ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030525 ครั้ง)

ออฟไลน์ asakura

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
^
^
^
OO ยังไม่เข้าไทยละมั๊งครับ มีแต่ 0 raiser
ส่วนที่เห็นวีวิวนั้นคิดว่าหน้าตาดูไม่ค่อยได้ ดูอย่าง Cherdim เนี้ยครับ ลิงได้ใจเลยครับ  :iconfreak:

ส่วน OO + O raiser คงเป็นกล่องรวมรูปแบบของเค้ากระมัง...
น่าตาดีใช้ได้นะครับ (หรือเพราะดูมุมที่ปิดตาไว้ก็ไม่รู้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 05:38:57 PM โดย asakura »

ออฟไลน์ alexia

• *
มีน้องจูแล้ว ทำไม ไม่มี MG ของ Zeon บ้างครับ จะเขียว หรือ แดงแรงสามเท่า ก็ได้ ถ้ามี พี่กุ๊ฟ พี่โดมก็ยิ่งดี  :iconwish:

ออฟไลน์ genocide_ps

• *
มาอย่างนี้เสี่ยงโดนแยกขายนะ

ออฟไลน์ rsforever

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ตัวป่วนประจำBoard
http://www.nc592.cn/thread-11298-1-1.html

ตัวอย่างเป็นตัวๆ ของ MK II พี่จีนเค้าต่อให้ดู ไม่แน่ใจว่าต้องสมัครสมาชิกก่อนรึไม่นะครับ เพราะบ้างกระทู้ต้องเป็นสมาชิกก่อนถึงเห็นรูป แต่บ้างกระทู้ก็ไม่ต้อง (ส่วนผมสมัครแล้ว ไม่ยากครับ)

อีกสีตีตราเรียบร้อยเตรียมออกให้ยลโฉม

เก็บซะสองสีเลย ละกัน  แต่คงเว้นละนะ   มันคงต่อยากพอตัวเหมือนกันนั่นแหละ  2เดือน 1 ตัว   4 เดือนเก็บครบ สองสี พอดี( MK II นะ)

ออฟไลน์ genocide_ps

• *

มาแล้วจาซื้อทันพี่ๆใหมเนื่ย

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
ขอนอกกระแสนิดนึงนะฮะ อยากถามว่าPG STRIKE ROUGH กับสไตร์คขาว ของGHD ธรรมดางานเป็นไงบ้างครับ แล้วราคาอยู่ประมาณไหนครับ

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
ขอนอกกระแสนิดนึงนะฮะ อยากถามว่าPG STRIKE ROUGH กับสไตร์คขาว ของGHD ธรรมดางานเป็นไงบ้างครับ แล้วราคาอยู่ประมาณไหนครับ

PG STRIKE ROUGH อยู่ที่ประมาณ 1900-2000 ครับ

สไตร์คขาว ของGHD 1600.- ครับ อยู่ที่ร้านจะตั้งเท่าไรอะครับแต่ไม่หนีจากนี้ครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เมื่อวันเสาร์ไปสอย GN-X III มาได้มาแต่ของฝ่าย E.S.F. เจ้บอกของA-Laws หมด เศร้าเลย :iconcry: แถมกะจะซื้อ Dynames 1/144 ที่ยังไม่ได้เก็บอีกตัว ก็ดันหมดซะอีก  :icondisapp: เจ๊บอกว่าจะไม่สั่งของเก่ามาอีกแล้ว ซวยเลย ไปถามร้านหน้าเบียร์ ก็หมดเช่นเดียวกัน แต่เฮียบอกว่าจะเอามาใหม่วันอาทิตย์ แต่ผมก็ไม่ว่างเข้าไป ถ้าใครเห็นรบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ :iconlol: จะเข้าไปสอย

ปล.แล้วก็ใครที่รอนู๋จูฯ อยู่ เห็นเจ๊บอกว่าน่าจะไม่เกิน 2 สัปดาห์ของก็จะมาแล้ว (มันนานไปมั้ยเจ๊ ตั้ง2 สัปดาห์ถามเมื่อเสาร์ที่27 นะ)

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
เพื่อนผมไปสอย PG STRIKE ROUGH  GHD มาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ พร้อมกับซื้อ rx78-2ให้ผมด้วย เร็วๆนี้อาจจะมีรีวิว STRIKE ROUGH  มาให้ดูในเร็ววันครับ^^ แล้วจะรู้ว่านรก....มีจริง....นะจ๊ะ ^^

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ดูจากรูป Cheludim และ OO ข้างบนแล้ว..
1. เห็นไหมล่ะ Cheludim หน้าลิงจริงๆด้วยอ่ะ :iconcry:
2. OO ทำไมสีขาวมันออกเหลืองอ่ะ ใช่เพราะแสงหรือเปล่า :iconsweat:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
เพื่อนผมไปสอย PG STRIKE ROUGH  GHD มาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ พร้อมกับซื้อ rx78-2ให้ผมด้วย เร็วๆนี้อาจจะมีรีวิว STRIKE ROUGH  มาให้ดูในเร็ววันครับ^^ แล้วจะรู้ว่านรก....มีจริง....นะจ๊ะ ^^

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเขียนว่า strike rogue นะครับ ที่เขียนมามัน ราฟ = ขรุขระ     :iconfreak:

OO ทำไมสีขาวมันออกเหลืองอ่ะ ใช่เพราะแสงหรือเปล่า :iconsweat:

เป็นที่การถ่าย฿าพครับ (แสงด้วย)  กล้องใหญ่ของผมถ้าไม่ set ดีดีก็ถ่ายออกมาเหลืองตลอดฮะ  :iconnasty:

----------------------------------------
มีความเป็นไปได้ต่ำมากครับที่เจ๊จะเอามาขาย ถ้ายอมรับราคากันที่ 25x ได้ เจ๊แกก็คงเอามาฮะ
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 08:51:06 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
ไม่ทราบว่า ปืนกล ยูจัง ที่แยกขาย เจ๊เค้าจะเอามาขายมั้ย

สุดยอดเลยท่าน
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 09:15:09 PM โดย ramuzath »

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
มาละครับโฉมหน้า PG RX-178 Gundam MK-II สวยขาดใจครับ  :iconwish:

http://pd.images22.51img1.com/6000/yydllx/d629068d59158f9c3ff125c4a65e56ed.jpg[/img]

ปล. ถ้ารู้กันแล้วเห็นกันแล้วก็ขออ��ัยครับ  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 11:19:28 PM โดย darkmanlevel »

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
^
^
อยากทราบจังครับว่าราคาประมาณเท่าไร...

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเขียนว่า strike rogue นะครับ ที่เขียนมามัน ราฟ = ขรุขระ     :iconfreak:

โอ๊ะจริงด้วยครับ ปล่อยไก่ซะแล้วเรา

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เฮ้ย !! ทำไมหน้าดุแบบนี่เนี่ย  :icondisapp:

ของจริงหน้าตาใจบุญกว่านี่เยอะเลยน่ะ  :iconfreak:

เเซวเล่นน่ะครับ ความจริงเหมือนมากเเล้วครับ  ไม่เชื่อดูนี่

ต้องรอดูของพี่จีนเปิดไฟอีกที ต้องสวยมากเเน่ๆ เลย

ปล.สงสัยต้องเลิกเข้าเวปสักเดือน ไม่งั้นสงสัยโดนกระเเส MK2 ทำให้ต้องเพิ่มไลน์เเน่เลย  :iconcry:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

โอ๊ะจริงด้วยครับ ปล่อยไก่ซะแล้วเรา

เอ่อไม่ใช่ทั้ง Rough หรือ Rogue อ่ะคับ Strike Rouge ต่างหาก ที่แปลว่าสีแดงน่ะ  :icondizzy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
กลายเป็นกระทู้จับผิดคำซะแว้ว  55555  ต้องขออ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
หุหุ สลับ g กับ u ก็ความหมายเปลี่ยนเลยแฮะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
mk2 ขอให้สวยจริงๆแล้วกันจะได้ลองเปิด PG จีนตัวแรกซะที :iconwish: