราคาหน้ากล่อง(เป็นหยวน) X 10 แต่มันก็ไม่แน่นอน(แล้วแต่อารมณ์คนขาย) และกลไกการตลาด อาจจะถูกกว่า หรือ แพงกว่าก็ได้ ถ้าเป็นกล่องใหญ่อย่างพวก MG ราคาขายก็จะต่ำกว่าราคาโดยประมาณ อย่าง Sinanju 113หยวน แต่ขายจริงๆ ราคาไม่ถึงพันบาท (แต่ก็เฉียด)

ส่วนถ้าเป็นร้านขายทั่วไป ตามที่ต่างๆ ก็แล้วแต่ร้านว่าจะคิดราคาแบบไหน   

http://shop34459200.taobao.com/?search=y&scid=51585664&queryType=cat&categoryName=%CD%A8%CC%ECTT%201/100%20MG
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 07:05:07 PM โดย xenophage »