ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030541 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เห็นชิ้นงานแล้ว สงสัยต้องเก็บทั้งสองสีแฮะ :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
ไม่ได้เข้าแป๊ปเดียวทะลุ200หน้าแล้วแฮะ
วันนี้ไปสะพานเหล็กมากะไปสอยน้องจู ปรากฎว่า
ร้านหน้าเบียร์หมดอาทิตหน้าลองมาใหม่
ร้านเจ๊ก็ไม่มีกำหนดเข้าเลย

ก็ได้สอยเจ้ากบบ๊องมาแทนตัวล่ะ 9x ร้านหน้าเบียร์มีอยู่ 4 เบอร์ 01-04

ส่วน PG MK2 ออกมาคงจะต้องบอกว่าไม่พลาดแน่นอนชอบ UC อยู่แล้ว

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ขอถามหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าร้านเจ๊ ที่ขายโมเดล TT ที่ทุกคนพูดถึงกันอะคะ ร้านมีบริการสำหรับูกค้าที่อยู่ต่างจังหวัดบ้างมั้ยคะ
ถ้ามียังไงรบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยนะคะ  :iconwish:

ขอบคุณคะ

เบอร์โทรร้านหน้าเบียร์นะครับ  02-623-7225 . 089-799-8384 ชื่อร้านจิงๆๆไม่รู้ชื่อไรครับ เจ้าของเป็นผู้ชายเรียกเขาว่า เฮีย ก็ได้
สั่งหลายกล่องสั่งกับร้านนี้ก็ได้ครับ ผมก็โทรสั่งอยู่ คราวก่อนสั่งมา 4 กล่อง เป็น MG ส่งมากับบริษัทขนส่ง สปีดขนส่งอะครับ ค่าส่ง 140 บาทเอง วันเดียวก็ได้ของเลย  :iconlike: แถมราคาไม่แพงครับ ถูกกว่าในเวปแน่นอน  :iconwish:

เดี๋ยวจะลองตรวจสอบครับ ถ้าถูกกว่ามีย้ายขั้ว  :iconnasty:

ถ้าเว็บ
http://mini-toyz.com/freight.html# < ของน้อยแต่บางิ้นจะถูกกว่าเว็บอื่น (บางชิ้นก็แพงกว่านะ)
http://www.crazyhandmade.com/ < ของเข้าไวสุดครับ = =b ชิน กับ Rx78 เข้าแล้ว (แต่รู้สึกจะหมดแล้ว)
http://www.b-boygundamshop.com/ <ของมากสุดครับ

Edit ให้แล้วนะครับ =w=" " เจ้าของร้านจะตอบแล้วครับ (หรือผมไปพิมเจอตอนไม่อยู่เองก็ไม่รู้  :iconnasty: ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 02:20:23 AM โดย zillion »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ห้องโมจีนนี่ไหงกระทู้มันวิ่งไวจังเเฮะ........เหอๆ ว่าเเต่  PG MK II จะเข้ามาขายเมื่อไรหว่า... :iconnasty: หุ ๆ เห้นรีวิวเเระ น่าสน

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เห็นชิ้นงานแล้ว สงสัยต้องเก็บทั้งสองสีแฮะ :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

นี่ก็จะรวยไปไหนนิ  :iconnasty:
เอามาแบ่งตัวสิท่าน  :iconfreak:
ขนาด PG wing ผมยังไม่ได้เก็บเลย  :iconcry:
ท่าน pas ต่อเเล้วประทับใจไหมครับ เห็นมีเเต่คนชม  :iconlike:

------------------------------------------------------------------------------
ว่าเเต่ ไปดูราคาโมลุงบันมาเเล้วเเอบประหลาดใจเเฮะ  :iconsleep:
PG Wing - 16000 เยน  = 64xx บาท   , โมจีน 235 หยวน = 19xx - 22xx บาท ก็ยังถือว่าถูกกว่า 3 เท่าเลย สรุปถูก !!  :iconlove:
PG MK2  - 15000 เยน  = 60xx บาท  ,  โมจีน 255 หยวน น่าจะราวๆ 21xx - 24xx บาท 

ปล.ราคาเยนก็ถูกกว่า เเต่พอออกขายเป็นหยวนทำไมมันเเพงกว่าล่ะครับนี่ พี่ทีที  :icondisapp:
ปล.2 คิดว่า MK2 กล่องที่เเพงกว่า 5 หยวน มันจะเเถมอะไรครับ ผมอยากให้เเถม Base แบบ ฐานทัพมากๆ เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 10:31:34 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ asakura

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
http://www.nc592.cn/thread-11298-1-1.html

ตัวอย่างเป็นตัวๆ ของ MK II พี่จีนเค้าต่อให้ดู ไม่แน่ใจว่าต้องสมัครสมาชิกก่อนรึไม่นะครับ เพราะบ้างกระทู้ต้องเป็นสมาชิกก่อนถึงเห็นรูป แต่บ้างกระทู้ก็ไม่ต้อง (ส่วนผมสมัครแล้ว ไม่ยากครับ)

อีกสีตีตราเรียบร้อยเตรียมออกให้ยลโฉม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 10:30:22 AM โดย asakura »

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
เออ เอาเข้าไปพี่จีนออก Sd กองซุนจ้าน ซะงั้น แต่ดีไซน์นี่....  สงสัย จะได้เล่น 1/144 เต็มตัวละมั้ง  :iconcry:  :iconcry:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
เปลี่ยนมาจับไลน์ PG อย่างเดียวเลยดีไหมเนี่ย  :iconfreak:

• *
เปลี่ยนมาจับไลน์ PG อย่างเดียวเลยดีไหมเนี่ย  :iconfreak:

คิดเหมือนเราเลย B1  :iconfreak:
เน้นคุณ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ

งั้นก็ได้รอกันเหงือกแห้งแน่นอนครับ แต่ก็ประหยัดงบไปได้เยอะนะ ซื้อปีละไม่เกิน 2 ตัวแน่ ๆ ฮ่า ๆ ๆ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

• *
^
^
รอได้ฮะ  ไม่รีบ เพราะ PG 78 ของลุงเอกผมก็ยังดองอยู่เลย  ไม่รวมตัวอื่นที่ยังท่วมหัวอยู่อีกนะฮะ  :iconlol:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
นั่นสิครับ แต่ผมว่าคงออกมาถี่งแน่ๆเลยครับ เพราะดูจากผลตอบรับจากตัวแรกแล้วมันขายดีมากๆๆ :iconwink:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

งั้นก็ได้รอกันเหงือกแห้งแน่นอนครับ แต่ก็ประหยัดงบไปได้เยอะนะ ซื้อปีละไม่เกิน 2 ตัวแน่ ๆ ฮ่า ๆ ๆ

จริงอย่างที่คุณเอกว่าอ่ะคร้าบ ขืนรอ PG ก็เหี่ยวกันพอดี :iconcry:
ว่าแต่จะอดใจไหวเร้อ ท่านข้าว ท่าน kai ไหนจะ Sinanju ต่อไปก็ Exia, Blue Frame ฯลฯ  :iconfreak: :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
^
คิดเหมือนผมเลย ฮ่า ๆ ๆ ต่อให้คุณข้าวปุ้นเปลี่ยนไลน์ไปเก็บแต่ PG นะ ไม่เกิน 2 เดือนก็ต้องแตกไลน์เชื่อผมสิ
เพราะมันอดใจไม่ได้นั่นเอง โฮ่ะ ๆ ๆ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
PG TT มีทีท่า ว่าจะออก เป็น red frame มั่งไหมครับนี่

ขอนอกกระแส นิดนึง นะครับ ใคร เคยต่อ MG freedom gundam ของ GHD มั่งไหม หรือมี รีวิวที่ไหนมั่งไหมครับ (ไม่ใช่ sf นะครับ ) อยากทราบว่า งาน ok
ป่าว

ออฟไลน์ zniperz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
PG TT มีทีท่า ว่าจะออก เป็น red frame มั่งไหมครับนี่

ขอนอกกระแส นิดนึง นะครับ ใคร เคยต่อ MG freedom gundam ของ GHD มั่งไหม หรือมี รีวิวที่ไหนมั่งไหมครับ (ไม่ใช่ sf นะครับ ) อยากทราบว่า งาน ok
ป่าว

งานไม่ค่อยจะโอเคเท่าไหร่ครับ
- สีน้ำเงินเพี้ยน
- ข้อเข่าเสื่อม (ของผมเสื่อม 1 ข้าง อีกข้างแน่นมาก)
- ต้นขาหลุดง่ายไปหน่อยครับ
- หน้าลิงมาก ๆ
- ตัวปีกหลวม ถ้าไม่ลงกาวก็ไม่สนิทกัน
- ไว้จะรีวิวให้ดูดีกว่าครับ  :iconsweat:   

• *

ป่าว

มีครับเเต่คงอีกไม่ตำกว่า 2 - 3 ปีครับ
ถ้ารอได้ ไม่รีบก็น่าจะได้สอยครับ  :iconsmile: 

^
คิดเหมือนผมเลย ฮ่า ๆ ๆ ต่อให้คุณข้าวปุ้นเปลี่ยนไลน์ไปเก็บแต่ PG นะ ไม่เกิน 2 เดือนก็ต้องแตกไลน์เชื่อผมสิ
เพราะมันอดใจไม่ได้นั่นเอง โฮ่ะ ๆ ๆ

สรุปเเล้ว มันก็เป็นเเค่การเพิ่มไลน์สินะครับ ไม่ใช่การเปลี่ยนเเต่อย่างใด  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 01:26:43 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
เล่น pg ยังมะเพิ่ม + เปลี่ยนไลนื เท่าไหร่หรอกฮะ  มาลอง Sd เป็นหลักเหมือนผมซิ แล้วจะรู้ว่า... กิเลสจากไลน์อื่นมันมาเยือนบ่อยมาก  :iconnasty:  :iconnasty:

• *
ทุกวันนี้ไลน์ sd ผมก็เก็บอยู่ครับ เพียงแต่ว่ายังไม่ได้จับไลน์ 3 ก๊กแบบเต็ม ๆ (ทุกตัว) ก็เท่านั้น  :iconfreak:

สรุปว่าตอนนี้ก็มีมันทุกไลน์นั่นแหละฮะ ทุกวันนี้ก็ไม่ได้กินข้าวแล้ว กินแต่แกลบ ๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ moshizu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ถามนิดครับ ใครได้ลองซื้อ 00 gundam + 0 raiser ของ TT แล้วบ้าง งานเป็นไงมั่งครับ เห็นรีวิพ ที่ เว็ป เท้าเบา แล้ว ก็น่าสนอยู่ :iconwish: แต่ยังไม่แน่ใจ ไม่ได้เล่น 1/144 นานละ ตั้งแต่รุจักโมจีน  :iconnasty: 1/100 กะMG อย่างเดียว เลย  :iconfreak:  แล้วใตรพอจะมีข้อมูลของน้องจูมั่งครับ ว่าจะเข้าอีกทีเมื่อไหร จะได้ไม่พลาดอีก  :iconsweat:

ผมเห็นที่เท้าเบาอาครับ มันเป็น 1/144   มีโปรพิเศษด้วย ซื้อ 00 gundam + 0 raiser เหลือ 300ถ้วน เหอะๆ :iconsmile:
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 05:01:22 PM โดย moshizu »