ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028567 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :icondizzy:เอ่อแพนด้าที่ว่าใช่เวอร์ชิวอะเปล่าครับพักนี้ไม่ค่อยว่างไปเดินสายหาโมเลยไม่รู้อ่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
ใช่แล้วครับ กำลังรอ ท่านที่ต่อแล้วมารีวิวให้ยลโฉมครับ ^^

ออฟไลน์ nutevilza

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -182
พี่ๆ ท่านใดเห็นเจ้า 2 ตัวนี้ที่ร้านไหนบ้างหรือป่าวครับ

แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ เป็นโมจีนทั้งคู๋นะครับ >.<

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
เท่าที่ไปมาไม่เคยเห็นเลยครับทั้ง2ตัว มันเป็นโมเดลเก่าเเล้วอะครับเลยไม่นำมาขายเพราะgdก็ผลิต2ตัวนี้ออกมานานเเล้ว

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
พี่ๆ ท่านใดเห็นเจ้า 2 ตัวนี้ที่ร้านไหนบ้างหรือป่าวครับ

แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ เป็นโมจีนทั้งคู๋นะครับ >.<

2ตัวนี้ใครเจอบอกผมดด้วยนะอยากได้เหมือนกัน แต่ได้แค่หวังเล็กๆ คงหาไม่ได้แล้วล่ะเก่ามาก

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
^เคยเห็นในเวปอื่นมาขายครับ ยังไม่ต่อด้วยขายคู่กัน5xx เสียดายครับหยิบไม่ทัน อยากรู้จังใครเป็นผู้โชคดีคนนั้นT-T

ออฟไลน์ oakki

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
ร้านไหนมี TT wing 0 custom PG บ้างครับ

ออฟไลน์ rsforever

• **
  • Like: 0
  • ตัวป่วนประจำBoard
Wing Zero  TT   ถ้าจะสั่งใน เว็บ  model cartoon ไปเลย  หรือ  ถาม ร้านคุณ Boy  ดูครับ www.modelcartoon.com

http://www.b-boygundamshop.com

เห็น GP03 ข้างบน  สดุ้งนึกว่าเป็น  1/144

ออฟไลน์ Keitaro_thaigundam

• *
เว็บmodelcartoon ขนาด 1/100 ของ TT ยังแพงกว่าราคาที่เคยไปดุร้านเจ๊เกือบ1XX แน่ะครับไม่รู้รวมค่าจัดส่งรึยังอีกต่างหาก จะซื้อของใหญ่อย่าใจร้อน !!!

ออฟไลน์ oakki

• *
  • Like: -3
ตามที่ข้างบนว่าไว้อะครับ ผมเปิดเว็บนี้ดูหลายครั้ง อยากได้ แต่ก็เสียวๆ เหอๆ
ไปเช็คของเองที่ร้านดีกว่า กลัวแผงไม่ครบ กล่องบุบ ล9ล

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
^
^

Edited by K:
กรุณาอ่าน
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 04:41:48 PM โดย K »

ออฟไลน์ not_tell

• *
      รีวิวประกอบการตัดสินใจครับ เห็นมีคนรอหลายคน เลยมาจองที่ก่อน
พอดีรีบประกอบน่ะครับ งานเลยดูไม่ค่อยเนี๊ยบเท่าไหร่ 

ส่วนหัวครับ ไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์สีแดงเพราะว่าติดแล้วมันดูแย่กว่าเดิม

เต็มตัวครับ ตัวนี้สติ๊กเกอร์เพียบเลย ผมติดเป็นบางจุดนะครับ

แอคชั่น ถือปืนได้สบายครับ แต่ข้อมือจะตกลงมานิดหน่อย

หน้าตาไอ้หนุ่มผมยาวครับ ยังไม่ได้ติดผม ส่วนของหน้า ผมคิดว่าไม่เพี้ยนนะครับ แต่เส้นไม่ค่อยคมเท่าไหร่

ตัวนี้ข้อเสียคือชิ้นใส กับ ชิ้นสีเหลืองตรงหน้าอกเล็กๆอ่ะครับ มันหลวมหลุดง่ายไปหน่อย

