ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028653 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomujung

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
อัพข่าวเกี่ยวกับ ร้านขายโมจีนคับ

วันนี้ไปเดินสนามหลวงตอนกลางคืนมา เจอร้านขายโมจีนอยูร้านนึง มีแต่ 1/144 ของ TT

ราคาป้ายอยู่ที่ 22x แต่ผมกับแฟนต่อราคานานหน่อย ได้มาสองตัว 36x

ผมคิดว่าได้มาราคาเท่าร้านเจ๊นะคับ ก็จัดว่าโอเคคับ

มาบอกกัน เผื่อเป็นทางเลือกสำหรับคนที่ชอบไปเดินเล่นกลางคืนแถวนั้น

ได้มาราคานี้ก็ไม่แพงแล้วครับ

ออฟไลน์ princekun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
    • Facebook
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-35b1f508168e5882721965390e5c3d73.htm BB 320 ยี่ห้อ TT
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-fb6d415b79cf76425501f2e1d66d4a49.htm  BB 317 ยี่ห้อ TT
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-6faa2078055581389c906b3ceb6e5b93.htm BB 319 ยี่ห้อ TT

พวกนี้ไม่รู้ว่ามาใหม่หรือเปล่า ผมเห็นโลโก้ที่หน้ากล่องมันเป็นแบบใหม่ เลยเอามาให้ดูกันครับ
(ฺฺBB ของTT ที่เชียงใหม่ก็ยังขาดตลาดอยู่เลย ใครรู้แหล่งบอกทีนะครับ)

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-66e4bb290a31e0006fad205ab90c0d6c.jhtml
อันนี้มือของBBครับ สวยดี หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะ :iconwish:

ด้านบนของ TT นี่....ร้านหน้าเบียร์เอาเข้ามาแล้วครับ แต่แค่ ลกซุนกะจิวฉองนะ .... เตียวคับยังไม่มา
ถ้าทนหาในเชียงใหม่ไม่ไหวจะลองโทรซื้้อจากร้านหน้าเบียร์ไหมล่ะครับ....เห็นว่ามีบริการจัดส่งนะ
เบอร์โทรก็ลองงมหาดูในกระทู้นี้เอาละกันครับ ผมลงไว้เองหละ รู้สึกมีคนเอาลิงค์ไปแปะหน้าแรกของกระทู้นี้ด้วยมั้ง...

ปล.มือออออออออออ น่าเล่นมาก :iconlove:

ออฟไลน์ Keitaro_thaigundam

• *
  • Like: 0
TT มีสิทออก MG EXIA ignite mode มั๊ยครับ ทุกคนคิดว่าไงบ้าง หรือว่างานมันละเอียดมากเกินไปจนไม่น่าจะทำ ส่วนตัวอยากได้มากจนจะซื้อ BANDAI อยู่แล้ว แต่อยากรอดูเหมือนกัน TT งานคุณ

ออฟไลน์ pipo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
^
^
^
อีกนานครับ แต่ถ้าชอบจริงๆ ก็สอยของแท้เถอะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ NoN

• *
TT มีสิทออก MG EXIA ignite mode มั๊ยครับ ทุกคนคิดว่าไงบ้าง หรือว่างานมันละเอียดมากเกินไปจนไม่น่าจะทำ ส่วนตัวอยากได้มากจนจะซื้อ BANDAI อยู่แล้ว แต่อยากรอดูเหมือนกัน TT งานคุณ��าพดี แต่ราคาถูกกว่าโขอ่ะครับ

น่าจะไม่พลาดนะครับ

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
อาวุธเทพโมจืน ของสามก็ก มาเมื่องไทยหรื่อยังครับ

ออฟไลน์ aruto

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
ตอนนี้00 1/144 ของtt มีอะไรใหม่ๆเข้ามามั่งหรอครับ พรุ่งนี้ต้องแวะไปทำธุระที่สะพานเหล็กพอดี :iconvsign:

ออฟไลน์ Keitaro_thaigundam

• *
โอ้ งั้นฝากดูด้วยนะครับ ว่าO-raiser เจ๊แกเอามายัง แล้วเอามาราคาเท่าไหร่ ตอนนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: [โมจีน] ของใหม่เข้าสะพานเหล็กแล้วจ้า...
« ตอบกลับ #2588 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:01:59 PM »
พอดีวันนี้มีนัดรับของที่สะพานเหล็ก เลยมีข่าวมาแจ้งพี่น้องฮะ

