ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030500 ครั้ง)

ออฟไลน์ wara

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอถามหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าร้านเจ๊ ที่ขายโมเดล TT ที่ทุกคนพูดถึงกันอะคะ ร้านมีบริการสำหรับูกค้าที่อยู่ต่างจังหวัดบ้างมั้ยคะ
ถ้ามียังไงรบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยนะคะ  :iconwish:

ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
^

ผมอยู่ ตจว ซื้อทางเน็ตครับ มีหลายเว็บมาก

ปล.จะลงแดงน้องจูมาถึง ไปรษณีแล้วแต่ยังไม่มาส่ง  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 03:45:34 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ wara

• *
^

ผมอยู่ ตจว ซื้อทางเน็ตครับ มีหลายเว็บมาก

ปล.จะลงแดงน้องจูมาถึง ไปรษณีแล้วแต่ยังไม่มาส่ง  :iconfreak:

มีเว็บไหนมั้งอะคะ ที่มีพวก sd สามก๊ก ขายเยอะๆ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
ขอถามหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าร้านเจ๊ ที่ขายโมเดล TT ที่ทุกคนพูดถึงกันอะคะ ร้านมีบริการสำหรับูกค้าที่อยู่ต่างจังหวัดบ้างมั้ยคะ
ถ้ามียังไงรบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยนะคะ  :iconwish:

ขอบคุณคะ

เบอร์โทรร้านหน้าเบียร์นะครับ  02-623-7225 . 089-799-8384 ชื่อร้านจิงๆๆไม่รู้ชื่อไรครับ เจ้าของเป็นผู้ชายเรียกเขาว่า เฮีย ก็ได้
สั่งหลายกล่องสั่งกับร้านนี้ก็ได้ครับ ผมก็โทรสั่งอยู่ คราวก่อนสั่งมา 4 กล่อง เป็น MG ส่งมากับบริษัทขนส่ง สปีดขนส่งอะครับ ค่าส่ง 140 บาทเอง วันเดียวก็ได้ของเลย  :iconlike: แถมราคาไม่แพงครับ ถูกกว่าในเวปแน่นอน  :iconwish:

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เห็นม่ะท่าน pas บอกเเล้วได้ข่าวเวปจีนเขาคุยกับเรื่อง MK2   :iconfreak:
เเต่ก็ไม่นึกว่า จะเป็น PG  :icondizzy:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
สมเป็น Mojeen Reporter จริงๆ อ่ะท่าน kai ข่าวไวมาก :iconlike:
ปล. ครั้งแรกที่ท่าน kai แนะนำให้ผมเข้าเว็บนั้นเมื่อครึ่งปีก่อน อ่านดูก็เห็นเขาคุยกันเรื่องนี้ล่ะครับ แต่ไม่คิดว่าจะเป็นจริงเพราะมี PG ตัวใหม่ๆ ที่น่าสนอีกเยอะ ที่ไหนได้... :icondisapp:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ zillion

• **

ขอบคุณคะ

เบอร์โทรร้านหน้าเบียร์นะครับ  02-623-7225 . 089-799-8384 ชื่อร้านจิงๆๆไม่รู้ชื่อไรครับ เจ้าของเป็นผู้ชายเรียกเขาว่า เฮีย ก็ได้
สั่งหลายกล่องสั่งกับร้านนี้ก็ได้ครับ ผมก็โทรสั่งอยู่ คราวก่อนสั่งมา 4 กล่อง เป็น MG ส่งมากับบริษัทขนส่ง สปีดขนส่งอะครับ ค่าส่ง 140 บาทเอง วันเดียวก็ได้ของเลย  :iconlike: แถมราคาไม่แพงครับ ถูกกว่าในเวปแน่นอน  :iconwish:

เดี๋ยวจะลองตรวจสอบครับ ถ้าถูกกว่ามีย้ายขั้ว  :iconnasty:

ถ้าเว็บ
http://mini-toyz.com/freight.html# < ของน้อยแต่บางิ้นจะถูกกว่าเว็บอื่น (บางชิ้นก็แพงกว่านะ)
http://www.crazyhandmade.com/ < ของเข้าไวสุดครับ = =b ชิน กับ Rx78 เข้าแล้ว (แต่รู้สึกจะหมดแล้ว)
http://www.b-boygundamshop.com/ < ของมากสุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 02:18:40 AM โดย zillion »

• *
สมเป็น Mojeen Reporter จริงๆ อ่ะท่าน kai ข่าวไวมาก :iconlike:
ปล. ครั้งแรกที่ท่าน kai แนะนำให้ผมเข้าเว็บนั้นเมื่อครึ่งปีก่อน อ่านดูก็เห็นเขาคุยกันเรื่องนี้ล่ะครับ แต่ไม่คิดว่าจะเป็นจริงเพราะมี PG ตัวใหม่ๆ ที่น่าสนอีกเยอะ ที่ไหนได้... :icondisapp:

ถ้าออก Mk2 แบบ MG ผมว่าจะน่าสอยมากๆ เลย 
1/60 สเกลนี่มันหาที่เก็บยากเน้อ   :icondizzy:

เเต่ก็อีกล่ะ ตัวไหนออก PG คงไม่ออก MG สิน่ะ TT
เพราะเห็น wing ออก PG มานานเเหละ ยังไม่เห็นทำ MG เลย  :iconcry:
พี่จีนเเกเล่นทำไล่ตั่งเเต่ วิงตัวเเรกแบบนี่ ก็มีลุ้น Strike TT สิน่ะ  :iconfreak:
- Wing Custom
- MK2 (ไม่เเน่อาจมี Ver. Titan ด้วย)
- Gundam RX-78 GP01/FB
- Strike Gundam  (กรี้ด.ดดดด รอเก็บตัวนี่ล่ะ เพราะคงอีกเป็นปี)  :iconsleep: :iconsleep:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 06:37:06 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
อิๆ ห้องนอนผมยังโล่งอยู่ยังเก็บ1/60ได้อีกหลายตัว เพราะในห้องมีแต่ที่นอน(ไม่มีเตียงนะ) กับคอมและโต๊ะดราฟ ไม่รู้จะหัวเรอะหรือร้องไห้ดี เฟอร์นิเจอร์อะไรก็ไม่มี มีแต่กันพลา อิๆ T-T

ออฟไลน์ edgeins

• *
ส���าพห้องคนเล่นโมนี้คงไม่ต่างกันใช่ไหมนี้ 

แอบรอเจ้า Strike เหมือนกัน แต่คงอีกนานซินะ (อีก 1 เดือน เต็มๆ ดูซิ พี่ท่าน TT จามีอะไรให้ตกใจกันอีก)

V
V
V

ใต้เตียงซิท่าน แอบหลอนเวลาตกเตียงไม่เจอ !!   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:59:27 PM โดย edgeins »
Ed_ Gein

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
คนที่ไม่ได้เก็บ พวกของใหญ่ๆๆ อย่างผมนี่ เก็บ sd ได้อีกจนถึง 2012 เลยมั๊ง กว่าจะเต็มห้อง ฮุฮุ   :iconlol:

ออฟไลน์ konohana

• *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
ขอสอบถามนิดนึงนะครับ

ตอนนี้หน้าร้านเจ้มีสามก๊กโมจีนตัวใหม่ๆมายังน่ะครับ

ออฟไลน์ rsforever

• **
  • ตัวป่วนประจำBoard
ถ้า   PG มันออกตามนั้นจริงๆ คงไม่เก็บ Strike GHD ละ  แต่พวกชิ้น  ใสมัน ล่อตาล่อใจริงๆ

PG WING  สอยไปแล้ว

PG MK-II  เตรียมตัวเก็บ

PG GP-01 ซื้อแน่ๆ  แค่กล่องก็ ว้าว แล้ว

PG Strike  ถ้าออกจริงๆ  คงต้องเก็บ

เพราะ PG พวกนี้ราคามันอาจจะพอๆกับ MG ของ ลุง บัน  มันเลยน่าเก็บยิ่งพวกตัวใหญ๋ๆ  หน้า ตาทำออกมาได้  เนียนๆ ถึง  Detail จะหายไปบ้างแต่ก็คุ้มละ  แค่ตั้งไว้ในตู้   ครบ set ข้างบนละแจ๋วไปเลย

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
 :icondisapp: ไม่มีลิสต์ของพี่ใหญ่ 78 เลยแฮะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
อยากไห้ออก PG rx78-2 มากที่สุดเลย  :iconlike: รีบออกมาเร็วๆๆน้า TT  :iconhappy:

• *
:icondisapp: ไม่มีลิสต์ของพี่ใหญ่ 78 เลยแฮะ  :iconfreak:

สงสัยจะเป็นอีก 1 ตัวที่พี่จีนมองข้ามแบบ PG  :iconfreak:

มันอาจจะเก่ามากเเล้วก็ได้น่ะครับท่านข้าวปั้น พี่จีนเเกเลยคิดว่า ถ้าทำออกมากลัวขายไม่ดี  :iconsmile:

TT ลองตลาด PG เเล้วขายได้น่าจะดีเลยทีเดียวสำหรับ Wing Custom (ดูจากเพื่อนๆ เวปเราสอยไปกันหลายคนเเล้ว)

ดังนั้นก็คงมอง จะทำ PG รุ่นต่อๆ ไปหลังจาก วิงละมั้งครับ  :iconlove:

หรือไม่พี่จีนอาจรู้วงในว่าจะมี PG RX78-2 Ver.2.0  ก็เลยรอก๊อปรอบเดียวเลย :iconnasty:

ออฟไลน์ Lookat

• *
  • Like: 1

ออฟไลน์ junkxxx

• *
  • Like: -8
เมื่อวันเสาร์ไปสอย RX-7-2 ของTTมาแล้วอยากบอกว่าสุดยอดมากๆ

เนียนได้อีก สีสันไฉไลมาก ให้ไปเลย 100 เต็มครับท่าน

ปล.มีแต่คนรอน้องจูเน๊อะ น่าสงสารเจ้าขาวสุดคราสสิกอ่ะ 5555
หลงใหลใน GUNPAL???

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
ผมก็ชอบเจ้าขาวนะ แต่อยากได้แบบคาโตกิดีไซน์มากกว่าอ่ะ  :iconsmile:

ในเว็บมีคนรีวิวให้ดูละครับ

ถ้ารูปเยอะไปเดี๋ยวผมลบออกบ้างก็ได้ครับ แต่นี่แค่ส่วนนึงเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2009, 12:51:31 AM โดย leileknoi »

• *
ให้เป็นลิ้งก็ได้ครับท่าน จะได้ไม่หนักกับสมาชิกท่านอื่นเกินไปครับ