ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030360 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongnoojoe

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
เผื่อร้านเจ๊ เอาเข้ามาไทยให้ผู้กล้าเอามาลองของ ทั้งสองตัวข้างต้น ^^

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
พี่ีๆท่านใด เห็น 1/144 abyss gundam ของ ghd ก้ได้ โปรดแจ้งทีฮะ + บอกร้าน / สถานที่ด้วยก้ได้ฮะ จะเอามันมาโม เป็น. sd ฮะ   :iconwish:  :iconwish:

รู้สึกจะเห็นแต่แบบFG มั่งครับ ไม่แน่ใจมองผ่านๆ ตอนนั้นจะหาแต่ Blast Impluse 1/144 FG  ลองไปดูที่ร้านหน้าเบียร์ดูสิครับ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ต้องขออ

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-a28376ee85874fdecae3151d50340427.htm

ฮ่าๆ   1/144 Exia Trans-am Mode ขนาดของลุงยังขายไม่ออก แล้วของTTจะขายออกมั้ยเนี่ยยยย :icondizzy:

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *

• *
GNZ-003 Gadessa
แผงงานเนียนดีครับ สีสดมาก หรือว่าถ่ายซะสดเกินจริง?

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
ทำไมต้อง 1/144 ด้วยอ่า  :iconcry:
ออก 1/100 มั่งจิ พวก designer's color อ่ะ

ที่ร้านเจ๊มี HGUC Blue Destiny ของ TT มั่งไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:17:03 PM โดย leileknoi »

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
GNZ-003 Gadessa
แผงงานเนียนดีครับ สีสดมาก หรือว่าถ่ายซะสดเกินจริง?

อุ๊ยๆ......นั่นฐานตั้งนี่หว่า.....อย่างนี้ไม่พลาดครับพี่น้อง
ทำไมต้อง 1/144 ด้วยอ่า  :iconcry:
ออก 1/100 มั่งจิ พวก designer's color อ่ะ

ที่ร้านเจ๊มี HGUC Blue Destiny ของ TT มั่งไหมครับ

HGUC Blue Destiny ของ TT  ผมเห็นมีทั้งสองร้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:37:24 AM โดย Boyzgundam »

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
เห็นวิง ka GHD แล้ว น่ากลัวมากครับ ซื้อ HG 1:100 TT น่าจะยังคุ้มกว่านะนี่

ออฟไลน์ raf

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ว่าจะลองสอยโมจีน TT ดูเล่นแต่ของแท้จนกินแกลบละ
เลยจะถามเรื่องราคานิด
MG Hi-V         -8xx
infinite justice -7xx
PG wing O     -2xxx
ราคาแพงไปมั้ยครับ พอดีไม่ถนัดไปสะพานเหล็ก
แล้วพวก ลายนี่หายไปเยอะรึเปล่า ต้องเดินลายเพิ่มเยอะมั้ย ว่าจะซื้อมาลองผ่าตัดยืด ตัว detail up กะ เก็บ exp เต็มที่ อุอุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 02:41:10 PM โดย luckytoffee »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ว่าจะลองสอยโมจีน TT ดูเล่นแต่ของแท้จนกินแกลบละ
MG Hi-V         -8XX
infinite justice -7XX
PG wing O     -2XXX
ราคาแพงไปมั้ยครับ พอดีไม่ถนัดไปสะพานเหล็ก
แล้วพวก ลายนี่หายไปเยอะรึเปล่า ต้องเดินลายเพิ่มเยอะมั้ย ว่าจะซื้อมาลองผ่าตัดยืด ตัว detail up กะ เก็บ exp เต็มที่ อุอุ

ไม่ต้องแจงราคาขนาดนี้ก็ได้  :iconfreak: ราคานี้ถือว่าปกติแล้ว (ผมก็ซื้อมาราวๆ นี้แหละ) ส่วนเรื่องเดินลายใหม่หรือเปล่า TT คุณ��าพดีกว่า GD เยอะ เรื่องลายคมชัดดี อาจจะไม่ต้องย้ำลาย หรือเดินเส้นใหม่ก็ได้  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 02:36:59 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ uzelda

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ราคาก็ไม่แพงไปครับพอๆกับสะพานเหล็กครับ
ดูตัวอย่างที่ต่อไว้แล้วได้ที่นี่เลยครับhttp://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.0
ส่วนตัวเคยต่อ hi-vก็โอเคนะครับ ส่วน IJ เพื่อนผมต่อตัดเส้น พ่นเคลียก็สวยดีครับ ส่วน PG ยังไม่มีงบซื้อครับอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 02:46:11 PM โดย uzelda »

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ

คราวหน้ารบกวนเซนเซอร์ราคาตามมารยาทของห้องนี้ด้วยนะครับ ส่วนเรื่องราคาคิดว่าแพงกว่าสะพานเหล็กนิดหน่อยเท่านั้นครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ aire

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
มีใครได้ลองซื้อ Enact 3 สี ของ TT บ้างไหมครับนี่ :iconsmile:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: [โมจีน] รวบรวมข
« ตอบกลับ #2893 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 01:04:16 PM »
หลังจาก TT & GG ทำสติ๊กเกอร์แบบใหม่เเล้ว รู้สึกงานมันจะดีขึ้นผิดหูผิดตา  :iconfreak:
บันไดเห็นเเล้วคง ตาร้อนฉ่าๆ  :iconnasty:

ส่วนตัวผมว่าสวยทีเดียวเชียว ใครเก็บ 1/144 ห้ามพลาดครับ !!  :iconvsign:
QC 1/144 00 ของ TT  เชื่อใจได้  :iconwink:

--------------------------------------------------------------------------------------------------
อีกตัวก็คือ เทีนเหลียน ของ พ่อหมี Sergei นั้นเอง
เเหมเฮียเเกคงชอบโซม่า พิริส มาก ขนาดหุ่นย์พี่เเกยังให้มีสีชมพูเเซมเลย  :icondizzy:

งานดีกว่าตัวข้างบนอีก พลาสติกนี่มันเเพลบเลย อิอิ
อาวุธก็พร้อมมือ ใครเล่น 1/144 โดนกันไปยาวๆ ครับ  :iconlol:

อ่ะ เเถม ฉากพ่อหมี โดนลูกเวร เเทง !!  :iconfreak:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 01:10:33 PM โดย kai122 »

• *
เอามายั่วให้เพิ่มline อีกแล้วท่านไก่คร้าบบ  - -" ผมเก็บแต่ mg ก๊ะ pg นะคร้าบบบ T-T

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
^
^

เหมือนข้างบนเลย แต่ เน้น sd ฮะ   :iconwish:

ozzy

• บุคคลทั่วไป
ชินันจู ของลงที่ร้านหน้าเบียร์แล้วนะครับ 9xx
ส่วนที่ร้านเจ๊ยังไม่เห็น

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ชินันจู ของลงที่ร้านหน้าเบียร์แล้วนะครับ 9xx
ส่วนที่ร้านเจ๊ยังไม่เห็น

แปลกแฮะ ของยังไม่เข้าร้านเจ้ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองแวะไปดูหน่อยดีกว่า (เป็นหวัดนอนซม ได้แต่ขัดโมไปพลางๆ)  :icondizzy:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ท่านข้าวครับ ผมฝากความหวังไว้ที่ท่านแล้ว  :iconcry:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
9xx สำหรับน้องจู ยังไงก็น่าสอยอยู่ดีนั้นล่ะ  :iconlike: