ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030347 ครั้ง)

ออฟไลน์ edgeins

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
นอกเรื่องน้อง จู นิด Strike Freedom Gundam (Clear) GHD  นี้ยังพอมีของอยู่ไหม

พอดีมีโครงการเอามาทำอะไรเล่น ๆ นิดหน่อยอะคับ  :iconfreak:

TT แยกปืน แยกหน้า ขายแล้วต่อไปจะเป็นแยกอะไรมาขายอีกเน้อ เหอ ๆ
Ed_ Gein

ออฟไลน์ oakki

• *
  • Like: -3
PG wing 0 มารึยังหนอ

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
ปืนกลของยูนิจัง = 26x บาท  ดีเลยกะจะตัดใจซื้อ ยูจัง+ปืน+ฐาน แล้ว ขายแยกแบบนี้เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เห็นด้วยกับเรปบนเรย จะไปซื้อเพิ่มอีกสักกระบอก :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
updateของนิดนึงคร๊าบบบ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-ed0ba4af2494a56bb4a81f380fb3f61c.htm

1/144 Virtue Trans-am mode จ๊าาา

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-8d9b5966ff6b04b9625d1d44129161c2.htm

1/144 AEU Enact Customtype

ออฟไลน์ freedom02

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
hg1/144 oo gundam ก็ออกมาแล้วนะคับ :iconwish:
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

• กัน-โอตะ
  • *
Enact Custom ของลุงอาลีออกมาช่วงใหญ่ๆ แล้วนี่ครับ  :icondizzy:

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
hg1/144 oo gundam ก็ออกมาแล้วนะคับ :iconwish:

มาแล้วเหรอครับไปดูในเว็บจีนเห็นแค่ O raiser

น้องจู+ปืนมี��าพกล่องมาให้ดูแล้วนะครับ 175 หยวน
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-41f6ed897875d89de82d55ffa7c949c7.htm

อันล่างนีคีมเทพของพี่จีน 24 หยวน เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 01:30:35 AM โดย tomujung »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
เดินออกจากสะพานเหล็กไปถึงคลองถมเจอคีมเทพเหมือนกันครับsolo ราคา8xบาท  แต่ไม่รู้ว่าเทพขนาดไหนนะ  :iconnasty: :iconnasty:

นอกเรื่องน้อง จู นิด Strike Freedom Gundam (Clear) GHD  นี้ยังพอมีของอยู่ไหม

พอดีมีโครงการเอามาทำอะไรเล่น ๆ นิดหน่อยอะคับ  :iconfreak:

TT แยกปืน แยกหน้า ขายแล้วต่อไปจะเป็นแยกอะไรมาขายอีกเน้อ เหอ ๆ

ไม่ทราบว่าตัวเคลียร์กล่องมันจะเป็นสีขาวดำใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมเห็นที่ร้านเจ๊กล่องนึงสีขาวดำ แต่ไม่ได้ดูว่าตัวอะไรครับ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 05:59:34 AM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ

เอ ... ออกแล้วเหรอครับ รบกวนขอลิงค์หน่อยได้ไหมครับพอดีอยากได้อะไหล่ของตัวนี้น่ะครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
^
^
^
เดินออกจากสะพานเหล็กไปถึงคลองถมเจอคีมเทพเหมือนกันครับsolo ราคา8xบาท  แต่ไม่รู้ว่าเทพขนาดไหนนะ  :iconnasty: :iconnasty:

ไม่ทราบว่าตัวเคลียร์กล่องมันจะเป็นสีขาวดำใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมเห็นที่ร้านเจ๊กล่องนึงสีขาวดำ แต่ไม่ได้ดูว่าตัวอะไรครับ^^

ที่ผมเห็นนี่กล่อง ขาว ฟ้า หรือน้ำเงินนี่แหละครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ ร้านสะพานกลาง เห็นบ่อยๆ

• *
ใช่ๆ สีขาวฟ้าครับ หุ่น1/100เคลียร์ใสจำเป็นขาวดำ - -"  มี1/144 oo ด้วยหรอครับ ผมไปจำได้นะว่ายังไม่เห็นเลย  o-raizer ก็ไม่เห็นด้วย

ไม่ได้ถามนะครับเพราะมันอยู่ลึก +ถามมากเจ๊โมโหเอา :iconnasty:  แต่โดยส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะมากกกว่า4xxนะครับ เพราะมันไม่ค่อยออก :iconfreak:
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:37:54 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ edgeins

• *
^
^
^
ใช่เลยครับ  :iconwish: ราคานี้ใช่ 4xx ปะ หรือ ถึง 5xx เลย

ถ้าไม่ได้ถามราคาก็ไม่เป็นไร ขอบคุณมากครับ  :iconsweat:
Ed_ Gein

ออฟไลน์ not_tell

• *
 มายืนยันเรื่อง 1/144 hg OO gundam  แต่ที่ดูในเวปมันเป็น OO raiser เลยครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
รอ OO GN Sword III โลดครับ :iconlol: ว่าแต่พวก Trans-am มากันแล้วเหรอครับ มีแต่

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • ลองทำเล่นๆ ;9
OO Raiser ที่จะออกนี่เป็น Designer Color รึเปล่าอ่ะครับ..อยากได้สีธรรมดาอ่า
รอตัว GN Sword III ดีกว่าแฮะ :iconlike: :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• กัน-โอตะ
  • *
รอ OO GN Sword III โลดครับ :iconlol: ว่าแต่พวก Trans-am มากันแล้วเหรอครับ มีแต่���าคแรกใช่มั้ยครับพวกTrans-am ที่ออกมาตอนนี้

1/144 OO ver. Trans-am ตอนนี้มีแค่ ss1 ครับ ส่วนของ ss.2 กำลังจะออกในอีกเดือนสองเดือนมั้งครับ  :iconsmile:(
กว่าจะปั๊มเป็นโมจีนคงอีกนานล่ะครับ  :iconsweat:
ปล. OO Raiser + GN Sword III เท่านั้นที่เราต้องการ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
  :iconwink: อีกาคาบข่าว ปีศาจขาว 2.0 เข้าร้านเจ้แล้ว ราคาโดยประมาณ 6XX (ราคากลางๆ) จากเท่าที่ดูผ่านๆ(ยังไม่ไ้ด้เพ่ง) เนื้องานดูค่อนข้างดี แต่มีรอยบุ๋มที่ผิวตรงหน้าอกอยู่หลายรอยทีเดียว ไม่รู้ว่าเป็นที่แม่พิมพ์หรือเปล่า

เอารูปเกราะอกใหู้ดู มันมีรอยยุบเล็กๆ ไม่ลึกมากอยู่ แต่ก็หลายรอย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:49:26 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ offyonline

• *
คุณ xenophage เร็วมาก

ขอบคุณที่คาบข่าวมาบอกครับ พรุ่งนี้จัดไป2กล่อง  :iconwink:

• *
มีรอบบุ๋มตรงหน้าเกราะอกหรือ= = อืม.....ถ้าซื้อผมคงโมตัวนี้ rx78-2 TT ให้เห็นแผงเครื่องยนต์ด้านในซะแล้ววว^^" (งานหนักน่าดู^^" )