ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4029408 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
  ^
  ^
อย่าเพิ่งแตกตื่นตกใจครับอันนี้มันไม่น่าจะเกี่ยวกับTTครับ
298-118 = ค่าชุดแต่ง 180 หยวน = 900 บาท
ค่าชุดแต่งเรซิ่นของแท้ของ Neograde 88000 วอน = 88000x0.0286 = 2516 บาท
ดังนั้นน่าจะสรุปได้ว่าชุดแต่งที่ให้มาเป็นงานเรซิ่นก๊อป(ไม่น่าใช่Plastic Kit เพราะไม่มีต้นแบบแล้วจะก๊อปได้ยังไง)
และถ้าเป็นงานเรซิ่นรับรองทั้ง เจ๊ และ เฮีย ไม่เอาเข้ามาขายแน่ครับ ฟันเฟิร์ม :iconlol:

เเต่เห็นมันมีป้าย TT ตรงกล่องตามลิ้งเลยน่ะครับ  :icondizzy:

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
ก็คงต้องดูกันต่อไป เจ้าจูคงยังไม่มาบ้านเราเร็วๆ นี้ละมังครับ เพราะ RX78-2 ยังไม่มาเลยอ่ะ
กว่าจะมาถึงตอนนั้นคงได้รู้ราคาจริงๆ กันแล้วละครับ แต่ผมเก็บตัวไม่มีปืนนะ เลยไม่เครียด อิอิ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
ข่าวชินนันจู มาใหม่แล้วครับ  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-835db8e35862065c1bbde6e5ad824ae1.htm

โอ้วววว  :iconwish: ทวินบาซูก้า เท่ได้ใจมาก แต่คงสู้ราคาไม่ไหว เหอๆๆๆ :iconcry: เอาไปซื้อ mg ตัวอื่นดีกว่าผม หรือไม่ก็สอยตัวธรรมดามายืนคู่กับ น้องยูจัง ก็พอ  :iconsweat:

ออฟไลน์ lovekint

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อ้างถึง
ข่าวชินนันจู มาใหม่แล้วครับ  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-835db8e35862065c1bbde6e5ad824ae1.htm
ผมว่ามันน่าจะเป็นโปรโมชั่นนะครับ
แบบว่าสนับสนุนการขายอะ แบบว่า
ถ้าซื้อ จูtt แล้วถ้าอยากได้บาซูก้าของชุดแต่งก็
จะได้ราคาประมาณนี้

ปล.มันเป็นความคิดส่วนตัว อาจจะผิดก็ได้นะครับ
ปล.เจอราคาแล้วคงไม่ซื้อเลยเพราะอยากได้แค่บาซูก้า  :iconfreak: บาซูก้าของแท้สู้ราคาไม่ได้ ราคามันย่ำยีจิตใจจนเกินไป

ออฟไลน์ edgeins

• *
ชอบลูกเล่นของ บาชู นี้ละ  ให้มาตั้ง 2 อัน !!

นึก���าพ น้องจู ใส่ บาชู 2 อัน คง แปลกๆ + รก น่าดู    :iconfreak:

ถ้าเป็น +option parts 

V

V

ให้มา 2 งันธรรมดา ก็ 1 เหรอ ยังกถือว่าแพงอยู่ดีครับ  :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:51:39 PM โดย edgeins »
Ed_ Gein

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2

298 หยวน เข้ามาไทยคงจะเกือบๆ 3 พัน บาท โอ้วสุดยอด

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
 :icondisapp: นับวันยิ่งไปกันใหญ่แล้ว  :iconsweat:

รู้สึก ดับเบิลบาซูก้า จะเป็น option parts จาก neograde ครับ

http://www.neograde.com/shop/step1.php?number=596

ออฟไลน์ pipo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
ยังไงก็จะสอย  :iconwish:

รอมานานคิดถึงก็เลยต้องมาสินะ  :iconlol:

• *
เห็นเวปจีนในห้อง TT เขาคุยๆ กันว่าหวังว่า MK2 งานหน้าจะทำออกมาดีกว่านี่  :icondisapp:

เเต่ก็อย่าไปหวังมากเพราะผมว่าอาจเป็นเเค่ ข่าวลือที่หนุ่มจีนปั่นกันเองป่าว   :icondizzy:

เเต่ถ้าออกก็ดีสิ เพราะถ้ามี Mk2 เเนวโน้ม Zeta ออกตามก็สูงเลยล่ะ  :iconfreak:

ส่วนชินนันจู ผมตัดสินใจได้นานเเล้วว่า เอากล่องธรรมดา พันต้นๆ ก็พอเเหละ  :iconwink: 

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
ชินันจูผมขอแค่ยืนสวยๆ ถือโล่ก็พอละครับ
ร้านเจ๊ยังมี 1/100  Dynames อยู่ไหมครับวันจันทร์ว่าจะไปดูสักหน่อย

ออฟไลน์ playermaker

• *
PG Wing Zero TT ตอนนี้เท่าไหร่แล้วคับใครรู้บ้าง

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
บาซูก้าในรูปของคุณ tomujung นั่นเป็นชุดแต่งอย่างที่ท่านอั้นว่าครับ (เวอร์เนีย หัว กับปลายเท้าอย่างงามเลย) ยากมั่กที่ TT จะก๊อปขายรวมกับจู้ เพราะจะเป็น��าระให้คนซื้อต้องไปโมใส่เอง  ดังนั้นราคา 298 หยวนคิดว่าไม่ใช่ราคาขายปกติของกล่องรวมแ่น่นอน  :iconwink:

ปล. ถ้าจู้ + บาซูก้าเข้าไทยแล้วราคาเกิน 1500 ผมก็บ๊ายบายล่ะครับ อาจซื้อเป็นกล่องธรรมดาหรือเก็บเงินไว้ถอย MG Blue Frame ดีกว่า  :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2009, 03:20:12 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ gamernet

• *
วันนี้ไปเอาเจ้าแพนด้ามานะครับ ร้านหน้าบาร์เบีย 5xx (เข้ามารายงานเฉยๆ ครับ)

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
น้องจู มีบาซูก้าเท่ขึ้นเยอะก็จริง แต่กล่องธรรมดาหนีบโล่ถือบีมไรเฟิลก็พอแล้ว :iconwink:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ not_tell

• *
วันนี้ไปเอาเจ้าแพนด้ามานะครับ ร้านหน้าบาร์เบีย 5xx (เข้ามารายงานเฉยๆ ครับ)
  อยากทราบว่าที่ร้านมีอะไรเข้ามาไหม่มั่งครับ มีเจ้าขาวเวอชั่นสอง มาด้วยรึป่าวครับ

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
ถ้าหมายถึง ม้าขาว+ปืน ละก็ มีครับ หน้าเบียร์

• *
ถ้าหมายถึง ม้าขาว+ปืน ละก็ มีครับ หน้าเบียร์

เข้าน่าจะหมายถึง Rx78-2 มากกว่าจ้า  :iconsmile:

ออฟไลน์ genocide_ps

• *

ออฟไลน์ pipo

• *
งามมาก!! แทบไม่ต่างกับของลุงบันเลย  :iconcry:

ราคานี่ /2

ออฟไลน์ edgeins

• *
รบกวนถามหน่อยครับ พอดีหาซื้อ Over Flag (TT) 1/100 ไม่ได้เลย

ใครพอรู้แหล่งที่ขาย web หรือ แถวเชียงไหม่ รบกวนบอกหน่อยนะครับ  :iconfreak:

(เจอใน web 5xx  สู้ราคาไม่ไหว)  :iconsweat:

- - - - - - -

ชอบคุณครับ แต่ผมอยู่เชียงไหม่  :iconcry:

V

V

V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2009, 12:48:08 AM โดย edgeins »
Ed_ Gein