ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028497 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
อยากได้ฐานอยู่เหมือนกันครับอาทิตย์ก่อนไปมาเจ๊บอกของหมด ไม่รู้จะมีมาอีกเมื่อไรถ้าใครผ่านไปเห็นช่วยบอกที่เน้อ

ป.ล. Gundam V2.0ผมคงรอยาวๆยังไม่อยากกระบาลแยก :iconlol:

อีกแป๊บ TT อาจออก RX78-2 ver.2 ควบ G Fighter อ่ะท่าน :iconlol:
.............

อุ๊บส์ ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2009, 05:05:13 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ู^
^
อย่าพูดดังไปสิคุณ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ไว้ออกหลังน้องจู้ละกันฮะ จะได้ไม่เจ็บมาก  :iconfreak:

--------------------------

วันนี้รายงานถี่หน่อยนะครับ พอดีแวะไปดูอีกรอบแล้วเจอฮะ  :iconnasty:

GHD ออก (BB 334) SD Exia Repair II
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-1646ad7402fb15c6a38814c4109bec81.htm

เก็บตก TT อีกตัวที่กระแสสู้ MG ver2.0 ไม่ได้
1/144 Tieren Taozi จาก OO SS2 (รู้สึกว่าคุณ freedom02 จะเคยบอกไว้)
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-5d53f9fab9c2b988ff163a5a0af7d383.htm

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ไม่เป็นไร เพราะเจ้าตัวออกกับ G Bull สีไม่โดนใจ  :iconfreak:

ถ้าออก ก็ออก เเยกกล่องสิ TT  :iconnasty:

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
มากันรัวๆ เลยแฮะ SD Exia น่าจัดจริงๆ

ออฟไลน์ Zazzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ผมเจอ Exia 1/100 Tran-am ของ TT ที่ร้าน Starpic เซ็นทรัลลาดครับ สนนราคาก็ 6XX

• *
มาตามคำเรียกร้อง + กระเเสที่จะโดนเจ๊ฟันหัวกัน (เเรง) !!

พูดตรงๆ ก่อนเลย หลังจากได้ดูแบบต่อดิบเเล้ว ผมอึ้งมากๆ !!  :icondisapp:

เอา��าพของเเท้ จาก dalong ไปดูก่อน

เเล้วดูของ TT

เฮ้ย !! นี่มันยังกับของเเท้เลย หน้าบวมนิดเดียวจริงๆ เเต่ก็อยู่ในเกณรับได้  :iconlove:

core fighter ก็เนียน

สงสัย TT รู้ว่าชาวไทย ชมเรื่อง สต๊กเกอร์มากๆ เลยเริ่มพีฒนาเเล้วมั้ง อิอิ  :iconnasty:

ปล.ที่เวปจีน เขาต่อเสร็จเเค่นี่ น่ะครับ รูปก็เลยมีเเค่นี่ ยังไง ถ้ามีรูป Update เพิ่มเติม จะนำมาลงไว้ที่กระทู้เดิม (อันนี่) น่ะครับ  :iconhappy:

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Ok ที่นั้น ต่อเสร็จเเล้วครับ มาชมกันเต็มๆ เลย

ถึงดีเทลจะหายไปเยอะ เเต่โดยรวมมันสุดยอดจริงๆ เเฮะ  :iconwish: 
อาวุธอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 08:20:39 AM โดย kai122 »

• *
ดูลักษณะแล้ว เหมือนจะสัดส่วนเบี้ยวนิด ๆ นะฮะ  (ท่าทางจะติดเชื้อมาจากเจ้าขาว Astrea)

รอยบุบที่อกก็ชัดเจนดี  :iconlol:

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
ผมว่างาน TT รุ่นหลังๆผิวงานหยาบเป็นเม็ดๆ ไม่เรียบเงาเลย แต่ข้อต่อยังปึกดีอยู่ เพิ่งสอย"เจ้าเขียวTIEREN 1/100"ร้านเจ๊มาราคา3xxและเจ๊บอกอีกว่า
สเกล1/100"ราคาขึ้นอีก4x"จ่ะ

• *
ดูลักษณะแล้ว เหมือนจะสัดส่วนเบี้ยวนิด ๆ นะฮะ  (ท่าทางจะติดเชื้อมาจากเจ้าขาว Astrea)

รอยบุบที่อกก็ชัดเจนดี  :iconlol:

คิดเหมือนผมเลยท่่านข้าวปั้น ตรงหน้าอก ผมว่าสีมันเหมือน เจ้า เดสปีกเเสงน่ะ   :iconhappy:
เเต่ เดสพลาสติก มัน เนียนกว่านี่น่ะ อันนี่ บุ่มได้อีก  :iconfreak:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ถ้าทำให้สวยต้องใช้ทักษะในการทำมากเลยนะเนี่ย เจ้า rx 78-2 ถึงจะเนียน - -"

• กัน-โอตะ
  • *
สังเกตที่ช่องระบายอากาศข้างหัว หล่อเกินเพียบเลย .. มาตรฐานเริ่มเข้าใกล้กับ GHD แระ  :iconsweat:
แต่เอาน่ะโดยรวมก็ถือว่าใช้ได้อยู่ :iconfreak:

ปล ขอบคุณ

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
ดูในเว้บจีนจุดขยับน่าจะโอเคเลยนะคับ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-c90a9aa535723b969058539e56a3bb8e.htm

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ตัวนี้ผมว่าดีเทลแต่เดิมมันก้ไม่เยอะอยู่แล้ว

จะให้ดี็คงต้องเน้นเรื่องโครงน่ะครับ

• *
เพิ่มข่าว GHD อีกตัวฮะ (เก่าหรือเปล่าหว่า)

(BB 322) SD OO Raiser

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-dd977f8abd7d75b27d26adf1710d911f.htm

งานนี้ GHD พลาดเรื่องสติกเกอร์มั่งล่ะฮะ ทำตาออกมาสีดำซะงั้น  :iconsweat:

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
มะไหร่ เจ๊จะเอา sd exia กะ 00 เข้ามาซะทีเนี่ย เดวก้ประชดซื้อของลุงบันเลยหนิ   :iconnasty:

ปล. TT รีบๆๆปั๊มออกมาหน่อย เนอะ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ผมว่างาน TT รุ่นหลังๆผิวงานหยาบเป็นเม็ดๆ ไม่เรียบเงาเลย แต่ข้อต่อยังปึกดีอยู่ เพิ่งสอย"เจ้าเขียวTIEREN 1/100"ร้านเจ๊มาราคา3xxและเจ๊บอกอีกว่า

แบบนั้นก็เหมาะกับพวกมิลิทารี่แบบ Tieren เลยดิ แบบรถถังต้องผิวขรุขระหน่อย ว่าแต่ Tieren เป็นไงบ้างอะ ข้อขยับ ชิ้นงาน OK รึเปล่า ผมว่าจะถอยมาถล่มเล่นซักตัว
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• *
^
^
ชิ้นงานผมว่าดีเลยนะครับ ส่วนจุดขยับยังไม่ได้ลอง เพราะต่อไปยังไม่ถึงครึ่งตัว  :iconnasty:

แล้วก็ชักรุ้สึกว่าช่วงนี้ TT ทำออกมาออกจะมีเอียง ๆ ฮะ  (ตัวนี้รู้สึกส่วนหัวจะเบี้ยวนิดนึง)

ออฟไลน์ freedom02

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
update กันอีกแล้วคับ

ท่านใดที่รอ gundam oo อยู่คงอีกไม่นานเกินรอคับผม :iconvsign:
เพราะตอนนี้ o raiser ได้ออกมาปรากฎตัวแล้วนะคับผม :iconwish:
เหลืออีก 2 ตัวนะคับแต่ที่ผมรู้มามันเป็น mg หนะสิคับผม
แต่พี่ผมบอกมาว่ากำลังจะมีมาใหม่อีก 5 แบบแต่เค้ายังไม่ได้บอกผมว่ามีตัวอะไรบ่าง :iconwink:

1 ในนั้นน่าจะมี oo gundam นะคับ :iconwish:
v
v
v
xn raiser น่าจะมีนะคับแต่ว่าน่าจะเป็นเรซิ่นอะคับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 09:36:49 PM โดย freedom02 »
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

• กัน-โอตะ
  • *

แบบนั้นก็เหมาะกับพวกมิลิทารี่แบบ Tieren เลยดิ แบบรถถังต้องผิวขรุขระหน่อย ว่าแต่ Tieren เป็นไงบ้างอะ ข้อขยับ ชิ้นงาน OK รึเปล่า ผมว่าจะถอยมาถล่มเล่นซักตัว

ปกติโมจีน TT ผิวจะมันและบุ๋มเป็นแห่งๆ อ่ะครับ  กรณี 1/100 Tieren ลุงทำมาให้ผิวเป็นแบบขรุขระอยู่แล้วครับ ของจีนก็ทำออกมาตามนั้น :iconsmile:

update กันอีกแล้วคับ

ท่านใดที่รอ gundam oo อยู่คงอีกไม่นานเกินรอคับผม :iconvsign:
เพราะตอนนี้ o raiser ได้ออกมาปรากฎตัวแล้วนะคับผม :iconwish:
เหลืออีก 2 ตัวนะคับแต่ที่ผมรู้มามันเป็น mg หนะสิคับผม
แต่พี่ผมบอกมาว่ากำลังจะมีมาใหม่อีก 5 แบบแต่เค้ายังไม่ได้บอกผมว่ามีตัวอะไรบ่าง :iconwink:

1 ในนั้นน่าจะมี oo gundam นะคับ :iconwish:

รอ XN Raiser อ่ะคุณบอย จะมีมาบ้างไหมครับ :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 09:00:33 PM โดย pas20 »