ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030441 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เเม่เจ้าไม่ได้เข้าวันเดียว ทำไม โมจีน มันออกเยอะแบบนี่เนี่ย  :icondisapp:
1/144 ต่อเเถวมาบานเลย ท่าน pas คงได้เหมาไปดองเต็มบ้านเเหง งานนี่  :iconnasty:

ออฟไลน์ soljrgati

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • เดิมๆดิบๆมันก็สวยดีนะ
ว่าแต่จะมีใครมารีวิวแกะกล่องชินันจู TT มั้ยน้า

รอดูรีวิว ชินันจู อยู่นะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #2942 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 08:33:08 AM »
น้องจู้ผมขอไม่ทำรีวิวฮะ แบบว่าอยากทำสีอ่ะ (คงกินเวลานาน)   :iconvsign:

ขอแซวหน่อย แล้วน้องแคม(Kampfer)ละ ไปไหนซะแล้วอยู่ในห้องสียังไม่แห้งจนสีแห้งคาขวดไปแล้ว :iconlol:

แซวเล่นเน้ออย่าโกรธเน้อ
  V
  V

ปลา ลิง: ช่วงนี้กระแสกำลังแรงสนใจจะจัด Meeting กันมั้ยครับ จะได้เอาโมสุก โมดิบ โมดอง มาแลกเปลี่ยนทัศนะกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 10:20:42 AM โดย unn13 »

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ง่ะ ท่านอั้นเล่นแรงอ่ะ  :iconcry:    (ไม่โกรธหรอกครับท่าน ก็มันเรื่องจริงนิ  :iconlol: )

งานนี้คงดองแคมอีกนานฮะ  :iconlol:  เพราะว่าจะรอมีอุปกรณ์พวกสว่าน เครื่องเจียร ก่อนครับ ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะได้ซื้อเมื่อไหร่ เพราะเอาไปลงกับโมซะหมด  :iconnasty:

ขอลองทำโมที่(คิดว่า)น่าจะง่ายกว่าอย่าง จู๋แดง ดูก่อนล่ะครับ   :iconlol:  (จะผ่าน censor ไหมเนี่ย ถ้าไม่เหมาะสม รบกวนบอสเคเปลี่ยนให้ด้วยละกันครับ  :iconfreak:  )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 08:58:36 AM โดย kaopun »

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
^
^

+ 1  comment ของ ท่าน unn13 ฮะ จะได้รู้จักหน้าตา + idea แต่ละคนที่มีต่อโมจีน โดยเฉพาะ ท่าน pas20 รู้สึกจะเป็นท่านแรก ที่ปรึกษาผมทาง pm เยอะมากที่สุด( รวมกับท่านอื่นแล้ว ) + เป็นท่านแรกที่ถามหาผมตั้งแต่ บอร์ดล่ม เหอะๆๆ  :iconvsign:  :iconvsign:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
^
^

+ 1  comment ของ ท่าน unn13 ฮะ จะได้รู้จักหน้าตา + idea แต่ละคนที่มีต่อโมจีน โดยเฉพาะ ท่าน pas20 รู้สึกจะเป็นท่านแรก ที่ปรึกษาผมทาง pm เยอะมากที่สุด( รวมกับท่านอื่นแล้ว ) + เป็นท่านแรกที่ถามหาผมตั้งแต่ บอร์ดล่ม เหอะๆๆ  :iconvsign:  :iconvsign:

แหม ก็คุณ bird เป็นผู้เชี่ยวชาญโมจีน SD นี่คับ มือใหม่ก็ต้องขอความรู้เป็นธรรมดา :iconnasty:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
จะว่าไปพักนี้SDเงียบไปเลยแฮะ :icondisapp:คนเก็บSDเครียดวุ๊ยMGมีแต่ของแรงๆตามเก็บไม่ถูกเลย :icondizzy:
ว่าแต่มีใครเห็นขงเบ้งHiVบ้างยังครับ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
^
^

ยังครับ ทำไปทำมา พี่โดม ไทซูจู จะมาก่อน ซะ   :iconcry:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
จะสิ้นเดือนแล้ว หวังว่า น้องจู ยังไม่หมดก่อนน้า...  :iconlike:

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-44cd02fe31759b8e8b48eb6971021f8d.htm

Cherudim Gundam เวปนี้reviewแล้วครับ หน้าเกือบลิงซะงั้น (หรือว่าใครซื้อของลุงแล้วบอกที ของลุงปากสั้นๆงี้เหมือนกันเหรือเปล่า)

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
1/144 Cheludim ของแท้หน้าสวยมากนะครับ รายละเอียดอย่างกิ๊กเลย   :iconlove:
ผมว่ารอดูของ TT เถอะครับ ลิงชัวร์ :iconnosebleed:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
พรุ่งนี้จะไปสอยน้องจูหวังว่าคงจะมีอยู่นะ

ร้านหน้าเบียใช่ไหมครับ
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ไม่ได้เข้ามา2วันโมมาเยอะเลย Cheludim1/144มาเเล้วอยากได้ เเต่รอ1/100 design เเทน ชอบตัวให่ญๆ :iconfreak: ไครไปร้านเจ๊มาเหน IJไหมคับจะไปสอยอาทิย์หน้า
v
v วันนี้ไปร้านเจ๊มา ยังเห็น IJ อยู่คับ
v ร้านเจ๊ตอนนี้ มีพวก MG เกือบครบทุกตัวเลยคับ แต่ไม่มีจู
v
คอบคุน คุนsuครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 09:57:35 PM โดย gazzada »

ออฟไลน์ offyonline

• *
เจอเว็บขายโมจีนมาครับ  ร้านอยู่ไกลจากบ้านผมโคตรๆ  :icondisapp:

http://www.crazyhandmade.com/

ออฟไลน์ su0947149

• *
  • Like: -1
  • แอบอยู่แถวนี้แหละ
วันนี้ไปร้านเจ๊มา ยังเห็น IJ อยู่คับ

ร้านเจ๊ตอนนี้ มีพวก MG เกือบครบทุกตัวเลยคับ แต่ไม่มีจู

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
เห็น 1/144 ออกกันพรึ่บเลย อกจะแตกแล้วพี่ตี๋เข็น 1/100 ออกมามั่งสิ
ถ้านัดกันมีทจะแวะไปด้วยนะครับ เด๋วเอาเจ้าแฟล็กไปทักทายครับ

ออฟไลน์ password

• *
เจอพ่อค้าโมจีนจากเวบเพื่อนบ้านโดยบังเอิญ

http://www.modxtoy.com/newboard/index.php?showtopic=105192

เผื่อมีใครจะสนใจเลยคาบข่าวมาบอก

ส่วนผม สะดวกร้านเจ๊เหมือนเดิมครับ

*อีดิท

เพิ่งสังเกตว่าบอกซ้ำกับทั่น offyonline นี่หว่าเรา ขอบโทษด้วยครับ :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:51:07 AM โดย password »

ออฟไลน์ exgave

• *
  • Lock target and fire!!~
อยากทราบราคาคร่าวๆของMG destiny อะครับ

พอดีต่อของแท้แล้วทำชิ้นส่วนหัก :iconcry:

ออฟไลน์ edgeins

• *
รอรุ่นพี่ Review น้องจู กะ เจ้าขาวอยู่นะ  :iconwish:

จะได้ตัดสินใจถูก (พอ Review เท่านั้นละ หาซื้อน้องจูยากแน่นอน)  :iconfreak:
Ed_ Gein

ออฟไลน์ kaxuma

• **
อยากทราบราคาคร่าวๆของMG destiny อะครับ

พอดีต่อของแท้แล้วทำชิ้นส่วนหัก :iconcry:

ของผมซื้อมาเป็นแบบ extreme burst mode ครับ ราคา 8xx กลางๆ ที่ร้านเจ๊ครับ