แอคชั่นไม่มีปัญหาครับตัวนี้ แต่ผมจะหลุดง่ายหน่อย

ตัวนี้ผมว่าโอเคเลย ประกอบแล้วพอใจกว่า 1/100 over Flag กะMG IJครับ ตัวนี้ผมว่ารายละเอียดครบถวนครับ เหลือเพียงแต่เส้นบางจุดยังไม่ค่อยคม
และก็คุณ���าพของพลาสติกที่ดูจะด้อยกว่าเดิมนิดหน่อย สติ๊กเกอร์เหนียวขึ้น แต่สีมันแย่เหมือนเดิม นาๆจิตตังครับ หวังว่ารีวิวตัวนี้อาจจะช่วยในการตัดสินใจไม่มากก็น้อยครับ
ขอบคุณที่ติดตามครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ส่วนเรื่องมือที่มีคนถามมา มีมือคู่เดียวครับ ใช้ร่วมกันเป็นมือเดียวกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:39:27 PM โดย not_tell »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
ทดสอบครับ เห็นมีคนรอหลายคน เลยมาจองที่ก่อนครับ

ส่วนหัวครับ ไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์สีแดงเพราะว่าติดแล้วมันดูแย่กว่าเดิม

เต็มตัวครับ ตัวนี้สติ๊กเกอร์เพียบเลย ผมติดเป็นบางจุดนะครับ

เดี๋ยวมาต่อกันครับพอดีเนตที่ห้องช้ามาก อัพรูปนาน
จะเอาไรมาให้ดูหรอ หมีแพนด้ารึป่าว ปูเสื่อรอละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:10:38 PM โดย ramuzath »

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
ว้าวๆ เวอร์ชิวมาแล้ว ถามหน่อยคับ มีมือแบให้เปลี่ยนไหมครับ อยากรู้ๆอะ  :iconwish:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
ไม่มีครับ (กำมาแค่ 2 มือ) ใช้ร่วมกับเจ้าผมยาวด้วย  :iconfreak:

---------------------

หุหุ ท่าน฿าษรู้ได้ไงเนี่ย ผมยังไม่ได้บอกเลยนะเนี่ยว่าซื้อมา แล้วต่อไป 98% แล้ว
รอทำสีเพิ่มตรงที่มันขัดหูขัดตาอยู่อีกแค่ไม่กี่จุดเอง (นี่ถ้าเมื่อเย็นฝนไม่ตกนะ ..... :iconnasty: )
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:45:52 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ตั้งหน้ารอรีวิวตัวนี้เลยครับ เท่าที่ดูจากรูปของคุณ not_tell หน้าตาดูดีทีเดียวอ่ะ

ไม่มีครับ (กำมาแค่ 2 มือ) ใช้ร่วมกับเจ้าผมยาวด้วย  :iconfreak:

เดาว่าท่านข้าวสอยแพนด้ามาแล้วแหงมๆ  :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
เอิ้ก เสียดาย  :iconcry:

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
^
^
^
^เคยเห็นในเวปอื่นมาขายครับ ยังไม่ต่อด้วยขายคู่กัน5xx เสียดายครับหยิบไม่ทัน อยากรู้จังใครเป็นผู้โชคดีคนนั้นT-T
ถ้าจากเวป Modxtoy ผมสอยมาเองหล่ะครับ

ปัจจุบันยังกองรวม ๆ อยู่ในมุมห้องเหมือนกล่องอื่น ๆ อิ ๆ ๆ  :iconnasty:

ออฟไลน์ atom99

• *
ใช่ชินันจูของ TT รึเปล่าครับเนี่ย  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-0f966deaf658421de04d9ae946622a85.htm
แต่ทำไมราคาแรงจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:40:11 PM โดย atom99 »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
ใช่ชินันจูของ TT รึเปล่าครับเนี่ย  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-0f966deaf658421de04d9ae946622a85.htm
แต่ทำไมราคาแรงจัง

ใช่แน่ๆเลยครับ