ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030518 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
[โมจีน] สะพานเหล็กอัพเดต 02 Dec 09
« ตอบกลับ #3080 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 02:16:42 PM »
ร้านหน้าเบียร์ 1/144 ซีรี่ส์ OO เข้าหลายตัว ที่ใหม่สุด(คิดว่าร้านเจ๊ยังไม่มี) คือ Taozi (สีน้ำเงิน) กับ Virtue Tran-am
สามก๊กตัวใหม่มากมายหลายแบบ , อุปราชขงเบ้ง ก็มาแต่มาเป็นกล่องเล็ก  :iconsweat: คาดว่าไม่มีปีกนกฟินฟัลเนลให้  :iconfreak:

ส่วนร้านเจ๊ได้ข่าวว่าจะมีของเข้าพรุ่งนี้ กล่องใหญ่ แต่ไม่รู้ใหญ่แค่ไหน คาดว่าจะไม่ใช่มาร์คทู คงเป็นแค่ชินันจูเท่านั้นฮะ

จบข่าว....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2009, 02:19:54 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ขอบคุณท่านข้่าวครับ ขึ้นงวดนี้จะไปเก็บ Sergei's Tieren Taozi อย่างเร็ว :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
บาซูก้า น้อง จูเนี่ย มันจะถือได้ไหมครับ หรือมันจะหลวมแบบ ปืนตัวอื่นๆ จะได้ไม่รอ ซื้อตัวเดี่ยวๆ เริ่มมีกิเลสแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2009, 05:23:47 PM โดย ToonBC5 »

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
จากที่ดูจากเวป มันถือได้ครับ  :iconvsign:

• กัน-โอตะ
  • *
บาซูก้า น้อง จูเนี่ย มันจะถือได้ไหมครับ หรือมันจะหลวมแบบ ปืนตัวอื่นๆ จะได้ไม่รอ ซื้อตัวเดี่ยวๆ เริ่มมีกิเลสแล้ว

ไม่แน่นะท่าน อาจจะเหมือนกับ Force Impulse ก็ได้ที่หล่อเดือยยึดปืนกับฝ่ามือมาไม่ดี เลยถือปืนไม่อยู่อ่ะู่ :iconsweat:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
ท่านี้ต้องจัดมือแบบใหนครับพอมาถือปืนแบบนี้นิ้วมันชนกันครับเลยไม่สามารถถือได้ทั้งสองมือ  :iconsweat:

ออฟไลน์ guideploy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
คอนเฟิร์มครับว่าท่านขงเบ้งตัวนี้ไม่มีปีกเพราะผมแกะดูแล้วน่ะครับ รู้สึกเป็นงานของเจ้าใหม่ซะด้วยเลยยังไม่กล้าสอยฮะ

ออฟไลน์ moshizu

• **
  • Like: 0
วันนี้ใครไปสะพานเหล็กมาบ้างครับ ที่คุณข้าวปั้นบอกว่า วันนี้มีของเข้าร้านเจ๊ เป็นน้องจู ใครคอนเฟิมร์ได้บ้างครับ ว่า เข้ามาแล้ว จะได้รีบไปสอย  :iconlove:

• *
^
^
:icondisapp: ผมบอกว่า พรุ่งนี้ นะครับ

พรุ่งนี้ท่านใดไป ก็รบกวนมาคอนเฟิร์มให้ด้วยละกันครับ  ขอบคุณครับ   :iconvsign:

-----------------------

ขอบคุณครับท่าน฿าษ  ยังไงก็ขอรบกวนตอนผมไม่อยู่เฝ้าบอร์ดละกันครับ  :iconlike:

ว่าแต่ท่าน฿าษเหมาโมไปถมที่เหรอฮะ เห็นจองเกือบทุกกระทู้เลยนะฮะ  :iconlol:  (แซวเล่นๆ นะ)
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2009, 10:24:13 PM โดย kaopun »

• กัน-โอตะ
  • *
   ^
   ^
อุเหม่ ไวจริงๆ กำลังจะมาแก้ต่างให้ท่านอยู่เชียว :iconlol:
..............

ขอบคุณครับท่าน฿าษ  ยังไงก็ขอรบกวนตอนผมไม่อยู่เฝ้าบอร์ดละกันครับ  :iconlike:

ว่าแต่ท่าน฿าษเหมาโมไปถมที่เหรอฮะ เห็นจองเกือบทุกกระทู้เลยนะฮะ  :iconlol:  (แซวเล่นๆ นะ)
v
v

เงินทำงานพิเศษเพิ่งออกน่ะท่านเลยพอจะหาโมเข้าคลังแสงได้ แต่ช่วงสิ้นปีคงหยุดละครับ ต่อที่ดองไว้อย่างเดียวก็ไม่ทันแระ  :iconnasty: :iconnasty:
ปล. ทำงานหนักแล้วก็ต้องหาความสุขใส่ตัวนิ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 12:47:31 AM โดย pas20 »

ออฟไลน์ moshizu

• **
โทษครับท่านข้าว แบบว่า เมา - -  :iconcry: :icondizzy:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ฝากดูน้องจูด้วยนะครับ เกิดกิเลสขึ้นมาเหมือนกันซะแล้วล่ะครับ

ปล. ช่วงนี้เราเจอกันบ่อยนะครับคุึณข้าวปุ้น ไปงานมาแล้วเหมือนกันและก็กลับมาตัวเปล่าเหมือนกันเลยครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ ultratoy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ใครเคยต่อ Zeta V2.0 MGของGHD บ้างครับ งานพอได้ไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ จะรอZeta V2.0 MG  TT ก้ไม่รู้จะออกมาไหม อีกนานเท่าไหร่ก็ไม่รู้

ออฟไลน์ offyonline

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ใครเคยต่อ Zeta V2.0 MGของGHD บ้างครับ งานพอได้ไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ จะรอZeta V2.0 MG  TT ก้ไม่รู้จะออกมาไหม อีกนานเท่าไหร่ก็ไม่รู้
งานห่วย ข้อต่อหลวม ขาง่อย ประกบลำบาก อย่าซื้อเลยครับ ของผมกลายเป็นขยะไปแล้ว

ออฟไลน์ zillion

• **
ตระกูล SD ของ GHD งานออกมาเป็นไงมั่งครับ เห็นราคาเท่า TT แต่ไม่มั่นใจคุณ��าพ  :iconfreak:

ตัวที่สนมี Blizt/strike noir/ฺBlu-Duel น่ะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 03:34:45 AM โดย zillion »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T

ของผมเป็น  zeta msz 006-3 น่าจะเป็นแบบเดียวกันกับV2.0นะครับ ทำสีตั้งโชว์อย่างเดียวเอามาเล่นท่าไม่ได้ T-T เคยลงให้ดูมาแล้วน่ะครับ กว่าจะตั้งท่าได้ยากเอาการ ที่เห็นตั้งอยู่บนaction base นี่ใช้เวลาเป็นชั่วโมงนะครับกว่าจะประกอบใส่action base  ได้ แล้วใส่ได้ครั้งเดียวพยายามใส่อีกมาหลายครั้งแล้วก็ไม่ได้แล้ว - -"  ปัจจุบันยืนโชว์ได้ท่าเดียว เพราะข้อต่อสะโพกหลวมโครกต้องกาวถึงจะแน่น แต่ถ้ากาวแล้วเรื่องแปลงร่างมิต้องพูดถึงครับ - -" 

ปล.ข้อต่อต้นแขน และเอว  ผมใช้กระดาษทิชชู่ยัดหมดครับเพราะมันหลวม - -

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เห็นเเล้วหนักใจจริงๆ  :icondizzy:
ทำไม มันหลายราคาจัง เเถมอะไรไม่เหมือนกันเหรอไงนี่  :icondisapp:

คงได้เเต่หวังว่าร้่านในไทยจะนำเข้าแบบเเพงสุด เพราะน่าจะเเถมของครบสุด  :iconfreak:

• *
^
^
ไม่น่าจะเกี่ยวกับของแถมนะครับ เพราะเดาจากแถวบนขวามือสุด มีคำว่า EMS น่าจะเป็นราคาที่รวมค่าจัดส่งซะมากกว่า  ยิ่งแพงก็คงรวมค่าส่งต่างประเทศอะไรประมาณนั้นมั้ง  :iconsweat:

ใช้อากู๋แปลได้ว่า
1.TT สูง ใน ประเทศ 1 / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม MK2 (จังหวัด 包邮 ราคา) ราคา 255.00 หยวน
2.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II ที่ดิน EMS (E Mail Po) ราคา 252.00 หยวน
3.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II (Jiangsu, Zhejiang 包邮) ราคา 257.00 หยวน
4.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II (ปักกิ่ง และ เห 包邮) ราคา 268.00 หยวน
5.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II (ฉาง ชา 包邮) ราคา ของ 260.00 RMB
6.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II (Anhui, Hubei 包邮) ราคา ของ 260.00 RMB

สรุปก็คือ มันเป็นราคา(รวมค่าจัดส่ง)���ายในจีนครับ ถูกแพงแล้วแต่จังหวัดและมณฑล ไม่เกี่ยวกับของแถมแต่อย่างใดฮะ   :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 08:27:02 AM โดย kaopun »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
^
^
ไม่น่าจะเกี่ยวกับของแถมนะครับ เพราะเดาจากแถวบนขวามือสุด มีคำว่า EMS น่าจะเป็นราคาที่รวมค่าจัดส่งซะมากกว่า  ยิ่งแพงก็คงรวมค่าส่งต่างประเทศอะไรประมาณนั้นมั้ง  :iconsweat:

ใช้อากุ๋แปลได้ว่า
1.TT สูง ใน ประเทศ 1 / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม MK2 (จังหวัด 包邮 ราคา) ราคา 255.00 หยวน
2.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II ที่ดิน EMS (E Mail Po) ราคา 252.00 หยวน
3.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II (Jiangsu, Zhejiang 包邮) ราคา 257.00 หยวน
4.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II (ปักกิ่ง และ เห 包邮) ราคา 268.00 หยวน
5.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II (ฉาง ชา 包邮) ราคา ของ 260.00 RMB
6.สูง 1 TT / 60 (PG) White MK2 RX-178 กัน ดั้ ม เซอร์ เอ็ ม เค-II (Anhui, Hubei 包邮) ราคา ของ 260.00 RMB

สรุปก็คือ มันเป็นราคา(รวมค่าจัดส่ง)���ายในจีนครับ ถูกแพงแล้วแต่จังหวัดและมณฑล ไม่เกี่ยวกับของแถมแต่อย่างใดฮะ   :iconvsign:

อ้อ ขอบคุณท่านข้าวปั้น มากครับ ผมก็เเอบงง 555+  :iconlol:
ว่าเเล้วก็เอารูปมายั่วบางคนต่อดีกว่า  :iconfreak:

ยิ่งมองใกล้ๆ จะเห็นเลยว่า งานละเอียดมาก ต้องบอกว่ามาตรฐานสูงขึ้นกว่า Wing Custom อีกน่ะครับ สีก็ครบครัน ไม่พลาดเลย  :iconlove:

เทียบ Size กับบางตัวที่หลายๆ คนอาจจะมีที่บ้าน จะเห็นว่า ใหญ่มา.กกกกก  :iconhappy:

สรุป.ยังไงก็ยังเป็นโมที่น่าสอยอยู่ดีถึงเเม้ราคาอาจจะเเรงไปนิด เเต่ก็ยังถูกกว่าของเเท้ 3 เท่า ซึ้งนับว่าดูยังไงก็คุ้มครับ  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 08:37:38 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
อืม ใหญ่๋จิงๆ  อืม pg mkII จีน เห็นมีบางร้านพรีออเดอร์รับสั่งเเล้วคับ เเต่ทางร้านยังไม่ได้บอกราคา  ของเข้า กลางเดือนนี้ ...

ใคร สนใจอยากได้ของไวมารีวิวให้เพื่อนๆในเวบได้ดูกันก็สั่งได้เรยคับ .. :iconsmile: