ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028420 ครั้ง)

ออฟไลน์ coolgraphic

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ต่อมันไปเรื่อยๆ
PG strike GD โดนมาแล้วครับหน้าร้านเบีย (13XXไม่รู้โดนฟันป่าวเพราะหลังจากซื้อพยามไม่สนใจราคาตัวนี้เลย)
พลาสติดหล่อเกินเพียบเลยอ่ะครับแต่เล็มๆหน่อยก็โอเคนะของผมทำไกล้เส็ดแระเป็นโมเดลตัวแรกด้วยล่ะล่อไป2เดือนกว่าๆ5555+เวลาทำไม่ค่อยมี
ทำเรียบๆไม่รุ่ง ทำเรอะๆสบายๆไม่ต้องขัด ..!!!

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
ตอบ คุณ kai122

" ว่าจะถามหลายรอบเเล้วว่า
ใครซื้อเจ้า Destiny ของ TT ไปน่ะครับ จัดท่าแบบให้มักเเหกขา เท่ๆ ได้ไหมครับ
ตัวล๊อคของผมมันล๊อคไม่ได้น่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันทุกคนไหม "

>>  ของผมก็เป็นฮะ ตัวล๊อคใต้เป้ามันล๊อคมะได้ฮะ ฉะนั้นมันเลยถ่างขา มะได้ เหอะๆๆ แต่เอาน่าแลกกะการได้ของถูก + ดี ถ่างขามะได้ช่างมัน 55+

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ว่าจะถามหลายรอบเเล้วว่า
ใครซื้อเจ้า Destiny ของ TT ไปน่ะครับ จัดท่าแบบให้มักเเหกขา เท่ๆ ได้ไหมครับ
ตัวล๊อคของผมมันล๊อคไม่ได้น่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันทุกคนไหม
หรือว่าเป็นเฉพาะล็อต  :iconcry:

อ้างอิงจาก���าพ จากเวปโมจีน ก็เห็น เดสเขาก็เเยกขาไม่ได้เหมือนกันน่ะครับ  :icondizzy:

แยกได้ครับท่าน kai แต่ล็อกมันไม่ค่อยแน่นน่ะถ้าเทียบกับของแท้  ลองเลื่อนไกไปด้านหน้าให้สุดก่อนครับ จัดการถ่างขาออก แล้วค่อยดันไกไปด้านหลังอีกทีเด้อ :iconsmile:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ freedom02

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
update กันอีก 1 แบบคับ :iconlike:

อันนี้ออกแน่คับ RX78-2 VER 2.0 เป็นของ TT คับผม :iconwish:

เหลืออีก 3 นะคับที่ยังไม่ชัวหนึ่งในสามนี้มีน้องจูด้วยนะคับแต่ยังไม่แน่ใจคับผม :iconwink:
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 04:31:38 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
บันไซ ๆ ๆๆ TT จงเจริญ ชาบู ๆ ๆๆ  :iconhappy:

เจ้าขาวมาเเล้ว สุดยอดด.ด.ดดด !!

เเต่ต้องดูกันยาวๆ เพราะหน้าจะลิงเหมือน มูฉะ กันดั้ม ไหม ?

สาเหตุที่ทำ เจ้าขาว 2.0 เพราะว่าใช้โครงเดียวกับ มูฉะนั้นเอง อิอิ  :iconwink:

ดังนั้น 1 ใน 3 อาจะเป็น
เจ้าขาว 2.0
ชินันจู
อิมพัล ซวอร์ด ก็ได้ (เพราะใช้โครงเดิม เปลี่ยนเเค่สีจาก Force อิมพัล)

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
อยากได้ๆ น้องจู
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

• กัน-โอตะ
  • *
โห นึกว่าจะข้าม RX78-2 ver.2 ไป TT ยังอุตสาห์ตามกลับมาปั๊มให้สาวกโมจีนอีกนิ :iconlike:
 แต่ถ้าเป็นไปตามข่าวของคุณบอย อีกสองหน่อผมว่าคงเป็น Sinanju กับ Sword Impulse นันแหละครับ

ปล. RX789-2 ver.2 TT น่าจะเชื่อได้ว่างานคงออกมาดี เพราะต้นฉบับหาดีเทลแทบไม่เจอเลย  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 05:26:31 PM โดย pas20 »

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
บันไซ ๆ ๆๆ RX78-2 ver.2 TT จงเจริญ :iconhappy: :iconlove: :iconwink: :iconwish: :iconlike:
กระทู้คงร้อนแรงอีกแล้ว :iconnasty:
จูจังออกผมยังคงไม่เอารอดูไปก่อนเพื่อออกบาซูก้ามาดีกว่า :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 05:18:49 PM โดย ramuzath »

