ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028802 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ความจริงถ้าคราวที่เเล้ว ยูนิจัง ออกกล่องธรรมดา
เเล้วตอนมีปืนกลออกมา น่าจะเเยกขายเป็นอีกกล่อง พร้อมฐาน
ถ้าเป็นแบบนั้นน้องจูมาผมสอยไปเรียบร้อยเลย รอซื้อบาซุก้ากล่องเเยกอีกที  :iconwink:

เเต่นี่ที่โดนกันคือ เจอกล่องรวม ก็เลยมีเเผลที่หลังกันไปตามๆ   :iconcry:

เเต่อีกใจก็คิดว่า บาซุก้ามันจำเป็นไหม ต้องดูราคาต่างกันเยอะไหมด้วย
เพราะผมก็เฉยๆ น่ะ เน้นถือโล่ปืนก็เท่เเล้ว อิอิ 
(คนมันกิเลสหนาเเล้วช่วยยาก)  :iconlol:

555 ท่าน kai ดูลูกเล่นของบาซูก้าน้องจู้เสียก่อน ดูปุ๊บแล้วเด๋วจะ enlightened ว่าทำไมคนมีน้องจู้ถึงต้องตามหาบาซูก้า  :iconfreak: (เห็นเด๋วนี้ของแท้เขาเล่นกันหลักพันแล้ว)

คลิกเลย http://translate.google.co.th/translate?prev=_t&hl=th&ie=UTF-8&u=www.dalong.net&sl=ko&tl=en&history_state0=
............................

ไม่ได้เหรอครับท่านข้าว งั้นเอาเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 10:41:33 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ตามลิงค์ไม่ได้ครับท่าน

ว่าแต่ของฮ่องกงผมยังเห็นอยู่นะฮะ จะได้ไม่ต้องรอกล่องรวม  :iconlol:

ออฟไลน์ skyline0

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -14
ความจริงถ้าคราวที่เเล้ว ยูนิจัง ออกกล่องธรรมดา
เเล้วตอนมีปืนกลออกมา น่าจะเเยกขายเป็นอีกกล่อง พร้อมฐาน
ถ้าเป็นแบบนั้นน้องจูมาผมสอยไปเรียบร้อยเลย รอซื้อบาซุก้ากล่องเเยกอีกที  :iconwink:

เเต่นี่ที่โดนกันคือ เจอกล่องรวม ก็เลยมีเเผลที่หลังกันไปตามๆ   :iconcry:

เเต่อีกใจก็คิดว่า บาซุก้ามันจำเป็นไหม ต้องดูราคาต่างกันเยอะไหมด้วย
เพราะผมก็เฉยๆ น่ะ เน้นถือโล่ปืนก็เท่เเล้ว อิอิ 
(คนมันกิเลสหนาเเล้วช่วยยาก)  :iconlol:

ผมก็คิดเหมือนท่านไก่ครับ ครั้งกระนู้นซื้อยูจัง+ปืนกลมา  ตอนนี้ยูจังยืนเป็นตัวถือโล่+ปืนธรรมดา
ส่วนแพ็คปืนกลยังอยู่ดีมีสุข ไม่ได้ตัดออกจากแผงเลยด้วยซ้ำ

เพราะฉะนั้น "บาซุก้ามันจำเป็นไหม ต้องดูราคาต่างกันเยอะไหมด้วย" ---> อันนี้เห็นตรงกันครับ
ตามหา 1/144 ประกอบแล้ว Gundam Zabanya / Raphael Gundam / Gundam Harute ครับ

• กัน-โอตะ
  • *

ผมก็คิดเหมือนท่านไก่ครับ ครั้งกระนู้นซื้อยูจัง+ปืนกลมา  ตอนนี้ยูจังยืนเป็นตัวถือโล่+ปืนธรรมดา
ส่วนแพ็คปืนกลยังอยู่ดีมีสุข ไม่ได้ตัดออกจากแผงเลยด้วยซ้ำ

เพราะฉะนั้น "บาซุก้ามันจำเป็นไหม ต้องดูราคาต่างกันเยอะไหมด้วย" ---> อันนี้เห็นตรงกันครับ

อย่างที่เคยพิมพ์ไว้อ่ะครับว่า ยูนิคอร์น TT ที่ราคากล่องเดี่ยวกับกล่องรวมต่างกันมากก็เพราะพี่จีนดันใส่ฐานมาด้วย ฐาน TT ก็ปาไป 2xx แล้วเพราะฉะนั้นไม่แปลกที่กล่องรวมจะราคาสูง (ผมได้มาตอนต้นปี 9xx น่ะ) แต่กรณีน้องจู้ ถ้าเฉพาะแถมบาซูก้าอย่างเดียว ผมว่าคงเพิ่มสักร้อยถึงสองร้อยมั้งครับ น่าจะไม่แรงมาก แต่ถ้าใส่ฐานมาแล้วราคาเพิ่มอีกหน่อย ผมก็เลือกกล่องรวมนะ จะได้มีฐานมาตั้งโชว์โมด้วย ฐานพ่นสีแดงคงเข้ากับชินันจูดี

สำหรับเรื่องความจำเป็นนี่ ผมว่าเหตุผลที่ต้องเอาบาซูก้าด้วยมันเป็นเรื่องความรู้สึกมากกว่าน่ะครับ เพราะนอกจากลูกเล่นแล้ว บาซูก้าน้องจู้มีเสน่ห์กว่าปืนแกทลิงยูนิคอร์นมากนะ ยูนิคอร์นไม่มีแกทลิงก็เฉยๆ  แต่ชินันจูนี่อารมณ์เหมือนกับเป็นส่วนหนึ่งน่ะของหุ่นน่ะ ยิ่งติดสามกระบอกแล้ว อู้ superb (ก็อย่างว่านิ คนซื้อโมก็ตัดสินใจจากความรู้สึกเป็นส่วนใหญ่แหละ)
ปล. แต่จะดีที่สุดคือทำกล่องแยกขายมาเลย อันนี้ดีกับทุกฝ่าย :iconlol:
(ขออ���ัยที่ตอบเป็นเรปใหม่ครับ มันกดอ้างจากเรปเก่าไม่ได้อ่ะ งง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:30:33 AM โดย pas20 »

ออฟไลน์ not_tell

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
งั้นผมคงเป็นคนนึงที่รอบาซูก้าไม่ไหว แค่มันยืนเฉยๆก็เท่แล้วครับ ห้าๆ 

สังเกตุเหมือนผมไหมว่าโมจีนเนี่ยถ่ายรูปไม่ค่อยขึ้นกล้องเท่าไหร่ ทุกครั้งที่ถ่ายมารีวิวจะเห็นว่าเบี้ยวนิดเบี้ยวหน่อย ทั้งที่พอซื้อมาจริงๆแล้วมันก้ไม่ได้เบี้ยวอะไรซักเท่าไหร่
แล้วกับน้องแดงตัวนี้เท่าที่เห็นเนี่ยทำออกมาได้ดีเลย แล้วเวลามาถึงที่บ้านคุณล่ะมันจะขนาดไหน

ใครเห็นเจ้าขาวเวอร์ชั่นสองรีบบอกด้วยนะครับ เพราะจะได้รีบซื้อแล้วรีบเก็บเงินรอเจ้าแดงต่ออีก (ขออย่าให้มาพร้อมกันเลย :iconwish:)

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ก็พอเข้าใจท่าน pas เเล้วเเฮะ
Pack + 3 ปืน !!  :icondisapp:
เเม่เจ้า นี่มัน คนเหล็กชัดๆ  :iconnasty:

ว่าเเต่ข้อต่อ TT ที่ว่าเเข็ง ไม่รู้จะยกเจ้าปืนอันซ้าย ขึ้นไหมน้าาา 

----------------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี่ผมกลัวใจเจ้า Hi nu TT ที่สั่งซื้อในเวปมากๆ เลยน่ะ ท่าน pas
กลัวซ้ำรอยเดิมที่เคยสั่งไว้ครั้งที่เเล้วมาก  :iconcry:
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=9778.msg79739;topicseen#msg79739
(คนมันเคยเจอประสบการณ์ไม่ดีมานี่เนอะ)  :iconsleep:

หรือผมจะเป็นคนดวงเฮง เจอเเต่เรื่องพวกนี่  :iconfreak:

----------------------------------------------------------------------------------------
ครับผมขอบคุณท่าน pas มากน่ะครับ
ว่าเเต่ เวลาท่านจะอ้างอิงหัวข้อผม ลบลิ้งรูปออกก็ได้ครับ ไม่งั้นคนกดดูจะโหดลโหดครับ อิอิ  :iconnasty:

V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:44:43 PM โดย kai122 »

• กัน-โอตะ
  • *
ก็พอเข้าใจท่าน pas เเล้วเเฮะ
Pack + 3 ปืน !!  :icondisapp:
เเม่เจ้า นี่มัน คนเหล็กชัดๆ  :iconnasty:

ว่าเเต่ข้อต่อ TT ที่ว่าเเข็ง ไม่รู้จะยกเจ้าปืนอันซ้าย ขึ้นไหมน้าาา 

ตอนนี่ผมกลัวใจเจ้า Hi nu TT ที่สั่งซื้อในเวปมากๆ เลยน่ะ ท่าน pas
กลัวซ้ำรอยเดิมที่เคยสั่งไว้ครั้งที่เเล้วมาก  :iconcry:
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=9778.msg79739;topicseen#msg79739
(คนมันเคยเจอประสบการณ์ไม่ดีมานี่เนอะ)  :iconsleep:

หรือผมจะเป็นคนดวงเฮง เจอเเต่เรื่องพวกนี่  :iconfreak:

ดีลนี้ผมว่าไม่น่าห่วงนะครับ คุณ San เขาขึ้นชื่อจองท่าน kai ไว้คิวแรก แถมยังโอนแล้วด้วย เด๋วว่างจากงานแล้วคงมาจัดการให้ล่ะครับ :iconsmile:
ปล. คนทำงานแล้วเล่นโมก็อย่างนี้อ่ะ บทงานย่งมันไม่มีเวลารับโทรศัพท์หรือตอบเมล์เลยนะท่าน ผมเองก็เป็นบ่อยๆ ทำเอาเบลอ  :icondizzy:
..........

แง่ะ ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:23:48 PM โดย pas20 »

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
หง่าๆๆ ตอนนี้ ไปหน้า 182 แว้ว สงสัย ถ้าพี่จูออกนี่ มีหวัง ทะลุ 200 ชัว

ปล. TT ช่วยส่ง Sd ตัวแรงๆๆ มากลบกระแส น้องจุ หน่อยจิ อยากต่อ Sd แต่มะมีตัวที่อยากเลย   :iconcry:  :iconcry:  :iconcry:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
หง่าๆๆ ตอนนี้ ไปหน้า 182 แว้ว สงสัย ถ้าพี่จูออกนี่ มีหวัง ทะลุ 200 ชัว

ปล. TT ช่วยส่ง Sd ตัวแรงๆๆ มากลบกระแส น้องจุ หน่อยจิ อยากต่อ Sd แต่มะมีตัวที่อยากเลย   :iconcry:  :iconcry:  :iconcry:
ก็ตอนนี้เอสดีไม่ค่อยมีตัวอะไรน่าสนใจเลยที่น่าจะกลบกระแสน้องจู ได้คงมีแต่1/100 oo s2เท่านั้นแหละ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ

กลัวซ้ำรอยเดิมที่เคยสั่งไว้ครั้งที่เเล้วมาก  :iconcry:
(คนมันเคยเจอประสบการณ์ไม่ดีมานี่เนอะ)  :iconsleep:

หรือผมจะเป็นคนดวงเฮง เจอเเต่เรื่องพวกนี่  :iconfreak:

อันนี้น้องคงไม่โดนโกงหรอกครับ เพราะน้องคนนี้ (San) พี่รู้จักดีครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ NoN

• *
ซินันจู แบบเต็มๆ หลายรูปจากเวปจีนครับ

http://www.dachong.gz.cn/read.php?tid-16418.html

• *

กลัวซ้ำรอยเดิมที่เคยสั่งไว้ครั้งที่เเล้วมาก  :iconcry:
(คนมันเคยเจอประสบการณ์ไม่ดีมานี่เนอะ)  :iconsleep:

หรือผมจะเป็นคนดวงเฮง เจอเเต่เรื่องพวกนี่  :iconfreak:

อันนี้น้องคงไม่โดนโกงหรอกครับ เพราะน้องคนนี้ (San) พี่รู้จักดีครับ

รับเเทร่บครับพ้ม ถ้ายังงั้นเขาก็คงไม่ว่างล่ะครับ เลยไม่ตอบพวกผม  :iconsmile:

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
ลุง San ไม่ค่อยรับโทร เวลาทำงานและเวลาดึกฮะ ให้โทรไปวันหยุดหรือ ช่วงค่ำๆ  ครับ

^ ^ มาให้เครดิตอีกคนฮะ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ขอฉุดกระแสน้องจู้นิดนึงนะฮะ  :iconfreak:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=9862.0

ออฟไลน์ nung

• *
Rx78 ver.2  ร้านเจ๊ มายังครับรออยู่อะ :iconwish:

ออฟไลน์ uzelda

• *
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #2715 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:39:43 AM »
ใครผ่านร้านเจ๊ เจอ Rx78 ver.2 บอกด่วนครับจะไปสอยให้เพื่อน :iconvsign:
กล่องกับแผงน้องจูครับตามลิงค์ได้เลยครับ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-ae7882c1e454066058eaf21d133901c4.htm
แบบมีบาซูก้าครับ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-41f6ed897875d89de82d55ffa7c949c7.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 03:03:38 PM โดย uzelda »

• *
^
|
|
|

เเนะนำท่านด้านบนนิดน่ะครับ  :iconsmile:
ถ้าจะเอาข้อมูลใหม่มาลงเพิมในขณะที่ Rep ท่านเป็น Rep ล่าสุด รบกวนช่วย ใช้การ เเก้ไข เพิ่มข้อมูลดีกว่าน่ะครับ  :iconhappy:
ไม่งั้นเดี๋ยวโดน Mod หาว่าปั้ม Rep น่ะครับ  :iconfreak:

-----------------------------------------------------------------------

ว่าเเล้วในที่สุดกล่อง + บาซุก้ามันก็มา
คนจีน หลักหัก กันไปตามๆ กัน กร้า.กกกกก  :iconnasty:
กล่อง + บาซูก้า ราคา 175 หยวน
กล่องธรรมดา 118 หยวน

ถ้าให้ตีกล่องธรรมดาคงราวๆ 9xx - 11xx  (อ้างอิงตามราคายูนิจัง เพราะ หยวนเท่ากัน)
ส่วนกล่อง + บาซุก้า อันนี่หนักใจเเฮะ คงราวๆ 15xx - 17xx เเหงมๆ  :icondisapp:

ราคาต่างกันเยอะจริงๆ เเฮะ ชักเริ่มชั่งใจเเหละ จะเอาดีไหมนี่ กับเจ้าบาซูก้านี่  :icondizzy:

คงต้องดูราคาจริงๆตอนเข้าไทยอีกทีเเฮะ  :iconsleep:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:39:22 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ edgeins

• *
175 หยวน !!! :iconsweat:

เข้าไทยมันจะราคาเท่าไร นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:39:09 AM โดย edgeins »
Ed_ Gein

ออฟไลน์ uzelda

• *
^
|
|
|

เเนะนำท่านด้านบนนิดน่ะครับ  :iconsmile:
ถ้าจะเอาข้อมูลใหม่มาลงเพิมในขณะที่ Rep ท่านเป็น Rep ล่าสุด รบกวนช่วย ใช้การ เเก้ไข เพิ่มข้อมูลดีกว่าน่ะครับ  :iconhappy:
ไม่งั้นเดี๋ยวโดน Mod หาว่าปั้ม Rep น่ะครับ  :iconfreak:

-----------------------------------------------------------------------

ว่าเเล้วในที่สุดกล่อง + บาซุก้ามันก็มา
คนจีน หลักหัก กันไปตามๆ กัน กร้า.กกกกก  :iconnasty:
กล่อง + บาซูก้า ราคา 175 หยวน
กล่องธรรมดา 118 หยวน

ถ้าให้ตีกล่องธรรมดาคงราวๆ 9xx - 11xx  (อ้างอิงตามราคายูนิจัง เพราะ หยวนเท่ากัน)
ส่วนกล่อง + บาซุก้า อันนี่หนักใจเเฮะ คงราวๆ 15xx - 17xx เเหงมๆ  :icondisapp:

ราคาต่างกันเยอะจริงๆ เเฮะ ชักเริ่มชั่งใจเเหละ จะเอาดีไหมนี่ กับเจ้าบาซูก้านี่  :icondizzy:

คงต้องดูราคาจริงๆตอนเข้าไทยอีกทีเเฮะ  :iconsleep:

ขอบคุณท่าน kai122 ที่แนะนำครับแก้ไขเรียบร้อย

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
ถ้าราคา15XX-17XXจริงๆคงรอคนรีวิวแบชัดๆว่าแจ่มจริงมั้ยกะคะแนนจะได้เท่าไหร่ ถ้าไม่แจ่ม ซื้อบลูเฟรมดีกว่าแล้วมันมีฐานแถมด้วยมั้ยเน็ตที่ทำงานไม่ค่อยดี :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:58:02 AM โดย ramuzath »