รอบนี้เป็น สัตว์ล้วน ๆ เด้อ

1.เจ้าแพนด้า  ราคาเปิด 5xx กลาง ๆ (เห็นแค่กล่องเดียวนะ ใครใจร้อนรีบไปแย่งกันเลยฮะ  :iconlol:)
2.ช้างตูอยู่ไส  3 ก๊ก (ไม่ได้ถามราคา) แต่เห็น 2 กล่อง

อื่น ๆ ก็ 1/144 3 ตัวที่มีพี่น้องรีวิวไปแล้วนั่นแหละ ราคาก็ 1xx กลาง ๆ ฮะ (เกินกลางมานิดนึง)  :iconfreak:

ของใหม่เข้าแต่ร้านเจ๊นะจ๊ะ...

------------------

- สัตว์เทพ (3 ก๊ก) ไม่เห็นนะ
- o raiser ยังไม่มา
- exia (MG) รอไปก่อน

จบข่าว  :iconnasty:

------------------
rx-78-2 ver2.0 ยังบ่มาเด้อครับ    / action base GHD ไม่เกิน 1xx กลาง ๆ ครับ
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:23:12 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ gotoip

• *
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #2589 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:20:33 PM »
mg เบอร์  14 เข้ามารึยังครับ

^
^
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:40:06 PM โดย gotoip »

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
Action Base ของจีนราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เจ้าแพนด้านี่ตัวไหนอ่ะครับท่านข้าว งง :icondizzy:
............

โอ้ กระจ่างทีเดียว
ปล. เด๋วขึ้น กทม งวดหน้าไปเดินสะพานเหล็กด้วยกันดีป่ะท่าน :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:22:28 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
1/100 virtue ขอรับท่าน���าษ / มิมีปัญหาครับท่าน  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:50:02 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
สามทหารเสือ

ozzy

• บุคคลทั่วไป
แจ้งราคา ชุด 3ก๊ก  ช้างตูอยู่ไส อยู่ที่ 2xx ปลายๆ ครับ
เห็น 2กล่อง เหมือนคุณ kaopun อยู่ที่ผม 1กล่อง มีอีกคนหิ้วไปอีกกล่อง

ออฟไลน์ not_tell

• *
   ได้เจ้าแพนด้ามาแล้วครับ ตอนผมไปร้านบ่ายสามกว่าๆ ไม่เห็นช้างแล้วครับ หรือเจ๊แกไม่ได้เอาออกมาโชว์
เห็นGNXด้วยครับแต่มาแค่แบบเดียว แบบ

ออฟไลน์ ramuzath

• *
ู^
^
^
รีวิวให้ดูมั้งจิ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
มาปูเสื่อรอดูหลินฮ้อย ญาติ หลินปิง ครับ  :iconfreak:
หมีเเพนด้า หมีเเพนด้าๆ ๆๆๆ  :iconnasty:

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
เมื่อวานไปสอยเจ้าแดงมาครับ ตอนแรกก็เล็งๆ แพนด้าอยู่แต่ว่ากลัวตอนแปลงเป็นนาดเล แล้วไม่มีมือเปลี่ยนครับ
ผู้ที่ไปสอยแพนด้าวานบอกทีว่ามีมือให้เปลี่ยนไหมครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
   ได้เจ้าแพนด้ามาแล้วครับ ตอนผมไปร้านบ่ายสามกว่าๆ ไม่เห็นช้างแล้วครับ หรือเจ๊แกไม่ได้เอาออกมาโชว์
เห็นGNXด้วยครับแต่มาแค่แบบเดียว แบบ���าคแรกอ่ะครับ ผมไม่ได้ดูละเอียด มองผ่านๆ น่ะครับแบบแนอาจจะวางซ่อนอยู่

แพนด้าTTตัวนี้ทำได้ดีเลยครับเพิ่งประกอบเสร็จ แต่พลาสติกรุ้สึกจะไม่ค่อยเงาเหมือนตัวแรกๆแล้วแต่รายละเอียด เส้นยังคมมาตรฐานTTคับ พลาสติกสีขาวมันดูเปื้อนๆหน่อย การประกอบไหลลื่น
ไม่ผิดหวังครับตัวนี้  :iconlol: :iconlol:

จัดมาอย่างด่วนเลยครับคุณ not_tell สาวกโมจีนตั้งตารอหลายท่านเลย อิอิ :iconnasty:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