• *
โห นึกว่าจะข้าม RX78-2 ver.2 ไป TT ยังอุตสาห์ตามกลับมาปั๊มให้สาวกโมจีนอีกนิ :iconlike:
 แต่ถ้าเป็นไปตามข่าวของคุณบอย อีกสองหน่อผมว่าคงเป็น Sinanju กับ Sword Impulse นันแหละครับ

ปล. RX789-2 ver.2 TT น่าจะเชื่อได้ว่างานคงออกมาดี เพราะต้นฉบับหาดีเทลแทบไม่เจอเลย  :iconnasty:

ก็พูดไปท่าน pas ผมดูจาก มูฉะ เเล้วหน้า TT ทำออกมาก็ลิงๆ เหมือนกันน่ะครัย บวมๆ  :icondisapp:
ได้เเต่หวังว่า จะเเก้งาน มาบ้างเเล้ว ค่อยออกเน้อ  :iconcry:
ว่าเเต่ ขอสดุดี ท่าน pas มากๆ น่ะครับ เดสจัง ผม "เเหกขาได้เเล้ว" ครับ !!! :iconlol:

ขอบคุณมากๆ เลยครับ หลังจากซื้อมาตั้งนานโชว์ไว้ ขาก็เเหกไม่ได้ ปล่อยให้ SF เเหก (ถ่าง) อยู่คนเดียวตั้งนาน  :iconfreak:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
เย้ สั่งโมจีน จากร้านหน้าลีโอทอย มาถึงมือผม โดยสวัดดิ��าพแล้วครับ กล่องยับนิดหน่อย ไม่กระทบกระเทือนถึงข้างใน

update กันอีก 1 แบบคับ :iconlike:

อันนี้ออกแน่คับ RX78-2 VER 2.0 เป็นของ TT คับผม :iconwish:

เหลืออีก 3 นะคับที่ยังไม่ชัวหนึ่งในสามนี้มีน้องจูด้วยนะคับแต่ยังไม่แน่ใจคับผม :iconwink:

โย้ว รอ พี่ใหญ่ กับ น้อง จู  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 05:31:20 PM โดย darkmanlevel »

• กัน-โอตะ
  • *
บันไซ ๆ ๆๆ TT จงเจริญ ชาบู ๆ ๆๆ  :iconhappy:

เจ้าขาวมาเเล้ว สุดยอดด.ด.ดดด !!

เเต่ต้องดูกันยาวๆ เพราะหน้าจะลิงเหมือน มูฉะ กันดั้ม ไหม ?

สาเหตุที่ทำ เจ้าขาว 2.0 เพราะว่าใช้โครงเดียวกับ มูฉะนั้นเอง อิอิ  :iconwink:

ชินมุฉะใช้โครงของ ver.OYW อ่ะท่าน kai ส่วน RX78-2 ver.2 ทำโครงใหม่เลย หน้าตา ดีเทลก็ใหม่หมด
จุดขยับของชินมุฉะไม่เท่า ver.2 แน่ ต่อให้ถอดเกราะก็เถอะ :iconfreak:

ก็พูดไปท่าน pas ผมดูจาก มูฉะ เเล้วหน้า TT ทำออกมาก็ลิงๆ เหมือนกันน่ะครัย บวมๆ  :icondisapp:
ได้เเต่หวังว่า จะเเก้งาน มาบ้างเเล้ว ค่อยออกเน้อ  :iconcry:
ว่าเเต่ ขอสดุดี ท่าน pas มากๆ น่ะครับ เดสจัง ผม "เเหกขาได้เเล้ว" ครับ !!! :iconlol:

ขอบคุณมากๆ เลยครับ หลังจากซื้อมาตั้งนานโชว์ไว้ ขาก็เเหกไม่ได้ ปล่อยให้ SF เเหก (ถ่าง) อยู่คนเดียวตั้งนาน  :iconfreak:

ดีเทลในที่นี้หมายถึงพวกลวดลายตามตัวอ่ะครับ ปกติโมจีนมีปัญหาเรื่องดีเทลตื้น ร่องกว้าง หรือไม่ก็หายไปเลย (แบบ GHD)อยู่แล้ว แต่เนื่องจาก ver.2 ขึ้นชื่อเรื่อง "ผิวเรียบเนียน"  เพราะฉะนั้นน่าจะไม่เป็นปัญหากับโมจีนแน่   
แต่ที่ผมไม่มั่นใจคือเรื่องจุดขยับว่าจะทำออกมาดีเท่าของแท้หรือเปล่านี่สิ หล่อเกินหรือขาดนิดๆ หน่อยๆ มันก็พาลทำให้ขยับยากหรือไม่ก็ร่วงเป็นชิ้นแล้วอ่ะ ส่วนหน้าจะบวมหรือไม่ต้องรอลุ้นกัน :iconfreak:

ปล. ยินดีด้วยกับเดสจังของท่าน kai คร้าบ ของผมนี่ถ่างแบบสุดโลกเลยทีเดียว :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 05:41:23 PM โดย pas20 »

• *
งี่ผมก็ปล่อยไก่ ตัวเบ้อเร้อเลยสินี่  :iconlol:
โครง 2.0 กับ OYW คนละอันหรอกหรอ ผมก็นึกว่า เปลี่ยนเเค่เนื้อนอก  :iconnasty:

งี่ก็ลุ้นได้สิน่ะ เรียบเนียน + จุดขยับเทพ

ว่าเเต่ท่าน pas หรือท่านอื่นๆ มีใครซื้อพวก Base แบบสวยๆ ที่เป็นเหมือนฐานทัพหุ่น มาลองต่อเยอะๆ เเล้วบ้างไหมครับ
อยากรู้ว่ามันดีไหมอ่ะครับ เเล้ว อันนึงมัน 2xx หรือ 3xx อ่ะครับ  :iconsmile:

เห็นเวปจีนเขาทำเเล้วอยากทำตามบ้าง อิอิ สวยมากๆ เลย
(จะว่า White Unicorn ของ GHD ดูไกลๆ ดูสวยเหมือนเเฮะ)  :iconfreak:

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
โอ้วแม่จ้าว ออก RX78-2 Ver 2.0 เหรอเนี่ย เป็นนึงใน MG ที่ผมชอบมากและซื้อของลุงบันมาแล้ว
ตัวอื่นลุ้นให้ออกตัวเยอะแยะไม่ออก Z ZZ Nu Red Frame ชินันจู SW Impluse 00 raiser ฯลฯ

ดันมาออกตัวที่มีของแท้แล้ว  :iconcry:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
งี่ผมก็ปล่อยไก่ ตัวเบ้อเร้อเลยสินี่  :iconlol:
โครง 2.0 กับ OYW คนละอันหรอกหรอ ผมก็นึกว่า เปลี่ยนเเค่เนื้อนอก  :iconnasty:

งี่ก็ลุ้นได้สิน่ะ เรียบเนียน + จุดขยับเทพ

ว่าเเต่ท่าน pas หรือท่านอื่นๆ มีใครซื้อพวก Base แบบสวยๆ ที่เป็นเหมือนฐานทัพหุ่น มาลองต่อเยอะๆ เเล้วบ้างไหมครับ
อยากรู้ว่ามันดีไหมอ่ะครับ เเล้ว อันนึงมัน 2xx หรือ 3xx อ่ะครับ  :iconsmile:

เห็นเวปจีนเขาทำเเล้วอยากทำตามบ้าง อิอิ สวยมากๆ เลย
(จะว่า White Unicorn ของ GHD ดูไกลๆ ดูสวยเหมือนเเฮะ)  :iconfreak:

ฐานเลียนแบบโคโตของจีนที่ร้านเจ๊ราคา 1XX ปลาย ๆ ครับเคยซื้อมา 2 อันงานค่อนข้างโอเคครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
หน้ากล่องใหญ่ ๆ ของ MG RX-78-2 ver2.0 TT
« ตอบกลับ #2515 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 02:31:47 PM »
มาแล้วครับหน้ากล่องจีน
จัดไปใหญ่ ๆ เลยฮะ  :iconlol:

แผงก็มาแล้วนะฮะ แต่คงต้องไปดูกันเอง  :iconnasty:
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-c90a9aa535723b969058539e56a3bb8e.htm

ดูแล้วเหมือนสติกเกอร์จะพัฒนาขึ้นนะฮะ แต่ไม่รู้ว่ารูปมันหลอกตารึเปล่านี่ดิ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2009, 02:33:43 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
นาจะดีนะ เพราะเกราะมันก็ไม่ค่อยได้มีลายอะไรอยู่แล้ว น่าลองหามาเล่น :iconnasty:

• *
ท่านข้าวเอามาลงเเล้ว แบบนี่ ผมก็ไม่พลาดเเน่นอน
ที่เวปจีน เขายังต่อกันอยู่เลย เเสดงว่าของมันร้อนมากๆ  :iconnasty:

มีเเต่เเผง รีวิว

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
อยากได้ฐานอยู่เหมือนกันครับอาทิตย์ก่อนไปมาเจ๊บอกของหมด ไม่รู้จะมีมาอีกเมื่อไรถ้าใครผ่านไปเห็นช่วยบอกที่เน้อ

ป.ล. Gundam V2.0ผมคงรอยาวๆยังไม่อยากกระบาลแยก :iconlol:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
มิพลาดๆ สีเป็นแบบอนิเมคัลเลอร์ด้วย(มั้ง) จงใจหรือสีเพี้ยน? เพราะตัวนี้ผมไม่เคยเห็น V.2.0 ถ้าหากว่ามีใครรู้ช่วยบอกที  ^^