ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030488 ครั้ง)

ออฟไลน์ blabla

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ชินันจู ตรงส่วนไหล่ และส่วนหน้าท้องฝั่งขวาของผมมันหลวม :iconcry:

มีไครเป็นเหมือนผมบ้างครับ :icondisapp:

ออฟไลน์ yamori

• *
เอาแผงชิ้นงานของน้องจู มาให้ดูครับ

แผงมีทั้งหมด ประมาณ 22 แผง โดยเริ่มจาก part A - O

part A

part B

part C

part D

part E

part F

part G

part H

part I

part J

part K

part L

part M

part N

part O

แถมท้ายด้วย Decal มีแบบขูด 1 แผ่น สติกเกอร์สีทอง 1 แผ่น ส่วนสีฟ้า น่าจะเป็นดีคอลน้ำ อีัก 1 แผ่น  สปริงอีก 4 อัน

ออฟไลน์ CoNaNKunG

• Verified User
  • *
คือ สวิตเปิดปิดไฟ ของ PG wing 0   อะครับมันอยู่ใน material box รึเปล่าครับผมหาไม่เจอลย   :iconcry: :iconcry:   
ตอนซื้อมาเชคแต่แผง ไม่ได้ เชค ในกล่อง material   :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ asakura

• *
คือ สวิตเปิดปิดไฟ ของ PG wing 0   อะครับมันอยู่ใน material box รึเปล่าครับผมหาไม่เจอลย   :iconcry: :iconcry:   
ตอนซื้อมาเชคแต่แผง ไม่ได้ เชค ในกล่อง material   :iconcry: :iconcry:

อยู่ในกล่อง material ครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะ  :iconsweat:) ลองหาตามพื้นบ้านรึยังครับ บางทีเราทำหายเอง ผมยังทำก้านเหล็กพ่วงระหว่างแบตกับสายไฟหาย เลยยังไม่ได้ต่อไฟเลย  :iconcry:
ต่อสายตรงตั้งโชว์เลยครับ :iconlol:

อัพเดทนิดนึง ผมตาฝาดรึป่าว

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-2e5c1126a4e888764920ba0eabba446a.htm

pg  ของ T T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 07:04:43 PM โดย asakura »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
มิได้ตาฝาดแน่ๆครับ เหอๆ มาเร็วๆน้ามาทันน้องจู้ล๊อตต่อไปเข้ามาก็ดี  :iconnasty: :iconnasty:

วันนี้ไปสะพานเหล็กมาแล้วครับ หน้าร้านเบียร์ น้องจู้ได้หมดลงไปอย่างเศร้าT-T ว่าจะถอยมาแบบยกโขยงซักหน่อย แห้วหมดเลยเพราะไม่มีน้องจู้  อาทิตย์หน้าแวะไปใหม่T-T (กะสอยpg สไตรค์โร๊คGHDกลับมาแต่ขอต่อไม่สำเร็จเลยแห้วT-T)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 07:15:05 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
^
^
^
ผมสอยไปกล่องนึงเองครับ :iconlol:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ alexia

• *

อยู่ในกล่อง material ครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะ  :iconsweat:) ลองหาตามพื้นบ้านรึยังครับ บางทีเราทำหายเอง ผมยังทำก้านเหล็กพ่วงระหว่างแบตกับสายไฟหาย เลยยังไม่ได้ต่อไฟเลย  :iconcry:
ต่อสายตรงตั้งโชว์เลยครับ :iconlol:

อัพเดทนิดนึง ผมตาฝาดรึป่าว

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-2e5c1126a4e888764920ba0eabba446a.htm

pg  ของ T T

ถ้าตัวนี้ัมาก็แหล่มเลยครับ สอยแน่นอน  :iconwish:

ออฟไลน์ offyonline

• *
PG wingกับMK II ของแท้ 15000เยนเท่ากัน ไหงของจีนMK II แพงกว่า 15หยวนล่ะนี่  :icondizzy:

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
ู^
^
^
^
หวังว่าอีกสีจะตามมานะ :iconwish:

ออฟไลน์ asakura

• *
^
^
^
ถ้ามันไม่ผิดนะครับ คงจะตามมา เพราะเคยไปเจอในบอร์ดจีน กำหนดออกของ T T ไม่นึกว่าจะจริง
มี MG Shinanju, HG 144 00, PG wing zero (สีมุข), MK (สุกี้) II ขาว, MK II titans

ซึ่งมันออกมา 3 ตัวแล้ว ข่าวไม่น่าจะพลาด

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
โห ข่าวเงียบไปครึ่งปีไม่นึกว่าจะออกมาจริงแฮะ คงต้องสอยตามระเบียบ  :iconnasty:
ปล. เดาว่าเหตุผลที่ TT เลือกปั๊ม MKII ก่อน GP01 คงเพราะกะปั๊มขายสองสีนี่แหละ  :iconsweat: > แต่ถ้างั้นก็มีแววปั๊ม PG Strike อ่ะสิ  :iconfreak:
.......................

ต้วนี้เห็นขึ้นในเว็บมานานแล้วอ่ะครับคุณโจ้ มันคือ PG Strike + Sky grasper แบบเกราะใสน่ะครับ (แต่ของ GD มันกลายเป็นสีขาวขุ่นซะ)
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:06:20 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
อีกหนึ่งข่าวครับ แต่ไม่ทราบว่าเก่าหรือไม่นะครับ มัวแต่ดูของTT ไม่รู้ว่าGHDมันupdateก็มีนะ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-b20fe1f9418378fecd74601bf1cf4bd0.htm

ออฟไลน์ panich29

• *
เรียน ท่านnongnoojoe
ผมอ่าน

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ไม่ทราบว่ามีใครรายงานข่าวรึยัง งั้นผมขอรายงานหน่อยนะครับ :iconvsign:
ร้านหน้าเบียร์ น้องจู้หมดไปตามความคาดหมาย(ไปไม่ทัน) :iconcry:ของRestockอาทิตย์หน้า ตัวอื่นก็เท่าที่สังเกตเห็นก็มียูนิจังทั้งธรรมดาและชุดปืนกล+ฐาน,Strike ดาบ+ปืน

ร้านเจ๊ กล่องใหญ่พวกSF FBM ,Destiny EBM ,Hi-Nu ยังเห็นมีอยู่ ส่วนตัวอื่นที่สังเกตเห็นก็ Impulse,Strike Noir,Shin Musha
1/100 OO Astrea แดง-ขาว,Tieren Ground type,Exia,Avalanche,Dynames,Kyrios พวกนี้ยังเห็นมีอยู่ ส่วนVirtue ไม่แน่ใจนะครับ
Over Flag หมด ของเข้าอาทิตย์หน้าพร้อมน้องจู้นะครับ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ wolfer

• *
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-08e4214dd1e90ee54fb116e42a656c2f.htm

T T  1/144 (00 HG 26) Seravee Gundam
  :iconfreak: เหอๆ หน้าCherdim  กับ  OOยังไม่เห็นเลย ...lineอื่นก็ยังไม่ออก เห้อออ  :iconsleep:

ู^
^
^

อ๊ะ 200หน้าแล้ว ยินดีด้วยครับ :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ผมว่า พวก1/100��าค OOยังไม่ออกหรอกครับ อีกนาน จนกว่าเค้าจะก๊อปหลอดไฟLEDได้(ถึงคราวนั้นแหละ โมจีนได้UPราคากันหัวแบะแน่นอนน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:13:50 PM โดย wolfer »

• *
เรียน ท่านnongnoojoe
ผมอ่าน���าษาจีนไม่ออก ไม่ทราบว่างานสไตรค์ตัวสีขุ่นนี้ดูจากที่เขารีวิวล์แล้วงานมันน่าจะต่อลงตัวมากๆ เลยรึว่า GHD เขาจะพัฒนาแล้ว
สวยไปอีกแบบนะครับขาวขุ่นๆ
เซียนเต่า

อันนี้ผมมิทราบเช่นกันครับ แต่ดูๆจากแอ๊กชั่นทั้งหลาย ผมว่างานดีขึ้นมาเลยนะครับ^^

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ล้านแล้วคร้าบ .. เอ้ยย ไม่ใช่ 200 หน้าแล้วคร้าบบบต่างหาก :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ปล. และก็เสียเงินให้โมจีนอีกแล้วคร้าบบ  :iconcry: :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:23:52 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
เหอะๆๆ มะได้เข้ามา วันเดียว พุ่ง 200 หน้าแล้ว เอ้า!! เฮ  :iconvsign:

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
ล้านแล้วคร้าบ .. เอ้ยย ไม่ใช่ 200 หน้าแล้วคร้าบบบต่างหาก :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ปล. และก็เสียเงินให้โมจีนอีกแล้วคร้าบบ  :iconcry: :iconcry:

ถูกต้องนะครับบบบบบบบบ....

เสียเงินอีกแล้ว

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
1/144 นี่ไม่ว่าเก็บของลุงบัน หรือของลุงจีจี นี่่ก็อ้วกเหมือนกันเลยเเฮะ  :iconnasty:
ขอเป็นส่วนหนึ่งในหน้า 200 ด้วย  :iconfreak: