ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028563 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
คุณ freedom02 อัพเดตข่าวแล้ว ผมก็ช่วยอัพเดตลิงค์ละกันฮะ (หากินง่ายดี)  :iconlol:
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-64bbcf879b164ffd4cd4759f7192243c.htm

1/144 o raiser กับ oo gundam ที่กำลังจะออกนี้ ผมว่าผมขอผ่านฮะ เพราะว่ารอตัวแถม GN-Sword III เลยดีกว่า  :iconnasty: (ถ้าไม่ทำก็ไม่ซื้อฟระ  :iconfreak:)

ว่าแต่ xn เนี่ย จะได้แต่ฝันรึเปล่าฮะท่าน

ออฟไลน์ rsforever

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • ตัวป่วนประจำBoard
ซื้อแน่นอนเจ้า  0 raiser  เพราะที่บ้าน  มี  0 raiser ของ bandia  จะเอาไปรวมกัน

ขอเพิ่มนิดนึงมะกี้จะพิมว่าอะไรลืม

มีใคร เคยซื้อ   Wing ver.ka  GHD บ้างครับ  อยากทราบรายระเอียด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 09:50:20 PM โดย rsforever »

ออฟไลน์ pipo

• *
^
^
^
ไม่เคยซื้อ แต่เคยเห็นที่บ้านเพื่อนครับ

ซื้อล็อตแรกๆ เน่ามาก มันไม่ใช่กันดั้ม  :iconcry:

แต่หลังๆเขาว่าดีขึ้นนะครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ atom99

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
มีใครพอรู้บ้างมั้ยครับว่า 1/60 strike freedom lightening edition ของ GD เป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Keitaro_thaigundam

• *
รอ OO S2  1/144 เมื่อไหร่มันจะออก แต่ในเว็บจีบO-raiser ออกแล้วก็คงอีกไม่นานล่ะมั้ง ที่พวก OO คงจะออก

ออฟไลน์ wolfer

• *
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-64bbcf879b164ffd4cd4759f7192243c.htm

reviewแผง มาแล้วนะครับ :iconvsign:

เอ ช่วยกันดูหน่อยสิครับว่าชิ้นใสมันใสหรือเปล่า

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
เหมือนมันจะไม่ใสนะครับ แต่สำหรับผมคิดว่ามันสวยไปอีกแบบ^^ ว่าแต่ว่ามันแต่ 0-raiser หรอครับ?  แล้วผมจะหา 00 มาใส่ได้ยังไงละเนี่ย - -"

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ผมว่าใสครับ เพราะดูที่แผงดีๆครับ มีส่วนที่เป็นสีส้มเพียงส่วนเดียวที่ดูมีแสงลอดออกมาครับ

ปล. เห็น HG TT Tieren Taozi ตัวสีน้ำเงิน ของเซอเก้ สมีนอร์ฟด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2009, 01:35:38 PM โดย zealotzephyr »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ผมว่าใสครับ เพราะดูที่แผงดีๆครับ มีส่วนที่เป็นสีส้มเพียงส่วนเดียวที่ดูมีแสงลอดออกมาครับ

ปล. เห็น HG TT Tieren Taozi ตัวสีน้ำเงิน ของเซอเก้ สมีนอร์ฟด้วยครับ

Tieren Taozi เวอร์ชันผู้พันหมีนี่น่าซื้ออย่างยิ่งเลย เพราะแถมปืนที่ไม่มีในเวอร์ชันสีชมพูอ่ะ
(โดนหักหลังจากน้องพีริสแล้ว จะไปซื้อของแท้อีกตัวเพื่อเอาปืนกระบอกเดียวก็กระไรอยู่นิ :iconsweat:)
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nnasnd

• *
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-cd19d82e35a5b0a908dd3053e01b9726.jhtml

รบกวนถามหน่อยครับ BB นี่เป็นของโมจีนค่ายไหนหรอครับ แล้วมีมาขายในไทยรึยัง

• *
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-cd19d82e35a5b0a908dd3053e01b9726.jhtml

รบกวนถามหน่อยครับ BB นี่เป็นของโมจีนค่ายไหนหรอครับ แล้วมีมาขายในไทยรึยัง

ของBandiครับ ยี่ห้อเดียวกับที่ทำอุปราชขงเบ้ง

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
สรุปถึงเนื้อพลาสติก จะเเย่ หรือ จะดูไม่คมเท่ามาตรฐาน TT ตัวผ่านมาๆ
เเต่ก็ยังน่าสอยมากๆ ถ้ามาร้านเจ๊ สอยชัว  :iconlove:

ของเเท้ชัดๆ !! :iconfreak:
ถ้าไม่ติดหน้าบวมนิดๆ  :iconwink:

ครบรอบ 30 ปี กันดั้ม โมจีนออก เจ้าขาวมาเฉลิมฉลองเเหงเลย  :iconnasty:
เราก็สอยอย่างไม่คิดมากเลย เพราะไลน์นี่ ยังหักหลังน้อยกว่า 1/144 เยอะ :iconcry:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
นิ้วมันแผลบเลย สงสัยหยิบไก้กินไม่ล้างมือ :iconlol:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เอากระดาษทรายขัดๆ หน่อยแล้วพ่นเลย์แลนด์ออกมาเวิร์คแน่ๆ อย่างนี้ไม่พลาด หุหุ :iconfreak:
ขอบคุณ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Hanya_Maru

• *
รบกวนถามหน่อยได้ไหมครับ ว่า ถ้าพ่นสี+ใช้กระดาษทรายขัด ตัวโมจีนนี้จะได้ไหมครับ

ประมาณว่ากลัวพ่นแล้วเนื้อพลาสติกมันจะละลายหรือหดตัวไปน่ะครับ

พอดีไม่เคยซื้อโมจีนเลยครับ

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
ไม่เป็นไรครับ rx78-2 จะอย่างไร ผมก็ซื้อมาปู้ยี่ปู้ยำอยู่ดี ^^

อ๊ะๆ อย่าเข้าใจความหมายผิดนะคร้าบบ จะเอามาโมในแบบฉบับของผมเองแหละครับ ชอบทำอะไรไม่เหมือนใคร.......แต่ทำไม่เสร็จซะที - -" ดองเกลือมาหลายตัวแว้วววววT-T

รบกวนถามหน่อยได้ไหมครับ ว่า ถ้าพ่นสี+ใช้กระดาษทรายขัด ตัวโมจีนนี้จะได้ไหมครับ

ประมาณว่ากลัวพ่นแล้วเนื้อพลาสติกมันจะละลายหรือหดตัวไปน่ะครับ

พอดีไม่เคยซื้อโมจีนเลยครับ

รบกวนด้วยครับ

พ่นสีไม่ละลายครับ แต่ขัดกระดาษทรายต้องดูเนื้อพลาสติกนิดนึง ว่าส่วนนั้นๆ บางหรือเปล่า ถ้าส่วนที่จะขัดบางเกินก็ควรระวังไว้ด้วยครับ  เพราะพลาสติกโมจีนเนื้อจะบางกว่าของลุงบัน(บันได)ครับ   :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2009, 08:47:51 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ nnasnd

• *

ของBandiครับ ยี่ห้อเดียวกับที่ทำอุปราชขงเบ้ง
แล้วเนื้องานของค่ายนี้เค้าดีมั้ยอะคับ อยากลองสอยมาซักตัว

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ขอโทษทีครับ
เข้าใจผิดคิดว่าเป็นของ TT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 06:39:41 PM โดย wwangkanon »
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

• *
^
^
^
ต้องการจะสื่ออะไรครับ- -

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-c040d8c343c37755138be554e029727a.jhtml

ลิโป้+ม้าแดง(ม้าสีหมอกสีแดงซะงั้น) ยี่ห้อDegoo เคยเห็นในเวปtaobaoหลายทีละ งานดีนะครับเนี่ย ในไทยมีใครเอามาขายหรือยังง่ะ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
โอ้ไม่ได้เข้ามาหลายสัปดาเลยมีตัวออกใหม่ๆตังเลยตัวเลยโดนๆทั้งนั้นส่วนน้องชิวคงต้องขอ2มีโปรเจคพอดีเลย