ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4029567 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
จ้างน้อยโมจืนยังมีอีกมั่ยครับ วันอาทิตจะไปเก็บ ใครรู้วานบอก :iconwish:

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
^
^
^

ช้างน้อยที่ว่า ใช้ sd 3 ก๊ก ชุด ช้างตรูอยุ่ไหน หรือเปล่า ฮะ ??

ถ้าใช่เชิญที่ร้านเจ๊ได้เลยฮะ  ราคาที่ 2xx กลางๆๆ    :iconvsign:

ออฟไลน์ princekun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
    • Facebook
ท่าน nubirdza ครับ

3 ก๊กนี่.... พวกยี่ห้อแปลกๆ แบบ GZ มีหลุดเข้ามาไหม....

เพราะตัวตั้งแต่ แม่นางซุน ไล่มาถึง โจผี นี่.....งาน bendi คิดว่าไม่ค่อยเวิค GZ จะแหล่มกว่า

(ตัวสุดท้ายที่ซื้อคือม้าเฉียว หลังจากนั้นยังไม่ได้ซื้อเพราะรอดูเชิงอยู่...)

เลยอยากรู้ว่ามีบ้างไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
^
^
^

ช้างน้อยที่ว่า ใช้ sd 3 ก๊ก ชุด ช้างตรูอยุ่ไหน หรือเปล่า ฮะ ??

ถ้าใช่เชิญที่ร้านเจ๊ได้เลยฮะ  ราคาที่ 2xx กลางๆๆ    :iconvsign:

ใช่แล้วครับ ขอบคุณนะครับหวังว่าวันอาทิตจะยัง มีอยู่นะ :iconwish:

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
ถ้ากล่องรวมบาซูก้ามาแล้ว 1700 จริง ผมเล่นของแท้แบบไม่มีบาซูก้าแบบที่พี่เอกบอกดีกว่า แพงเกินจะรับได้สำหรับโมจีน

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ผมชักสงสัยแฮะว่าชินันจูกล่องรวมจะแถมแค่บาซูก้าิจริงเหรอ เพราะราคาหยวนมันสูงเกิน เป็นไปได้ว่าอาจมี นption อื่นมาด้วยหรือเปล่า  :icondizzy:
แต่ก็อย่างที่คุณ Tomu ว่าล่ะครับ ถ้ากล่องรวม 1700 ก็ไปซื้อโมแท้ดีกว่า :iconsweat: (แต่ถ้าบาซูก้าฮ่องกรงก็อีกเรื่องนิ)
...............

ใช่เลยครับท่าน kai แพงไปจริงๆ  ผมก็ดันไปคิดจากมุมที่่ว่าถ้าซื้อบาซูก้าแท้แล้วราคาสูงเกิน ก็ไปซื้องานฮ่องกงดีไหม เพราะเชื่อว่านื้องานและรายละเอียดน่าจะดีกว่าของ TT น่ะครับ  :iconnosebleed:
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:34:11 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ผมชักสงสัยแฮะว่าชินันจูกล่องรวมจะแถมแค่บาซูก้าิจริงเหรอ เพราะราคาหยวนมันสูงเกิน เป็นไปได้ว่าอาจมี นption อื่นมาด้วยหรือเปล่า  :icondizzy:
แต่ก็อย่างที่คุณ Tomu ว่าล่ะครับ ถ้ากล่องรวม 1700 ก็ไปซื้อโมแท้ดีกว่า :iconsweat: (แต่ถ้าบาซูก้าฮ่องกรงก็อีกเรื่องนิ)

กล่องจีนธรรมดา + บาซุก้า ฮ่องกง ก็เเพงอยุ๋ดีล่ะครับ ท่าน pas  :iconfreak:
ถ้า ตี 9xx + 6xx = 15xx อยู่ดีครับ ห่างกัน 2xx  อิอิ  :iconnasty:

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
แวะมาอัพเดท ข่าวโม หลังกลับจาก สะพาน นะฮะ

ร้านหน้าเบีย

- Mg >> มีหลายตัวฮะ แต่ ที่เห็นชัดๆๆ ก็ ยูนิจัง กะ เดส ทั้ง มะมีปีกแสง กับ มีปีกแสง

- Sd  ของ จีน ที่เข้ามาใหม่ มี freedom / justice / aegis / impulse / bliz  แต่... มะใช่ของ tt  มะใช่ของ bendi เป็นของยี่ห้ออะไรก็มิทราบนะฮะ + หน้ากล่อง บางตัวสีจะมะตรงกับต้นฉบับ อย่าง freedom นี่ จากปีกฟ้า เป็น. ปีกทอง ซะงั้น  ใครสนใจจะสอย ก้ ตามสะดวก นะฮะ    :iconnasty:  :iconnasty:

ร้านเจ๊

- Mg เหมือน หน้าเบียฮะ

- Sd 3 ก๊ก ใครตามหาตัวเก่าๆๆ จนถึงตัวปัจจุบัน มีมาเกือบครบฮะ
- Sd 3 ก๊ก ใครตามหา " ช้างตรูอยุ่ไหน " เชิญได้ที่ร้านนี้นะฮะ ราคา 2xx กลางๆๆ
- Sd ตัวสุดท้าย ที่ผมหิ้ว + เป็น.นู๋ทดลองยาให้เพื่อนๆๆ  คือ ..   00 gundam ของ ghd  ก่อนซื้อถามเจ้ว่า " งาน work มั๊ย " เจ๊บอก k  เลย  พอเปิดกล่องมา โอ้วบร๊ะเจ้า โจ๊ก !! งามแท้ๆๆ แทบมะมีส่วนเกินเลย ส่วนสติกเกอ ใครซื้อเตรียมทิ้งขยะได้เลยฮะ มะมีความเงาเอาซะเลย  ถ้ายังไงจะรีบเอามา รีวิว + ทำสี ให้เร็วที่สุด นะฮะ

จบข่าว   Cnn. Nubirdza   รายงาน   :iconvsign:  :iconvsign:  :iconvsign:

SDล๊อตใหม่ออกแล้วสินะ :iconwish:(เล่นlineอื่นรอมาตั้งนาน :iconcry:) ดูเหมือนว่าของTTล๊อตหลังที่เปลี่ยนโลโก้เป็นตัวหนังสือจีน จะเปลี่ยนหน้ากล่องใหม่หมดเลยนะครับ ผมเพิ่งไปซื้อkyriosล๊อตใหม่มา(เปลี่ยนโลโก้แล้ว)
เหมือนว่าplasticจะดีขึ้นนิดนึง แต่ลายไม่ค่อยลึก

ของหนักๆอย่างน้องจูมามากแล้ว เอาของเบามานำเสนอบ้าง

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-5ae0344a620c68efb1c4e38de0a07350.htm

BB 318 พระเจ้าเล่าปี่ ของTT กำลังจะออกแล้วววววววววววววว :iconhappy:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ผมก็คิดเหมือนคุณ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
ก็ได้แต่คาดเดากันไปล่ะครับ

รอให้ทางเท้าเบาเค้าอัพเดต set นี้แบบเสร็จสมบูรณ์ก่อนค่อยตัดสินใจกัน ผมว่าก็ยังไม่น่าจะสายนะฮะ  :iconwink:

• *
ผมก็คิดเหมือนคุณ��าษนะครับว่ามันน่าจะมีอะไรเซอร์ไพรซ์แถมด้วยหรือเปล่า เพราะราคาต่างกันค่อนข้างมาก
เช่น Double Bazooka + Sinanju Action Base แบบนี้ค่อยดึงดูดความสนใจ + รู้สึกคุ้มค่าในการซื้อกล่องรวม
้ไหมครับคุณ��าษ คุณข้าวปุ้นและน้องไก่  :iconfreak:

น้องไก่นี่ฟังเเล้วคิดถึงชื่อน้องๆ ตามอ่างเลยครับท่าน   :iconfreak:

--------------------------------------

ถ้าเเพง 15xx - 17xx

เเล้วมันได้ของเเถมเยอะมันก็โอเคน่ะครับ เช่น + บาซุก้า + ฐาน + บลาๆ   :iconfreak:

เเต่ความจริงอาจ + เเค่บาซูก้าก็ได้ ต้องรอดูตอนที่จีนเขารีวิว อีกที  :iconnosebleed:

|
|
|
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:24:34 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56

ราคาขายโมจีนมันไม่เหมือนโมเเท้นะคับ จากที่เคยซื้อมาหลายปี

โมเเท้ ขายดี ราคาก็เท่าเดิม

โมจีน ขายดี  ราคาดัีนเพิ่มซะงั๊น  ตามหลัก อุปสงค์อุปทาน ทำมะดาๆนี่เอง เหอๆ

เรื่องคำนวน ราคาหยวนไรนี่ ใช้ไม่ได้หรอกคับ

คนขายโมจีน ไม่รู้หรอกคับว่า ราคาเงินหยวนในเวบมันกี่บาท

คนขาย รับของจาก ยี่ปั๊ว เเล้วมาบวกกำไรอีกที จะกำไรมาก กำไรน้อยก็เเล้วเเต่ร้านเลย

คนขายรู้เเต่ว่า ถ้าตัวไหนมีคนมาถามถึงบ่อยๆ รึมีคนมาซื้อบ่อยๆ  เขารู้เรยตัวนี้ขายดีเเน่ ตั้งราคาสูงเรยทันที  อัพราคาอาิทิตย์ ต่อ อาทิตย์เรย 555

ไม่ซื้อ ก็ไม่ว่าอะไำร เพราะเขารู้เเล้วว่า มีคนต้องการมากมาย เหอๆ

สรุปคือ   TT ตั้งใจก๊อป  mg  นู๋จู๋เเดง ออกมาท้ายปี เพื่อการขายเเน่นอน เเละก็คงขายดีตามคาด

คงเป็นโมจีนที่กระเเสเเรงมากอีกหนึ่งตัว ฉุดไม่อยู่ซะด้วย ใครๆก็อยากได้ นะคับ  คงสร้่างกระเเสโมจีนให้คึกคักส่งท้ายปีได้เรยทีเดียว

เราคงต้องซื้อโมราคาตัวนี้เเพง อย่างไม่ต้องสงสัยเรย  ฮี่ๆๆๆ ... :iconnasty:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

ราคาขายโมจีนมันไม่เหมือนโมเเท้นะคับ จากที่เคยซื้อมาหลายปี

โมเเท้ ขายดี ราคาก็เท่าเดิม

โมจีน ขายดี  ราคาดัีนเพิ่มซะงั๊น  ตามหลัก อุปสงค์อุปทาน ทำมะดาๆนี่เอง เหอๆ

เรื่องคำนวน ราคาหยวนไรนี่ ใช้ไม่ได้หรอกคับ

คนขายโมจีน ไม่รู้หรอกคับว่า ราคาเงินหยวนในเวบมันกี่บาท

คนขาย รับของจาก ยี่ปั๊ว เเล้วมาบวกกำไรอีกที จะกำไรมาก กำไรน้อยก็เเล้วเเต่ร้านเลย

คนขายรู้เเต่ว่า ถ้าตัวไหนมีคนมาถามถึงบ่อยๆ รึมีคนมาซื้อบ่อยๆ  เขารู้เรยตัวนี้ขายดีเเน่ ตั้งราคาสูงเรยทันที  อัพราคาอาิทิตย์ ต่อ อาทิตย์เรย 555

ไม่ซื้อ ก็ไม่ว่าอะไำร เพราะเขารู้เเล้วว่า มีคนต้องการมากมาย เหอๆ

สรุปคือ   TT ตั้งใจก๊อป  mg  นู๋จู๋เเดง ออกมาท้ายปี เพื่อการขายเเน่นอน เเละก็คงขายดีตามคาด

คงเป็นโมจีนที่กระเเสเเรงมากอีกหนึ่งตัว ฉุดไม่อยู่ซะด้วย ใครๆก็อยากได้ นะคับ  คงสร้่างกระเเสโมจีนให้คึกคักส่งท้ายปีได้เรยทีเดียว

เราคงต้องซื้อโมราคาตัวนี้เเพง อย่างไม่ต้องสงสัยเรย  ฮี่ๆๆๆ ... :iconnasty:

ที่หลายคนพยายามหาราคาเปรียบเทียบเงินหยวนไม่ใช่เพราะไม่รู้หลักอุปสงค์อุปทานเด้อครับ แต่มันเป็นเรื่องว่าพยายามหาหลักเกณฑ์บางอย่างเพื่อประกอบการตัดสินใจซื้ออ่ะ คือถ้าโมจีนแพงเกินไปจากเกณฑ์คำนวณที่เราตั้งไว้มาก (ซึ่งเกณฑ์ก็มาจากราคาประมาณกลางที่ขายอยู่ของหลายเจ้า อาจสูงหรือต่ำกว่านี้นิดหน่อยอยู่แล้ว ไม่ใช่อัตราแลกเปลี่ยนที่แบงค์ชาติ) ก็จะได้ช่วยตัดสินใจว่า เออ ราคาหน้ากล่องที่จีนเท่านั้น แต่มาถึงไทยราคาเท่านี้ จะยอมซื้อของจีนหรือของแท้ดีกว่า  :iconwink:

อีกอย่างเงินทองยุคนี้ฝืดเหลือหลาย มีเกณฑ์บางอย่างช่วยตัดสินใจก็ดีกว่าไม่มีอะไรเลยครับ :iconsmile:
.............

กรั่กๆๆ ใช่เลยท่าน kai จู้จีน+บาซูก้าตัวเดียว ได้สี่สหาย 1/100 OO ss1 TT ถ้าเป็น BB ของท่าน bird อาจได้ครบเซตเลย :iconlol:... แต่แลกกับชินันจู้เชียวนะ :iconfreak:
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:49:44 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
ฝึดชนิดที่ว่ายังคิดเเล้วคิดอีกเลย กับน้องจู + บาซูก้า จีนนี่   :iconfreak:
ได้ 1/100 หลายตัวอยู่น่ะถ้าคิดแบบนั้น  :iconnasty:

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
^
^

คิดแล้วคิดอีก มาเล่น Sd กันเหอะ  ได้หลายตัวด้วยนะเออ   :iconlol:  :iconlol:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
เดี๋ยวเปลี่ยนกระแสรอน้องจู้ กลายมาเป็นเล่น sd สามก๊กกันหมดหรอกครับ อิๆ

สุดยอด!!!!!! บาซูก้าสองกระบอกเลย!!!! คุ้มคร้าบบงานนี้ 15xx ก็ซื้อแล้วคร้าบบพี่น้อง!!! :iconnasty: :iconnasty:
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:36:38 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ gotoip

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ข่าวชินนันจู มาใหม่แล้วครับ  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-835db8e35862065c1bbde6e5ad824ae1.htm

• *
เเม่เจ้าบาซูก้า 2 กระบอก ว่าเเต่เอาไปทำอะไรอ่ะ  :icondizzy:

เเล้วราคามันอาร้ายยยกานนนนนน

298.00 หยวน !!!  :icondisapp:

ตีเงินไทยมัน 25xx - 29xx เลยน่ะ ตั้งผิดป่าวนี่เวปนู้น  :iconsleep:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:40:30 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
ราคานี่แพงกว่า

PG WING แล้ว :iconlol:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
  ^
  ^
อย่าเพิ่งแตกตื่นตกใจครับอันนี้มันไม่น่าจะเกี่ยวกับTTครับ
298-118 = ค่าชุดแต่ง 180 หยวน = 900 บาท
ค่าชุดแต่งเรซิ่นของแท้ของ Neograde 88000 วอน = 88000x0.0286 = 2516 บาท
ดังนั้นน่าจะสรุปได้ว่าชุดแต่งที่ให้มาเป็นงานเรซิ่นก๊อป(ไม่น่าใช่Plastic Kit เพราะไม่มีต้นแบบแล้วจะก๊อปได้ยังไง)
และถ้าเป็นงานเรซิ่นรับรองทั้ง เจ๊ และ เฮีย ไม่เอาเข้ามาขายแน่ครับ ฟันเฟิร์ม :iconlol: