ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031369 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ไม่ใช่เซียน แต่เสี้ยน (โม) ครับ ก็ตามที่ืท่าน kai ว่ามาทั้งหมดเลยอ่ะ ขอเพิ่มอีกนิดคือให้ระวังพวกสติ๊กเกอร์ให้ดี เพราะโมจีนโดยเฉพาะยี่ห้อ TT มักจะปั๊มรอยตัดบนสติ๊กเกอร์มาไม่ตรงกับขอบสีอ่ะ บางทีก็สีจืดหรือไม่ขอบสีซ้อนกันเลยก็เห็นบ่อย  ถ้าซื้อไปแล้วเพิ่งมาเห็นตอนแกะกล่องประกอบ จะเจ๊หรือเฮียก็คงไม่ให้เปลี่ยนแน่ๆ  :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
ให้เขาเช็คเราต้องเช็คเองด้วยนะครับ จำนวนแผงสามารถเช็คดูได้ในใบต่อครับ หรือถ้าจะทำการบ้านอย่างดีก็เข้าไปเช็คใน www.dalong.net ดูครับ ^^   

ปล. ไปซื้อกับแกหลายครั้งแต่ละครั้งแกก็บอกครับว่าถ้าจะเอาจริงๆก็จะให้ดูแผง แต่ถ้าไม่ซื้อก็ไม่เปิดให้ดูหรอกครับ ซื้อมา2-3ครั้ง พี่แกเจ๊แกก็เช็คแต่จำนวนแผงแหละครับ ผมต้องมานั่งดูเองว่าตรงไหนขาดอะไรบ้างอีกทีก่อนจ่ายเงินครับ พอokเสร็จทุกอย่างก่อนจ่ายเงินก็ขอต่อราคาอีกทีครับ อิๆ

ออฟไลน์ aire

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
เช็คได้แต่อย่านานครับ

เคยเจอคนนึงซื้อ1/144 ตัวนึง เช็คแผงไล่กับใบต่อทีละจุดๆ 10+นาทียังไม่เสร็จเลย เจ๊ทำหน้าเซ็งduck มาก

จนผมออกจากร้านมาเค้ายังเช็คไม่เสร็จเลย เลยไม่ทราบชะตากรรม :icondisapp:

ว่าแต่ จะถามหลายทีแล้ว เห็นมีแต่คนซื้อโมจีนร้านเจ๊ เคยมีใครซื้อของแท้ร้านเจ๊บางเนี่ย :iconfreak:

ออฟไลน์ takuya00

• **
  • Like: 8
สงสัยมานานแล้วว่า
ร้านที่มีผู้ชายขายตรงทางเข้าตึกที่มีบันไดนะครับ ในร้านแกมีทั้งของแท้ ของจีน
ใช้ร้านที่อยู่ตตรงทางเดินที่พอเดินไปแล้วเลี้ยวขวาจะเจอร้านleo toyรึป่าว
ปล.ดูในแผนที่แล้วไม่เข้าใจ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
สงสัยมานานแล้วว่า
ร้านที่มีผู้ชายขายตรงทางเข้าตึกที่มีบันไดนะครับ ในร้านแกมีทั้งของแท้ ของจีน
ใช้ร้านที่อยู่ตตรงทางเดินที่พอเดินไปแล้วเลี้ยวขวาจะเจอร้านleo toyรึป่าว
ปล.ดูในแผนที่แล้วไม่เข้าใจ

ใช่แล้ว ร้านที่อยู่ตรงปากทางเข้าตึกที่มีร้าน Leotoy กับ Wezone อยู่ข้างในนั้นแหละ คุณเข้าใจถูกแล้ว แต่รู้สึกว่าร้านนี้จะไม่มี Bandai นะ (หรือว่ามีแต่ผมไม่เห็นเอง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 12:19:37 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
^
^
เค้าตัดมาบางส่วนครับ (ต้องกลับไปอ่านด้านบนเต็ม ๆ จะเข้าใจฮะ)   ที่บอกว่ามีของลุงบันด้วยก็ร้านเจ๊นั่นแหละ

ออฟไลน์ takuya00

• **
  • Like: 8
ผมก็หมายถึงที่คุณ xenophage บอกครับ
ผมนึกว่าผมเข้าใจผิด

ออฟไลน์ asakura

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
จีนเค้าต่อเสร็จแล้วครับ เซเรฟิมกับจีเอ็นอาเชอร์
น่าตาเหมือนตัวอื่นๆในสเกลเล็ก

แต่น่าใหญ่ไม่ลิง สงสัยมันใหญ่เลยทำง่าย

อันนี้ไม่ลิงแต่ก็
V
V

รูปใหญ่ไปบอกได้นะครับ เดี๋ยวจะเฉือนออกให้ (อยากให้ดูกันชัดๆ)

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconlike:แสงระพิมงานนี้ผมเบิ้ล3จะทำแสงระวีทรีจี :iconhappy:
ว่าแต่ที่สะพานเหล็กมหาอุปราชขงเบ้งเข้ายังอ่ะ :icondizzy:รอจนเบื่อละ :iconsleep:

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
^
^
16x ถูกมากๆ ครับ ผมซื้อ 2xx โน้น แนะนำ TT สำหรับมือใหม่ครับ
ผมเห็นใน modxtoy เอามาขายเมื่อ วันอังคารหรือพุธที่ผ่านมาเนี่ยแหละครับ

ออฟไลน์ march09

• *
  • Like: -13
พอดี Search หารูปไปเจอรูป PG MK II เข้าแต่ที่ทำให้ตะลึงคือ เขาขึ้นหัวไว้ว่าเป็น PG MK II ยี่ห้อ TT ส่วนเวปก็เป็นของจีน ���าษาจีนล้วนๆ คนทำก็เป็นคนจีนที่ทำมาโชว์ประมาณห้องทำสีมาอวด สวยแค่ไหนตัดสินกันเลยครับ

Credit : By aay32167a  ( User Name ) ของคนทำครับ

ปล. ก๊อป User Name เค้าไว้ แต่ดันไม่ได้ก๊อปเวปไซท์  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 08:29:05 PM โดย march09 »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
^
^
^
สวยมากเลยครับ :iconsmile: ยังไม่มีPGซักตัวเลย :iconcry: รอเก็บMG จีน ครบมะไหร่ :iconwink: เจอกันแน่ PG จีน :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 08:27:00 PM โดย ramuzath »

ออฟไลน์ uzelda

• *
MK II สวยไดใจจิงๆๆครับ ปีหน้าต้องเก็บตังซ่ะหน่อยแล้วปีนี้กรอบ :icondizzy:

ออฟไลน์ genocide_ps

• *
มาเมื่อใหร่ไ้เสียตัง

ออฟไลน์ blabla

• *
คุณ blabla  ถ่ายรูปมา show ตัวเลยคับ แล้วรวมตัวไปกดราคาคนขายกัน (ล้อเล่นนะคับ)

10-12 ชม นี้คงไม่ได้ต่อ��ายวันเดียวใช่ปะ ถ้าวันเดียว สมาธิคงสูงมากจริงๆ

จัดให้ครับ

รูปเต็มตัวกับครึ่งตัว

จุดขยับช่วงไหล่ครับ

ปีก

แขน มือ และนิ้วครับ

ส่วนขาครับ

เทียบกับยูนิคอนครับ ^^~

ไม่มีโล่ให้ดูนะครับ พอดีเอามาตั้งไว้ที่ออฟฟิศอ่ะเลยไม่ได้เอาโล่มาด้วยมันเกะกะ+เยอะ
เดี๋ยวโดนไล่ออกแล้วจะขนกลับลำบาก 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 09:09:20 PM โดย blabla »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
^
^
^
โอ้ แหล่มเลย จูจังคู่ยูจัง :iconlol: อยากเห้นตอนแปะสติกเกอร์ด้วย

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
น้องจูงามขนาดแบบนี้ต้องสอยสองซะแล้วสิครับ

ออฟไลน์ kaxuma

• **
ว้าว ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ นำมาลงอีกนะครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ edgeins

• *
สวย + ดูดีมาก ๆ เลยคับ น้องเสื้อดำ ลายจุดขาว  :iconnosebleed:

มันแดงแปลก ๆ จริงๆ ด้วยคับ ดีเทล ก็เหมือนๆ หายไปเยอะ หรือ เพราะ ไมได้ติดสติกเกอร์เลยดูไม่ค่อยสวย

ที่ไม่ติดสติกเกอร์นี้กะทำสี ป่าวคับ  :iconlike:

ถามหน่อยคับ นิ้วมือแน่นดีใช่ปะคับ (น้องยูนิ ข้างๆ ต่อได้สนิดดีมากๆ เลยคับ ผมต่อเป็นร่าง uni ยังไม่สนิดเท่านั้นเลย  :iconcry:)

ขอบคุณ คุณblabla คับ ที่ถ่ายรูปมาให้ดูตามคำเรียกร้อง

ปล. ต่อวันเดียวริงๆ ใช่ไหมครับนี้ นับถือนับถือ  :iconvsign:

--------------------------

พี่ใหญ่ mk II สวยมากเลยคับ แต่ก็ลองดูแบบต่อดิบ ๆ ก่อนดีกว่า

ส่วนตัวคงไม่ซื้อ mk II (ประมาณว่าเกิดไม่ทันยุคนั้น  :iconfreak:)

------------------------

กะทำสีนิเอง ก็ว่าไม่ติดสติก (ทำเสร็จเมื่อไร เหมือนเดิมนะคับ show ด้วย )

มันน่ารักนิคับ ใครๆ ก็อยากจับเล่น ระวังน้องจูจาโดนจับเล่นไปด้วยจนหลวมนะคับ

(แอบแซว)

V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 10:27:54 PM โดย edgeins »
Ed_ Gein

ออฟไลน์ blabla

• *
ยูนิเมื่อก่อนแน่นกว่านี้อีกครับ เอามาวางไว้ในออฟฟิศ ไครๆไปมาก็จับเล่น ตอนนี้หลวมมาก 555+ :iconcry:

นิ้วมือแน่นแข็งแรงครับ เรียกว่าแน่นพอดีทุกส่วนเลยครับ :iconwink:

มีต้องแก้นิดหน่อยเองครับ ตรงข้อมือสีดำในรูป มันห่างมากครับ คงต้องอุดตอนทำสี

แล้วก็ชิ้นไหล่กับเท้าหลุดง่ายไปนิดนึงครับ